Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] The Imitation Game - Trò chơi giải đố - Benedict Cumberbatch, Keira Knightley - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 17-5-2015 19:56:18 | Chỉ xem của tác giả
Hâm mộ bác Benedic là một lí do ban đầu để quyết định xem phim này, càng xem càng thấy quyết định ấy đúng đắn, những bộ phim về những nhà bác học nổi tiếng cho mình biết thêm rất nhiều điều, càng xem càng bị cuốn hút, thanks subt nhiều nhé !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 17-5-2015 22:25:14 | Chỉ xem của tác giả
Một câu chuyện có thật, bị chôn giấu mấy chục năm, sau đó gần đây mới được làm sáng tỏ
Người đã nằm xuống đất mấy chục năm rồi mới truy phong danh hiệu này nọ cho họ phỏng còn tác dụng gì nữa
một bộ phim hoàn toàn không hường phấn, kết thúc của một anh hùng thầm lặng luôn luôn bi thảm, lẻ loi lúc ra đi, mấy chục năm sau khi xương cốt đã mục, người ta mới trả lại cho anh ta một sự thật mà đáng lẽ nó nên thế.
Benny trong này mình không ấn tượng lắm, chỉ ấn tượng với hai bạn nhỏ đóng vai niên thiếu, một cuộc tình bị ngăn cấm nhưng còn chưa kịp nói thành lời đã lụi.
Tổng thể thì The Imitation game là một bộ phim đáng để bạn bỏ thời gian ra xem nhưng mà không phù hợp với những bạn thích hường huệ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 18-5-2015 11:10:58 | Chỉ xem của tác giả
Òa òa cuối cùng cũng có sub rồi! Thích quá đi mất!

Cảm ơn subteam vô cùng luôn! Chúc cả nhà mình 1 ngày vui!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 18-5-2015 19:34:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích các bộ phim kể về cuộc đời của các thiên tài đặc biệt là nhà toán học và các công trình của họ.
Bộ phim này là câu chuyện lý thú kể về công trình giải mật mã của nhà bác học Alan. Sự thông minh và tính cách lạ lùng của ông đã lôi cuối người xem ngay từ đầu. Cách ông suy nghĩ hay cách ông tuyển dụng người từ việc chơi đố chữ rất lý thú nhưng rất hợp lý ai là người phù hợp với việc phá mật mã ngoài những người hay chơi đố chữ chứ?
Trong phim có chi tiết thủ tướng Churchill cho phép Alan làm chỉ huy cho thấy ông là nhà lãnh đạo tài tình đã nhận ra năng lực của Alan trong khi người khác thì không.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 19-5-2015 09:49:05 | Chỉ xem của tác giả
Ben từng nói trong một talkshow rằng anh cũng anh ấy choáng và khá giận dữ khi đọc kịch bản và tìm hiểu về câu chuyện, kiểu như "Làm thế quái nào àm mình lại không biết về câu chuyện này chứ?" Và mình cũng vậy! Khi bộ phim kết thúc và mình còn nức nở với bộ phim, với Alan, mình thực sự đã không biết đến câu chuyện này!
Phim rất tuyệt vời về mặt nội dung, tuy nhiên mình không chú ý nhiều đến cái máy Enigma và quá trình giải thuật toán của nó. Cái mình chú ý là đời sống tâm tư tình cảm của Alan. Của một người anh hùng nhưng câu chuyện và thành tựu của anh ấy bị chôn vùi, bị che lấp vì nhiều mục đích khác nhau!
Là một Alan vô cùng tài năng, lập dị, khép kín. Một người luôn đóng chặt cửa ngôi nhà của mình cũng như trái tim mình sau sự ra đi của người bạn thân - tình yêu đầu của anh ấy - tri kỷ của anh ấy. Người hướng anh đến với niềm đam mê trong việc giải mã. Anh ấy cũng muốn lắm một cuộc sống bình thường, lấy vợ sinh con... Nhưng anh ấy không thể làm như vậy vì đó không phải con người thật của anh ấy. Nếu có thể chọn, không ai lại muốn đi trên một con đường khó khăn và đầy chông gai cả. Alan có thể chọn việc lấy nữ đồng nghiệp của mình (vì chị ấy chấp nhận con người thật của Alan) nhưng anh không làm vậy. Cho đến cuối cùng, điều anh chọn lại đau đớn biết bao, anh chấp nhận tiêm thứ "thuốc" kinh khủng đó để có thể ở bên "tri kỷ" của mình. Anh nói anh chọn tiêm thuốc vì nếu không anh không thể tiếp tục làm việc được nữa, không thể ở bên "chiếc máy" - "người quan trọng nhất với anh". Mình đã vô cùng đau lòng với đoạn kết của bộ phim, với đoạn kết của một con người tài năng nhưng vì anh ấy là người đồng tính, phải chịu sự phân biệt, ghẻ lạnh của xã hội và hơn hết là hình phạt đau đớn kia - "cách mà người ta gọi là chữa bệnh".
Bộ phim thực sự tuyệt vời và cảm ơn các bạn đã sub và mang bộ phim đến với mọi người!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 19-5-2015 13:54:33 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay tuyệt vời, Vẫn luôn hâm mộ chú này từ series SH, rất là phong cách của một kẻ thông minh dị thường. Chỉ có điều chết trong cô quạnh. buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 19-5-2015 15:39:47 | Chỉ xem của tác giả
<3 <3 <3 Cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 20-5-2015 09:36:20 | Chỉ xem của tác giả
down phim về rồi mà nghe a nam chính chết nên e đang không có hứng xem. anh CUmberbatch ấn tượng trong serie Sherlock Home lắm, cứ tưng tửng tưng tửng ấy, diễn cũng hay nữa. a này có vẻ thích hợp mấy vai bí ẩn, thông minh với kiểu khoa học ấy.
ủng hộ subteam @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 20-5-2015 20:48:39 | Chỉ xem của tác giả
thích chú Benedict Cumberbatch từ hồi xem sherlock

kiểu lạnh lùng, khùng khùng...hehe{:355:}{:355:}{:355:}{:355:}{:355:}{:355:}{:355:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 21-5-2015 12:48:26 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá !
hóng phim , xem kiêu hãnh và định kiến vs sherlock home bị cuồng cả hai anh chị nam nữ chính luôn ý
ủng hộ  suteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách