Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1400|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Youtube - Vô hiệu hóa Dash Playback giúp cải thiện tốc độ load video

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Lọ mọ internet tìm được mẹo hay này nên chia sẻ với các bạn.

Youtube - Vô hiệu hóa Dash Playback giúp cải thiện tốc độ load video

Mẹo này đặc biệt sẽ hữu ích với các máy tính có đường truyền internet chậm và muốn load hết video để xem luôn chứ không vừa xem vừa load. Youtube sử dụng một công nghệ gọi là DASH (Dynamic Adaptive Streaming over HTTP). DASH sẽ chia nhỏ file video thành nhiều phần nhỏ, mỗi phần sẽ chứa một đoạn video tương ứng. Vậy nên nếu để ý bạn sẽ thấy dạo gần đây khi xem video trên Youtube, nhấn Pause thì việc load video sẽ dừng lại chứ không load hết như trước đây nữa.

Để truy cập vào mục cài đặt của Youtube bạn cần cài thêm add-on tên là Youtube Center. Bạn có thể tải về add-on này cho Chrome tại đây, Opera tại đây và cho Firefox tại đây. Các trình duyệt web khác có thể tham khảo và một số thông tin về add-on này tại đây.

Sưu tầm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-5-2014 20:15:00 | Chỉ xem của tác giả
dùng cái này cực kì bât tiện, nếu bạn không hiểu rõ về những thứ trong đó thì không nên dùng, mình mất cả 1 buổi chỉ để điều chỉnh cho giống youtube cũ chỉ khác mối cái tắt DASHPlayback đi thôi, cái này hơn phức tạp...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2014 23:20:38 | Chỉ xem của tác giả
nang_tien9x gửi lúc 1-5-2014 08:15 PM
dùng cái này cực kì bât tiện, nếu bạn không hiểu rõ về những thứ trong đó thì khô ...

Chắc bạn mò mẫm cái resize lại hình lúc xem ở web phải không? Mình cũng bị vậy
Nhưng mình thấy cái nó hay đó chứ. Vừa tắt được Dash Playback, vừa hỗ trợ khá nhiều đó chứ (lúc bạn di chuyển chuột lên video định xem là nó cho bạn biết được video ấy là 720, 480 hay là 360. Nếu để nguyên chuột ở trên video ấy, nó lại thành dạng ảnh động để biết nội dung của video... Cũng khá nhiều mà mình cũng chưa khám phá hết được)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách