Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
871#
Đăng lúc 27-12-2013 22:49:52 | Chỉ xem của tác giả
vừa đọc bên nhà chính có bạn bảo "sao phải mất đến tận 20 tập chỉ để Bông nhận ra trái tim Na chỉ hướng về rác và khuyên Bông đi tìm người yêu đi
các tình yêu nghĩ sao
có tự tin quá k
đúng là k phải fan Bông nên k thấm câu "chưa phải kết thúc đến tận khi nó kết thúc mà
nghe câu ấy xong tưởng hôm nay tập cuối và chồng là Kim Rác nữa chớ, chết cười mất
có một số bạn đã bảo tập 19,20 nhạt rồi đấy ạ, loãng nữa ạ
nhà mình có thấy thế k.
Và còn muốn đổi tên tập 19,20 nhà Chil Bông và những người bạn cơ ạ, trong khi tập 17,18 Bông nhà mình còn k được xuất hiện đến một phút, Rác vẫn được xuất hiện đến vài cảnh ở tập 19,20 cơ mà,định tranh giải "cameno của năm" của giai nhà mình kìa
Không bias nên bash, thiệt là.

Bình luận

bởi vậy mới nói, chưa đến kết thúc mà có nhiều người cứ tự tin chắc chắn là Rác ;)) Nếu là Rác, thì cuộc tình của Na đã kết thúc trước tập 20 rồi  Đăng lúc 28-12-2013 07:28 AM
kệ họ đi Lanh :)) c đọc mà cũng sôi cả máu nhg chẹp miệng quay mông đi thẳng thôi :)) hôm nay cứ để họ nổ, cho ngày mai họ nổ banh xác luôn :3  Đăng lúc 27-12-2013 11:36 PM
a troai lên tới bạn troai đủ thứ kiss xừ , fan rác mới có vậy mà than rồi :))  Đăng lúc 27-12-2013 11:10 PM
Bông đi lên từ con số KHÔNG chỉ biết từng giờ từng ngày kiếm được giây phút hiếm hoi ở bên Na, nhiều tập chỉ nghe tên chứ chả có mặt chẳng bù vs Rác từ ...   Đăng lúc 27-12-2013 11:09 PM
không phải bực mà là điên ấy, cứ như kiểu chắc chắn là Rác endgame, vẫn chưa thấm trình độ troll của BK nên mới dám tự tin thế được  Đăng lúc 27-12-2013 11:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

872#
Đăng lúc 27-12-2013 22:54:45 | Chỉ xem của tác giả
T thật khốn khổ giờ mới lết xác về và nhận ra quên lap ở cơ quan đọc tường thuật của mọi ng mà ruột gan xáo xào nhưng sẽ tin lời Chuê vậy, ngày mai d-day Kim Jae Joon là ChilBong
Bong bỏ đi Mỹ chỉ nghe thôi nhưng rất mừng, theo ng ta từng đó năm, ra đi để ng ta thấy cậu vô giá chừng nào chàng trai ạ
Keep the faith !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

873#
Đăng lúc 27-12-2013 22:55:34 | Chỉ xem của tác giả
Ngừi nông dưn xin phép được dừng cuộc chơi.

Ngừi nông dưn từ chối bình luận cho đến hết tập ngày mai, hoặc chí ít cũng phải đến lúc thờn khỉ gió Kim Jae Joon quay nguyên cái bản mặt lại, dù mặt tròn hay mặt méo hay mặt rỗ hay mặt đã qua bơm vá thẩm mỹ các kiểu.

ts nhưng nếu thờn Joon ấy không phải là thờn Joon mà ngừi nông dưn vẫn ngày đêm chửi bới 1 cách yêu thương thì ngừi nông dưn sẽ đi đào ruộng ôm vài chái bom gửi luôn sang Hàn nhân tiện dư chái nào thì đóng gói gửi làm quà tân gia luôn

Nhưng lói tế thôi chứ thờn Joon của ngừi nông dưn vẫn xẽ là chú rể í phải không Joon à Joon ơi~

Bình luận

đọc chẹo mỏ lun người nông dưn ợ :)))))  Đăng lúc 28-12-2013 12:58 AM
Yên tâm dụng cụ hành nghề vẫn đầy đủ =)) thân lấy tên nông dưn thôi nhưng nhà ở phố thị =)))))))))))))))))  Đăng lúc 27-12-2013 11:56 PM
vậy là mai ngừi nông dẫn cũng ko có lap để hóng hỡ? :))  Đăng lúc 27-12-2013 11:41 PM
ngàn like cho ngừi nông dưn đáng yêu :))))))))  Đăng lúc 27-12-2013 11:30 PM
Mai ngừi nông dưn được nghỉ hí hí hí ;)  Đăng lúc 27-12-2013 11:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

874#
Đăng lúc 27-12-2013 22:57:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình chả hiểu cái lí do Na về bên Rác có tí logic nào...khóc lóc rồi chạy đến nói "Oppa,e sai rồi,nhờ Joon nên e mới nhận ra tình cảm của mình vẫn còn với oppa,oppa,comeback to me "
Oh yeah,vậy là nhờ 7 Bông khù khờ mà có đến 2 ng nhận ra tình cảm của mìnhbạn 7 là chất xúc tác quá to luôn ý nhể
Nhà mình cứ bình tĩnh,trong giai đoạn này mà ko vững tinh thần,yếu bóng vía là dễ bị chơi xỏ lắmmình lại thấy ep 20 này hoàn toàn có lợi cho Bông,cả cái cách cậu bỏ đi Mỹ,rời xa Na nữa...lùi vài bước ko có nghĩa là chịu thua,chẳng qua là chờ lấy đà thôi cái cách Na ôm Bông,nói thế nào nhỉ?cảm thấy Na đã dứt khoát rồidù là chọn ai thì với thái độ đấy đủ biết đối phương ko còn cơ hội

Đã đi đến chặng đường này rồi,còn j để mất đâu,đâm lao nhất định sẽ theo lao,theo giai đến bước cuối cùng...nhà mình cố lên nào,hiện dân tình đang náo loạn,đề nghị nhà ta cứ ở yên trong hầm trú ẩn chờ ngày treo cờ lên nóc nhà thôi (cờ đỏ not cờ trắng nhé )

P.s : thật sự là ko nên tăng tập mà,cảm thấy loãng quá,troll cũng phải vừa vừa thôi,đủ sức chịu đựng chứ

Bình luận

chả biết nhà mình thế nào chứ ngay từ lần đầu tiên nhìn thấy Bông,đã xác định Bông là ck Na và quyết chí đi theo giai đến cùng rồi nên cũng chẳng có j sợ nữa   Đăng lúc 27-12-2013 11:13 PM
tí quên vai trò xúc tác của Bông, dao này e nó lên hình nhiều nên quên cả cameno nữa chớ, khéo lại xúc tác thì gửi can xăng sang đấy làm chất dẫn cháy luôn cho nhà BK   Đăng lúc 27-12-2013 11:10 PM
Khoảng thời gian ngồi soi giai thế này tuy có đau khổ nhưng từ mai là kết thúc rồi...cảm thấy buồn quá,2 tháng với giai đã sắp trôi qua :'(  Đăng lúc 27-12-2013 11:05 PM
oh yeah va bài come back to me của Utada Hikaru vang lên~  Đăng lúc 27-12-2013 11:01 PM
ngày mai là bỏ hết mọi kế hoạch,chỉ ngồi nhà chờ từng phút pháo nổ thôi.Tin là nhà mình sẽ là pháo hoa,còn ko chắc đêm mai nhà BK cũng sáng nhất Seoul rồi =)))   Đăng lúc 27-12-2013 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

875#
Đăng lúc 27-12-2013 23:10:11 | Chỉ xem của tác giả
giangleki gửi lúc 27-12-2013 10:49 PM
vừa đọc bên nhà chính có bạn bảo "sao phải mất đến tận 20 tập chỉ để Bông nhận r ...

ha , chắc chúng ta đọc cùng một com
Xin lỗi bạn ạ, thế còn tập 9, tập 11 đến tập 14 bạn ấy có biết B nó xuất hiện bao phút.
Có nhận ra nhg sự thật đơn giản , tập 16,17 thiên đường nồng đượm của các bạn ấy, rating bao nhiêu ?
Tập 19 Rác nhà ban ấy cameo, tràn ngập thằng khốn Bông Bông mà rating tăng gần 1% so vs 17 đấy ạ.
Nói vậy cũng k có nghĩa là Bông đc yêu thích hơn, nhg rõ ràng 18,19 đối vs mình đôi vs ng xem bên đấy  hay, trong khi 16,17 khá dở, k biết mình vừa xem cái gì, câu chuyện của Bing đối vs mình cũng chán nốt.
Tò mò k biết hnay R cameo , thì rating bao nhiêu, còn comment của dân Hàn trên netizenbuzz ngày mai nữa.
À mn ơi, thằng Bông tai nạn mà bố mẹ k đi thăm nó đ k? Seriously? Bk định biến nó là cậu bé bất hạnh quốc dân à. Aigoo , thấy NJ xoắn xít vì nó rồi cách cô ấy xoắn xít vì bố Dong Il, mình rất đỗi chạnh lòng.
Bên soompi, mọi ng bảo" No mother, no father, just baseball " đấy
Đó là lý do mình k thik NJ lắm, vẫn giữ nguyên quan điểm đó, nhg NJ là ng Bông CẦN (chứ k đơn thuần là muốn), và rất thik cô ấy khi ở bên B, rất thik hai ng ở bên nhau

Bình luận

@yanny: nhg các bà nội trợ bên đấy e là mơ tình hồng như các em trẻ bên đây thôi :)), còn minh chưa 20 tuổi đã thấy thik rồi ,lol  Đăng lúc 28-12-2013 12:03 AM
klq cho lắm nhưng nhìn Haitai chăm SukSuk ra dáng bà mẹ lắm rồi ợ :))  Đăng lúc 27-12-2013 11:28 PM
Cái màn cầu hôn đó là màn cầu hôn trong mơ của các chị nội trợ í =))))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 27-12-2013 11:24 PM
l@linhcu : SCP-YJ lù đù vác lu mà chạy đấy bạn ạ , trông vậy mà còn đông con hơn Na nữa mà =))))  Đăng lúc 27-12-2013 11:22 PM
@hang: 8,7 vs 9,2 bạn ạ;) nhg tập 8 k xác định đc lúc nào cao nhất, vì lỗi kỹ thuật, còn 19 thì màn cầu hôn của SCP-YJ , hai ng cute này nguy hiểm cực nha:X  Đăng lúc 27-12-2013 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

876#
Đăng lúc 27-12-2013 23:17:57 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là cảm xúc của nhà Bông bên soompi nó mãnh liệt ntn đây
Đầu tiên, nhìn tấm này mình buồn ko thể nào tả xiết. Anh ơi

Pic này cũng vậy

Bình luận

lấy xô hứng ko kịp =))  Đăng lúc 28-12-2013 12:28 PM
nó buồn vì NJ ạT_T  Đăng lúc 27-12-2013 11:58 PM
đang điên vì cái pic thứ 1 ko load đc, nhìn xuống 2 dòng thác xong ko điên tiếp đc luôn =))  Đăng lúc 27-12-2013 11:46 PM
đêm nào cũng cười như con điên thế này. xin mợ đứng làm con cười nữa =))  Đăng lúc 27-12-2013 11:31 PM
=))) sặc nước rồi chị à, mới bị mẹ chửi đim hôm mà cừ như con điên này =)))]  Đăng lúc 27-12-2013 11:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

877#
Đăng lúc 27-12-2013 23:18:03 | Chỉ xem của tác giả
Mọi ng nếu Bong k phải Kim Jae Joon thì cảm thấy bk và đạo diễn quá dư thừa khi cất công xây dựng nv ChilBong vs những câu nói, voiceover để đời.
Quá vô lý khi để appa nói những lời đó vs R, rằng a mãi là con trai của gđ
Quá vô lý nếu Na quay lại vs R khi đã nói a là anh trai e (có đúng dịch vậy k vậy)
Rồi cái ôm preview ep sau thì sao ???
Còn những gì ng ta nói đừng để tâm, nói thật t có cảm giác họ chỉ thấy mặt nổi của tình tiết fim như là 1+1=2 như là những cảnh R và Na bên nhau, k thấy đc cái hint mà bk gửi vào như chúng ta. Họ xem chỉ xem chứ k thấm và ngẫm, tui dám nói vậy đó

Bình luận

họ nhìn những j` BK đã phơi ra rồi mải huênh hoang nên ko ngẫm đc j` nữa đó -.-  Đăng lúc 27-12-2013 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

878#
Đăng lúc 27-12-2013 23:18:35 | Chỉ xem của tác giả
cố gắng nói ngắn gọn sau khi đu bên soompi và bên nhà mình

- Đã theo cậu thì theo đến cùng, cậu nhà tuyệt thế cơ mà

- Lâu lắm rồi mới có cảm giác tim bị quăng lên quật xuống tơi tả như vậy, cái này trong ngôn tềnh gọi là ngược luyến tàn tâm đây =

- Mình khá là hài lòng vì ep này, một cảm giác đương nhiên phải thế, cuộc đời thực sự sẽ là như thế. Có chăng ng ta chê nhạt, nhàm là do người ta ở khác thuyền với ta và 1 phần cũng bởi BK kể những couple phụ hơi bị dài dòng. Có thể chọn cách kể gọn gàng hơn

- N-R xoắn nhau bao nhiêu tập mà giờ N-B mới đc 2,5 ep (xin lỗi, tính tế là còn LÃI cho BK đấy, trọn vẹn ra mới được ep 19, 20 chứ mấy =.,=) mà các bạn đã chồm lên như đỉa phải vôi thế *ngáp*

- Tập này không phải xoay quanh N-R mà chủ yếu khai thác vào cảm giác của N, cảm giác của B. Đọc review của các bạn bên soompi, mình k cảm thấy N quay về với R. Cô ấy cần thời gian để tự cân bằng cảm giác của mình. Và TUYỆT NHẤT chính là cô ấy đã dám đối mặt với R, face to face Cô ấy đã quyết định rồi, giờ là sắp xếp lại cảm giác thôi.

- Những hành động của cậu B hôm nay miễn nói nhiều vì cậu làm cái gì cũng quá sức TUYỆT. Nhưng tuyệt nhất với mình thì là việc B k đẩy cửa vào lúc N đang khóc sau khi gặp R ở quán cafe và khi cậu lặng lẽ đến Mỹ. Cậu si tình, cậu tâm lý blah blah và cậu có lòng tự trọng, biết rút lui vào đúng lúc :"> không phải bỗng dưng nhiều chị em gào lên bảo muốn có 1 Chilbong của riêng mình. K phải vì B đẹp trai nọ kia, càng k phải vì cậu ấy lãng mạn mà theo mình chính bởi cậu ý có sự tỉ mỉ, có sự chân thành, có sự lặng lẽ làm mà không cần nói nhiều cực kì cực kì tuyệt :">.

- Không phải cứ hôn nhiều, nói lắm, ôm khỏe thì là làm-được-gì-cho-ng-mình-yêu. Đùa chứ, được quan tâm như cái cách B quan tâm N thì hẳn là số cô gái đó phúc lớn :">.

- Nếu k có 1 tí tình cảm nào với B, với sự thương hại, hay là áy náy hay là cái abc xyz gì đó, liệu bạn ở địa vị của N có chọn đến bv hàng ngày dù biết sẽ phải đối diện với những người làm mình khó xử hay không?

- Ngay từ cảnh đầu tiên của ep này, khi R k bước ra khỏi thang máy, đến cả 1 câu xã giao cũng không nói nổi là biết mẫu nv này là mẫu nv gì rồi. Cơ mà nể BK xử lý đoạn này thật (y). Không phải vì có B làm kỳ đà cản mũi, là R không dám/không thể/không biết làm thế nào để đoạt được cái anh ấy muốn (giờ còn muốn, còn biết nó là cái gì không thì mình k rõ)

- Khi N đàng hoàng, mạnh dạn bước đến trước mặt B trong preview, thế là biết rồi nhoa <3

Bình luận

chỉ lo anh nhà đc Na rồi netizen lại ko tiếc lời xỉ vả bong bong nhà mình..>"< rồi lại lây sang cả seok nữa >"<  Đăng lúc 28-12-2013 09:31 AM
đắn về Bông T_T  Đăng lúc 27-12-2013 11:55 PM
để vuột mất, R ở ngoài thông thái quảng đại, nhg người phụ nữ vẫn cần một người đàn ông đúng nghĩa cho mình mà thôi, hy vọng bên Hàn có cái nhìn đúng  Đăng lúc 27-12-2013 11:55 PM
@fangzhi: chính xác hơn là cái cách đối diện vs tình yêu của mình , bk đã cố ý xây dựng đối lập nhau, nên một người từ k có gì thành ra có, còn một ng có lại   Đăng lúc 27-12-2013 11:53 PM
@isis : cái cách định nghĩa k có gì T_T, đúng ý mình, trong khi Rác có tất cả quá dễ dàng  Đăng lúc 27-12-2013 11:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

879#
Đăng lúc 27-12-2013 23:34:24 | Chỉ xem của tác giả
Nhà mềnh ơi, cho ý kiến về gif này nhé <3

cr soompi

Bình luận

cứ tinh thần này tối nay nhé, ai đu live tường thuật nhé, cơ mà chiều nay có engsub rồi phải coi lại cho kỹ  Đăng lúc 28-12-2013 09:28 AM
c thì cảm giác ánh mắt này là hạnh phuc,là xúc động. <3  Đăng lúc 27-12-2013 11:56 PM
hài lòng, mãn nguyện, em nghĩ nếu em mà có bạn trai như này chắc em cũng có thái độ thế  Đăng lúc 27-12-2013 11:54 PM
ý là ánh mắt của Na ấy, ko giải thích đc.haizz  Đăng lúc 27-12-2013 11:50 PM
mọi ng thay ava rồi ah giống mấy chị đại, giờ đọc bài phải nhìn tên rồi =)) chờ đó mai t đú theo =)))  Đăng lúc 27-12-2013 11:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

880#
Đăng lúc 27-12-2013 23:37:27 | Chỉ xem của tác giả
Reply 1994 OST Chilbongie (Yeonseok) Message

"Being able to meet Reply 1994, Chilbong, all the actors of this show and spend this couple of months together.. this is perhaps the best part of my life that seems like a dream. It all started out being very awkward and hard but now, it(the experience) has become a precious memory for me that will never be forgotten. Shin Won Ho PD and Sciptwriter Lee Woo Jung! Thank you for creating Chilbong who is so charismatic. Although I am unable to mention everyone one by one, but a big thank you to all of our crews and staffs who gave me help in different aspects. It has been hard on you. Also, to those people that gave Chilbong so much support and love, I am sincerely thankful to you for that. To add on, a heartfelt comfort to those viewers who's girlfriends are touched by Chilbong and chose to torture their boyfriends for "being so different from Chilbong" who is full of sense^^ I believe 2013 is also ending soon when you receive this album so
8, 7, 6, 5, 4, 3, 2, 1... Happy New Year♥"

cre Soompi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách