Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: M-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[tvN 2015] The Genius mùa 4 - Đại Chung Kết | Vietsub Ep 12 HD completed

[Lấy địa chỉ]
45#
Đăng lúc 18-8-2015 16:54:15 | Chỉ xem của tác giả
hnay mới thấy show này, ko có mùa 3 hả mọi người. Theo dõi show này từ mùa đầu tiên, mê mệt. Nhưng show này có phần hơi hướng về những ng pít dụng tâm nhìu hơn. Có những a rất thông minh nhưng ko pít lôi kéo nên cúi cùng bị quây mà chết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 17-8-2015 19:11:57 | Chỉ xem của tác giả
Khá bất ngờ khi thấy Kites làm chương trình này, nhưng mà cảm ơn sub team nhiều lắm ấy
đây là show khiến mình trở thành fan của Đậu (Hong Jinho) ^^
thích nhất mấy dạng show hại não này, xem show thực tế kiểu này thích hơn xem phim Trò lừa đảo
một lần nữa cảm ơn subteam vì đã làm show này, hi vọng sau khi xong season 4 subteam sẽ làm luôn các s

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -1 Thu lại Lý do
nhoc_way2008 -1 Đừng copy bài viết nhé bạn!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 17-8-2015 18:45:09 | Chỉ xem của tác giả
star19689 gửi lúc 17-8-2015 02:17 PM
Mình cũng có cùng cảm giác với bạn. Mình không thik tập 7 cho lắm. Một phần là do m ...

Mình không nghĩ Kong cứu Jung Moon vì thấy tội nghiệp gì cả, đơn giản là cứu Jung Moon thì có thể lôi Jung Moon theo phe của ảnh thôi. Rõ ràng tình thế ở vòng đó ảnh hưởng bởi Jung Moon rất nhiều mà.
Người duy nhất mình thấy giúp đỡ Jung Moon không suy nghĩ có lẽ chỉ có Jun Seok thôi .

//////

Trước mình còn thấy Dong Min cũng tàm tạm, sau này thấy ảnh cứ... như thế nào ấy. Kiểu như Dong Min nhờ ai đó giúp đỡ mình bằng cách phản bội người khác thì được, đến lúc mình bị phản bội thì lại đưa bộ mặt táo bón ra như chuẩn bị giết người tới nơi.
Mình vẫn giữ nguyên quan điểm là ở tập 7, Dong Min nên đưa huy hiệu bất tử cho Jung Moon, vì chính nhờ Jung Moon mà Dong Min mới có thể thắng ở trận đó.

/////

Tập tuần này thánh Sang Min trở lại cùng với Lee Doo Hee, Lee Jong Bum, Kim Poong, Shin Ah Young.
Có Shin Ah Young là có loveline .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 17-8-2015 14:17:08 | Chỉ xem của tác giả
nhoc_way2008 gửi lúc 17-8-2015 12:26 AM
Mình chỉ duy nhất thông cảm với Jung Moon trong tập 5 lúc bị chú Dong Min bắt thóp vì ...

Mình cũng có cùng cảm giác với bạn. Mình không thik tập 7 cho lắm. Một phần là do mình chẳng hiểu gì về Pocker cả. Một phần tập này tính cách của các nhân vật lộn cào cào lên. Lúc thế này, lúc thế kia.
Mình không hiểu nỗi tại sao lại Kong muốn cứu Jung Moon, cảm thấy tội nghiệp cho nàng ấy sao? Hey dà, hên là Death Match cũng có điểm thú vị.
Không phải ghét Jung Moon mà cảm thấy cô bé không hợp với The Genius. IQ cao thì cũng không có ích lắm trong chương trình này vì còn đòi hỏi nhiều thứ lắm. Ra đi sớm để bớt gạch đá cho mình. Chứ mình thấy 2 tập 5+6, bạn ấy chắc nhận được một rỗ luôn chứ không ít đâu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

41#
Đăng lúc 17-8-2015 14:01:01 | Chỉ xem của tác giả
hana_kimi_91 gửi lúc 3-8-2015 07:09 PM
có ep 5 rồi, cảm ơn subteam nhiều lắm

Jung Moon thật ra vì yếu bóng vía nên mới không thể dấu thân phận của mình. Và khi đã biết mình bị nắm thóp thì phải lo cứu mình để tự tồn tại thui. Căn bản mà nói trò này, thành viên nam làm "phản bội" thì mới gay cấn. Chứ thành viên nữ làm dễ bị lộ lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 17-8-2015 00:26:58 | Chỉ xem của tác giả

Mình chỉ duy nhất thông cảm với Jung Moon trong tập 5 lúc bị chú Dong Min bắt thóp vì trong trường hợp đó chẳng còn đường nào ngoại trừ khai ra đồng đội. Nhưng thực sự cách chơi của JM trong các tập mới khiến mọi người thiếu lòng tin và đánh giá thấp, không kiên định và ích kỷ là hai yếu tố khiến JM bị như vậy. JM đúng là khá may mắn vì liên tiếp được cứu do các anh lo đá nhau và mỹ nhân được cứu nhưng cuối cùng thì cũng đã bị loại, mừng cho khán giả và mừng cho cả JM, đỡ phải chịu thêm gạch đá vì dù sao chị cũng còn trẻ.

-

Tập 7 này thì đúng là hơi chán, chẳng có ấn tượng với ai trong trận chủ chiến cả. Kong tách khỏi liên minh 4 người và về sau cứ cố làm điều gì đó để chứng minh bản thân. Và việc anh ấy làm thì đúng là khó hiểu, giúp JM không đứng cuối rồi chị KR có thắng thì cũng có 2 cái bùa thôi, JM cũng sẽ bị phe còn lại chọn vào death match rồi lỡ bị loại thì lúc ấy anh ấy càng day dứt hơn với tính cách của ảnh. Dù biết là anh ấy không thích thấy ai bị cô lập nhưng chiến thuật của anh ấy không ổn, cuối cùng lại hại cả đội mình, may là đoạn cuối thuyết phục được KH chứ không có khi lại phải ra về. Chú Dong Min vẫn như thường lệ, muốn mọi người đều nghe và làm theo lời mình, kiểu bossy nhưng mình không thấy ác cảm với chú. Tóm lại là mong main match hấp dẫn hơn chứ như tập này thì buồn chán quá, tập 8 có vẻ hấp dẫn hơn mặc dù chưa coi trò này qua vì chưa xem hết mùa 2 :v

Death match tập 7 hai người đều ngang sức nhưng dãy hình của Kyung Hoon có lợi hơn vì nằm toàn trong 3 hàng trên và cả hai đều mở từ trên xuống. Nhưng công nhận KH ghi nhớ kinh thật, mùa này có vẻ quyết tâm cao đây và Jung Moon ra về cũng không có gì hối tiếc vì hay không bằng hên+hay. Giờ còn lại 6 người, liên minh lớn cũng rạn nứt phần nào, hy vọng người chơi thể hiện bản thân nhiều hơn, nhiều biến hơn và dù sao thì vẫn ủng hộ show đến cùng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 16-8-2015 22:48:22 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn sub team rất nhiều vì đã sub show này. The genius thực sự rất hay. Mình xem từ mùa 1 cho đến mùa 4.
Mùa 4 đúng là anh tài tụ hội. Ai cũng thông minh hết. tuy mấy tập đầu Jin Ho vẫn chưa thể hiện được nhiều nhưng mong là anh sẽ tỏa sáng như mùa 1. Mình cũng thích cả Hyun Min nữa. Vừa thông minh lại dễ thương.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 16-8-2015 21:12:25 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là The Genius là một show mà một khi đã xem là không thể bỏ được, mình thích show này ngay từ season 1 và cũng quan tâm Hong Jinho từ đó, xem TG sau đó xem Crime Scene lại càng thích Đậu hơn
Nếu trong mùa 1, Đậu thể hiện rõ những khuyết điểm trong giao tiếp và cách thuyết phục người khác thì đến mùa 3 này anh ấy đã thay đổi, tuy không xuất sắc như chú Sang Min hay Dong Min nhưng cũng đủ để khiến mọi người nhận ra sự thay đổi của anh
Khi xem mùa 3 thì cũng khá ấn tượng với couple Double Min, và cũng thích xem Dong Min trong Crime Scene
Nhưng khi vào mùa 4 này không hiểu sao mình lại không thích lối chơi tạo nhóm lớn cho lắm, giờ khi xem lại những ep đầu của ss4 này còn thấy tội cho những người không được gia nhập vào nhóm lớn đó cơ
Tưởng chừng như nếu một nhóm lớn thuận lợi thắng những người không được vào nhóm thì ss4 sẽ không mấy khác ss3 và kết cục sẽ lại có 1 couple đi cùng nhau từ đầu mùa đến cuối mùa đấu với nhau, nhưng không... ss4 có những người không thích liên minh lớn , và đây cũng là yếu tố khiến mình càng xem càng thích ss4.
Những nhân vật như Sang Min, Kyung Hoon, Jung Seok, Jung Moon và cả Jin Ho khiến cho kế hoạch lớn của Dong Min lắm lúc thất bại, và mình thích nhất những nhân vật kiểu này, họ khiến cho game thú vị hơn khi mọi thứ nằm ngoài tầm kiểm soát của Dong Min.
Không hiểu sao khi xem ep 7 này mình không thích Dong Min cho lắm, khi Đậu và Kuyng Ran vẫn chưa hứa gì cả thì lúc đó Dong Min có vẻ bực dọc khi 2 người kia không chịu chấp nhận đề nghị.
Mình lâu nay vẫn quan điểm trong The Genius thì tất cả mọi người đều là đối thủ của nhau, dù có hợp tác cũng chỉ là mối quan hệ tạm thời. Qua từng ep thì có thể họ hiểu nhau hơn, hợp tác nhiều hơn, nhưng khi đã động đến lợi ích cá nhân thì mọi thứ khác đều bỏ qua 1 bên. Thật sự khi hợp tác thì dù ít hay nhiều thì trên cơ bản đó là mối quan hệ win - win, ai cũng có lợi.  
Lâu nay qua những lần phỏng vấn Dong Min không ít lần nói về lợi ích khi tạo 1 team lớn và những tình nghĩa có thể nhận lại sau này. Vì thế nên trong ep 7 mình không thích cách chơi của chú, khá phản cảm khi mỗi lần quay ánh mắt sắc bén của Dong Min nhìn về phía Đậu và Kuyng Ran.
Nhưng dù sao đi nữa thì mình cũng khá thích ep này, mọi thứ diễn biến theo chiều hướng không thể nào ngờ được , nhất là mặt ngơ của Huyn Min khi nghe tên Jung Moon được chọn làm người vào death math ấy.
Cảm ơn subteam nhiều lắm, ST fighting. Hóng ep 8 sẽ sớm xuất hiện ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
nhoc_way2008 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 16-8-2015 10:29:25 | Chỉ xem của tác giả
Nói thế nào nhỉ? ngồi viết được một đoạn khá dài rồi mà lỡ tay bấm thế là biến mất tiêu toàn bộ công sức, văn chương ko có đã đành giờ ngồi nghĩ lại để viết... quả thật là khó khăn (((
CÓ SPOILER NÊN AI CHƯA XEM ĐỪNG ĐỌC NHÉ, VÌ GÀ NÊN KO BIẾT ẨN NỘI DUNG =]]

Mình vẫn mê chú DM dù qua vòng 7 này sẽ có nhiều người không thích chú, đã không thích rồi lại càng ko thích cũng đúng thôi..
Vòng này mấy cái liên minh ko vững vàng nên bị xáo trộn bên nào bên nấy nháo nhào cả lên. Ngay từ đầu chú DM đã muốn bộ tứ quyền lực liên minh chia sẻ bài cho nhau, nhưng anh Đậu có vẻ không muốn cho lắm, cuối cùng để cho ss KR thắng hai vòng liên tiếp, sau đó thì liên minh đúng là đã rạn nứt vì chú DM muốn chơi cho 2 phe, lại đến JM cũng muốn chơi 2 phe nên đã rối lại càng rối hơn.
Ai nói gì thì nói, lần này mình về team của chú DM anh JS, vì team này là sự kết nối sau khi đã vỡ các liên minh chính thức nên mình càng ủng hộ, họ xoay chuyển các chiều hướng cho tốt nhất với lợi ích của team mình.
Còn team Đậu đậu và ss KR, sau khi thắng hai vòng thì Đậu Đậu thay đổi quan điểm, cộng với việc sợ bị phản bội sợ kế hoạch giúp ss KR thắng đổ sông đổ bể, nhìn cảnh bạn HM thương lượng giúp đỡ để bạn ấy thắng 1 vòng cũng tội bạn ấy, bởi vậy cậu ấy mới nói là cậu ấy ko làm được j trong trò chơi này, thấy xấu hổ =[[
Và KH tập này lại tỏa sáng nữa rồi, chịu thiệt nhận về chót hy sinh anh dũng, và lại thắng cả DM nên ko phải dạng vừa, thấy trong DM có vẻ cậu ấy được thần may mắn chiếu có, rõ ràng các nước đi hay là các bức hình xếp ngay ngắn trên băng chuyền đều có lợi hơn cho KH, nhưng cũng phải công nhận anh ấy giỏi, và JM cũng không kém, nghe cái cách 2 người nói ra cách để nhớ các tấm hình là thấy nể rồi, mình chỉ ngồi nhớ mà ko nghĩ gì nên mơ mơ màng màng, ko tài nào nhớ được.
Bây giờ toàn người giỏi nên loại ai mình cũng tiếc, chỉ mong chú già từ bây giờ phải nhìn nhận lại một chút cách chơi của mình, sợ m.n sẽ cùng nhau chống chú nên mình cũng lo cho chú, hy vọng liên minh DoubleMin sẽ ko tan vỡ, được thì cứ đi đến vòng cuối, còn ai thắng thì mình cũng nhiệt liệt chúc mừng, vì DoubleMin là chân ái đối với mình =]]
Lại phải một tuần ngóng trông đợi chờ nữa rồi, và xin cám ơn ST rất nhiều, show này hay nhưng m.n ko biết kites làm sub nên có vẻ ít bạn vào bình luận, ST fighting!
Thực ra muốn viết nhiều lắm,nhưng văn chương cứ khô cằn, viết ko logic nên sợ m.n bảo đã dở lại còn viết dai
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 15-8-2015 21:20:43 | Chỉ xem của tác giả
Cong nhan trong tat ca cac chuong trinh doi hoi IQ cao, thi chtrinh nay la hay nhat, nhung ma hau nhu gioi thieu ban dau minh cha hieu gi, chi khi xem moi nguoi moi choi moi hieu tu tu. Cong nhan, hai nao da man luon !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách