Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Genji Monogatari: Sennen no Nazo - Toma Ikuta, Miki Nakatani (Vietsub com

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 28-1-2013 09:40:45 | Chỉ xem của tác giả
GenJi à. Cái tên này quen qá. K biết đã đọc truyện chưa nhỉ?
Down lun thôi. Tks ST nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 28-1-2013 11:26:16 | Chỉ xem của tác giả
Gần cuối năm nà J cho ra nhiều sản phẩm quá !
Heheh ! Hy vọng từ giờ đến trước tết
lại cho thêm vài movie để mọi người được thưởng thức
trong dịp tết tới !
Thanks subteam !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 28-1-2013 11:36:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thícgh mí cái phim dạng cổ trang Nhật ý. Đặc biết lần này có Toma của mình nữa, hóng quá ! Hóng quá cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 28-1-2013 12:12:08 | Chỉ xem của tác giả
Phim gì cũng được, chỉ cần có Tomakun là mình down tuốt. Từ hồi xem Hanakimi là mình đã chết mê chết mệt nụ cười "thả ga" của anh, cách diễn hài không chịu nổi của anh, sự vô tư hồn nhiên hết mình của anh. Mãi đến sau này khi trở thành fan của Tomakun, mình mới bàng hoàng biết được ẩn sau nụ cưởi kia là bao nhiêu cay đắng. Kể từ đó, mình đã tự hứa với lòng, cho dù có bị lóa mắt bởi các anh đẹp trai khác, Tomakun vẫn mãi mãi đứng vị trí số một trong lòng mình :XXXX
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 28-1-2013 12:18:26 | Chỉ xem của tác giả
đây là tác phẩm nổi tiếng và đồ sộ của Nhật bản đây nè. Cuốn này ở Việt Nam bây giờ không có, mới có 1 ấn bản được Nhà xuất bản khoa học xã hội dịch từ lâu nhưng có nhiều chỗ chưa lột tả được cái thần thái của tác phẩm. Mình đọc cuốn này muốn hụt hơi luôn, một tác phẩm vĩ đại của Nhật bản. Thật là thú vị vì Toma đóng hoàng tử GenJi luôn đó. Khá là đặc biệt đó nha ^^ nhưng mình tin tưởng vào khả năng diễn xuất của Tomakun, dù gì thì mình cũng xem kha khá những phim anh đóng rồi. ^^. Cảm ơn subteam đã sub 1 movie có giá trị như vậy, không biết nó có lột tả hết được cái thần mà tác phẩm mang lại không. Khá là hồi hộp. Hi vọng nó sẽ hay như mình kì vọng ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 28-1-2013 12:39:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình ứ được bóc tem rồi, bắt đền bạn màu ứ update mình, bắt đền bắt đền.

Hú hú, Toma, năm nào anh cũng cứ movie đều đều cũng thích, nhưng lâu lâu đóng drama cho e ngắm anh dài dài chút đi mà. Bao h bao h hở anh ơi.
Hóng cái movie mới của anh cơ mà nhìn sợ quá :)) Sợ cơ mà vẫn iu :">

Ôi lảm nhảm rồi, lên cơn rồi, bấn loạn rồi >< ><

Bình luận

*cào cấu*  Đăng lúc 29-1-2013 10:41 AM
*cạp* phim này mềnh ko có lên thớt nhá, tiếng nhựt của bạn giỏi hơn mềnh nhiều nhá nên có tin gì hay ho mới mẻ nhả ra đây, bạn lười search lắm :(  Đăng lúc 28-1-2013 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 28-1-2013 13:23:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim nì trông hấp dẫn quá, mình vẫn thích mấy thể loại *quái quái* thía nì^^
Cảm ơn ST  nhiều nhá <3
Trông cảnh phim có vẻ hơi bùn thì phải :->
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 28-1-2013 14:16:56 | Chỉ xem của tác giả
em đang xem hoạt hình bộ này, 18+

Tình hình là 3 em 3 tập, số lượng người tình tăng dần qua các tập..người tình tủng ảo tung chảo, con thì đẻ đc mấy đứa nhưng chả nuôi đứa nào..
Chưa thấy cái chất văn học nó nằm ở chỗ nào mà nói cái này ảnh hưởng đến văn học Nhật bản :)

Đang nghĩ có nên xem tiếp ko

Bình luận

Jet
để thấy nguyên tác nó vị trí và ảnh hưởng thế nào trong nền VH Nhật Bản ^^  Đăng lúc 28-1-2013 06:45 PM
Jet
Bạn có thể search google hoặc xem ở: http://vi.wikipedia.org/wiki/Truy%E1%BB%87n_k%E1%BB%83_Genji  Đăng lúc 28-1-2013 06:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 28-1-2013 15:19:42 | Chỉ xem của tác giả
thiệt tình là vừa mới coi xong, mà khó hiểu thật, chắc phải xem lại lần nữa mới thấm được hết ý nghĩa của nó. Phim Nhật lúc nào cũng vậy, mấy phim này đều có mấy tầng ý nghĩa, không phải để coi giải trí đơn thuần. Đặc biệt là phim này. Mới đầu mình coi tưởng là làm như truyện, thực ra không phải, nó lạ lùng và phức tạp hơn nhiều. Thôi chắc mình lại phải nghiên cứu lại tác phẩm này rồi coi lại phim, coi 1 lần khó hiểu quá. HicHic.

Bình luận

Jet
Còn phần cốt truyện, movie chỉ khai thác 1 phần rất nhỏ thôi, truyện thì chỉ đọc tóm tắt thôi đã thấy nó đồ sộ và hấp dẫn rồi.  Đăng lúc 28-1-2013 06:50 PM
Jet
uhm, ngay đầu phim người ta đã nói là phim sẽ xoáy sâu vào lí do tg Shikibu viết lên Genji.  Đăng lúc 28-1-2013 06:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 28-1-2013 23:34:33 | Chỉ xem của tác giả
keou gửi lúc 28-1-2013 15:19
thiệt tình là vừa mới coi xong, mà khó hiểu thật, chắc phải xem lại lần nữa mới thấm ...

bạn đọc trong bộ genji rồi à, ừm, mình nghe danh bộ này nhiều nhưng chưa có dịp đọc, bộ phim lần này lồng ghép giữa thế giới thực với thế giới trong truyện, nhân vật trong truyện, hội thoại trong truyện cũng xuất hiện qua những hội thoại, hành động tính cách của con người đời thật của nữ văn sĩ.

Có thể lưu ý vài thông tin này. Bà vào cung để làm người chăm sóc thứ phi của thiên hoàng, bà có gia đình và một đứa con gái nhưng đã mất chồng từ lâu và đứa con gái phải ở một mình. Có lẽ chuyện giữa bà và người bố của vị thứ phi vào chỉ là hư cấu.

Nó giống như là dựa vào câu chuyện genji để thể hiện những suy nghĩ của đạo diễn hay những hình dung về con người, nhân cách, suy nghĩ về thế giới quan và cả tình yêu của nữ tác gia này.

Bình luận

lúc kết phim rồi nói những câu nói đó là như thế nào? có nhiều điều trong phim mình vẫn chưa hiểu hết được.  Đăng lúc 29-1-2013 08:17 AM
ví dụ con ma trong đêm trăng đã tấn công ngày Michigana, vì sao có chi tiết này ? khúc cuối phim tại sao GenJi lại cười, và Murasaki Shikibu gặp GenJI trên cây cầu  Đăng lúc 29-1-2013 08:13 AM
Cuộc đời của nữ tác gia vẫn là bí ẩn nên có lẽ như bạn nói, phim này mượn tác phẩm để nói lên điều khác. Có nhiều chi tiết trong phim hơi khó hiểu  Đăng lúc 29-1-2013 08:11 AM
mình mới đọc xong, tác phẩm nó phức tạp tùm lum hết chứ ko giống trong phim. Vì thế lúc mới đầu không hiểu, ngay cả cuộc đời của nữ tác gia cũng không thấy   Đăng lúc 29-1-2013 08:07 AM
*ngoạm* mềnh lười chả kém gì bạn =)) =)) Thi thoảng mới la liếm thấy tin thui mừ :">  Đăng lúc 29-1-2013 12:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách