Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[NTV 2013 SP Drama] Kyo no Hi wa Sayonara - Ohno Satoshi, Kimura Fumino (Vietsub

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 13-10-2013 21:07:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim có nhiều điều gây ấn tượng với mình. Nhưng nếu phải chọn 1 thì đó là lời thoại "hôm nay tôi vẫn còn sống".
Mở đầu phim là hình ảnh quen thuộc: những khung cảnh, sự việc diễn ra hàng ngày như điều hiển nhiên với một con người bình thường. Phần lớn con người là thế. Dễ dàng để thời gian, những điều bình dị trôi đi mà không nhận thức được giá tri của chúng. Để đến khi ta thức dậy, nói câu "hôm nay tôi vẫn còn sống" và thực sự cảm ơn vì điều đó thì lúc đó có quá trễ để níu giữ những điều được coi là bình dị trước kia?
Ngoài ra, mình cũng rất ấn tượng ở cảnh Harada dẫn Kouta đến nơi đặc biệt của mình. Những trải lòng của Harada về cái chết thực sự rất bất ngờ. Trong lúc Kouta vẫn đang đấu tranh với sự thật mình sắp chết thì Harada lại quá quen thuộc với cái chết, hay đúng hơn là tự ép bản thân mình làm quen với nó.
Đây là một bộ phim cảm động, chứ không buồn đối với mình. Kết thúc phim rất sáng. Kouta ra đi với nụ cười trên môi. Gia đình Kouta cũng có thể sống hạnh phúc với hình ảnh anh trong tim. Và điểm nhấn quan trọng nhất là Harada đã chọn đến ngắm nhìn các em bé mới sinh - niềm hy vọng, thay vì nơi để các quan tài như trước kia.
PS: ấn tượng manh với diễn xuất của Yamachan trong phim. Bình thường thấy em diễn cũng rất tốt nhưng chắc tại vì phần lớn phim thần tượng nên ko có nhiều cảm xúc và nội tâm phức tạp như vai Harada

Bình luận

xuy, jump hả *cười đểu*  Đăng lúc 13-10-2013 09:42 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
adam77 + 10 mình thấy bt nó diễn bt, có cái n.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 27-10-2013 17:53:22 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn teamsub nhiều.
mình rất thích xem phim của Ridda. Mới có phim mà kite đã có rồi. thiệt là nhanh mà.
Cảm ơn teamsub nhiều thiệt là nhiều. {:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 4-11-2013 18:27:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim tuy nội dung buồn nhưng không bi lụy, phim nói về tình cảm gia đình nên tình yêu không nhiều. Hồi coi mình ghét người yêu Kouta ghê, bỏ người yêu mình như vậy, nhưng coi phim xong mình mới thấy đôi khi đó là thực tế. Ở đời mấy ai yêu đến cùng, tự hỏi nếu mình có người yêu bị bệnh thì có dám đi tới cùng hay không...Mình khá nhạy cảm, hễ phim mà có ai mất là sẽ khóc nhưng xem phim này lại không khóc, nhưng bù lại đêm đó mơ thấy khúc cuối, cảnh Kouta nằm trên giường. Ohchan diễn cảnh đó quá hay, nhìn anh trong cảnh đó mình nhớ lại cành như vậy từng xảy ra ở nhà họ hàng mình, có thể cảm nhận được nổi đau của gia đình Kouta luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 10-12-2015 21:38:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn hỏi link down ở đâu và cách tairphim ntn ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 20-12-2015 20:20:13 | Chỉ xem của tác giả
sao không giới thiệu nội dung
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 9-2-2016 21:14:49 | Chỉ xem của tác giả

Ohno Satoshi san tham gia phim này nè , hóng thui ! Cơ mà đọc giới thiệu phim buồn buồn không biết có nỡ lòng xem không ! Phim kể 1 người mắc bệnh ung thư, phải đối mặt với ranh giới sự sống và cái chết !
Hy vọng phim sẽ nhận được phản hồi tốt !
cảm ơn subteam đã giới thiệu phim !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách