Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shinemy1987
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên/ 遇见王沥川/ Cao Dĩ Tường, Tiêu Tuấn Diễm/Vietsub Ep 38 HD END

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 4-1-2013 10:13:21 | Xem tất
Mình là chưa coi tiểu thuyết bao giờ dù có từng nghe nhắc tới
Coi trailler thì thấy hấp dẫn muốn coi chuyện tình của hai nhân vật chính thế nào
Anh Dĩ Tường về độ đẹp trai khỏi nói rồi không còn thấy mặt đểu đểu giống trong Đẳng cấp quý cô nữa
Chị nữ chính nhỉn không đẹp nhưng xinh, trong phim cũng ngây thơ trong sáng và cũng chín chắn về sau
Nghe mọi người bình luận phim thêm tình tiết, nhân vật. Có thể trong truyện ít chuyện xảy ra nên khó làm phim nên người ta phải thêm vô ( cái này mình đóan thôi chứ chưa đọc truyện nên cũng không dám nói nhiều)
Về chuyện tính cách nhân vật trong phim không giống trong truyện có lẽ xem phim thì xác nhận là chính xác nhất. Với lại từ truyện lên phim để thể hiện đúng tính cách nhân vật cũng ít phim lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-1-2013 23:43:49 | Xem tất
Vergessen gửi lúc 5-1-2013 21:34
Hôm qua xem feed trong facebook mới thấy trailer phim này. Cực kì excited. Mà bị hụt hẫng  ...

Trong phim này anh dĩ Tường nhìn hiền khô à
Chứ trong phim Đẳng cấp quý cô nhìn ảnh sang trọng, cao ráo, lạnh lùng nhưng nhìn đểu đểu sao ấy
Phim này anh ấy thay đổi 180 độ nên muốn coi Dĩ tường diễn như thế nào?
Còn cái đoạn Lịch Xuyên sau khi (gần như) khỏi bệnh, xách va li tới tìm Tiểu Thu, tự nhiên lòi đâu ra thấy Tiểu Thu nắm tay một đứa nhỏ nữa. Nhảm nhí. Tình yêu của người ta bị chia cách như vậy chưa thấy đủ hay sao mà còn nhét mấy cái hiểu lầm câu khách rẻ tiền vào.

Mình không biết trong truyện thế nào chứ coi lúc ấy mình nghĩ đứa bé là con hai người, hi ^-^

Bình luận

nếu đó là con 2 ng thì lại phim lại khác thêm so với truyện rồi bạn a, nếu thế thì hơi bị tiếc vì chính chi tiết có con của 2 ng phải khó khăn lắm mới có đc   Đăng lúc 11-1-2013 12:27 AM
chắc đứa bé đó là con của 2 người đấy  Đăng lúc 6-1-2013 09:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-1-2013 21:14:52 | Xem tất
StefanieVu gửi lúc 6-1-2013 19:57
weibo

Đoàn làm phim gặp khó khăn khi di chuyển di tuyết rơi dày đặc. Anh Tường lại  ...

Quay phim mà tuyết dày đặc thế kia!
Còn phải đẩy xe đi nữa, vừa lạnh vừa mệt chắc đoàn làm phim cũng vất vả không ít
Mà phim này đã quay xong rồi mới tung trailler đúng không?
Mấy tấm ảnh này chắc trong quá trình quay hả bạn?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-1-2013 21:37:20 | Xem tất
StefanieVu gửi lúc 6-1-2013 21:24
Ko bạn ah, phim vẫn đang trong quá trình quay, vẫn chưa xong mà

Theo như ngta bảo là c ...

Vậy à. Thế là phim còn đang quay
Mà xem trailler chắc phim cũng có quay cảnh cuối phim rồi
Tại thấy cảnh Tiểu Thu gặp lại Lịch Xuyên có thêm đứa bé nữa
Thời gian để phim quay xong, làm hậu kì và chiếu luôn chắc còn lâu lắm à!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 7-1-2013 20:08:17 | Xem tất
StefanieVu gửi lúc 7-1-2013 19:47
Ảnh mới

Công nhận anh Dĩ tường cao thiệt
Nhìn tấm ảnh dự tiệc đã thấy anh cao hơn so với mấy người khác rồi
Mà cho mình hỏi nhân vật Lịch Xuyên trong phim bị tai nạn dẫn đến bị cưa chân hay do bị bệnh thế?

Bình luận

@StefanieVu: uhm, mình ko có đọc truyện nên ko biết, hi!  Đăng lúc 7-1-2013 11:26 PM
anh ý bị ung thư xương mà  Đăng lúc 7-1-2013 09:48 PM
@StefanieVu: vậy hả bạn, tội anh quá!  Đăng lúc 7-1-2013 08:29 PM
bị bênh mà bạn  Đăng lúc 7-1-2013 08:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 8-3-2013 11:55:53 | Xem tất
Phim này nhìn anh Dĩ tường đúng là cao thật, cao hơn chị Tuấn Diễm 1 khúc luôn
Có đôi lúc cũng thắc mắc mấy cảnh kiss và ôm nhau, chị Tuấn Diễm có mỏi cổ khi ngước lên nhìn anh và mỏi chân vì nhón lên không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 31-5-2013 17:16:21 | Xem tất
yoorin209 gửi lúc 31-5-2013 14:16
Nick mình không vote dc  mình đã mượn nick của bạn mình để vote (cho cả phim củ ...

Bạn nói mình mới biết là trailer thứ 3 có lồng tiếng nhe, lúc nào thì nghe giọng thật diễn viên cũng thấy hay hơn, cảm xúc hơn mà giọng lồng tiếng thấy cũng ổn. Có điều xem tới cái trailer thứ 3 mình mới phát hiện hình như Tiểu Thu nói chuyện với Lịch Xuyên bằng tiếng anh thì phải, hay do bên TQ có 1 số từ người ta phát âm hay dùng tiếng anh nhỉ ?

Bình luận

uhm, mình hiểu rồi nhưng thật lòng ko muốn xem truyện, muốn coi mà ko biết trước bất cứ tình tiết nào !  Đăng lúc 3-6-2013 10:27 AM
với lại TT là phiên dịch viên cho LX mà...^^  Đăng lúc 2-6-2013 08:00 PM
thứ 1, LX là Hoa Kiều nên có nói tiếng Anh cũng là đương nhiên, còn chuyện nam nữ chính đôi lúc nói chuyện vs nhau bằng tiếng Anh thì đọc truyện sẽ rõ nha bạn!^^   Đăng lúc 2-6-2013 08:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-6-2013 07:39:33 | Xem tất
ngoclily gửi lúc 31-5-2013 20:34
Công nhận là tóc tai và tạo hình quan trong thật, bạn Dĩ Tường tự nhiên thấy đẹp h ...

Đúng đó bạn, công nhận tạo hình và kiểu tóc làm diễn viên thay đổi nhiều lắm. Còn biểu cảm khác chút mình nghĩ là do vai của Dĩ Tường khác mấy vai trước đó không sành điệu, không ăn mặc thời trang vuốt keo bóng lưỡng nữa, với lại nhân vật của anh ấy bị bệnh nên nhìn Dĩ Tường nhu hơn. Trong phim này không đóng nam phụ nữa, không còn cảnh theo đuổi nữ chính nữa mà có nhiều cô theo hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-6-2013 19:59:48 | Xem tất
Phim nhà mình tháng 10 mới chiếu quả thật hơi lâu. Mấy phim khác có nhiều phim sắp chiếu có nhưng cũng có phim chắc qua tận năm sau mới chiếu nên phim nhà mình chắc cũng có nhiều cơ hội được làm sub. Hôm bữa đọc bài bên kênh 14 thấy họ nói về những khó khăn khi diễn vai này của anh Cao Dĩ Tường mới phát hiện ảnh cũng chưa rành tiếng Trung lắm, nào giờ đâu có biết. Hồi xem phim đẳng cấp quý cô nhìn ảnh đểu quá nên mỗi lần xuất hiện không có ưa. Giờ ảnh đóng phim này, chuyển qua hâm mộ mới ghê chứ . Không biết sao trong thâm tâm mình luôn thắc mắc, anh Dĩ Tường cao như thế đã bao giờ đi vào cửa mà đầu đụng tường chưa?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách