Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Forever Young/ Dành Dành Nở Hoa / 栀子花开/ Lý Dịch Phong, Trương Huệ Văn/ Vietsub FHD Completed!

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 12-7-2016 14:03:55 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này vì Our Times mà đâm ra cứ đi tìm phim học đường xem, tuy nhiên Dành dành nở hoa chỉ ở mức xem được thôi chứ không đọng nhiều.

Diễn viên đẹp, đây là lần đầu tiên xem phim của Lý Dịch Phong, bạn đóng rất duyên dáng, điểm sáng nhất của phim dù nửa đầu mình còn ngợ ngợ bạn có ít đất diễn thế có phải chỉ là mác nam chánh cho oai không nhưng sau đó nữ chánh đã nhường lại 'sân khấu' cho nam chánh của chúng ta tỏa sáng. Nữ chánh xinh xắn, đem lại cảm giác tươi sáng, ấy thế mình cảm giác bạn ấy diễn vẫn hơi non, và tình yêu của bạn ấy dành cho bạn nam có vẻ không sâu đậm. Để bạn nam đứng như trời trồng sau khi nói sẽ đi Paris, làm mình ngơ mất một lúc, vì lúc ấy chưa chắc hai bạn có phải một đôi rồi hay không haha, hay giận dữ mà nói luôn lời chia tay còn chưa để người kia kịp giải thích.

Phim thì vẫn làm việc của phim, đấy là cho một khúc xót xa khi ba cô gái xinh đẹp cùng lúc qua đời trong khi tình bạn của họ thật đáng ngưỡng mộ, đấy là một đoạn cao trào éo le đủ trò cùng lúc bạn bè tan nát tình yêu tan tành, làm người xem cảm thấy ức chế hộ nam chính. Sau tất cả thì mọi chuyện lại êm đẹp, hoàn thành tốt nghiệp, bỏ qua quá khứ đau thương và tiếp tục tiến lên.

Cảm ơn subteam vì đã đem lại bộ phim này!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 28-7-2016 02:20:52 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới lại xem phim học đường. Bộ phim này thực sự rất đẹp, đẹp từ nội dung, cảnh quay đến dàn diễn viên chính. Mạch phim nhẹ nhàng, nội dung cũng không có gì mới lạ nhưng mình đặc biệt ấn tượng với bạn nam chính, rất thích cách bạn ý quan tâm và để ý đến tâm trạng của bạn nữ chính. Chị nữ chính thì kiểu hơi trẻ con nhiều đoạn xem thấy buồn thay cho bạn nam chính nhưng vì xinh đẹp nên mọi lỗi lầm được tha thứ hết :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 31-8-2016 20:01:34 | Chỉ xem của tác giả
nội dung phim về học đường, thanh xuân luôn hấp dẫn
phim lại quy tụ cả dàn giai xinh, gái đẹp nữa chứ
cảm ơn subteam! các bạn vất vả rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 2-9-2016 03:06:12 | Chỉ xem của tác giả
cho một tim cho phim nha <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 16-9-2016 18:48:34 | Chỉ xem của tác giả
Biết đến phim này nhờ vào Thầy Hà, cũng hy vọng sẽ mang đến một bộ phim thanh xuân khó quên. Cơ mà đối với mình thì nội dung không đặc sắc lắm, cảm thấy không tìm được nét riêng nổi bật.
Lý Dịch Phong đóng phim thấy ổn rồi, đã xem qua mấy bộ thấy diễn xuất của bạn ấy không tệ. Thích mấy bài hát trong phim nữa, giọng Phong Phong nghe rất hay.
Không ngờ phim này còn có Phu Tử, Trương Vân Long, đặc biệt sự xuất hiện lúc cuối của Nana.
Thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 18-9-2016 21:27:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim này poster rất đẹp, diễn viên cũng đẹp nốt, nội dung học đường nên đương nhiên mình rất thích.

Nhưng nội dung ko quá xuất sắc, cũng ko để lại nhiều ấn tượng sâu đậm.
Phim đơn giản là câu chuyện thanh xuân, vườn trường có tình yêu, có tình bạn, có cả hiểu lầm rồi xảy ra chuyện đáng tiếc, nội dung khá ổn nhưng thấy cách khai thác chưa để lại ấn tượng sâu sắc.

Sau này khi đọc cuốn Vẫn còn kịp của Hà Cảnh mình mới có cảm nhận sâu sắc hơn. Trong sách có đoạn Hà Cảnh kể là chị Huệ Vân lúc đó phải đi mổ (hay bệnh gì khá nặng, nhập viện), mà tiến độ đã set trước, nên vẫn phải múa bale, cảnh quay cả ngày. Chị này vẫn làm tốt. <3

Phim với mình thì khá nhẹ nhàng, màu sắc tươi vui. Trang phục cũng  đẹp nữa
Nên coi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 11-10-2016 19:34:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay và ý nghĩa vô cùng. Hãy cố gắng khi ta còn có thể.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 24-10-2016 16:20:00 | Chỉ xem của tác giả
Không biết hay không nhỉ ? , để xem thử mới được
Nhớ ngày xưa đọc cái fic , tên là hoa dành dành , ý nghĩa của hoa này , là tình yêu thầm lặng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 3-11-2016 14:50:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay và cảm động, diễn viên Trương Tuệ cũng đẹp nữa, bò công chờ mong ngồi cày.
Cám ơn subteam và Kites nhiều !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 6-1-2017 13:16:40 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách