Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Inception (720p vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 7-1-2014 13:44:29 | Chỉ xem của tác giả
Ta nói cái phim này cùng với phim Life of Pi là hai bộ phim có cái kết ta thấy ức chế nhất á.

Khi bạn Leo nhìn con vụ quay ở cuối phim, ta thì thấy nó lảo đảo sắp ngã, con bạn xem cùng thì khẳng định nó vẫn quay khỏe đó thôi. Thế là sao? Là anh vẫn ở trong mơ mà không thoát ra được á? Tất cả là do tùy cảm giác của người xem thôi á?

Hại não quá!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 8-1-2014 09:39:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim kết thúc mở, con quay có thể quay mãi mà cũng có thể sắp dừng lại! Đúng là kịch bản sáng tạo, mình đã nghĩ là nó sẽ quay nh cuối cùng cũng sẽ dừng lại, nh đạo diễn lại để phim dừng đúng lúc thế! hix
Phim hay k phải bàn, xem hơn 2h đồng hồ mà k next tí nào, càng xem càng hút, đúng là kịch bản quá sáng tạo, thực sự là một thể loại chưa gặp  bao giờ...
Like mạnh! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 9-1-2014 21:38:11 | Chỉ xem của tác giả
phim này xem lần đầu chưa hiểu lắm, lần thứ 2 hơi hơi hiểu, đến lần thứ 3 xem lại thì hơi chắc chắn rằng cuối cùng Cobb cũng không về được với gia đình, có chăng cái cảnh anh về với các con là do anh tự cấy ghép trong tiềm thức vì cuối cùng con quay vẫn không dừng lại...có lẽ đó cũng là 1 sự giải thoát...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 10-1-2014 00:08:05 | Chỉ xem của tác giả
thể loại phim này đến các đạo diễn và kịch bản gia ở Holywood còn phải xem đi xem lại và nghiên cứu mãi mới hiểu được toàn bộ nội dung phim mà. Nói chi mình chỉ coi 1 lần làm sao thấu hiểu được cái hay của Inception. Nếu có thời gian mình sẽ luyện lại thêm 3 lần nữa, cảm giác coi đã đã, thích thích, tuy nhiên không hiểu hết 100% phim là sure.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 27-1-2014 14:59:51 | Chỉ xem của tác giả
phim hay! mặc dù mình phải coi tới 3 lần mới hiểu hết ý của phim
cái kết khiến cho người xem khó mà "thoát" ra được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 4-2-2014 22:39:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim khó hiểu lắm mình xem mấy lần mới hiểu :3
Cứ giấc mơ xong lồng giấc mơ mấy tầng liền
Nhg nội dung rất mới mẻ :3 hay :3 thích thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 7-2-2014 21:53:06 | Chỉ xem của tác giả
Nghe thằng em giới thiệu phim này IMDB cao phết, hay nhưng hơi hack não
Phải down về cày mới được, chắc coi nhiều lần mới hiểu mất
Thanks ST nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 8-2-2014 22:42:19 | Chỉ xem của tác giả
Hành động giả tưởng nhưng lại khiến mình phải tập trung, cân não ghê gớm mới hiểu hết chừng đấy tầng tầng lớp lớp viễn tưởng đang xảy ra song song cùng lúc.
Mặc dù cái kết hết sức khó hiểu và mình nghĩ mình nên xem lại vài lần đến lúc hiểu ra mới thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 8-2-2014 22:57:19 | Chỉ xem của tác giả
Mộng trong mộng. Nói chung là xem phim nhiều lúc không phân biệt được đâu là mộng đâu là thực.
Phim kết thúc mở ntn chắc là lại có ý định làm phần 2 đó mà.
Nói thật là a Leo chọn toàn phim hay, cứ chọn phim nào là chuẩn phim đấy lun.
tiếc là anh vô duyên với oscar quá, hi vọng năm nay a sẽ đoạt được. Hi vọng...ing!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 4-3-2014 21:19:49 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá chừng quá đất, coi lâu rồi giờ nhớ lại down về coi tiếp ))
phim này phải 2 3 người coi chung, mình coi 2 đứa kia ngồi đếm tầng giấc mơ, coi mấy người đó mơ tới bao nhiêu lớp rồi quên phát là hết biết luôn :3
kết thúc với cái bông vụ quay mãi rất ám ảnh :3 đáng xem *jjang~*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách