Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: saophale_91
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Reply 1994) 5 lí do khiến "Reply 1994" khác với "Reply 1997"

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 23-10-2013 09:13:32 | Chỉ xem của tác giả
đúng là mình nhận thấy khá nhiều điểm tương đồng giữa 2 phim Reply này, đặc biệt là bố mẹ vẫn thế, cũng mô típ ở chung nhà giữa các nhân vật trung tâm, vẫn là cuồng các oppa (mặc dù đúng là khác biệt rõ ràng giữa oppa thần tượng và oppa thể thao).Điều này làm cho mình ko có hứng thú lắm với phim.
Thực sự thì khi coi Reply 1997 thì mình có thể cầm cự qua những tập đầu là do có sự hài hước của các diễn viên chứ nội dung thì cũng bình thường, qua những tập sau thì mới hấp dẫn. Còn Reply 1994 thì ko được như vậy, theo mình thấy thì những tập đầu khá nhạt, mình vẫn coi nhưng chỉ để xem xem tác phẩm này có thể tiếp nối thành công của Reply 1997 ko, và chủ yếu mình muốn xem Baro diễn xuất hơn là nội dung phim.
Tuy nhiên mình cũng hy vọng những tập xong nội dung sẽ phát triển hơn và Ah Ra có thể tạo dựng nhân vật của chính mình (mình chỉ lo là khó vượt qua cái bóng của Si Won thôi) và bộ phim sẽ thành công.
Cảm ơn bạn đưa tin nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 23-10-2013 09:15:12 | Chỉ xem của tác giả
haha, rất thích phim này, hài ko chịu nổi với Ara
nhất là khi hai anh em nó cãi nhau, hay nét mặt lúc ăn vừa ngố vừa đáng ui
mình cực ship couple Rác - Jung nhá, ko hiểu sao cui mới mấy tập đầu mà mình cứ có suy nghĩ chồng của Jung sau này là anh Rác ấy nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 23-10-2013 09:24:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem phim nữa...chắc hay lắm nhỏ
Down về ngay và coi thôi ...hóng quá đi
Đọc thớt mà bấn quá...
Cám ơn bạn dịch thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 23-10-2013 10:43:20 | Chỉ xem của tác giả
Reply 1997 đã rất thành công vs dàn diễn viên trẻ, liệu Reply 1994 có thể bứt phá để không thua kém dự án trước hay thậm chí là vượt lên.
Dàn diễn viên Reply 1994 cũng rất đẹp, nhất là mấy diễn viên nam có phần nhỉnh hơn đôi chút với Reply 1997 nhưng phải chờ xem khả năng diễn xuất và kịch bản phim thế nào nữa, hóng quá và hi vọng dự án này thành công rực rỡ :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 23-10-2013 12:09:23 | Chỉ xem của tác giả
mới xem được 2 tập nhưng mình thực sự rất thích reply 1994. thích không kém 1997 đâu ấy ^^. nhất là đoạn cuối tập 2, lúc biết rác không phải anh ruột ấy. hay quá đi. cả cuộc sống sinh viên mà bộ phim diễn tả nữa ấy, nó giống với cuộc sống sv của mình hồi năm nhất lắm ấy. sâu sắc mà cảm động. ủng hộ phim nhiệt tình <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 23-10-2013 12:15:08 | Chỉ xem của tác giả
dàn diễn viên của 1994 rất ok về khoản đẹp trai xinh gái
nhưng mình vẫn thấy 1997 gần gũi hơn
1997 ấn tượng quá sâu sắc
hy vọng 1994 k làm mọi người thất vọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 23-10-2013 12:31:47 | Chỉ xem của tác giả
Hqua cũng thấy news này, biết ngay hnay đi  học về cũng có news để đọc rồi mà

Người viết bài này chuẩn lắm :))

Dạo này cũng bấn Rep 94 nên cắm trại thớt phim suốt ấy mà

Tại vì bài báo nói chuẩn quá rồi nên chẳng còn gì để nói

Chỉ muốn nói là bạn nào còn đang băn khoăn xem phim này hay ko thì xem đi nhé, hay lắm ko phải hối hận đâu =))

Xin hết, thank chủ thớt :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 23-10-2013 12:39:28 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là sau khi xem 2 tập phim (àh, 3 chứ, Ep00 nữa {:180:} ) thì tối ngủ cũng nằm mơ thấy phim luôn rồi
HAY QUÁ XÁ HAY! Trời ơi tui mêêê...
Thấy phim thông minh quá, tình huống đặt ra nhẹ nhàng, mấy cảnh flashback thì bất ngờ (nhất là cái cảnh kể về 3 đứa lúc nhỏ ấy, cứ tưởng Rác là anh ruột ko cơ chứ @@)... vậy mà để lại ấn tượng với dạt dào tình cảm luôn
Diễn viên thì diễn hay miễn bàn Iu lắm lắm!! Cơ mà chưa coi Rep97 *cảm giác như ng rừng* để down về xem cho bằng chị bằng em
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 23-10-2013 12:42:16 | Chỉ xem của tác giả
theo mình thấy giống nhất chỉ là cặp bố mẹ thui
còn lại thì khác biệt hết
nhân vật Shi Won thì khá là tự tin
cô ấy cóa khả năng kiểm soát được mọi việc trong tay mình
bjk trc điều j sẽ xảy đến
nói thật mình thấy hơi ghen tị vs dạng tính cách của nv Shi on
ước j mình cóa thể làm đc như zậy
còn Na Jung thì giống các cô gái thường gặp ở ngoài đời hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 23-10-2013 13:11:20 | Chỉ xem của tác giả
thwch sự là bấn loạn chết mất với bộ phim này rùi. mặc dù xem 1997 rùi nhưng xem 1994 này laị có gì đó đặc biệt chứ không giống 97
mong rằng bộ phiim sẽ còn tạo ra nhiều sự mới mẻ và bất ngờ nữa
ngày nào cũng ngóng phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách