Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Inception (720p vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 6-3-2014 20:43:31 | Chỉ xem của tác giả
down phim về lâu rồi mà tối qua mới xem, vì nghe nói phim " nặng " quá nên để dành mãi giờ mới dám xem, và quả là bộ phim không làm mình thất vọng.
mới chỉ xem lần 1 nên chắc chắn là chưa cảm và hiểu hết bộ phim được, nhưng bộ phim thực sự vô cùng thú vị, ấn tượng và đầy ý nghĩa.
Christopher Nolan luôn làm mình sửng sốt và thán phục trước những bộ phim của ông, và Inception cũng vậy.
Xem xong phim đúng là hại não, 1 bộ phim mà chắc chắn mình không bao giờ quên được, những tầng ý nghĩa của bộ phim, những chi tiết, tình tiết quả thực làm người xem phải suy nghĩ. Cái kết của bộ phim christopher nolan  đã làm quá hoàn hảo, để người xem tự phải suy nghĩ, đâu là hư đâu là thực và cái gì mới là quan trọng. Có thể con quay se dừng lại hay quay mãi sẽ nằm ở quyết định của người xem sau khi xem xong bộ phim, cái kết của bộ phim như 1 lời nhắn nhủ của christopher nolan "sau khi xem xong bộ phim bạn hiểu đến đâu mà bạn rút ra được ý nghĩa gì".
Có thể mới chỉ 1 lần xem nên mình cũng mới chỉ hiểu rất mơ hồ ( bộ phim này làm ra đúng là bắt người xem phải xem đi xem lại ).Cái gì đã thuộc về quá khứ thì bạn đừng nên dằn vặt về nó nữa, hãy hạnh phúc với thời gian hiện tại, với chính khoảnh khắc này, sống cho hiện tại.
Bộ phim cũng cho ta thấy tất cả chỉ là vấn đề quan điểm của mỗi người, cách nhìn của mỗi người. Cũng với 1 sự thật nhưng mỗi người có cái nhìn khác nhau về vấn đề đó. Như người thừa kế của tập đoàn nọ có lẽ đã hạnh phúc hơn sau khi mơ giấc mơ đó, anh ta cảm nhân được tình yêu của bố dành cho mình " con hãy sống vì chính mình, đừng sống vì bố". hãy sông vì chính mình thì tất cả  mọi người đều sẽ hạnh phúc, nghe thì có vẻ ích kỉ nhưng mình lại rất thích quan điểm này.Hãy cứ làm những gì mà bạn thích, làm bạn hạnh phúc.Hãy cứ sống với khoảnh khắc này, giây phút này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 23-7-2014 22:56:55 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là film này down về cũng rất lâu rồi, cũng cả năm chứ không ít nhưng vì cũng đọc qua 1 số thông tin về film nên biết là hại não không ít. Thế nên đâm ra lười xem. Nhân 1 dịp rảnh rỗi, rảnh não đem ra xem thì quả nhiên là phục bác Norlan sát đất. 1 ý tưởng như vậy đặt ra đã khó, viết nên và dựng lại thế này lại càng khó hơn. Nếu xét về tính nhân văn, nội dung abcd thì rõ film cũng không hấp dẫn mấy nhưng ý tưởng và cách dựng, cách dẫn film quá hay và sáng tạo thì cũng đủ làm nên tầm vóc lớn của bộ film rồi. Càng xem thì lại càng thích cách diễn của anh Leo và anh Josep.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 24-7-2014 11:59:29 | Chỉ xem của tác giả
hoahong100 gửi lúc 3-9-2011 08:45 PM
Phim hay nhưng kết thúc chả hiểu
vậy là anh kỹ sư bị kẹt vĩnh viễn trong giấc mơ của ...

Mơ .. Chắc là còn tiếp tập nữa mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 8-8-2014 12:54:24 | Chỉ xem của tác giả
phim quá hayyyy, ko uống phí 3 tiếng đồng hồ ngồi xem 1 chút nào
cảm ơn subteam rất nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 8-9-2014 00:21:50 | Chỉ xem của tác giả
Cảm giác đầu tiên khi coi bộ phim này là lơ lửng, khi phim kết thúc thì là mơ hồ, mơ hồ không thể tả, chân như không chạm đất và lòng thì hoài nghi không dứt.
Cuối cùng thì đâu là mộng, đâu là thực, phải chăng tất cả đều là mộng??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 14-9-2014 00:17:31 | Chỉ xem của tác giả
Virut_xu gửi lúc 18-11-2011 04:04 PM
Cám ơn bạn nhé!!!
Nhờ bạn nói trước nội dung về 1 đoạn kết khó hiểu nên mình đ ...

bạn nên xem thì hơn chứ đừng vì người khác khó hiểu mà bạn lại bỏ qua một bộ phim hay
chắc gì bạn xem đã không hiểu
nên tự cho bản thân được thưởng thức một bộ phim hại não như này
rất là thi thú đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 14-9-2014 00:23:21 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là giờ mình đang lục lại toàn bộ phim mình đã tải về và đã xem rồi vào lại forum ngồi viết bình luận kiếm sức gió đây. Về bộ phim này, mình đã xem tới 3 lần trên HBO rồi, phim rất là hay, là thể loại theo định nghĩa của bạn mình là phim HẠI NÃO- tức là phim có kết thúc khiến người xem tranh cãi là nó thể này, nó thế kia. Nhà làm phim để một kết thúc nhưng đối với mỗi người thì họ lại tự tưởng tượng ra là cái a, còn người khác lại tưởng tượng ra cái c.
Theo đúng nguyên tắc đó, mình xem 2 lần xong thì toàn tự nghĩ là anh ý được về với con, mà không hề nghĩ ngợi gì tới chi tiết con qay xoay tròn mãi :<
rồi tới lúc bạn mình hỏi về chi tiết ấy rồi mình mới hãi hùng nghĩ lại s
khá là sợ đó.
Mình thấy cái phim này hãi nhất là những phân đoạn nv chính mơ về những đứa con, cứ đến lúc gần đc gặp thì chỉ nhìn thấy lưng của bọn chúng. Aigooo, thế là làm mình phải che mắt đi đoạn cuối, vì cứ sợ là sẽ gặp mặt của 2 con quỷ con dọa khán giả )
ai ngờ lại là 2 đứa trẻ đáng yêu. *Thở dài* nói chung là xem xong thấy kích thích và đau đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 21-9-2014 09:45:42 | Chỉ xem của tác giả
Biết về phim này lâu rồi cơ mà chưa bao giờ dám kéo về xem, vì any xem xong bảo hơi hại não 1 xíu, nếu xem không kĩ sẽ ko hiểu gì sất . Nhưng phim này nằm trong top 250 phim hay nhất trên IMDB mà lại còn đứng thứ hạng cao nên vẫn tò mò . Hôm nay quyết tâm down về xem thử xem sao. Mong là ko làm mình thất vọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 23-9-2014 10:13:26 | Chỉ xem của tác giả
đúng là rất khó hiểu ở khúc gần cuối, mình xem còn không phân biệt được lúc nào thực lúc nào mơ nữa, mơ trong mơ rồi lại trong mơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 2-11-2014 16:21:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay cực kì. Các nhân vật đều đặc sắc. Co điều cái kết thúc mình không hiểu lém... Thía là làm thao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách