Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] The Imitation Game - Trò chơi giải đố - Benedict Cumberbatch, Keira Knightley - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 20-9-2015 14:48:07 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ 1 cái !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 4-10-2015 21:49:23 | Chỉ xem của tác giả
mình chỉ còn từ nói phim hay, những thiên tài thì luôn có 1 giới hạn nào đó không toàn vẹn. chúng ta hãy trận trọng họ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 9-10-2015 14:14:28 | Chỉ xem của tác giả
thích anh nam chính cực, đồng thời phim này cũng nói lên tiếng lòng của rất nhiều chị em phụ nữ ha: ai bảo chân dài thì não ngắn nào

Bình luận

ý bạn là chân dài não ngắn là Joan Clark á :o  Đăng lúc 28-10-2015 02:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 11-10-2015 12:51:11 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay không mng? Thích Cumberbach nhưng ko biết phim hay ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 8-11-2015 12:05:18 | Chỉ xem của tác giả
Đây là phim đầu tiên của Benedict Cumberbatch mà mình xem.
Thật sự bác ý diễn rất hay. Ánh mắt, cử chỉ... rất cả đều rất tuyệt Cảm giác như đây thật sự là Alan Turing luôn đó.
Phim này được thằng Khải mách xem lâu rồi mà giờ mình mới xem được.
Cũng kì, like fanpge lâu rồi giờ mới lọ mọ đi coi phim của bác ấy
Phim này có cả bác Mark Strong đóng Merlin trong Kingsman. Ở phim này để tóc bao đẹp trai nha
Bạn đóng Alan hồi bé trông rất là đẹp trai Bạn này đóng cũng rất hay. Thể hiện cảm xúc lúc bị bắt nạt hay lúc nghe tin Christopher chết đều rất đáng khen.
Keira Knightley mình được biết đến qua vai diễn Elizabeth Swann trong Pirates of the Caribbean. Trong phim này đóng vai Joan Clarke, người phụ nữ xinh đẹp và thông minh. Mình thấy đây là vai diễn phụ thành công của Keira.
Diễn xuất của các nhân vật trong phim này mình không chê ai hết. Vì thật sự cảm thấy họ đóng như vậy là rất hay rồi.
Về Alan Turing thì có thể thấy là 1 thiên tài nhưng kiêu ngạo. Có phần kì cục và khó gần. Chính xác hơn thì mình thấy như Alan đang tự cô lập mình với mọi người vì cho rằng chẳng ai có thể hiểu được những gì mà ông nói và làm.
Alan chính là người hùng ẩn danh, nhờ công của Alan Turing mà chiến tranh đã kết thúc sớm hai năm với thắng lợi cho phe Đồng Minh, cứu mạng hơn 14 triệu người vô tội.
Turing không chỉ có kiêu ngạo, mà còn đôi chút rụt rè, điều đó thể hiện qua ánh mắt, qua cách nói chuyện vấp váp đôi khi thiếu rõ ràng. Alan mặc cảm về giới tính và định kiến xã hội lúc bây giờ. Ông đã đặt tên cho cỗ máy giải mã bằng tên mối tình đầu của mình để không còn cô đơn nữa. Sau khi bị phát hiện đồng tính, phải lựa chọn giữa ngồi tù và uống hooc-môn trị liệu thì Alan đã chọn uống thuốc để có thể tiếp tục nghiên cứu công việc.
Sau 1 năm phải "thiến hóa học" thì Alan đã tự tử.
Trước khi xem phim này mình không biết Alan Turing là ai. Sau khi xem xong thì lại biết thêm con người vĩ đại này. Cảm giác khi xem phim vừa nể phục lại vừa thương ấy.
Rồi qua đây mình cũng biết xã hội ngày xưa nhìn nhận ra sao về vấn đề đồng tính. Không được đối xử công bằng, bị kết tội " không đứng đắn " phải lựa chọn giữa ngồi tù hoặc "thiến hóa học ". Haizzz!
Cho đến tận năm 2013, Turing mới được ân xá và trao danh thành tựu.
Bao nhiêu nước mắt dành hết vào gần 2 phút cuối của phim - cái cảnh mà nhóm của Alan Turing đốt hết mọi thứ liên quan tới Enigma. Những dòng chữ cuối nói về ông hiện lên. Ánh mắt cuối phim của Benedict khiến mình thấy rất ám ảnh.
Nhạc nền trong phim phải nói là quá hay
Mình bị yêu mấy cái cảnh ngày xưa của châu Âu luôn ấy.
Việc đan xem những cảnh chiến tranh ở thế chiến thứ 2 làm cho người xem không quên đi bối cảnh của phim

Bình luận

bài viết hay quá :X nàng Keira còn đóng trong Pride and Prejudice cùng Anna Karenina nữa  Đăng lúc 20-2-2016 07:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 23-11-2015 11:11:03 | Chỉ xem của tác giả
Benedict của lòng em! Keira của lòng em!
Cả phim cứ nhẹ nhàng nhẹ nhàng í, dù lúc chạy thử máy thì có tí hồi hộp. Nhưng mình thích vậy, như một lát cắt của cuộc sống những người nghiên cứu khoa học, rất đơn giản.
Đoạn cuối có nói Turing tự sát rồi mãi đến gần đây mới được trao tặng danh hiệu gì đó, mình khóc rất nhiều. Quá thương số phận người làm khoa học, người đồng tính và người sống trong thời chiến tranh lạc hậu.
Rồi dòng chữ "Turing được coi là cha đẻ của máy tính hiện nay" hiện ra, mình đã rất ngạc nhiên (vì mình ngu mấy cái kiến thức này lắm) Mình không thể diễn tả được cảm giác lúc biết điều này, vừa ngạc nhiên vừa vui vừa buồn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 10-12-2015 12:17:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc bài PR film mới tìm đc đến đây, rất hào hức, mong chờ,xem xong lại sợ bị ám ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 12-12-2015 22:50:59 | Chỉ xem của tác giả
vừa coi phim trên hbo xong liền phải lên down về coi lại
diễn xuất của benedict cumberbatch quá hay, nhất là ánh mắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 13-12-2015 12:37:41 | Chỉ xem của tác giả
tuyệt vời, subteam làm sub rất chuẩn.
Phim lại hay nữa chứ, mặc dù khá dài nhưng đoạt mấy giải Oscar nên lúc đầu cứ ngại không xem đến lúc xem quả thật không phí chút nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 28-1-2016 19:56:31 | Chỉ xem của tác giả
Thật là tuyệt vời, cảm ơn subteam! <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách