Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2015] Algernon ni Hanabata wo / Hoa Trao Algernon - Yamashita Tomohisa, Kuriyama Chiaki | Vietsub E10 END

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 6-10-2015 06:39:03 | Chỉ xem của tác giả
adam77 gửi lúc 26-5-2015 07:34 PM
Như mem dưới đã nói, truyện này đã có ở VN với tên là hoa trên mộ Algernon, ST ch ...

Ad ơi ad có thể cho bọn mình biết là ad còn tiếp tục làm sub Algernon không ? để cho các bạn khỏi hoang mang và cự cãi nhau vì không biết khi nào mới có tập mới , xin làm phiền ad , mình cũng ngại hỏi lắm nhưng mà đã lâu rồi không thấy ad up , xin ad trả lời cho bọn mình biết , cảm ơn ad !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 7-10-2015 19:36:47 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mình mới lại vào Kites down phim Nhật về xem, lúc đầu đọc nội dung không định down về, nhưng đúng là phim Nhật vẫn thế, sâu sắc và ý nghĩa. Mình đặc biệt thích những đề tài kiểu nghiên cứu như này của phim Nhật.  Kiểu gần giống như Mr. Brain.

Càng xem càng hay đang định mở ep 6 thì hoá ra đang down. Cảm ơn subteam nhiều nhé. Không có các bạn chắc m chẳng bh đc xem những phim hay như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 10-10-2015 12:45:45 | Chỉ xem của tác giả
phim có vẻ hay,Ủng hộ 1 cái!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 26-10-2015 07:10:49 | Chỉ xem của tác giả
ngồi 1 mình hóng phim , chờ hoài không thấy . !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 29-10-2015 23:05:22 | Chỉ xem của tác giả
Arigatou Subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 30-10-2015 17:14:40 | Chỉ xem của tác giả
Hết hy vọng , đã hơn 2 tháng rồi , chắc ad không làm phim nữa rồi , buồn thật !!! mà cũng cảm ơn ad thời gian qua đã cố gắng dịch cho bọn mình xem nhé , Arigatou gozaimasu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 9-11-2015 01:04:42 | Chỉ xem của tác giả
má ôi ((
mình ko có ý hối sub gì đâu, nhưng mà chỉ còn 3 tập nữa, chỉ 3 tập nữa thôi
subteam làm ơn dduwgf bỏ dở phim giữa chừng mà, mình là mình cuồng bộ này lắm ý ((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 11-11-2015 20:59:25 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm mới vào khu J, chọn được đúng phim hay, tiếc là lại chưa full.
mình biết là subteam sẽ đọc được những điều này, và mình cũng biết luật "hối sub thì dự án dừng vô thời hạn k báo trước" nhưng mình chỉ muốn nói là "nếu thế thì thật đáng tiếc"!
Khu J rất ít phim (nếu so với khu K và khu C), tìm được 1 bộ subteam sub mà nội dung phù hợp với mình thật quá khó. Mình chỉ mới xem được có 2 bộ của các bạn, 1 là Hungry, quá hay! Bộ thứ 2 là Rich Man Poor Woman, đáng tiếc là bộ này bị drop. Từ đó mình k vào khu J nữa, nhưng run rủi thế nào lại dính vào bộ này. Không chỉ nội dung độc đáo, đặc biệt, các chi tiết cũng mang nhiều ý nghĩa nhân văn. Một bộ phim cảm động như vậy mà bị dừng, thì không phải quá đáng tiếc sao?
Nếu như vì một lý do khách quan khiến dự án không thể tiếp tục thì đành chịu nhưng nếu vì lý do chủ quan (có người hối sub nên bị dừng) thì mình chân thành mong các bạn suy nghĩ lại
Vì lý do gì mà mình k chịu qua nơi khác coi mà cứ bám dính lấy subteam chắc hẳn các bạn cũng biết )
Với cả một điều nữa, khu J trầm quá, k phải vì phim Nhật k hay, k phải vì fan phim Nhật ít, không phải vì các bạn sub dở, mà là vì quá ít dự án ( chưa kể có bộ còn bị drop nữa!
Không liên quan nhưng dạo này nhà mình mới có cái kênh RED HBO, chuyên chiếu phim Châu Á, rảnh rảnh ngồi xem lại bốc được phim Nhật hay, xem hết trên tivi chưa đã, mình quyết lục lọi vietsub lưu về máy cho thỏa lòng... nhưng chỉ đáng tiếc, những dự án phim này, subteam hầu như không làm =( Vì thế nếu các bạn đọc được những dòng này, thì xin hãy thực hiên nhiều dự án hơn nữa trong tương lai nhé! ) Nhất là những phim về tình cảm gia đình, về đồng nghiệp, về sự phấn đấu vươn lên trong cuộc sống ấy... Mình xin âm thầm ủng hộ các bạn )))
Chả mấy khi com nên đã com là dốc hẳn một cái tâm thư, mong các bạn thông cảm )

Bình luận

@mia: Thank you :x  Đăng lúc 19-11-2015 01:17 PM
Có cả bộ Nankyoku Tairiku (Thám hiểm Nam Cực) hay và rất cảm động. Về sự cố gắng, phấn đấu vươn lên. Bộ Jin và bộ này đều tuyệt vời!  Đăng lúc 19-11-2015 11:21 AM
Trong kites cũng có nhiều bộ phim Nhật hay lắm đó bạn, Jin, Marumo no Okite, 1 litre of tears, Kagi no Kakatta Heya... cảm động, nhân văn, hồi hộp đều có cả. :)  Đăng lúc 19-11-2015 11:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 12-11-2015 22:50:54 | Chỉ xem của tác giả
Huhuhuhu!! sao lại bỏ giữa chừng thế này :'( chỉ còn 3 tập nữa thôi mà!! Huhuhu Ad ơi, cầu xin Ad tiếp tục làm sub đi ạ!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 18-11-2015 08:53:22 | Chỉ xem của tác giả
các bạn đừng trông chờ gì vào họ nữa , trong thời gian này nếu các bạn thích thì vào trang này đi , có phim mới của Pi nữa rồi đó , phim này cực hay và vui , ở Nhật đã chiếu tập 6 rồi nên mong là nhóm này làm trọn bộ , đừng như bạn này , vui thì up  buồn thì bỏ ngang , nếu nhóm sub từ 5 đến 9 không sub hết các bạn nhắn tin cho mình biết nhé : phim mới của Pi nè :
http://forum.kites.vn/thread/-fu ... ted-463033-2-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách