Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Theory of everything - Thuyết yêu thương - Eddie Redmayne, Felicity Jones - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 19-5-2015 13:43:34 | Chỉ xem của tác giả
về mọi thứ đều quá ổn
cơ mà tớ xin được có ý kiển nhỏ nhỏ là cái tên phim ý chỉ cần các bạn dịch đúng tiếng anh là ổn, còn dịch kiểu ngoài rạp như vậy tớ k chịu dc
tớ biết có thể dịch như vậy mọi người mới biết là phim tình cảm nhưng nó lại làm mất cái hay của bộ phim. câu chuyện không chỉ là kể về tình yêu 2 người mà còn đưa ra bối cảnh ra đời của thuyết (vạn vật) làm nên sự nghiệp của Stephen. nó là bộ phim về phần đời của ông ý với bà Jane thông qua quyển tự truyện của bà.
hi vọng các bạn hiểu ý mình.
dù sao cũng cảm ơn team vì mọi thứ (trừ cái tên phim )

Bình luận

Vạn vật ở đây vừa bao gồm cả vật lý lẫn tình yêu. Hơn nữa đây cũng là 1 học thuyết quan trọng mà S.H chứng minh  Đăng lúc 28-10-2015 03:33 PM
mình nhớ hình như có chỗ nào đó (ko bít là rạp ko) dịch là "thuyết vạn vật". Vừa chính xác lại hàm súc. Ko phải tự dưng mà ngươi ta đặt tên như vậy.   Đăng lúc 28-10-2015 03:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 19-5-2015 17:28:52 | Chỉ xem của tác giả
phim này coi trailer thấy cảm động và ý nghĩa lắm, mún koi lắm nhưng ko có time
không ngờ subteam làm sub
thanks subteam nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 20-5-2015 15:04:05 | Chỉ xem của tác giả
Hix. Phim này đoạn cuối làm mình thấy buồn thê thảm. Chẳng hiểu sao câu chuyện lại đi về chiều hướng như thế nữa. Dù chẳng muốn nhưng cuối cùng họ vẫn làm tổn thương nhau dù cho đã cùng nhau trải qua bao khó khăn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 20-5-2015 18:55:57 | Chỉ xem của tác giả
Theory of everything - câu chuyện thực sự cảm động, từ nghị lực vươn lên của Stephen Hawking chống chọi với bệnh tật và dành hết quãng đời cống hiến cho khoa học. Nhưng bên cạnh nghị lực mạnh mẽ của Stephen Hawking còn sáng ngời tình yêu của đôi trẻ. Tóm lại là bộ phim đầy đủ những yếu tố mà người xem mong chờ.
Còn một điều mình ấn tượng trong phim này là tạo hình của Eddie Redmayne giống  Stephen Hawking dã man. Những màn đau đớn vì bệnh tật xem mà rớt nước mắt, anh này đóng đạt quá!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 25-5-2015 11:24:23 | Chỉ xem của tác giả
hu hu  mới xem cái trailer thôi đã thấy rưng rưng rồi
2 anh chị diễn viên trong phim đóng thấy đạt quá đi , mà giọng cũng hay nữa, thích mê ấy
ủng hộ phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 25-5-2015 13:19:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem hay cực luôn ý, đặc biệt là soundtrack của phim
Strongly recommend nếu các bạn đang tìm một bộ phim hay, ý nghĩa và inspirational <3
Đặc biệt Eddie diễn xuất cực đạt luôn Nghe đâu anh còn bỏ cả tháng trời quan sát, trò chuyện với giáo sư Hawking để có thể nhập vai một cách chân thật nhất có thể.

Nếu mà subteam còn làm được Birdman nữa thì tuyệt vời ông mặt trời luôn. Mình thích nhất của theory of everything về nhạc phim và Birdman về cách quay phim cực kì ấn tượng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 25-5-2015 16:00:36 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời ơi lần đầu tiên mình đề cử phim dc sub
vinh hạnh vinh hạnh quá
cám ơn ST rất nhìu nhìu
thực sự mình cũng chưa coi phim
nhưng chỉ coi trailer thôi đã thấy cuốn hút rồi
lần đầu tiên mình bị thể loại phim chính kịch hấp dẫn
ST vất vả rồi ạ :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 26-5-2015 12:21:13 | Chỉ xem của tác giả
Ôi phim hay <3 Ngưỡng mộ Stephen Hawking lâu rồi giờ mới được coi phim về ông hehehe
Thích quá <3
Cám ơn nhóm sub nhiều lắm!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 28-5-2015 12:50:13 | Chỉ xem của tác giả
Phim hơi nhạt so với những gì mình tưởng tượng.
Sự hy sinh của bà Jane dường như chưa được thể hiện rõ nét. Một cái kết khá buồn và theo mình là hơi "thiếu thốn tình cảm" khi mà ông chồng thì đang mắc bệnh khá nặng nhưng vợ thì vẫn theo người đàn ông khác.

Bình luận

thần tượng. Ở đó ko thiếu các cặp đôi iu nhau sóng gió, thề non, hẹn biển, thề sống thề chết rồi mãi mãi ở bên nhau  Đăng lúc 28-10-2015 03:42 PM
bệnh tật đầy người đc, hơn nữa Jane cũng có t.c vs Jonathan. Nếu bây h phim để 2 người sống hp bên nhau trọn đời sau bao sóng gió ms bạn xem phim ngôn tình,  Đăng lúc 28-10-2015 03:41 PM
Cưới xin là chuyện cả đời, hơn nữa con gái hơn nhau ở tấm chồng. Dù Stephen giỏi giang, thông minh nhưng ko thể để Jane phải trói buộc cả đời vs 1 người  Đăng lúc 28-10-2015 03:39 PM
nhưng sự thực ngoài đời là thế mà bạn. Ko phải vô lý Stephen để vợ ra đi như thế đâu. Đây là giải pháp giải tòa những thanh than cho nhau.  Đăng lúc 28-10-2015 03:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 28-5-2015 14:24:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim được dựng lại từ một câu chuyện có thật. Dù nội dung có chút thay đổi với thực tế bởi màu sắc nghệ thuật của điện ảnh có phần thi vị cuộc sống. Trong những lúc cả hai cùng bế tắc và cùng áp lực thì rất khó để thông cảm cùng nhau, câu chuyện thật của họ đã rạng nứt từ đó.
Tuy nhiên phim đã được dựng lại ở một góc nhìn khác, thông cảm và vị tha hơn với những vụn vặt thường ngày mà cuộc sống của cặp đôi đặc biệt này gánh chịu. Đồng thời phim cũng mang đến cho người dduocj những bài học thú vị về con người. Góc máy cũng rất đẹp, tôn lên nỗi đau hay thiệt thòi của người trong cuộc, cái nhìn tha thức và cảm thông của họ thể hiện qua cách bố trí bố cục màn ảnh.
Là một bộ phim hay và đáng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách