Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6184|Trả lời: 43
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Reply 1994) 5 lí do khiến "Reply 1994" khác với "Reply 1997"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

5. Chúng ta vẫn có những fangirl... nhưng thần tượng của họ là những vận động viên bóng rổ.

Cùng nói về những fan hâm mộ cuồng nhiệt nhưng sự thay đổi từ thần tượng sang vận động viên bóng rổ, "Reply 1994" đã cho thấy một cái nhìn mới mẻ hơn, thú vị hơn. Sự khác biệt lớn nhất là khi gặp gỡ với các cầu thủ, trong khi Sung Shi Won và bạn bè của cô phải dùng nhiều cách kể cả cách cực đoan để gặp được các oppa của mình thì các fan nữ trong "Reply 1994" có thể ngồi đàng hoàng trên khán đài để xem các cầu thủ chơi bóng. Thậm chí, một trong số các cầu thủ đã ra ngoài đi dạo và cùng trò chuyện với các cô gái - một thần tượng sẽ không bao giờ làm được điều đó. Na Jung đã cảm thấy đau khổ khi các các bạn nữ khác được đối xử đặc biệt hơn mình. Nhưng bản thân cô ấy biết được rằng cô ấy vẫn hơn các fan nữ của các thần tượng là có cơ hội gặp gỡ  và kết hôn với  các anh.

4. Chúng ta vẫn sẽ có các bạn học sinh... nhưng họ là những sinh viên đại học.

Đại học đúng là một sự sắp đặt thú vị bởi vì, không giống như "Reply 1997" nơi các nhân vật của chúng ta chủ yếu gặp nhau ở trường, ở "Reply 1994" các nhân vật của chúng ta cùng sống chung trong một căn nhà và hầu hết trong số đó học cùng một trường. Có nghĩa là trong một ngày họ sẽ chạm mặt nhau khá nhiều lần. Điều đó sẽ dẫn đến nhiều mối quan hệ thú vị xung quanh các nhân vật.

3. Nhân vật chính của chúng ta cũng có một cô bạn thân nhất...nhưng họ lại không phải là bạn ngay từ lúc bắt đầu phim.

Ngay từ lúc bắt đầu phim chúng ta đã biết được Na Jung và Yoon Jin cuối cùng sẽ trở thành bạn tốt của nhau. Không giống như "Reply 1997", Shi Won và Yoo Jung đã là những người bạn thân lâu năm. "Reply 1994" dường như không có nhiều mối quan hệ lúc bắt đầu phim, họ sống cùng trong một mái nhà nhưng có khi vài tuần cũng chẳng nói chuyện với nhau. Chúng ta rất mong chờ xem mối quan hệ của họ sẽ thay đổi như thế nào để từ 2 người xa lạ có những sở thích khác nhau có thể trở thành bạn thân. Đó sẽ là một biến chuyển khá thú vị.

2. Chúng ta cũng có tiếng địa phương... nhưng không phải chỉ riêng Busan mà còn nhiều nơi khác nữa

Trong "Reply 1997" hầu hết mọi người đều sống ở Busan riêng có Hak Chan tuy sống ở Seoul nhưng quê cũng ở Busan. "Reply 1994" quy tụ mọi người đến từ nhiều nơi khác nhau. Ngay cả bố mẹ Na Jung cũng chuyển từ một thành phố khác đến Seoul này. Điều này khiến tất cả mọi người trong căn nhà ấy có thể cùng nương tựa vào nhau ở nơi đất khách quê người này, làm cho mối quan hệ của họ có thể khăng khít hơn.

1. Chúng ta cũng có một nữ chính đầy nhiệt huyết... nhưng không phải là Sung Shi Won

Trên hết thảy, đây có lẽ là điều quan trọng nhất đối với người xem. Sung Shi Won là trái tim và là linh hồn của "Reply 1997" và Shi Won ver 2.0 sẽ giết chết "Reply 1994" trong lòng người xem. Khi xem preview của phim, cảnh Ah Ra đánh nhau với anh trai mình, tôi đã...do dự. Từ một đoạn phim ngắn, tôi đã cảm nhận được, Na Jung sẽ chỉ là một Shi Won mới. Thực tế cho thấy rằng, bố mẹ của Na Jung vẫn là bố mẹ của Shi Won, nhưng điều đó không quan trọng.

Tuy nhiên, khi xem tập đầu tiên tôi đã cảm thấy có sự khác biệt. Hai cô gái có điểm tương đồng nhưng cũng có nhiều điểm khiến họ có sự khác biệt. Trong khi Shi Won là một cô gái lanh lợi, mình luôn có cảm giác cô ấy có thể kiểm soát được tất cả các tình huống. Cô ấy biết có cả một thế giới cuốn xung quanh ngón tay nhỏ của mình thì Na Jung dường như bị động hơn. Cô ấy không có sự tự mãn như Shi Won. Cô ấy đang chạy theo sự hướng dẫn của xilanh và phần còn lại của chúng ta là cố gắng để theo kịp, hi vọng cô ấy sẽ không bị đốt cháy. Tôi có thể thấy được điều này sau khi cảm thấy khó chịu một lúc nhưng có dấu hiệu của sự thay đổi. Cô ấy có thể xây dựng được nét tính cách riêng của mình và tôi hi vọng vào cô ấy.

Vtrans: [email protected]
Cr: allkpop

P.s: Ai ship đôi Rác- Jung thì vào đây nhé

Hội những người chết đứ đừ về độ ngơ của anh Rác aka Masan shippers :x

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
anglemoon + 5 Cảm ơn bạn
sis_wanabe + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-10-2013 23:18:56 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là bên cạnh ~ nét gợi nhắc về Replay 1997 ( nhất là đôi bố mẹ :) ) thì không hề thiếu sự mới mẻ, thu hút người xem của Replay 1994. Dù chỉ mới 2 tập nhưng đã vô cùng bấn loạn :">. Biết là khó tránh khỏi so sánh giữa 2 bộ phim, giữa 2 nữ chính nhưng tớ thấy Na Jeong của Go Ara cũng không hề tệ chút nào, không chỉ có sự tự nhiên và điên rồ như của Shi Won (nhất là quả lột quần áo với tỉnh bơ xông vào nhà vệ sinh xả nước vỗ đầu :| ), mà còn có ~ góc khuất, yếu đuối và phức tạp. Tình bạn và tình thân chắc chắn sẽ đc khắc họa rõ nét ko thua kém gì 1997. Còn về motip đan xen quá khứ - hiện đại, lấp lửng nam chính, tiếng dê kêu ~ lúc khó đỡ,... đây chẳng phải là đặc trưng của "Replay" sao ?!  
Mà sao news chưa thấy nhắc đến anh Rác nhỉ, chỉ sau tập 2 thôi mà tớ đã đổ cái rầm trước anh ấy :"), đúng kiểu miệng thì càm ràm nhưng cực kì quan tâm, bình thường thì xuề xòa mà lúc cần thiết - thì giời ơi, phong độ chết đi được *cá nhân tớ thấ anh đẹp giai hơn cả anh bóng chày*_ sau này mà anh ko thành nam chính là ai em hận biên kịch >"<

Bình luận

Lí do chưa nhắc đến anh Rác là do bạn này viết cảm nhận khi mới xem xong tập 1~~  Đăng lúc 23-10-2013 07:45 AM
mình nói chung cũng đổ anh Rác XDXD  Đăng lúc 23-10-2013 07:25 AM
Giống mình, lúc nhìn lão ấy mặc áo Blouse thì mồm há hốc. Rồi cái Profile học tập + nghề nghiệp hoành tráng nữa. Nói chung là... em về phe của anh Rác :v  Đăng lúc 23-10-2013 02:54 AM
Done~  Đăng lúc 23-10-2013 12:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-10-2013 23:25:05 | Chỉ xem của tác giả
Trong phim này ngoài các sinh viên ra thì mình thích nhất chắc là ông bố quá
hê hê
Ngoài đời bác Sung cũng có cái tướng ngồi ko có giống ai như thế cơ mà !?
Cho nên trong phim nào bác cũng có cái tướng ngồi hổng có đụng hàng miếng nào cả
Và có vẽ như là nhờ nó mà khiến cho bộ phim tràn đầy tiếng cười !

Rất chờ mong vào phim này !!!
Chờ coi cái tình cảm, tình bạn, tình yêu của các cặp trong phim sẽ dần chuyển biến như thế nào !

Bình luận

Mau edit nhé bạn ơi~  Đăng lúc 23-10-2013 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-10-2013 23:30:17 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự lúc đầu rất mong chờ dự án này nhưng đến lúc xem tập 0 thì có phần không hào hứng lắm. Về nội dung tuy có khác biệt nhưng cách thể hiện vẫn thế, vẫn kiểu xen kẽ quá khứ hiện tại và không nói rõ ai là người sẽ kết hôn với nữ chính. Cách thể hiện này không tệ nhưng cũng không gây ấn tượng được như ban đầu.
Về diễn xuất, khi xem tập 0 mình thấy một bản sao của Eun Ji trong những cảnh cổ vũ, nhảy nhót hay đánh nhau.
Dù vậy, khi vào phim thấy Ara diễn tốt, như lúc bị đâu hay một vài biểu cảm nhân vật. Về couple trong phim, mình thích anh bóng chày hơn anh Rác vì bản thân không thích lắm vụ anh em thân thiết như anh trai mình rồi có tình cảm nhưng đôi này dễ được biên kịch tác thành lắm!
Thanks bạn chủ thớt nhé!

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-10-2013 23:30:50 | Chỉ xem của tác giả
Thề là đọc 5 cái lý do xong thấy cái điều nào cũng hiển nhiên như đã biết

Sau khi xem hai tập phim thì bấn loạn tột độ và hoàn toàn =

Cười bể bụng với mối quan hệ anh trai - em gái. Cuối cùng anh trai lại là ứng cử viên làm con rể. Chết cười.

Mới đầu cứ nghĩ hai anh em thật thì tiếc quá. :xx

Cơ mà hơi buồn vì anh trai thật đã mất.

ước gì có thêm anh trai thật thì cũng vui.

Cơ mà hóng cặp đôi ah trai - em gái nhất.

Xem fim vui thật đấy.

tks đã dịch tin!

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-10-2013 23:33:14 | Chỉ xem của tác giả
Hồi xưa ta nghe Reply 1994 thấy có mòi giông giống
Cộng thêm dàn diễn viên hong có phải là list mình cuồng
Nhưng thấy giới thiệu hấp dẫn thế này, chắc phải luyện nhiều à

Cám ơn chủ thớt đã dịch tin nha

Bình luận

Hai nàng thông cảm, đợi mãi chưa xong nên out. Bận cả ngày, giờ này mới lên được, hic.  Đăng lúc 24-10-2013 12:26 AM
khoai lang edit ngay đi  Đăng lúc 23-10-2013 09:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-10-2013 23:41:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim này chưa xem
nhưng đã bị cám dỗ từ nhiều phía
thôi để nay down về coi vậy
để xem có như bài viết này ko ^^

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-10-2013 23:57:15 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự thì lúc đầu xem Reply 1994 là vì rất thích 1997 ver :)

Thế nhưng khi xem những tập mới đầu này, thì lại là 1 cảm nhận rất khác.

Có thể vì mình là sinh viên, cũng phải sống cuộc sống xa nhà, cũng phải bắt đầu thích ứng với môi trường mới, rồi những mối quan hệ mới...nên mình có những đồng cảm sâu sắc hơn với phần này.

Xúc động với cảnh gọi điện về nhà của anh bạn Sam Chun Po...Cười ha hả với cảnh 2 thằng con trai "bốp chát" nhau...Và cũng thích thú với những cảnh nắm tai giựt tóc của 2 anh em Na Jung :)

Mới xem có 2 tập thôi, nhưng mình bị kết bạn Na Jung và nhóc Baro lắm :)) Chắc nhóc chả được cái phúc phần cưới nữ chính đâu, cơ mà thích 2 đứa 1 đôi lắm cơ..cái mặt ngơ của thằng bé :))

Sẽ tiếp tục hóng các ep tiếp theo :)

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-10-2013 01:04:38 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là mình k biết cô bạn thân ở đầu phim chính là cô bạn cùng nhà trọ đâu nhá. Nhìn khác thế

Phim xem cuốn hút ngay từ tập 1. Cười đau  bụng với a chàng 'giáo sư' và những màn đấu khẩu của  2ae

Chắc chắn phim sẽ đưa dàn diễn viên trở nên nổi tiếng giống như Repply 1997 vậy

P/S Go Ara thật sự hợp vs vai diễn. Nhờ vai này cô ấy có thể xoá bỏ cái định kiến "phim có gà nhà SM đóng" rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-10-2013 01:24:50 | Chỉ xem của tác giả
Ôi bài viết hay quá
Nói thật là mới đầu mình cũng hơi lo lo cho Go Ara bởi cái bóng của Sung Shi Won là quá lớn và có ấn tượng quá mạnh  với mỗi chúng ta , thế nên khi xem tập 1 mình cứ có cảm giác hao hao Shi Won , có mà càng xem càng thấy chị có cái gì đó khác khác mà vẫn chưa thể nói ra được
Hóng những tập tiếp theo của Reply 1994 , mong cho vai diễn này của chị sẽ tạo một bước ngoặt lớn và khác biệt
Thôi đi ngủ lảm mhảm đêm khuya đủ rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách