Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Vampire Diaries - Nhật ký ma cà rồng [Season 6 - E22 END Completed]

[Lấy địa chỉ]
4551#
Đăng lúc 23-5-2015 10:20:16 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
baekhyuns gửi lúc 23-5-2015 09:57 AM
chuẩn rồi cái câu đó là cơ sở tạo dựng nên tất cả TT^TT
mà phải công nhận lúc  ...

ko thể đồng ý hơn * giơ 4 cẳng*
t onl bằng đt nên type chậm mà toàn nhảy chữ. ko type dài đc
nhưng những j c liệt kê chuẩn hết . đấy cũng là những phân cảnh của Steroline t xem đi xem lại nhiều nhất . còn phải cop tất cả những đoạn cut của Steroline từ ss1 đến ss6 vào USB về cắm vào tivi màn hình lớn coi cho sướng . tự thấy *fangirl quá đáng*
Giờ cũng đang coi lại nè ^^
Coi xong còn đi lần xem các MV fanmade về 2 my babies này nữa chứ . Mình tự nhận mình lậm đôi này quá
Cái thích ở Steroline nữa đó là niềm tin, như c nói ấy, có thể tin tưởng tuyệt đối mà ko phải lo lắng bị phản bội. Ko như Stelena, lúc nào Stefan cũng sợ hãi sẽ có 1 ngày Elena rời xa mình, & sau thì đúng thế thật .
Caroline đối vs Stefan giống như ánh mặt trời, rất tự nhiên rất thân thuộc, nên tiến triển hơn tình bạn từ lúc nào cả 2 đều ko hay biết. Chỉ biết là khi thiếu đi thì người còn lại sẽ không complete nữa
Máy tính t từ lâu lắm ko down đc torrent, nên từ ss3 đến h tớ ko xem đc 1 tập TVD nào trọn vẹn ở kites nữa. Thành ra tớ chỉ toàn lên youtube xem chay ko phụ đề các phân cảnh Steroline thoai . Cậu nhắc đến Silas & Amara thì tớ mới hiểu vì sao Stefan vs Elena từng loved each other , chứ ko thì tớ cũng chả biết . Hóa ra vì là hiện thân à
Đúng như Stefan nói: "I think it could turn into something even better." Better than true love. hehe. Các fans Steroline qtế ai cũng mong 1 June Wedding cho Steroline như lời Caroline nói ở ss1 . . Ko biết ss7 có ko ta
Hóng xịt máu mũi >.< . Ôi 5 tháng nữa. Em muốn anh sống xao :'(

Mà c có thấy chúng ta thần thánh ko?? cta chờ 6 seasons, chờ 6 năm để đến h thấy đc Stefan moved on, thấy Steroline có đc ngày này . Tự thấy our ship's so incredible . hahaha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4552#
Đăng lúc 23-5-2015 17:57:58 | Chỉ xem của tác giả
mozilla199 gửi lúc 23-5-2015 10:20 AM
ko thể đồng ý hơn  * giơ 4 cẳng*
t onl bằng đt nên type chậm mà toàn nhảy ch ...

đến mức cắm vô big screen coi thì đúng là không phải ship bình thường rồi, còn t thì toàn thức đêm cầm điện thoại coi lại những phân cảnh của Steroline thôi nên chắc về mức độ cuồng chúng mình cũng khá giống nhau đấy
uầy c nói đúng ý t quá *mức độ ăn ý như Steroline chăng?* còn nữa là từ lúc thành bạn với Caroline, Stefan thay đổi hẳn kiểu trước giờ toàn bí bí ẩn ẩn nhiều tâm sự để trong lòng, nhưng có Caroline thì kể cho hết, chuyện gì cũng chia sẻ với nàng ấy mà những cảnh tâm sự của Steroline c thấy nó rất chân thành ấm áp không t có cảm giác nếu như không thành tình yêu được thì cũng không sao hết vì giữa Stefan và Caroline là perfect bond, unbreakable ấy đa số cảnh nói chuyện của Steroline toàn ở trước lò sưởi hoặc cửa nhà Caroline nữa, ấm áp gần gũi gì đâu
Stefan cũng biết đùa hơn mà chính xác là chỉ đùa với Caroline thôi thì phải đây này cái đoạn này đáng yêu chết

Stefan: Có những điều mình chỉ nói cho riêng cậu chứ không nói cho cô ấy (Elena).
Caroline: Điều gì?
Stefan: Như là... cậu có vết bẩn trên mặt này.

ôi dổ ôi trái tim shipper của tuiii
Caroline làm Stefan cười nhiều nhất, ánh mắt Stefan nhìn Caroline cũng đặc biệt, khác hẳn với ánh mắt Stefan nhìn Elena lúc hai người còn yêu nhau. dịu dàng, bảo vệ với nhiều yêu thương lắm. c nói đúng về sự tin tưởng của Steroline dành cho nhau. như kiểu không chấp nhận bất cứ ai nói không tốt về người kia ấy, đã thế còn liều chết bảo vệ nhau nữa chứ. t vẫn nhớ ở season 2 hay 3 gì đấy Caroline bị đàn sói của Jules bắt làm con tim, Jules gọi cho Stefan đe dọa ai ngờ lúc Stefan nghe thấy tiếng hét của Caroline thì đe dọa lại Jules, "Thử làm đau cô ấy lần nữa xem, tao sẽ giết chết mày." ôi mệ ơi overprotective quá thể đáng luôn nét tính cách tươi sáng của Caroline mà ở bên Stefan lúc nào cũng bình ổn dịu dàng thì còn gì tuyệt vời hơn

về cái vụ hiện thân thì là thế này, đại khái là Silas và Amara là originials của mọi Stefan và Elena lúc bấy giờ. cách đây mấy ngàn năm gì đấy Silas và Amara yêu nhau nhưng bị vợ Silas phát hiện *bà này cũng là chủ nhân của Amara* vợ Silas là phù thủy đầu tiên nên rất mạnh, đã reo lời nguyền cho Silas và Amara cũng như tất cả hiện thân của Silas và Amara sau này, gặp nhau yêu nhau nhưng tình yêu không bao giờ được tồn tại mãi mãi, kiểu chỉ là do phù phép mà yêu nhau thôi ấy. nên Elena mới đến với Damon, true love của mình còn Stefan thì, well, đến với Caroline
công nhận í, t cũng mong có June wedding như lời Caroline ở season 1 quá tình yêu và mọi chi tiết diễn biến của Steroline đều có cơ sở và rất logic
sang season 7 thì thấy bảo vẫn phải đấu tranh vì tình yêu ghê lắm, mãi mới đến được với nhau mà Elena đi rồi thì Steroline của chúng ta rất có thể là main couple đó nha
t cũng không thể ngờ, hay tự hỏi mình là sao có thể kiên nhẫn theo một series đến tận 6 năm 6 seasons như thế
hóa ra là vì Steroline, chính xác là vì Steroline nên t mới theo đến cùng như vậy đó quá là thần kì luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4553#
Đăng lúc 23-5-2015 22:56:31 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
baekhyuns gửi lúc 23-5-2015 05:57 PM
đến mức cắm vô big screen coi thì đúng là không phải ship bình thường rồi, còn t t ...

khiếp. viết dài dã man
đúng là fan cuồng, còn cuồng hơn cả mình , để ý tới từng chi tiết
à. vụ xem đt về đêm, nếu nhà t có Wifi thì t cũng xem trên đt rồi chứ chả phải cắm vào tivi làm giề
ờ ha. c tóm tắt ở đây t cũng hiểu phần nào vụ Amara rồi . vì ko down đc phim, chỉ len youtube coi Steroline nên nhiều diễn biến ngoài tớ chả hiểu cái j hết
lâu lắm rồi từ hồi ss2 đến h tớ mới có cảm giác phấn khích mong ngóng TVD đến thế , & vì ai/cái gì/ thì biết rồi đấy
thế á . ss7 vẫn còn nhiều trắc trở lắm mới đến đc vs nhau hả . lạy hồn đừng  chơi trò tình tay 3 như hồi D-E-S nữa nhóe , ngán lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4554#
Đăng lúc 24-5-2015 09:29:56 | Chỉ xem của tác giả
mozilla199 gửi lúc 23-5-2015 10:56 PM
khiếp. viết dài dã man
đúng là fan cuồng, còn cuồng hơn cả mình  , để ý tớ ...

hí hí t đã bảo là t rất cuồng mà lại chưa bao giờ lại ship dã man một couple của series như thế này
à có Olicity nữa *không biết c có xem Arrow không* nhưng nói chung là không thể bằng được Steroline
t kiểu hay hóng hớt comment của shipper quốc tế trên YTB í, có nhiều cái phân tích mà mình ngỡ ra, thấy đúng không chịu được Steroline là thần thánh rồi xD bắt đầu từ chẳng có hy vọng gì mà giờ đây...
à không ý t là phải trải qua nhiều thử thách ấy, chứ có người thứ 3 xen vô hay không thì không biết mà cta phải chờ mấy tháng nữa mới có season 7 nhỉ? có đến nửa năm không vậy??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4555#
Đăng lúc 24-5-2015 09:56:50 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
baekhyuns gửi lúc 24-5-2015 09:29 AM
hí hí t đã bảo là t rất cuồng mà lại  chưa bao giờ lại ship dã man một couple c ...

Haizz. 5 thangs . Cũng gần nửa năm còn gì . Đến tháng 10 mới chiếu season mới nhỉ
Ừ, t cũng hay đọc comment trên Youtube. Thấy họ phân tích hay thật. Nhiều cái mình chả để ý, phải đến khi họ chỉ ra mới thấy ừ đúng thế thật . Đầu óc quan sát & ptích diễn biến tam lý nvật tốt thật
Nhiều khi đọc commnet các fans còn vui hơn xem phim
Tớ xem mỗi TVD thôi, ko xem các show khác
Mà YTB là cái j thế? để chạy qua hóng với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4556#
Đăng lúc 25-5-2015 00:22:12 | Chỉ xem của tác giả
mozilla199 gửi lúc 24-5-2015 09:56 AM
Haizz. 5 thangs  . Cũng gần nửa năm còn gì  . Đến tháng 10 mới chiếu season mới nh ...

thôi hãy an ủi bằng cách xem lại Steroline moments và cảm thán tại sao lại có một OTP hoàn hảo đến như vậy 5 tháng sẽ trôi qua nhanh lắm đấy
càng đọc càng thấy Steroline rất thần thánh, mà đội ngũ sản xuất phim cũng quá giỏi đi, chăm chút từng chi tiết một. t thấy Steroline là mối quan hệ thuần khiết và đẹp nhất TVD luôn ấy, slowburn chậm mà chắc
ê người ơi YTB chính là youtube mà đến chết

Bình luận

@mozilla: guề nhố viết tắt tiện hơn mà đối với những người lười như t :))))))  Đăng lúc 25-5-2015 07:35 PM
vãi cả viết tắt :(  Đăng lúc 25-5-2015 05:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4557#
Đăng lúc 25-5-2015 17:31:37 | Chỉ xem của tác giả
baekhyuns gửi lúc 25-5-2015 12:22 AM
thôi hãy an ủi bằng cách xem lại Steroline moments và cảm thán tại sao lại có một OTP ...

Paul, Candice & Michael Trevino in the Con this weekend in Paris.
nhìn các bạn ấy cũng đẹp đôi ha . mỗi tội ai cũng có nơi có chốn hết rồi
thôi thì ngồi tưởng tượng ra đây là Steroline chứ ko phải Paul & Candice vậy

nguồn ảnh: facebook Steroline fanpage
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4558#
Đăng lúc 25-5-2015 19:52:03 | Chỉ xem của tác giả
mozilla199 gửi lúc 25-5-2015 05:31 PM
Paul, Candice & Michael Trevino in the Con this weekend in Paris.
nhìn các bạn ấy cũng đẹp  ...

má ơi cái ảnh đầu tiên
Paul nhìn Candice âu yếm dịu dàng quá đúng chuẩn Stefan từ trong phim bước ra rồi
ánh mắt độc nhất vô nhị này đúng là chỉ dành cho Caroline thôi ughghhh
đáng tiếc là ngoài đời Paul đã có người yêu và Candice đã lấy chồng không thì...
mà ảnh này hình như mới đây đúng không c?? nhìn Candice xinh quá TT^TT đúng kiểu blonde angel luôn đó

Bình luận

Ừ. Mấy ảnh kia mới chụp cuối tuần vừa rồi mà ^^ . Vẫn nóng hổi hót hòn họt :D  Đăng lúc 25-5-2015 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4559#
Đăng lúc 29-5-2015 18:23:04 | Chỉ xem của tác giả
Thôi coi tới đây cũng là chấm dứt hành trình dài cùng với Nhật ký ma cà rồng. Nina kết thúc thì mình cũng đành phải kết thúc với bộ phim này. Cái chết tuy hơi chưng hửng, nhưng cũng đã để lại nhiều kỷ niệm với bộ phim cùng nhiều nhân vật cá tính khác. Không phải chỉ vì Nina mà vì cốt truyện đã đến thời kỳ pha loãng quá rồi, yêu bộ phim từ season 1 đến giờ và để giữ mãi tình yêu sao cho trọn vẹn. Chúc mùa sau NKMCR sẽ vẫn tiếp tục giữ vững phong độ như trước.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4560#
Đăng lúc 8-6-2015 11:34:10 | Chỉ xem của tác giả
baekhyuns gửi lúc 25-5-2015 07:52 PM
má ơi cái ảnh đầu tiên
Paul nhìn Candice âu yếm dịu dàng quá đúng chuẩn Stefan ...

t vừa xem đc cái MV Fanmade này, thấy fan edit MV hài quá
phải bụp vô đây share với c . cười ngoác mồm ra mất
trí tưởng tượng của các fan thiệt lầ ko đỡ đc
ai chứ tớ là tớ vẫn hóng season 7 lắm

nguồn: xLotsFanx@youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách