Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Mị Nguyệt truyện/羋月傳/Tôn Lệ, Lưu Đào, Tưởng Hân, Mã Tô, Cao Vân Tường,Phương Trung Tín, Hoàng Hiên (Vietsub Ep 81 END)

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 9-12-2015 16:39:08 | Chỉ xem của tác giả
Victoria119 gửi lúc 9-12-2015 01:11 PM
Không biết về cuối phim BK có định để 2 người ngồi bên nhau, tâm sự như chị em ng ...

Thấy pà Uy hậu cho Đại Mao đi theo Xu nhi là hiểu rồi hen. 1 phần nguyên nhân chia cắt tình tỉ muội đẹp như mơ là đây. Đại Mao cũng chỉ là 1 người phụ nữ truyền thống, ít học, tầm nhìn hạn hẹp, lại ko hiểu lý lẽ và tình người, lại hay suy đoán xằng bậy, đi theo Xu nhi nói ra nói vào, nghĩ là tốt cho Xu nhi nhưng hóa ra toàn là hại. Mỗi lần Uy hậu làm gì hại người, Đại Mao cũng chỉ đứng bên châm dầu vô lửa, ko có cái nhìn riêng. Trung thành là tốt, nhưng trung thành mà ko hiểu chuyện thì chỉ làm hại chủ nhân mà thôi. Xu nhi là xuất giá sang quốc gia khác chứ ko còn là quốc bảo của nước Sở nữa rồi, nhưng Đại Mao vẫn cứ khư khư ôm niềm kiêu hãnh, chẳng khác nào vạch áo cho người xem lưng.

Ps: Nghĩa cừ vương sắp xuất hiện rồi, hoang dại và bá đạo quá dù có hơi ngốc .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 9-12-2015 19:18:17 | Chỉ xem của tác giả
Thấy trailer có 1 đoạn Mị Xu nói với Mị Nguyệt " Chúng ta không thể nào trở lại như xưa được nữa đâu" là biết kết cục của đôi chị em này rồi. Phải có 1 người thắng, 1 người bại, cơ mà không biết khi Mị Nguyệt thắng rồi sẽ đối xử với Mị Xu như thế nào, là giam lại hay giết chết.
phải nói rằng sau này kẻ tám lạng người nửa cân, Mị Xu là ác hẳn rồi, thấy có vẻ Mị Xu là người nhúng tay vào giết Tần Vương. Mị Nguyệt cũng ko phải dạng vừa đâu, dã tâm bừng bừng luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 9-12-2015 20:25:05 | Chỉ xem của tác giả
dorgon gửi lúc 9-12-2015 07:18 PM
Thấy trailer có 1 đoạn Mị Xu nói với Mị Nguyệt " Chúng ta không thể nào trở lại như  ...

Với tính cách của Mị Nguyệt thì chắc là ko giết, theo mình nghĩ thế. Dã tâm thì ai cũng có, nhưng với Mị Nguyệt, mình nghĩ nên gọi là lý tưởng thì đúng hơn. Có lẽ chịu khổ và bị khinh khi từ lúc nhỏ, và nhìn những người phụ nữ bị coi như con cờ chính trị đã nhen nhóm trong con người Mị Nguyệt 1 tính cách mạnh mẽ hơn cả nam nhi. Sau này khi gặp Tần vương, có lẽ ông đã thổi bùng lên 1 ngọn lửa trong tâm Mị Nguyệt. Cái gọi là dã tâm của Mị Nguyệt nó lớn và cao cả hơn nhiều, vượt xa những tham vọng và toan tính bình thường của những người phụ nữ khác. Như Ngụy Diễm hay Mị Xu, có lẽ cũng chỉ là tham vọng con mình làm vua, mình làm vương hậu hoặc mình được sủng ái nhất,... nhưng họ chấp nhận số phận của mình. Mị Nguyệt thì khác hẳn, cô ấy mang trong mình hoài bão lớn lao và cũng nặng nề mà ko phải ai cũng có thể làm được. Có lẽ vì thế mà cô ấy chinh phục được những người đàn ông kiệt xuất dù chỉ là 1 cách vô ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 9-12-2015 21:14:37 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 9-12-2015 08:25 PM
Với tính cách của Mị Nguyệt thì chắc là ko giết, theo mình nghĩ thế. Dã tâm thì ai ...

Đúng vậy càng xem càng thích tính cách của Mị Nguyệt. Một người phụ nữ rất kiên cường, dũng cảm, thông minh. Và trên hết là chí khí nam nhi dám nói dám làm nhưng cũng không thiếu sự dịu dàng của người phụ nữ.

Phải nói rằng Mị Nguyệt giống 1 người phụ nữ hiện đại nhiều hơn, chỉ cần nhìn khí chất cũng khác hẳn với những nữ nhân khác. Họ có thể dịu dàng, chung thủy, có tham vọng nhưng ko có "dã tâm" như Mị Nguyệt. Dã tâm đó không chỉ gói gọn trong cung, tranh giành sủng ái, địa vị nữa mà nó đã bay ra thiên hạ. Điều này vốn dĩ chỉ có ở người đàn ông, trong khi phụ nữ thời xưa vốn chỉ ở nhà thờ chồng dạy con.

Điều đó làm cho Mị Nguyệt khác hẳn những nữ nhân khác trong Tần cung, Mị Nguyệt cùng chung chí hướng với Tần vương mới làm Tần Vương sủng ái và yêu thương như thế, bởi theo mình con người Tần vương vốn chỉ xem phụ nữ như món đồ chơi để lợi dụng. Có thể ân sủng khi cần, nhưng ko đặt tâm vào trong đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 9-12-2015 22:04:06 | Chỉ xem của tác giả
dorgon gửi lúc 9-12-2015 09:14 PM
Đúng vậy càng xem càng thích tính cách của Mị Nguyệt. Một người phụ nữ rất kiên  ...

Cũng ko hiểu tại sao Tôn Lệ đóng vai nào là mình đều thích nhân vật đó. Hồi lúc coi Chân Hoàn đã thấy thích, về sau thành Hi phi sắc sảo càng mê. Ko ngờ qua Mị Nguyệt lại thấy hấp dẫn hơn. Coi vài tập lên mạng tìm hiểu chút ít về Tuyên thái hậu, tức là Mị Nguyệt sau khi đưa được con trai lên làm vua. Mị Nguyệt đúng là nhân vật rất đặc biệt, Tôn Lệ thể hiện rất tuyệt vời khí chất của "người phụ nữ làm thay đổi lịch sử", quả cảm, quyết đoán, thông minh, hoang dại, nhiệt huyết. Về Tần vương, có lẽ lần gặp mặt đầu tiên giữa Mị Xu và Mị Nguyệt, ngài đã chú ý đến khí chất khác người thường của Mị Nguyệt rồi, chỉ là lúc đó chưa nghĩ sâu xa và cũng đã có dự tính sẵn. Đến lúc mình xem cảnh Mị Nguyệt múa trong lễ tế Thiếu Tư Mệnh (hay Thiên chả nhớ rõ) thì mình nghĩ, điệu múa này có khi đã hớp hồn ko chỉ của Tử Yết đâu . Mình cũng ko nghĩ Tần Vương là người xem phụ nữ như trò chơi, chẳng qua là ông ta ôm hoài bão lớn lao hơn nhiều so với các quốc vương của các nước và chư hầu khác, nên ko để tâm chuyện tình cảm nữ nhi. Với cả có lẽ trong thâm tâm vẫn còn thương nhớ người vợ cũ. Nhưng Mị Nguyệt lại gây ấn tượng mạnh với Tần vương, ko chỉ 1 lần mà rất nhiều lầm. Vừa bị Mị Nguyệt gọi là lão bá là về cạo râu liền . Hóng các tập tiếp theo quá, bắt đầu gay cấn rồi đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 9-12-2015 22:55:54 | Chỉ xem của tác giả
Nhắc đến Tần Vương lại thấy giống Ung Chính trong Bộ bộ kinh tâm. Cũng là đế vương có hoài bão rộng lớn như vậy. Ông ấy có thể rất yêu 1 người phụ nữ, nhưng vẫn mưa móc ân sủng đều cho các tần phi vì lợi dụng họ. Có thể nói mỹ nhân luôn mãi mãi đặt sau giang sơn.
Cảm thấy Tần Vương rất tính kế nữ nhân. Lần đầu gặp rõ ràng Tần vương đã tính kế Mị Xu mặc dù ông ta có hứng thú với Mị Nguyệt nhiều hơn. Sự rạn nứt trong tình cảm chị em Xu Nguyệt có thể nói là do Tần vương, đàn bà chung chồng ko phải chuyện dễ gì.
Nhưng nhân vật này đóng vai trò rất quan trọng trong cuộc đời Mị Nguyệt, nếu ko có Tần Vương mình tin Mị Nguyệt mãi cũng chì là một hòn ngọc thô ko được mài dũa mà thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 9-12-2015 23:22:54 | Chỉ xem của tác giả
Mị Nguyệt Truyện - E15 - HD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 9-12-2015 23:42:35 | Chỉ xem của tác giả
ra là anh Dung về đội Doanh phu nhân các cậu ạ nhưng sau anh cùng với Trương Nghị cũng có công phò tá con của Mị Nguyệt lên làm vương.
tập này Doanh Hoa không xuất hiện làm tớ có tí nhớ nhung...
Xu Nguyệt về sau hình như có đoạn khi Nguyệt mới hồi cung làm thái hậu thì có đến tìm chị Xu ôn lại kỷ niệm xưa cái trò 'đánh rắm' bằng tay ấy nhưng chắc bị chị Xu phũ thẳng thừng...
thấy tình Yết - Nguyệt khổ quá bị chỉ hôn nên tính bỏ trốn. xong vướng mắc nhiều thứ lại trốn không được. giờ anh Yết lại trôi sang tận Nguỵ quốc với mất trí nhớ. duyên cứ bị dở dang thế này hay để lại day dứt về sau lắm...

Hôm nay giới thiệu một dàn các chị hậu cung có sự phấn khích nhẹ :3 Vệ Lương Nhân chắc sẽ trụ lâu nhất, vì hình như đến lúc Nguyệt nhi lên làm Thái hậu chị vẫn còn.
nhưng lúc nhìn Mã Tô gọi Nguỵ Thiếu Sử là muội muội mà hết hồn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 10-12-2015 11:43:05 | Chỉ xem của tác giả
puppet_5akl gửi lúc 9-12-2015 11:42 PM
ra là anh Dung về đội Doanh phu nhân các cậu ạ  nhưng sau anh cùng với Trương Ng ...

Doanh phu nhân là chị của vua Tần hả bạn? Thấy cô này già rồi mà bộ muốn làm vua à? Mình thấy Dung công tử này nhìn cũng hay, lịch thiệp và cơ trí. Mà thường mấy người này thì hay nguy hiểm khó lường.
Doanh Hoa ko biết có bị say nắng với Mị Nguyệt ko nhỉ? Thấy nhìn Mị Nguyệt có vẻ ngưỡng mộ nàng í lắm

Lẽ ra mình ko nên xem trailer trước, xem trước rồi gần tới  cảnh trong trailer thấy đau lòng dễ sợ. Đau lòng vì Tử Yết mà cũng xót cho Nghĩa Cừ Vương nữa. Hình như về sau pà Mị Nhân còn xuất hiện nữa hay sao ấy. Thấy có cảnh trong giới thiệu đầu phim pả búi tóc lên rồi đốt lửa thì phải., chiếu nhanh quá nhìn ko kịp. Cũng tại pà này mà ra cớ sự sau này, mà căn nguyên chính là do Vương hậu. Nhìn cái cảnh Mị Nhân bước vào phòng Tử Yết gọi phu quân mà buồn cười dã man. Pà này mà đụng Ngụy Diễm thì chừng 3 ngày là toi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 10-12-2015 13:23:35 | Chỉ xem của tác giả
Mị Nguyệt Truyện - E16 - HD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách