Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Mị Nguyệt truyện/羋月傳/Tôn Lệ, Lưu Đào, Tưởng Hân, Mã Tô, Cao Vân Tường,Phương Trung Tín, Hoàng Hiên (Vietsub Ep 81 END)

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 13-12-2015 07:36:27 | Chỉ xem của tác giả
hortensia gửi lúc 13-12-2015 02:11 AM
Có người thức khuya giống ta chời. Ta cũng thấy Tần vương đối với Xu nhi là lạnh n ...

Tần Vương lấy Mị Xu vì chính trị, và cũng vì đại cục, thấy Xu có vẻ đoan trang, biết phép tắc nên hi vọng Xu quản lý tốt hậu cung. Chứ xét về tình cảm, chắc không có mấy đâu, chỉ kiểu là vợ chuẩn thì sẽ được ân sủng đúng vai hoàng hậu thôi. Vậy thời xưa mới có hoàng hậu cai quản hậu cung mà phi được vua sủng toàn là người khác. Mà Tần Vương lấy Xu cũng hi vọng có Nguyệt đi theo làm bồi giá. Túm lại là thân phận phụ nữ thật là bèo, một vua mà trăm thê thiếp, cứ đi đâu cũng có người, đến cung của Doanh Phu nhân cũng có vụ sắp xếp người @@ thiệt là khó hiểu.

mình cũng ghét Đại Mao, không có bà ấy chắc cũng không đến nỗi Xu Nguyệt trở mặt với nhau. Mình ghét thêm Uy hậu, bà ấy từ lúc đầu đã muốn hại mẹ con Mị Nguyệt mà. Xem mà thấy bực mình, toàn kiếm chuyện ngáng đường thôi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 13-12-2015 07:41:29 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy Xu từ đầu đến cuối rất nghĩ cho vua, chắc vì lúc mang bầu dễ kích động cộng thêm thư nhà và bị 2 chi Ngụy khích nên mới lao đầu ra trước vua giữa quần thần như thế, bị thất sủng cũng dễ hiểu. nhưng thấy lạ là Xu từ đầu cuối đều mong Nguyệt với vua Tần, mà đến lúc này mới nhận ra là vua Tần thích Nguyệt, mới bắt đầu ghen. còn Nguyệt thì đoạn đầu rất quyết liệt, sau lại rất nhu, mạch phim cũng liền nhưng nhân vật diễn tiến nhanh quá, cũng hơi suy nghĩ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 13-12-2015 11:10:45 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu Xu đã khuyên Nguyệt, phụ nữ trong hậu cung phải có địa vị, khuyên Nguyệt đi thị tẩm, có lẽ là vì thấy Nguyệt bơ vơ, ko có địa vị vững chắc là không sống nổi trong hậu cung. Điều này quả nhiên đúng, những tập gần đây Nguyệt bị ức hiếp rất nhiều. Xu khuyên thế là vì thấy tốt cho Nguyệt, vốn cũng nghĩ rằng Nguyệt ko yêu Tần Vương, Tần vương cũng ko xem trọng Nguyệt. Nhưng đến giờ Xu mới vỡ lỡ rằng, Nguyệt đã dâng đến tận cửa mà Tần Vương vẫn ko đụng tới, chứng tỏ ổng rất trân trọng Nguyệt, bởi thế Xu mới ghen.

Nhân vật gây chia rẻ tình cảm 2 người nhất phải nói đến Đại Mao, tiểu nhân suy từ bụng ta ra bụng người, rồi ngày ngày gieo vào đầu Xu. Lúc Nguyệt gặp khó khăn, muốn gặp Xu còn khó hơn gặp Tần Vương là biết rồi. Đại Mao thì cứ ngăn cản, còn mục giám bên cạnh Tần vương thì cứ đốc vào, tạo cơ hội cho Nguyệt. Bởi thế nhân vật nguy hiểm nhất trong cung chắc chắn phải là thái giám, cung nữ mới đúng

Xem lại trailer mới thấy sau này Nguyệt khống chế con mình, cũng ko khác nào Ngụy phu nhân đâu. Sự khác biệt ở đây là Ngụy Diễm muốn Doanh Hoa làm vua rồi thôi, còn Nguyệt muốn con mình làm vua để dễ bề khống chế, quyền lực chiếm cả quyền con.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 13-12-2015 11:27:02 | Chỉ xem của tác giả
Sao toàn cú đêm vậy trời, ta còn đi ngủ sớm chán

Đúng là Xu ghen với Nguyệt chính là vì ngay từ đầu Xu tưởng Tần Vương yêu mình và mình cũng yêu. Ko phải đến đoạn mỡ đến miệng mèo ko ăn Xu mới hiểu ra. Mình nghĩ từ trước Xu đã biết là Tần Vương có tình cảm với Nguyệt rồi. Nhưng Nguyệt một lòng nói rằng ko muốn và sẽ rời đi, nên khi Nguyệt (ko cố ý) âm thầm đi sau lưng Xu để tiếp cận Tần Vương thì lòng tin của Xu cho Nguyệt ko cần ai thêm nếm cũng đã bị sụp đổ ít nhiều rồi. Hơn nữa dù sao Xu cũng đường đường là đích công chúa, là Vương hậu, tâm lí luôn là ở cao hơn Nguyệt thế mà nhờ Nguyệt mới đc Tần Vương ban phát sự quan tâm, nếu hận có khi còn hận hơn cả ALD hận CH í chứ.

Nên ta nói, thương Xu vô cùng. Đáng lẽ ra là một cô gái nhân hậu, trong sáng, thùy mị, vì chọn sai phu quân mà bị dồn đến bước trở thành người độc ác. Mà công nhận là ghét cái bà Mao Mao gì đó, lúc nào cũng tỏ ra là mình hiểu biết lắm, nguy hiểm lắm nhưng thực ra là toàn xui dại. Uy Hậu dùng được bả chẳng qua là vì bả trung thành một lòng (cũng trung thành với Xu thật), chứ Uy Hậu dĩ nhiên là phải dày dạn kinh nghiệm hơn Xu bây giờ, biết thế nào đúng. Mao cô cô tiếp thu được cái tinh thần ghét người của Uy Hậu, nhưng trí thông minh thì ko tiếp đc, mà nhiệt tình+ngu dốt=phá hoại Xu lại gặp phải kẻ phá game rồi

Mà ko biết sau này Mị Nhung thế nào ta? Mà vẫn nghĩ mãi, ko biết tại Nguyệt kiểu đơn thuần quá hay sao mà lại đi giải thích hộ Trương Nghi vụ sáu trăm lí đất. Rõ là hành động của Nguyệt là chống lại mẫu quốc mà T thấy lúc đó Xu cảm thấy đau lòng là hợp lí, anh trai và mẹ đẻ bị chơi như thế. Còn Nguyệt bình tĩnh hơn cũng là bt, nhưng lẽ nào ko nghĩ đến người nước mình bị đánh, đất cha mình khó khăn lắm mới giành được bị cướp mất???

Bình luận

Là em ruột, cùng cha cùng mẹ với Mị Nguyệt đó bạn:D nhớ mang mang tên là vậy, mình chưa xem đc vsub nên ko nhớ chính xác T.T  Đăng lúc 14-12-2015 11:18 AM
Mị Nhung là ai vậy bạn?  Đăng lúc 14-12-2015 02:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 13-12-2015 12:30:57 | Chỉ xem của tác giả
RugbyL gửi lúc 13-12-2015 11:27 AM
Sao toàn cú đêm vậy trời, ta còn đi ngủ sớm chán

Đúng là Xu ghen với Nguyệt chí ...

Mị Nguyệt đúng là đơn thuần không nghĩ xa, vì Trương Tử lúc đó đã giúp vụ lập Thái Tử nên chỉ muốn giúp ông ta thoát án cắt lưỡi, chưa nghĩ đến hậu quả.

Nhưng với Sở Quốc thì mình nghĩ hành động đó lý giải được. Sở Quốc do Sở Hoài Vương và Uy Hậu đừng đầu, mà Uy Hậu hành Mị Nguyệt lên bờ xuống ruộng thế nào ai cũng biết: Mẹ chết vì UH, Cử Cơ cũng chết vì UH, sống ngoài cung không đủ ăn không đủ mặc, vào cung thì bị bắt lau dọn bậc thang, bị hạ độc mém chết (mặc dù do Mị Nhân làm), chia cắt tình cảm Tử Hiết - Mị Nguyệt,...

Mình nghĩ Sở Quốc với Mị Nguyệt chỉ là đất đã quen, có cảm xúc thôi chứ chả thương tiếc gì mấy đâu. Chẳng moi ra được chỗ nào Sở Quốc có tình có nghĩa với chị cả. Chị không phải quân tử, chị là nữ tử !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 13-12-2015 19:51:08 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này có vẻ giống như đấu đá trong hậu cung và tập trung xoay quanh cô công chúa Mị Nguyệt.
Mình rất thích công chúa khi còn nhỏ thật là láu lỉnh ăn nói khôn khéo.
Thật tội nghiệp công chúa gì mà bị đối xử còn thua người hầu, luôn bị ám hại ganh ghét. Cuối tập 8 không biết làm sao cô thoát khỏi tội bị vu là ăn cắp đây. Và rồi cuộc đời cô sẽ ra sao để có thể trở thành vị thái hậu quyền uy đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 13-12-2015 23:32:01 | Chỉ xem của tác giả
Mị Nguyệt Truyện - E21 - HD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 13-12-2015 23:32:20 | Chỉ xem của tác giả
Mị Nguyệt Truyện - E22 - HD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 14-12-2015 00:41:56 | Chỉ xem của tác giả
Tận vương khôn thật, bắt Mỵ Nguyệt chôn Hoàng Yết lần 2. Cho nói đã miệng, lòng cũng nhẹ bớt, lần này chôn, chôn luôn tình với Yết.

Mỵ Nguyệt vụ công chúa này xử lý lại chưa khéo, làm mất lòng Tần vương. Mà vụ này cũng khó thật, không biết làm sao cho thỏa 2 bên.
Mị Xu thì cho Tần Vương gáo nước lạnh về cách chưng cầu dân ý. Dạy kỹ quá cũng mệt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 14-12-2015 00:51:07 | Chỉ xem của tác giả
Không biết anh Yết sắp về tới Hàm Dương chưa. Đi lòng phơi phới mà tới nơi sẽ tan nát...
Nói chuyện với Mị Xu xong chắc Tần Vương lại nghĩ chỉ có Mị Nguyệt mới hiểu được chí hướng của ổng :v
nhưng tội cho Mạnh Doanh nhất sau hình như còn hận lại Mị Nguyệt.

Bình luận

Là đại công chúa đó bạn  Đăng lúc 14-12-2015 01:45 AM
Manh Doanh là công chúa hay ai ấy nhỉ?  Đăng lúc 14-12-2015 01:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách