Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Megaton89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Danh sách đề cử giải thưởng "Daesang" của SBS, MBC và KBS

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 5-12-2016 17:09:18 | Chỉ xem của tác giả
Dự là SBS JSuk oppa giật đê sang. Bản thân mình vẫn mong đó là thầy Kim ~ Han Suk Kyu.
Cơ mà phim chưa chiếu hết. Không biết có được nhận định một cách công bằng không. Vì thấy chú Han được nằm đề cử cứ như kiểu an ủi ấy

MBC mình không ngờ Se Yeon được nằm trong đề cử đâu Đây là đại diện cho một bộ cổ trang dài tập của MBC năm 2016 thôi chăng?
Đề cử này mình nghĩ JSuk sẽ được. Mặc dù mình muốn là ss SY mà cái lần trao giải gì đấy trước đó ss có một quả đê sang rồi. Suk tính ra vẫn còn khá trẻ. Nhưng không thể không công nhận tài năng của bạn ấy.

KBS năm nay rầm rộ nhất
Bộ DotS nếu thật sự phim này giật đê sang thì nên trao cho SJKi. Anh ấy là nhân vật trung tâm của bộ phim. Nhắc đến phim này mình vẫn hy vọng chế Ji Won giật được một giải gì đấy. Xem cả bộ đến giờ mình vẫn còn thấy tình yêu của nhân vật Yoon MJoo thiệt đẹp.
PBGum tuy không phải là rookie nhưng so với các bậc tiền bối khác, bạn cần đa dạng hơn diễn xuất của mình rồi khi đó giật đê sang một cách xứng đáng vẫn chưa muộn. Đường còn quá dài đối với một diễn viên như bạn.

Bình luận

*bắt tay* si nghĩ tui về mong muốn đc daesang y chang suy nghĩ bà luôn á, từ SBS, MBC, tới KBS  Đăng lúc 5-12-2016 06:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 5-12-2016 17:25:11 | Chỉ xem của tác giả
Đề cử Daesang năm nay có vẻ mới, rất nhiều cái tên kể cả diễn viên trẻ, đợt trước Daesang thấy toàn diễn viên kì cựu, đóng phim lâu năm, nên năm mình rất bất ngờ. Nhất là bạn đóng Hoa trong ngục ấy thấy chưa đáng được để cử hạng mục này, diễn viên xuất sắc là ok rồi. Còn Bo Gum diễn xuất của bạn ấy khá tốt, tuy không xem phim mới nhưng mấy phim khác đóng khá ổn. Tuy nhiên, nếu bạn ấy nhận Daesang cũng khó lo lắng vì còn trẻ, sợ anti, thật sự luôn. Bên SBS có những đề cử mình thích nhất trong 3 đài, ai cũng diễn hay mà tuổi đời, tuổi nghề cũng lâu rồi, chất lượng.
Cảm ơn bạn dịch tin (y)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 5-12-2016 17:28:08 | Chỉ xem của tác giả
Hiện tại mình chưa thấy cả 3 đài confirm đề cử cuối cùng cho giải Daesang năm nay, danh sách ở trên chỉ là dự đoán của phóng viên. Mà chính xác là của bên báo DailySports của Hàn. Chính trong bài viết về dự đoán đề cử này họ cũng đã viết "DailySports chúng tôi xin được đưa ra dự đoán cho những đề cử giải thưởng Daesang". Bởi vậy mình nghĩ nên sửa tiêu đề thành "Dự đoán đề cử cho giải thưởng Daesang của Lễ trao giải cuối năm" thì đúng hơn, tránh để nhầm lẫn cũng như lôi kéo thêm anti về cho các diễn viên.

Mà chỉ là dự đoán đề cử thôi mà nhiều người thấy sao đã tỏ rõ sự khó chịu rồi
Diễn viên hot mà, phóng viên cứ thế cho vào để giật tít câu like câu comment thôi, chứ nó đâu phải đề cử do nhà đài công bố
Và việc này cũng thật cảm ơn các bác phóng viên có tâm khi tiện đưa cả anti về cho diễn viên đó luôn

Cũng đừng vội đánh giá một người nào đó xứng đáng hay không nếu như bạn chưa xem phim đó mà họ đóng, vậy thôi

Bình luận

<3 <3 <3 Lâu lắm mới thấy bạn ;;)  Đăng lúc 7-12-2016 12:15 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
turiddle + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 5-12-2016 18:00:26 | Chỉ xem của tác giả
Tui hem biết nói thế nào đơi
Trong list Daesang của 3 đài thì của SBS là miềng chưa xem (trọn) được phim nào nên hêm biết, toàn khung giờ t4-t5 thoai
Của MBC thì đã có hết 2 đề cử của phim cuối tuần rồi
KBS thì hơi căng não, mà chắc DOTS roài, năm nay hầu như ẵm trọn hết mà. Cũng hơi bất ngờ với sự có mặt của BoGum
Còn nhiều hạng mục khác, chờ đợi

Bình luận

hế? SBS mà cô ko xem trọn bộ nào thiệt á? toàn phim quằn quại thế mà :))  Đăng lúc 5-12-2016 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 5-12-2016 18:03:06 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn cái đề cử Deasang của MBc mà cười quá
Ôi Deasang mà thế à
Haha ngàn chấm với đề cử của MBC
Có lộn không trời có đưa tên vào lót đướng cũng đưa cái tên nào cho giải thưởng giá trị chút chớ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 5-12-2016 18:03:47 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay mình thấy mấy cái giải hình như trật ý bà con hết trơn.
Bởi vậy mình cũng không đoán gì, với cả mình cũng đâu có xem hết phim họ đóng nên đâu dám oánh giá gì.
Thôi thì mong mọi người được nhìn thấy "ai đó" mình dã vote trên thảm đỏ cũng là happy rồi hén!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 5-12-2016 18:38:13 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Danh sách sbs khó chọn nhất. Hơi tiếc vì thiếu Gà ki, thực sự vai diễn wangso rất hay tuy rating ko cao nhưng độ phổ biến thì rất rộng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 5-12-2016 18:55:56 | Chỉ xem của tác giả
Dự là SBS Jo Jung Suk
MBC là chị Kim So Yeon
KBS là Song Hyo Kyo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 5-12-2016 19:31:26 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn cái list đề cử chán quá
Chỉ có SBS thì ai cũng có thực lực
Còn 2 đài kia
Sao KBS không trao Deasang cho biên kịch Kim Eun Sook luôn đi? Trao 1 trong 2 Song Song thế nào cũng bị ăn chửi, hay trao cả 2 như năm ngoái chăng?
Giải MBC thì Lee Jong Suk mình thấy vẫn chưa đủ tầm Deasang? Cơ mà 2 người còn lại Kim So Yeon trong "Falling" thì mình thấy diễn đơ đơ, còn Jin Se Yeon diễn đúng tệ hại luôn, sao năm ngoái không đề cử Lee Yeon Hee cho đủ bộ đi.
Mà sao KBS không đề cử cho Ahn Jae Wook ? Ít nhất cũng phải có đại diện phim cuối tuần của đài chứ
MBC thì đài nên đề cử Lee Seo Jin, Kang Ji Hwan...
Một đống diễn viên xứng đáng quá trời mà không chịu đề cử
Phải nói đúng là năm nay diễn viên kì cựu tập trung về SBS và tvN cả, nội cái Yeah,That' How It Is và Dear My Friends là thấy toàn diễn viên kì cựu không.

Bình luận

đúng rồi đó bạn, nhưng mà phim đó mình ko xem nên mình nói phim mình có xem để so sánh í  Đăng lúc 6-12-2016 11:10 AM
chắc kim so yeon là đề cử cho happy home ý  Đăng lúc 6-12-2016 08:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 5-12-2016 19:35:43 | Chỉ xem của tác giả
xin lỗi nhưng KBS toàn những người mị thik
mị phải làm sao đây. hix
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách