Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: KimSooHyunFC
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Kim Soo Hyun trên tạp chí Esquire tháng 3: “Tôi không muốn bước đi trên con đường dễ dàng”

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 5-3-2014 12:06:13 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn ss Gem rất rất rất... rất nhiều khi đã dịch tin này. Thực sự là quãng time này quá mệt mỏi đối với em nhưng sau khi đọc xong new này, từng dòng từng chữ cứ ngấm mãi ngấm mãi và có cảm giác như tất cả bừng sáng lên bao nhiêu vậy. Tinh thần của anh- chính nó - là điều làm em khâm phục và hâm mộ anh đến cuồng nhiệt. Một tâm hồn trẻ trung tràn trề nhiệt huyết, muốn dốc hết sức hết lòng để làm tốt những gì mình đam mê. Ko có gì để nói khi là fan của anh.
Sức mạnh mới - Kim Soo Hyun đây rồi <3 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 5-3-2014 12:24:55 | Chỉ xem của tác giả
Khi người ta nhìn vào những tác phẩm mà tôi chọn lựa, có thể họ sẽ cảm thấy tôi là một người kỳ quái. Tôi không phải kiểu người muốn bước đi trên con đường dễ dàng. Thay vì thế, tôi là một người sẽ chọn những con đường chật hẹp, chông gai. Tôi chỉ mong được đi trên con đường mà bản thân muốn đi. Dù tôi không có tiền hay tiếng tăm cũng không sao cả, vì tôi vẫn còn trẻ. Có thể sau này tôi sẽ không còn nổi tiếng nữa. Nhưng, so với những tác phẩm phù hợp với độ tuổi của tôi, tôi muốn được đóng những bộ phim mà chỉ một mình Kim Soo Hyun có thể làm được.

Tự anh phát biểu hết những gì người ta nhận định về anh rồi Đi đâu người ta cũng thương , cũng khen giỏi , mà thật sự là không có khen suông đâu , anh sống hết mình với từng vai lớn nhỏ , anh thành công quá lớn với tiền cát-sê lên tới 7 số không , với vô số lời mời quảng cáo , kịch bản phim ảnh . Nói chính xác thì không phải anh sinh ra để dành cho điện ảnh mà là sinh ra để miễn nhiễm với căn bệnh ngôi sao ; ai sao thì không biết nhưng nhờ hình ảnh 'thằng cha lạ hoắc nào' đeo khẩu trang kín mít đứng cà ẹo cà ẹo trên tàu điện ngầm , nhờ cái nón huyền thoại đương kiêm đề tài xĩa xói yêu thích của lit-tồ fox mà tin chắc rằng sẽ không ai quên anh đâu . Anh có mặc comple đi thảm đỏ hay chân kẹp dép tổ ong đi trên bãi cỏ thì anh vẫn là Kim Soo Hyun thôi , nếu như không có ai khác xứng đáng đảm nhiệm vai Do Min Joon thì cũng không có ai đặc biệt như anh - đặc biệt ở chỗ anh khiến người ta thích anh vì anh giỏi , anh giản dị , anh đặc biệt menly nên anh có đứng lọt thõm giữa rừng idol mỹ nam cao mét chín hai mét người ta vẫn nhận ra anh ; đặc biệt ở chỗ anh không ngừng nỗ lực chứ không vịn vào thành công trc mắt nên nhắc tới anh , điều làm liên tưởng ngay về anh không phải là cát sê khủng , là độ hot tăng chóng mặt mà chỉ đơn giản nhưng chân thành nhất là 3 chữ tên anh : Kim Soo Hyun .
.
.
.
đại gia nào chui nhủi dịch bài trong giờ hành chánh vào vung xèng công khai cho người đang cắm mặt viết lách thi thố vẫn ráng đua đòi spam trá hình đặng kiếm vốn mặc quần đê nhìn chụy em xúng xính quần là áo lượt hun hít này nọ đồ , tuy-không-hề-biết-là-phim-gì mà sao thấy bụng rần rần quá

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
gemangel + 3 Sao cô mấu thía? Đang thi mà còn c.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 5-3-2014 12:36:23 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong bài này muốn khóc quá
Bao nhiêu năm biết cậu là bấy nhiêu năm khâm phục cậu
Thật khó tin cậu mới 27 tuổi mà cách suy nghĩ trưởng thành, già dặn
Hy vọng tương lai cậu ngày càng thăng tiến, tin tường vào cậu và còn đu bám cậu dài dài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 5-3-2014 12:43:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình luôn tự hào về cậu. Rất vui vì cậu trưởng thành hơn rất nhiều. Trả lời phỏng vấn cũng lưu loát hơn nữa.
Nhớ ngày trước cậu hay che miệng cười rồi nói rất ngăn gọn. Nhưng có 1 thứ vẫn không thay đổi đó là quan điểm của anh, <3 <3 <3.
Thankyou ss Gem đã dịch tin nhanh vậy ạ. Em cứ tưởng cuối ngày mới có bài cơ ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 5-3-2014 12:50:39 | Chỉ xem của tác giả
nhìn anh Ngố nhưng suy nghĩ của anh thì không hề Ngố tẹo nào, em thích suy nghĩ của anh (thích con người anh nhiều.hehe. cái gì có dk dễ dàng thì sẽ dễ dàng mất đi thôi, thành cong đẽ dàng cũng sẽ dễ mất.Ngố đã nỗ lực và cố gắng rất nhiều để thành công và chắc rằng sau này anh sẽ thành công hơn nữa
thanks bạn đã dịch cả bài PV dài này nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 5-3-2014 13:06:10 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi đọc bài báo thực sự cảm phục sự cố gắng, lòng quyết tâm và nhiệt thành của KSH
Có nhiều cảm xúc dâng trào sau khi đọc xong news này, vừa buồn buồn vừa rất vui

Khi người ta nhìn vào những tác phẩm mà tôi chọn lựa, có thể họ sẽ cảm thấy tôi là một người kỳ quái. Tôi không phải kiểu người muốn bước đi trên con đường dễ dàng. Thay vì thế, tôi là một người sẽ chọn những con đường chật hẹp, chông gai. Tôi chỉ mong được đi trên con đường mà bản thân muốn đi. Dù tôi không có tiền hay tiếng tăm cũng không sao cả, vì tôi vẫn còn trẻ. Có thể sau này tôi sẽ không còn nổi tiếng nữa. Nhưng, so với những tác phẩm phù hợp với độ tuổi của tôi, tôi muốn được đóng những bộ phim mà chỉ một mình Kim Soo Hyun có thể làm được.

KSH là một con người lạ lùng, khi những người khác chọn một con đường rộng rãi, ít chông gai hết mức có thể thì KSH lại chọn một con đường đầy rẫy những khó khăn nhọc nhằn, chỉ muốn đi trên con đường mà mình lựa chọn và luôn tôn trọng những gì mình đã lựa chọn. Một con người kì lạ và đầy gần gũi, ấm áp và đầy sự nhiệt tình. Không hề sợ mất đi hình tượng trong Ẩn thân, chỉ trải cảm xúc của mình và biểu đạt hết sức nhân vật. Không ngập ngừng trước kịch bản khó khăn của nhân vật Do Min Joon, vẫn luôn cố gắng hết mình để tạo ra một " người ngoài hành tinh " rất riêng biệt, rất độc. Ko ai có thể làm được điều này ngoài KSH.
Đúng vậy, hãy chọn những bộ phim mà chỉ có mình KSH có thể diễn tả được, khai thác được, bộc lộ hết đươc, những nhân vật mà chỉ có mình con người kì lại KSH mới có thể khiến nó thành công rực rợ, chói sáng trên nền điện ảnh HQ.
Theo dõi từ Dream High cho tới YWCFT, KSH đã trưởng thành trong kĩ năng diễn xuất rất nhiều, có thể nói KSH đã chuyển tải nhân vật một cách tối đa đến người xem, dường như khi nhân vật của KSH vui, người xem mỉm cười sung sướng, khi nhân vật của anh buồn, khán giả ngậm ngùi và rơi nước mắt. Tài năng của KSH đã đưa tâm trạng của nhân vật và tâm trạng của người xem như hòa quyện vào làm một. Nỗi đau, niềm vui của nhân vật đều được KSH bộc lộ vô cùng rõ nét khiến cho người xem như cũng có một nỗi đau và một niềm vui như vậy.
Phải chăng con người đầy chăm chỉ và quyết tâm này có một vài thời gian rảnh rỗi để nghỉ ngơi, ko còn phải ngủ 4 tiếng một ngày hay 1 tiếng một ngày nữa. Có thể về nhà và ngủ 7 8 tiếng một ngày, ko cần vội vàng, lo lắng hay nhìn đồng hồ suốt khi đang làm việc nữa. Một khoảng thời gian để đi chơi đâu đó mà ko cần phải vướng bận các lịch trình làm việc . Nhưng mà chắc ko có khoảng thời gian như vậy đâu nhỉ, một người đàn ông bận rộn luôn quyến rũ mà
Thật tuyệt vời khi được làm fan của một diễn viên tài năng và đầy những cố gắng như KSH. Mong rằng anh sẽ bước tiếp trên con đường mà mình lựa chọn, dù nó có chông gai hay nhỏ hẹp, cứ đi tiếp và đằng sau sẽ luôn có những người theo dõi, tin tưởng và ủng hộ anh đến cùng...
P/s: Cuối cùng, cho e gửi lời cảm ơn chân thành đến ss Gem đã dịch một tin dài như vậy.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
gemangel + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 5-3-2014 13:20:55 | Chỉ xem của tác giả
Theo thống kê khảo sát gần đây
Hyunie có cát xê bằng Ho oppa cơ đấy
Còn về ảnh hưởng thì
Khỏi cần bàn với luận mà
Nể Hyunnie thiệt, tuổi trẻ tài khoẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 5-3-2014 13:33:52 | Chỉ xem của tác giả
Đọc  bài mà xúc động ghê cơ! Soo Hyun lúc nào cũng vậy, bản lĩnh, nhiệt thành, tâm huyết... Không nhiều "sao" ở cùng độ tuổi có được sự chín chắn, ổn định và sống có trách nhiệm nhiều như vậy.

Quay phim truyền hình lịch trình quá căng, hy vọng sau YCFTS, cậu có thời gian nghỉ ngơi nhiều hơi để refresh và tiếp tục tiến bước vào những cuộc phiêu lưu, thử thách mới.

"Già" như mình rồi cũng chỉ mong học được sự chín chắn và can đảm của cậu mà thôi

PS: Cái wần 3 ống của cô Gem làm ta... chảy nước miếng )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 5-3-2014 13:36:33 | Chỉ xem của tác giả
Kim Soo Hyun, bạn đánh gục tớ với vai chàng Ngố của Dream High, cái chàng Ngố ngây thơ với tình yêu lúc âm thầm, khi mãnh liệt chỉ hướng về một người con gái. Để rồi tớ phải lặn lội đi tìm suốt Mùa anh đào nở, trải hết Tình yêu bảy năm, biến mình thành một chú Cá rừng nhỏ bé nhưng trầm tư khi nghĩ về những dòng blog của bạn. Lúc tớ cười với gia đình Kim Chi và Pho mát, lúc tớ khóc với cả hai bố con bạn trong cùng một ngôi nhà.

Khi vào vai thời niên thiếu của Park Sang Min hay Go Soo , bên cạnh những tiền bối đã quá nổi tiếng, bạn vẫn khiến người ta nhớ đến. Một Sung Mo khí khái, kiên cường, một Kang Jin nhiều tổn thương từ những ngày còn trẻ, những giọt nước mắt thương tâm và đau khổ khi gia đình ly tán hay khi mất đi mối tình đầu.

Và đến lúc trở thành một vị vua oai nghiêm nhưng cũng hết sức si tình, bạn hoàn toàn làm trái tim của tớ cứ xao xuyến và hướng về Mặt trời như vậy đấy. Vì những tình cảm lúc dữ dội, tàn nhẫn và khắc nghiệt, lúc mềm yếu, ôn nhu và dịu dàng, cũng dành trọn vẹn cho một người con gái.

Rồi tớ lại dõi theo bạn khi bạn bước ra một vùng đất rộng lớn hơn. Ban đầu là vai phụ nhỏ, siêu trộm Zampano trong The Thieves. Một kẻ sống ngoài vòng pháp luật, nhưng lại không do dự giành cơ hội trốn thoát cho người thương. Chính nhờ tác phẩm này, cơ duyên giữa bạn và sis Jun Ji Hyun đã được hình thành. Và chúng tớ có cơ hội xem hai người tung hứng trong siêu phẩm vừa mới ra lò, "Vì sao đưa anh tới".

Nhưng có lẽ, khiến tớ xúc động nhất là khi bạn vào vai chính trong tác phẩm "Ẩn thân". Hai thái cực khác nhau của một con người, hai vai diễn hoàn hảo trong cùng một vai diễn. Tớ không biết đã cười đến thế nào khi xem những cảnh đầu, và khóc biết bao nhiêu khi xem đoạn kết của phim. Một cái kết không hoàn hảo nhưng hợp lý và thực tế đến đau lòng. Chỉ có thể gọi ấn tượng bạn để lại trong tớ khi kết thúc bộ phim là "ám ảnh".

Cảm ơn một bài phỏng vấn rất hay. Mặc dù Ngố nói rất ít, nhưng mỗi lời nói ra đều là từ tận đáy lòng. Vẫn là bạn, cái người với ánh mắt biết nói của 3 năm về trước, nhưng suy nghĩ đã thực sự trưởng thành. Bạn biết mình muốn gì, biết con đường mình nên đi và cái đích mà mình đang hướng đến. Không tham vọng thành công, chỉ tham vọng có thể thể hiện được hết mình. Khao khát ấy khiến cho những vai diễn của bạn đều khiến người ta xúc động. Bạn làm tớ nhớ đến chàng trai "kì dị", gã Ngốc của "3 Idiots" với câu nói nổi tiếng "Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ theo đuổi bạn".

Chậc, lại lảm nhảm sa đà rồi. Chỉ muốn nói một điều là tớ đã, đang và sẽ luôn trông ngóng những tác phẩm tiếp theo có sự tham gia của bạn. Mặc dù muốn bạn được nghỉ ngơi thật nhiều nhưng vẫn muốn bạn nhanh quay lại. Còn trong thời gian chờ đợi, tớ lại tiếp tục sự nghiệp gặm nhấm "đống thức ăn" mà tớ tích trữ từ lâu đây. See u soon, my Ngố.

P.S: Cám ơn gemangel vì bài dịch nhé. Klq nhưng lúc đọc bài này và nhìn xuống cái ảnh bạn ấy ngồi mà suýt bật cười. Xong đọc cái dòng cm của JustWendy mà không nhịn nổi luôn

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +6 Thu lại Lý do
JustWendy + 3 Ủng hộ 1 cái!
gemangel + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 5-3-2014 13:40:45 | Chỉ xem của tác giả
thấy tin cụ giáo là mình phải lao vào đọc ngay.
một cuộc phỏng vấn làm ai đọc cũng có thể hình dung ra như chính mình được tham dự cuộc phỏng vấn ấy vậy.
Rất thích đoạn này
so với những tác phẩm phù hợp với độ tuổi của tôi, tôi muốn được đóng những bộ phim mà chỉ một mình Kim Soo Hyun có thể làm được.

lời kết của tác giả cũng giống như niềm tin của tất cả người hâm mộ về 1 KSH thành công hơn nữa trong tương lai
Khi Kim Soo Hyun đã quyết định và hứa sẽ làm gì, cậu ấy sẽ làm cho đến khi thật hoàn hảo trước khi có thể thoát ra.

Kim Soo Hyun vẫn còn ở trong độ tuổi không thể dừng lại, dù phải đối mặt với khó khăn và thử thách, cậu ấy vẫn ở trong độ tuổi có thể can đảm thách thức tất cả.

Ở độ tuổi 27, chàng trai trẻ Kim Soo Hyun là một người đàn ông rất thành thật và vững vàng

Thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách