Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1907|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

Yoseob - Twitter, Me2day, Yozm, Daily of YOSEOB - BEAST, UFO message, Star Call

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-5-2013 12:41:42 | Xem tất |Chế độ đọc
Cùng cập nhật những chia sẻ mới nhất của Xốp nhé!

QUI ĐỊNH [Đọc kĩ trước khi post bài]

[Năm - tháng - ngày] - Twitter/ Me2day / Yozm/ Daily of BEAST/ UFO message : size 4, bold.

Source/Credit  và tên người đã dịch (vd: V-Trans by hachi_yoseob@KST)

Những ảnh kèm theo bắt buộc phải re-up, tuyệt đối không HOTLINK!

Tất cả nội dung của bài post cũng đều để căn chỉnh giữa

Toàn bộ thông tin sẽ updates từ ngày 01/01/2013
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-5-2013 12:45:12 | Xem tất
[130303] Yoseob's Fan Replies on PLAYB2ST part 1

Fan: Em nên gọi nó là gì cho đúng đây...Các oppa à, em thật sự thích tất cả các anh.
Yoseob: Các em dễ thương quá đi.

----------------------------------------------------------------------------------------------

Fan: Oppa à, nếu anh là con gái thì anh muốn hẹn hò với thành viên nào? Em thật sự rất tò mò.
Yoseob: Dĩ nhiên là Yang Yoseob.

----------------------------------------------------------------------------------------------

Fan: Năm học mới sắp bắt đầu rồi và em muốn có một giáo viên âm nhạc như Yoseob oppa.
Yoseob: Anh muốn làm thứ gì đó khác hơn là làm giáo viên dạy nhạc...Um..Nghề gì tốt cho anh nhỉ?

Fan: Em phải đến trường vào ngày mai, nhưng em không thể ngủ được... Em nên làm gì đây? Tiết học đầu tiên đáng sợ lắm ạ. Nếu lỡ em ngũ gật thì sao?
Yoseob: Đầu tiên, hãy tắt đèn đi rồi nằm xuống. Nếu em chịu ném điện thoại qua một bên và nhắm mắt lại, tự khắc giấc ngủ sẽ đến thôi.

Fan: Yoseob oppa! Có một tin đồn rất lạ đang được đồn thổi rất nhiều . Điều này không thể là thật được … hôm nay đã ngày đầu tiên của năm học mới rồi. Cứ như thể người ta vừa bảo Yoseob oppa đã cao lên 180cm.
Yoseob: Đúng rồi đấy. Anh thật sự cao 180cm cơ, nhưng như thế lại có vẻ cao quá nên anh giảm nó xuống đấy.

Fan: Oppa à, hãy cho em một chút sức mạnh đi. Ngày mai em phải đến trường rồi.
Yoseob: Sức mạnh này.

Fan: Oppa. Ngày mai bạn em sẽ vào đại học rồi đó, nhưng mà em thì phải học lại năm cuối trung học. Nhưng em tin rằng em sẽ có thể đậu vào một trường tốt hơn nếu năm nay em học chăm chỉ hơn.. Oppa em nhớ anh nhiều lắm… Nhưng mà nếu em muốn gặp được anh ở Daegu, em nghĩ có lẽ em sẽ phải nghỉ học một ngày để đến đó. Oppa em thực sự thực sự rất yêu anh. Mwah mwah mwah
Yoseob: Mwah mwah mwah

Fan: Oppa em nhớ anh. Em tò mò không biết giờ này anh đang làm gì. Em nhớ anh.
Yoseob: Anh đang hồi âm cho em nè.

Fan: Oppa đến đây đi. Em nhớ anh. Oppa à, anh có nhớ em không?
Yoseob: Dĩ nhiên là anh nhớ em rồi.

Fan: Oppa à, môi em cứ bị phồng rộp. Em phải làm gì để ngăn chặn nó lại đây?
Yoseob: Ngừng ngay việc hôn hít lại đi.

Fan: Sao anh không nhìn bài đăng của em vậy hả? Em giận anh rồi.
Yoseob: Anh vừa nhìn đấy thôi ohoho

Fan: Thật sao? Có thật là Yoseob oppa đó không? Huh, em đau tim mất thôi.
Yoseob: Là thật đó.

Fan: Cứu em với. Ngày mai là ngày đầu tiên đi học mà tiết đầu tiên lại là tiết Vẽ. Em phải làm sao đây… Oppa à, anh rất tự tin vào môn này đúng không?
Yoseob: Anh không tự tin đâu kekeke.

Fan: Oppa, trong hôm dự thi một chương trình tài năng cùng với bạn em, tụi em quyết định diễn ‘Caffeine” đó. Tụi em không hát tốt như anh được, nhưng tụi em phải cố hết sức mà phải không? Em nghĩ nếu anh cổ vũ chi tụi em, tụi em sẽ làm tốt hơn nữa dù em biết đối với em đó có thể sẽ mãi chỉ là một giấc mơ mà thôi. Dù sao đi nữa thì em yêu anh oppa!
Yoseob: Oooo. Cố lên nhé “cuz you are like a caffeine”.

Fan: Nếu anh chịu nhìn vào bài đăng này, em sẽ tặng anh chiều cao của em. Em yêu anh..hull.
Yoseob: Anh không cần nhiều đâu. Chỉ cần 5cm thôi.

Cre:yongism.tumblr.com
V-Trans by: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-5-2013 12:46:18 | Xem tất
[130303] Yoseob's Fan Replies on PLAYB2ST part 2

Fan: Oppa đầu anh có khi đâu không khi mà anh liên tục sử dụng điện thoại trong phòng chờ?
Yoseob: Anh không sử dụng điện thoại liên tục trong phòng chờ đâu.

Fan: Oppa, anh có nghe thấy tim em đập vì anh không? kekekeke Thump thump
Yoseob:Cụ thể là em đang nói "oppa" nào thê?

Fan: Oppa, nếu anh nhìn vào bài đăng của em ...thì em muốn nói với anh là bất kể thế nào em vẫn yêu anh. Em yêu anh vô tận luôn.
Yoseob:  '-' - '-' - '-' - '-' - '-' - '-' anh cũng thế.

Fan: Oppa anh có nhớ em không? Chúng ta đã giao tiếp với nhau bằng mắt lúc YangYang concert đó. Ở khu vé đứng gần sân khấu ý, em là cô gái để tóc mái, dài và xoăn, em vừa che miệng vừa hét nữa đó… Nếu anh không nhớ ra em cũng không sao đâu.
Yoseob: Có rất nhiều B2uty để tóc mái, dài và xoăn, vừa la hét vừa che miệng lắm.. ‘-‘

Fan: Tại sao em trở nên như thế này, tất cả đều đột ngột quá? Anh làm em hoang mang quá.
Yoseob: '-'

Fan: Nếu anh thật sự là Yoseob oppa thì hãy nói đi. Anh có thật sự là Yoseob oppa không vậy? Anh còn nhớ cây bút thần kìa lúc Busan fansign không? Lúc đó trông anh không khỏe nên em sợ và lo lắm…
Yoseob: Anh chưa từng thấy buồn trong suốt các buổi fansign ‘-‘ Nếu nhìn anh giống như vậy thật thì cho anh xin lỗi. Anh xin lỗi mà. Xin hãy chấp nhận lời xin lỗi của anh ‘-‘.

Fan: Oppa, anh đến đây gặp em? Oppa, anh đến đây để gặp em đúng không? Em biết mà /ngượng/.
Yoseob: Uhm xin lỗi em, không phải thế đâu.

Fan: Em điên rồi. Oppa à, em thật sự phát điên rồi.. bọn họ... bọn họ cứ bảo em xấu xí. Em sẽ trở lại sau khi phẫu thuật thẩm mĩ cho họ xem.
Yoseob: Ai bảo em xấu hả? Mang họ đến đây gặp anh.

Fan: Anh không nghe thấy mùi gì sao? Trái tim em đang bùng cháy vì anh đó.
Yoseob: Em học đâu những trò lừa gạt thế này hả?

Fan: Anh đang kì thị em phải không? Có phải anh không trả lời em vì em không xinh đẹp nhưng lại là một B2uty?
Yoseob: Anh vẫn chưa nhìn thấy mặt em mà. Nhưng không, đừng nghĩ như thế chứ.

Fan: Oppa, anh thích loại kem nào nhất?
Yoseob: You are sweet ice cream I will melt you '-'-'-'-'-' (Lyrics Ice Cream - Hyunah).

Fan: Thế còn biểu tượng cảm xúc thì sao? Vì cái này ‘-‘ là khuôn mặt trống rỗng, cái này thì thế nào ^-^? Hay môi cong cong như thế này ^~^ Nếu anh không muốn thì khỏi luôn cũng được.
Yoseob: Yup, anh sẽ không ‘-‘ nữa.

Cre: yongism.tumblr.com
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-5-2013 13:05:17 | Xem tất
[130327] [BEAST Cafe] (Yoseob) Mọi người có khỏe không?

Hum...
Tôi không có gì để nói, chỉ muốn viết một bài
Tôi nên nói gì...
Không có gì khó khăn cả...cũng như không có gì khó chịu...
Erm...
Tôi nên nói gì?
Erm...
Mọi người.
Ngủ ngon...
Không phải thế này...
Erm...
Ah Idol Sports Championship!
(Theo như tôi biết, tôi...nghe...nói...tôi là MC)
Nên, đừng lo lắng, vì không có nhảy (hay chạy) gì cả... kekekeke
Cũng có thể không...Nhưng biết được điều này giúp tôi thoải mái... kekekeke
Erm...
Tạm biệt.

Cr: 360kpop
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-5-2013 13:09:27 | Xem tất
[130412] [BEAST Cafe] (Yoseob) Một bức thư cho ngày mới sau một thời gian dài

Mặc dù tôi không biết thời tiết bên ngoài bây giờ thế nào..

Tôi hy vọng các bạn sẽ có một ngày thật tuyệt vời!!

Ngày hôm qua, tôi đã đọc được vài bài viết rất hay trên mạng, và tôi đã ngủ rất ngon.

"Nếu bạn ghét phải hối tiếc, vậy đừng sống như thế; nếu bạn sống như thế, đừng hối tiếc về sau."

Bài viết vậy đó

Nó thế nào vậy mọi người?

Hãy dành ngày hôm nay để suy nghĩ về nó và hãy sống theo như vậy.

Chúng ta đang sống để làm việc thật nhiều sao..

Chúng ta đang sống để học thật tốt sao..

Hãy suy nghĩ lại về nó,

Chúng ta sinh ra không phải vì chúng ta muốn làm việc... hay để học, phải không..

Đương nhiên, chúng ta phải làm việc thật với trách nhiệm và sự nghiêm túc.

Nhưng phần lớn chúng ta vẫn lo lắng về một tương lai vẫn chưa đến

Và hằng ngày chúng ta giống như mắc kẹt trong những suy nghĩ đó vậy.. (.. hãy quên điều đó đi nếu như nó không phải như vậy)

Chúng ta phải làm những việc chúng ta cần làm, phải học những điều chúng ta cần học.

Đừng lo lắng trước những gì sẽ đến vào ngày mai

Đó là việc của ngày mai

Hãy giải quyết vấn đề của ngày mai vào ngày mai.

Vậy nên,

Bạn có thật sự muốn điều gì đó, hãy lắng nghe tiếng nói từ trái tim mình.

Tôi mong rằng hôm nay bạn sẽ ra ngoài cùng mọi người với một sức khoẻ thật tốt, và hãy dành một ngày rực rỡ cho hôm nay!!

Mọi người hwaiting!

Cr: http://yoseob.forumvi.com/t1258-topic

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-5-2013 13:12:44 | Xem tất
[130422] [BEAST Cafe] (Yoseob) Spring spring spring spring spring is here

Mai vàng xứ lạnh và hoa anh đào trắng đã nở rộ!

Gần đây tôi nghe nói nhiều đến lễ hội hoa anh đào

Tôi ghen tị vì tất cả mọi người có thể đi ngắm hoa!

Nó rất tốt cho sức khỏe đúng không?

Tôi nghĩ rằng nó sẽ càng tốt hơn cho nụ cười của Kikwang kekekekekekekeke

Tôi có một người bạn mới (Một chiếc xe đạp)
Nếu có một cơ hội, tôi sẽ cho bạn ngắm nó.
Tôi đặt tên nó là "Biceps man number 28" .. ㅋ ㅋ ㅋ
Sau này tôi sẽ đi nó dọc bờ sông Hàn!

Ngày mai tôi sẽ bay sang Nhật Bản!

Kể từ khi tôi đi có một mình, tôi rất sợ

Kể từ khi tôi phải làm tốt .. Tôi cảm thấy gánh nặng

Tôi sợ rằng tôi có thể quên tất cả những từ tiếng Nhật tôi đã học thuộc lòng, vì vậy tôi học nó hàng ngày .. keke

Vì vậy, để không mang lại bất kỳ sự tổn hại nào cho BEAST

Với một trái tim biết ơn, tôi sẽ làm hết sức mình!

Tôi sẽ ăn tốt và trở lại tốt nhất, do đó đừng lo lắng quá nhiều!

Tuy nhiên, thời tiết khá lạnh. Hãy cẩn thận bị cảm lạnh. Hãy cẩn thận cả với những hạt bụi màu vàng của cơn bão. Hãy cẩn thận với con người, cẩn thận với xe ô tô, hãy cẩn thận với những chú chó

Biết chưa???

Cuối cùng, tạm biệt tất cả!

Instagram?

Làm thế nào để sử dụng nó?

Tôi đã tải lên hình ảnh chỉ có ở đó, nhưng tôi hy vọng sẽ hiển thị cho tất cả mọi người!

Tôi không thích twitter và quá trình ảnh tải lên một fan cafe vì nó quá lâu

Tôi đã bắt đầu đăng ký, nhưng làm thế nào để sử dụng?

Bởi vì tôi là một thằng ngốc khi nói đến ứng dụng .. ☆ ★

Dù sao, ID của tôi là yysbeast

V-Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-5-2013 13:16:22 | Xem tất
[130423] Yoseob post trên Japan FC

Các B2UTY Nhật, chảo mọi người tôi là Yoseob。
Tôi tới Nhật quảng bá album The First Collage Jap ver đã nhận được rất nhiều phản hồi tốt.
Còn về bài hát như thế nào thì xin mọi người hãy kiên nhẫn chờ đợi nhé !
Bây giờ tôi đang xem các thành viên online để học tiếng Nhật.

Cr: BEAST//B2ST VietNam-Fanpage
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-5-2013 13:20:39 | Xem tất

[130425] [BEAST Cafe] (Yoseob) Ngày mà tôi nhớ đến sự khởi đầu

Nhìn lại khởi đầu, có thể ngẫm nghĩ lại là một điều tốt.

Tôi đã có thể nghĩ về tất cả những chuyện may mắn.

Khi tôi thực hiện tất cả các lịch trình ở công ti tạp chí, công ti tin tức, radio, chương trình TV ở Nhật,

Đột nhiện tôi nhớ những lịch trình tương tự mà chúng tôi có khi mới debut.

Chúng tôi mỉm cười nhiều hơn lúc đó, chúng tôi chuẩn bị nhiều từ ngữ tuyệt với hơn lúc đó.. Tất cả những suy nghĩ này xuất hiện.

Vì vậy khi thời gian trôi đi, chúng tôi không muốn hối tiếc bây giờ.

Chúng tôi thực sự cười nhiều, tham gia các buổi phỏng vấn thật siêng năng, cũng như chăm chỉ quay phim.

Mọi người cũng vậy, để không hối tiếc bây giờ,
Hãy sống chăm chỉ, làm việc chăm chỉ và chơi thật nhiệt tình!

Bởi vì hối tiếc là điều đáng buồn!

Mọi người, mọi người, hãy nghĩ đến trách nhiệm của chính mình và bắt đầu sống hăng say từ bây giờ!

BEAST Hwaiting! B2UTY Hwaiting!

Cr: 360kpop
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-5-2013 13:22:48 | Xem tất
[130501] [BEAST Cafe] (Yoseob) Thank you

Tôi có một chút thời gian rỗi hôm nay nên tôi đọc một quyển sách.
Tên quyển sách là "Người trưởng thành học tập".
Một fan đã tặng quyển sách này cho tôi khá lâu rồi nhưng giờ tôi mới bắt đầu đọc.

Không lâu sau khi mở quyển sách ra đọc tôi thấy một phần đã la động tôi.
'Khi bạn cứ tiếp tục nhìn lại quá khứ nó có nghĩa rằng bạn đang có cảm xúc lưu luyến hoặc có chuyện gì đó chưa làm hết mình trong quá khứ ' quyển sách nói vậy đó..

Ah! Tôi nghĩ tôi đã viết một post tương tự như thế gần đây..
Hãy sống làm sao để bạn không hối tiếc khi quay đầu nhìn lại.. một thứ gì đó đại loại như thế ..?ㅎㅎ
Hm.......vì sao chúng ta có cảm giác níu kéo ..vì sao chúng ta hối tiếc..
Khi tôi nghĩ về điều đó
'Chúng ta thiếu sự hài lòng và lòng biết ơn trong trái tim' Tôi nghĩ thế..? Cái gì đó như vậy.

Nếu tôi biết hơn và hài lòng vơi hoàn cảnh của mình thì liệu có cảm giác níu kéo và hối tiếc ?
Khi một người làm một việc gì cho bạn, đó chắc chắn là điều bạn nên biết ơn ..
Tôi nghĩ lòng biết ơn thực sự là ..
Cảm thấy biết ơn mỗi sáng khi bạn mở mắt.
Cảm thấy biết ơn khi được ăn.
Cảm thấy biết ơn khi nhìn được mọi thứ xung quanh bằng chính đôi mắt của mình.
Cảm thấy biết ơn khi có thể nói chuyện, cười với mọi người vân vân...

Có rất nhiều thứ xung quanh chúng ta mà chúng ta nên biết ơn về điều đó nhưng
Yooi nghĩ chúng ta đã thiếu đi điều đó.
Trước khi nằm xuống thay vì phàn nàn và không hài lòng thì hãy biết ơn trước !
Sau đó trái tim của bạn sẽ thấy yên bình hơn và thế giới sẽ đẹp hơn
Và bạn sẽ yêu bản thân mình hơn.
Tất nhiên tôi sẽ phải càng cố gắng càng tốt !!ㅋㅋ
Đã muộn rồi, tôi nên đi ngủ thôi

Cảm ơn vì đã đọc post của tôi!
ㅎㅎㅎㅎㅎㅎ Ngủ ngon!!!

Cr: BEAST//B2ST VietNam-Fanpage

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách