Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: KimSooHyunFC
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Kim Soo Hyun trên tạp chí Esquire tháng 3: “Tôi không muốn bước đi trên con đường dễ dàng”

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 5-3-2014 20:14:49 | Chỉ xem của tác giả
đầu tiên là cho em gửi lời cảm ơn đến ss Gem đã bỏ công sức ra dịch tin này
Kim Soo Hyun: Khi người ta nhìn vào những tác phẩm mà tôi chọn lựa, có thể họ sẽ cảm thấy tôi là một người kỳ quái. Tôi không phải kiểu người muốn bước đi trên con đường dễ dàng. Thay vì thế, tôi là một người sẽ chọn những con đường chật hẹp, chông gai. Tôi chỉ mong được đi trên con đường mà bản thân muốn đi. Dù tôi không có tiền hay tiếng tăm cũng không sao cả, vì tôi vẫn còn trẻ. Có thể sau này tôi sẽ không còn nổi tiếng nữa. Nhưng, so với những tác phẩm phù hợp với độ tuổi của tôi, tôi muốn được đóng những bộ phim mà chỉ một mình Kim Soo Hyun có thể làm được.

Đoc xong đoạn này tự nhiên cảm thấy tự hào vì là fan của Kim Soo Hyun, Hyunnie khác hẳn với những diễn viên khác, anh chọn đi trên con đường chông gai và muốn đóng những bộ phim mà chỉ anh mới có thể, thật là suy nghĩ không hề giống với vẻ bề ngoài của Ngố
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 5-3-2014 20:38:24 | Chỉ xem của tác giả
Đọc bài pv đã hay rùi, nghía qua mấy hình mà muốn ngất luôn zậy, ai cho chụp hình lừa tình thế hả, ẹo qua eo lại đúng là mún đập cho một phát ghê

Ngố lúc nào cũng zậy, hồi đó mới biết ngố cũng đâu thích lắm đâu thì cũng tưởng hết phim thì hết như mấy anh khác ai dè, đời rãnh rồi sao đi tìm hiểu zề ổng, coi mấy bài PV cỡ như zầy vậy nè, rùi coi clip này kia nọ….rùi em ngất từ đó và thấm thoát đã gần 1,5 năm rùi mà vẫn chưa tỉnh…
Đúng là nhờ cái suy nghĩ này của ngố giúp mình nhìn lại mình xem thực ra mình đang muốn gì…haizz mà mình chả bao giờ chin chắn được như cậu
Iu cụ quá đi, cái mặt baby cái bụng ông già này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 5-3-2014 21:31:22 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn dịch rất nhiều vì đã bỏ công ngồi dịch và đánh lại cho dân tình tụi fan cuồng chúng mình được đọc bài báo này
hãy cùng giữ tình yêu với Kim Soo Hyun tiếp tục nhé bạn, chắc chắn suy nghĩ của chúng ta về ngố đều giống nhau
tiếc là bài phỏng vấn này chủ yếu là lời nhận xét của người phỏng vấn nhiều hơn là hỏi ảnh trả lời
đọc tới phần con mắt ảnh đỏ hoe lên là hiểu ảnh thèm ngủ dữ lắm rồi đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 5-3-2014 22:07:29 | Chỉ xem của tác giả

Đầu tiên em muốn cám ơn ngừi con gái đã dịch tin, dịch bài phỏng vấn để lại bao cảm xúc như này. Tâm trạng đan xen quá, vừa sau thành công của Star, độ nổi tiếng và những lời khen dành cho anh ( bình thường e vẫn gọi là pé- cái tên thân quen, gần gũi nhưng trong còm này em xin phép đc thay đổi xưng hô nha ) ngày càng nhiều. Nhưng nếu cùng bước đi với những thành công của anh ta mới hiểu rằng, đó là sự nỗ lực, sự trưởng thành trong vai diễn của anh ngày càng đạt tới mức khiến người khác phải kinh ngạc. Từ những vai diễn thời niên thiếu cho tới vai Sam Dong, Lee Hwon, Dong Gu, Min Joon, Mỗi phim anh đều sống với cảm xúc của nhân vật, thể hiện những cảm xúc ấy 1 cách chân thực nhất. Đó cùng là điều khiến khán giả mỗi khi xem phim anh đóng đều không thể rời mắt. Nhiều người nói rằng anh có vẻ bề ngoài không thu hút bằng diễn viên này, diễn viên kia, nhưng xem phim anh đóng thì họ không thể rời mắt, như thể bị cuốn vào những vai diễn, những cảm xúc mà anh thể hiện. Em cho rằng đó là những lời nhận xét thật lòng, em cũng mong rằng mọi người hãy yêu mến anh, ủng hộ anh không chỉ vì vẻ bề ngoài mà hơn hết là năng lực của anh, nỗ lực của anh. Đó mới là sự yêu mến lâu dài và chân chính.
Trong làn sóng Hallyu, mỗi người diễn viên, ca sĩ đều có những cách riêng, có con đường riêng để khẳng định mình, để tìm cho mình 1 chỗ đứng trong trái tim khán giả. Nhưng anh luôn trung thành với bản thân, vẫn là một con người không ngại khó khăn, và sống thật với chính mình. Buổi tiệc mừng công của phim Star diễn ra vào ngày 3/3 vừa rồi. Chắc hẳn mọi người vẫn còn nhớ, buổi tiệc hôm đó anh đã giản dị như thế nào,  trút bỏ hình tượng Do Min Joon, anh quay về sống với cuộc sống của Kim Soo Hyun. Các fan, các nhà báo đã  khó thể có những bức hình của anh hôm đó, nhưng thực sự sau ngày hôm đó em cảm thấy con người anh thật đặc biệt. Không còn sự hào nhoáng với những bộ đồ xa xỉ như trong phim nhưng em vẫn thấy nụ cười anh thật rạng rỡ. Đó mới là những điều những fan chúng em mong đợi.
Khi người ta nhìn vào những tác phẩm mà tôi chọn lựa, có thể họ sẽ cảm thấy tôi là một người kỳ quái. Tôi không phải kiểu người muốn bước đi trên con đường dễ dàng. Thay vì thế, tôi là một người sẽ chọn những con đường chật hẹp, chông gai. Tôi chỉ mong được đi trên con đường mà bản thân muốn đi. Dù tôi không có tiền hay tiếng tăm cũng không sao cả, vì tôi vẫn còn trẻ. Có thể sau này tôi sẽ không còn nổi tiếng nữa. Nhưng, so với những tác phẩm phù hợp với độ tuổi của tôi, tôi muốn được đóng những bộ phim mà chỉ một mình Kim Soo Hyun có thể làm được.

Những lời này khiến mọi người càng suy ngẫm, càng tò mò về con người anh, 1 chàng trai tuổi 27 nhưng đầy nhiệt huyết, muốn thử thách, muốn chọn con đường của chính mình và khẳng định hơn là đi con đường bằng phẳng. Những vai diễn chỉ mình Kim Soo Hyun có thể làm được, câu nói này sẽ khiến em nhớ mãi, Chỉ mình Kim Soo Hyun làm được...
Kim Soo Hyun, cái tên khiến em suy nghĩ nhiều hơn, thấy yêu mến ai đó nhiều hơn. Cố lên nhé, Kim Soo Hyun!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 5-3-2014 22:50:46 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bài dịch tốt nhất mà mình từng đọc trên Kites.
Dạo này 1 số bạn đưa tin trên Kites dịch qua google hay sao đó mà đọc lủng củng bực mình hết sức. Nhưng bài báo này thì người dịch đã dịch rất cẩn trọng, rất kỹ càng, rất hay.

Bình luận

Bạn đang đọc bài dịch của 1 người vô cùng tâm huyết với KSH đấy! Mỗi câu mỗi chữ bạn ấy đều đã dồn rất nhiều tình cảm vào trong đó!  Đăng lúc 5-3-2014 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 5-3-2014 23:14:42 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong bài báo này rồi ngồi thẫn thờ, biết rằng mình đã lại rơi vào tình trạng tự kỷ đêm thứ tư...

Nhớ lại 3 năm trước, sau khi xem xong Dream High 1, mình đã gần như điên cuồng tìm kiếm cái tên Kim Soo Hyun trên khắp các diễn đàn, suốt 1 khoảng thời gian khá dài, có những đêm mình thức tới 2,3 giờ sáng chỉ để đọc những bài viết, xem những video về cậu ấy... Một việc mà trước đó mình chưa từng làm, mình đã cuồng một diễn viên đến thế khi đã 26 tuổi, chính mình cũng ngỡ ngàng với bản thân... Mình đã bước những bước đầu tiên trên con đường cuồng cậu ấy như thế...

Đối với KSH, tình cảm mà mình dành cho cậu ấy ko phải là tình cảm của 1 người hâm mộ đối với 1 thần tượng đẹp trai hào hoa, mình có lẽ đã qua cái tuổi ấy từ khá lâu rồi!! Mình đối với cậu là sự quý mến và trân trọng. Qúy mến con người chân thật và giản dị, trân trọng tài năng và những cố gắng để khẳng định, ngày càng hoàn thiện bản thân của cậu ấy! Trải qua mấy năm dõi theo cậu, cái tên KSH bây giờ đối với mình là 1 điều gì đó rất gần gũi, tồn tại trong cuộc sống của mình giống như 1 người thân vậy!

Dù trong bài phỏng vấn ngày hôm nay hay là trong các bài phỏng vấn của các năm trước, mình thấy rằng cậu ấy chưa từng có 1 lời mâu thuẫn nào! Tất cả vẫn rất bình dị, thân thiện nhưng lại vô cùng sâu sắc, phản ánh đúng như con người cậu ấy! Nó khiến người hâm mộ cậu như mình cảm thấy xúc động và tự hào rất nhiều!

"Cậu ấy nói, cậu ấy sẽ chọn lựa, và sẽ trân trọng sự lựa chọn của mình. Giữa thế giới mênh mông như biển của ngành diễn xuất, của làn sóng Hallyu, Kim Soo Hyun sẽ trung thành với giá trị của bản thân, thành thật và thân thiện với mọi người. Dù điều này không hề dễ dàng với cậu ấy."

Nhận thức được điều này khi đang ở điểm sáng chói lòa trong sự nghiệp, không bị những thứ phù phiếm của danh vọng xô ngã, mình lại càng tin tưởng hơn ở 1 diễn viên thực lực sẽ đưa tên tuổi của bản thân tiến xa hơn, cao hơn, vững vàng hơn trong lòng người hâm mộ Hàn Quốc và Quốc tế!

Cậu biết mình là ai, biết bản thân muốn gì và phải làm những gì!! Như thế là cậu hạnh phúc rồi, Ngố nhỉ?!!! Chúc mừng cậu!!!!

Còn mình, con đường cuồng cậu sao vẫn còn hun hút, mãi chưa thấy điểm dừng thế này...??? !!!!!! ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 5-3-2014 23:21:52 | Chỉ xem của tác giả
  Đọc bài báo lại thêm một lần nữa thán phục khả năng làm việc tập trung và cống hiến hết mình của các diễn viên trong độ tuổi 20 như Kim Soo Hyun. Đúng vậy chúng ta suốt ngày nói rằng diễn viên này diễn viên kia nổi tiếng và ghen tị với họ vì sự nổi tiếng đó cũng như những thứ họ đạt được có từ sự nổi tiếng đó. Tuy nhiên chúng ta quên mất một điều rằng họ đã phải làm việc vất vả như thế nào để có được sự thành công khi ở độ tuổi còn trẻ như vậy. Đối với những ngôi sao ở độ tuổi còn trẻ như vậy thì ngoài tài năng bẩm sinh còn là sự nỗ lực với biêt bao nhiêu mồ hôi và nước mắt. Vì vậy họ xứng đáng nhận được sự tôn trọng và ngưỡng mộ của mọi người. Chúc Kim Soo Hyun sẽ vẫn tiến về phía trước với tinh thần đầy nhiệt huyết như thế để có thể mang đến cho khán giả nhiều vai diễn tuyệt vời hơn thế nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 5-3-2014 23:50:06 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc bài này đến lần thứ tư, bài báo hay mà bài dịch càng hay hơn, cám ơn bạn Gem nhiều nhá. Đọc bài này vừa cảm phục Ngố vừa cảm phục tấm lòng của người dịch nữa.
...tôi muốn được đóng những bộ phim mà chỉ một mình Kim Soo Hyun có thể làm được.

Ấn tượng nhất là câu này. Một sự tự tin cùng 1 quyết tâm cao độ.
Còn xúc động nhất là tinh thần làm việc chuyên nghiệp trong khi cậu đang quá sức mệt mỏi
Cậu phải giữ gìn sức khỏe nha, đừng gồng mình quá, thấy tội nghiệp quá đi
Cả bạn Gem nữa, đừng thức quá khuya để dịch tin ( mặc dù mình cũng đang thức khuya để comt)
Đi ngủ nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 6-3-2014 01:13:05 | Chỉ xem của tác giả
bàn phỏng vấn dài nhưng mình vẫn đọc hết :-bd
qua đó thấy được anh nhà mình là một người rất nền nã, thông minh. Từng câu trả lời hay dã man ấy
Cần cù chăm làm, phỏng vấn lâu mà không nhìn đồng hồ
Thực sự là một người đam mê với công việc!
Mong anh đã đang và sẽ luôn như vậy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 6-3-2014 22:16:38 | Chỉ xem của tác giả
tôi muốn được đóng những bộ phim mà chỉ một mình Kim Soo Hyun có thể làm được.

Đây chính là Kim Soo Hyun mà mình yêu mến đầy tham vọng, tự tin, cũng rất chân thành và thẳng thắn. Gần đây đọc tin về những bài phỏng vấn Hyun, thấy anh ấy trả lời đã "khôn ngoan" dần lên, so với hồi Dream High, rồi Moon-Sun, The Thieves và gần nhất là Secretly, Greatly năm ngoái thì đã có phần kín đáo hơn. Nói chung luôn mong anh giữ được cá tính của mình trong thế giới đầy thử thách, khó khăn và cám dỗ của giới Showbiz Hàn Quốc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách