Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Great Gatsby - Gatsby Vĩ Đại (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
301#
Đăng lúc 7-1-2014 15:23:52 | Chỉ xem của tác giả
Đối với mình thì đây là một phim hoàn hảo, cả về góc quay, tạo hình lẫn trang phục, âm nhạc. Quá đình, không có từ gì có thể dùng để miêu tả cho bộ phim này. Các cách Gatsby nhìni Daisy, cái cách anh ấy làm đủ mọi cách để có thể tiếp cận cô ấy, có thể vì tình yêu mà hy sinh tất cả. Nhạc phim cũng như gu thẩm mỹ quá chuẩn. Cảm ơn subteam rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

302#
Đăng lúc 7-1-2014 21:31:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích xem các phim chuyển thể từ các tác phẩm văn học
Rất ấn tượng trước các tòa nhà, trang phục, âm nhạc trong phim - rất "đại gia"
Mà phải công nhận phim rất là hay
Các phim Leo chọn xem xong thường không thể quên được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

303#
Đăng lúc 7-1-2014 21:45:53 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đối với mình chỉ ở mức xem được. Tạo hình và phục trang rất tuyệt, chắc sẽ giành oscar cho hạng mục này. Nhạc phim thì quá đỉnh. Xem phim rồi mà trong đầu cứ mãi ngân nga "will you still love me when i'm no longer young and beautiful"
Không biết các bạn cảm thấy sao, nhưng khi nhìn cảnh Gatsby nhìn về phía ánh đèn xanh nhà Daisy, mình thấy điều Gatsby khao khát không chỉ là Daisy mà còn là cả thế giới, tầng lớp mà cô đang sống. Mọi thứ đều ngoài tầm với của Gatsby cho dù anh có trở nên giàu có thì cái nền tảng, tầng lớp mà anh xuất thân vẫn không thể nào thay đổi. Thế nên mới tuyệt vọng, mới không bao giờ có happy ending cho câu chuyện này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

304#
Đăng lúc 7-1-2014 22:27:34 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá!Xem đi xem lại 3 lần mà vẫn không thấy chán, diễn viên cũng đẹp nữa. Cảm ơn subteam rất nhiều nhé!

Bình luận

comt ngắn dùng nút "bình luận" comt tại bài post link down ở page 1  Đăng lúc 8-1-2014 02:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

305#
Đăng lúc 8-1-2014 02:08:19 | Chỉ xem của tác giả
Hồi chiếu Gatsby rất nhiều người nói phim này rất đáng xem.
Sau khi dùng gần hai tiếng rưỡi cho một bộ phim, mình thấy quả thật đáng.
Phim không chỉ có nội dung, diên xuất của diễn viên quá xuất sắc, có nhiều chi tiết nhỏ đem lại ấn tượng sâu săc.
Vì mình chưa đọc tiểu thuyết nên không thể so sánh với nội dung nhưng những gì thu nhận được từ bộ phim này thực sự đủ tới tuyệt rồi !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

306#
Đăng lúc 8-1-2014 03:05:23 | Chỉ xem của tác giả
Ơi, cả nhà nói sao chứ lune xem phim này rồi thất vọng lắm. Kịch bản sao chán chán thế, ức nhất cái cô dv chính đồng bóng, luk thế này luk thế khác, dở hơi cứ iu a này rồi nhảy sang a khác.
CHỉ tội cho Gasby cứ chung thủy iu cô ý say đắm để rồi chết 1 cách cô độc. Xem fim mà ức cành hông quá trời.

Được cái phục trang và cảnh quay thì trên mức tuyệt vời, phim đầu tư quá tỉ mỉ và tốn tiền ấy nhỉ? Nhưng mà chắc Leonardo đành phải thêm lần nữa lỡ hẹn với Oscar thôi, lune thấy phim này còn ko hay = những phim khác mà a ý đóng ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

307#
Đăng lúc 8-1-2014 12:03:42 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lâu rồi (từ hồi xem Brokeback Moutain) mới có 1 phim để mà lúc xem xong cảm giác của mình cứ bị day dứt mãi. Người ta nói "chuyện vui nhanh quên, chuyện buồn nhớ lâu" thật là đúng. Nếu xem phim mà có happy ending thì mình chỉ vui lúc ấy nhưng ko đọng lại được nhiều cảm xúc như xem phim có sad ending.
Tình yêu của Gatsby với Daisy to lớn quá, vĩ đại quá mà cũng buồn thảm quá. Giống như con thiêu thân lao vào ngọn lửa ko biết ngọn lửa ấy nóng như thế nào, sẽ giết mình ra sao, Gatsby cũng ko hiểu tình cảm của Daisy dành cho mình chỉ hời hợt và nông cạn, mà chỉ biết dâng hiến trái tim mình ko tính toán.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

308#
Đăng lúc 8-1-2014 21:11:24 | Chỉ xem của tác giả
Đây lại là 1 bộ phim nữa ám ảnh về cái kết.
Vì mình chưa đọc truyện qua nên khi thấy tên phim thì mình không nghĩ đây sẽ là 1 bộ phim về tình yêu. Thế nên khi coi phim mình hoàn toàn bị bất ngờ. Cái cách mà Gatsby yêu Daisy thật đúng chất của một tình yêu đầu: dại khờ và say đắm. Vì vậy khi coi đến đoạn kết thì thật sự quá hụt hẫng luôn. Tình cảm của Daisy khi gặp lại Gatsby mình nghĩ chỉ là cảm giác thích thú, cảm giác quyến luyến của mối tình cũ và cảm giác mình lại yêu, được hạnh phúc khi cuộc hôn nhân kia đã quá chán ngán rồi. Không công bằng tí nào cả.
Nhưng bộ phim này thật sự rất đáng xem vì ý nghĩa của nó. Hơn nữa là về phục trang, bối cảnh, hiệu ứng và nhạc nền thì hay không còn gì phải bàn cãi, thật sự rất hợp lí để góp phần khơi dậy cảm xúc của người xem.
Thế nên là xem xong phim này quá buồn luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

309#
Đăng lúc 9-1-2014 10:52:57 | Chỉ xem của tác giả
Leonardo DiCaprio quả là danh bất hư truyền, anh đóng phim rất hay. Kết cục của phim thật buồn, nhân vật chính lại bi. giết chết. Đúng là sự mỉa mai của đời, lúc ăn chơi thì tứ phương tụ tập, lúc chết chẳng ai thèm đưa đám ngay cả chính người đàn bà mà ảnh tưởng rằng là người yêu thương cũng chốn biệt tăm. Y như câu nói của ông bà khi xưa "Khi vui thì vỗ tay vào, đến khi họan nạn thì nào thấy ai". Phũ phàng là thế !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

310#
Đăng lúc 9-1-2014 11:49:46 | Chỉ xem của tác giả
Lúc mới xem trailer cũng không thích phim nay lắm
Từ khi nghe soundtrack mới muốn xem phim này
Những cảnh trong phim rất ấn tượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách