Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1862|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Yoo Seung Ho – nam diễn viên chính trong phim “Remember” muốn quên điều gì?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Yoo Seung Ho – nam diễn viên chính trong phim “Remember” muốn quên điều gì?

Mặc dù đang thủ vai một nhân vật vô cùng bất hạnh trong bộ phim hình sự tâm lí, nam diễn viên Yoo Seung Ho vẫn cảm thấy vui vẻ và tràn đầy hạnh phúc.

SINGAPORE —  Có một trí nhớ chính xác tuyệt đối với ngay cả những nhứ chi tiết nhất có thể tốt cho một vài thứ nhất định như thi cử chẳng hạn. Nhưng bạn không thể quên đi những gì tồi tệ, những khoảng thời gian đau khổ trong quá khứ.

Trong bộ phim truyền hình “Remember” (tên chính thức là Remember – War of the son), Yoo Seung Ho đã thủ vai một luật sư trẻ mắc phải hội chứng dư thừa kí ức – Seo Jin Woo, người mà đấu tranh để minh oan cho cha mình, cũng là người sẽ mất hoàn toàn kí ức do biến chứng của hội chứng trên.

Đây là một bộ phim hình sự tâm lí nặng nề với đầy rẫy những bất công xã hội. Điều này có nghĩa là Yoo Seung Ho cũng sẽ không có chút thời giờ nào để có thể xem video về mèo trên youtube nữa – việc mà anh ta hay làm khi quay Imaginary Cat (Nàng mèo đỏng đảnh).

Seung Ho chia sẻ rằng vai diễn này đòi hỏi sự tập trung tuyệt đối. Nhưng tôi nghĩ anh ta luôn làm tốt bởi thái độ chuyên nghiệp của anh ấy. Sau khi đánh dấu tên mình qua vai diễn trong bộ phim điện ảnh nổi tiếng “The way home” (Đường về nhà) năm 2002, Yoo Seung Ho bắt đầu đi trên con đường diễn xuất trong nhiều bộ phim khác nhau ở cả 2 mảng điện ảnh và truyền hình như: Heart is, Blind, Do you see Seoul, Master of study, The Four Legend, I miss you, Operation proposal,…

Remember được xem là bộ phim truyền hình chính thức đầu tiên nam diễn viên 22 tuổi này tham gia từ sau khi xuất ngũ. Nhưng thật sự là Yoo Seung Ho đã có một chặng đường diễn xuất từ khi mới vào nghề năm 7 tuổi. Chắc hẳn, đã có nhiều kỉ niệm rất tuyệt, đúng không?

Q:  Vai diễn này khá cảm xúc và nặng nề. Bạn làm thế nào để có thể giữ mình không bị quá căng thẳng?

A:  Đúng vậy! Đây là một trong những bộ phim đen tối và nặng nề nhất mà tôi từng tham gia. Tôi đã luôn nhắc nhở bản thân mình rằng tôi may mắn như thế nào khi có thể làm điều mà mình yêu thích. Chính vì vậy mà tôi không cảm thấy căng thẳng nữa. Thêm nữa, tôi cũng cố gắng giữ thái độ lạc quan khi quay hình, dù cho nó kéo dài trong nhiều ngày liền. Tôi phát hiện ra niềm vui cũng có thể lan truyền. Chỉ cần một người vui vẻ thì người khác cũng sẽ vui. Dù vậy, nhưng thật sự quay phim trong nhiều giờ liền cũng sẽ làm cơ thể mệt mỏi, áp lực. Những lúc như thế tôi chỉ muốn đi ngủ và nằm dài trên giường thôi.

Q:  Dường như bạn đều có cảnh khóc trong mỗi tập. Việc ép nước mắt chảy ra có làm bạn kiệt sức không hay bạn có khả năng chỉ khóc ngay lúc đó?

A: Tôi đã khóc từ khi tôi còn bé rồi! Và đó là một hành trình đầy cảm xúc cho cả tôi và những vai diễn của mình. Tôi đã luôn là một người sống tình cảm và tôi nghĩ rằng diễn xuất đã phần nào khiến tôi trở nên như vậy. Nó giúp tôi chạm tới mặt yếu đuối và những xúc cảm trong tâm hồn mình hơn. Nhiều năm trôi qua, tôi phát hiện ra mình ngày càng nhạy cảm với những suy nghĩ, cảm giác của con người. Mà tôi nghĩ, điều này rất tuyệt.

Q: Kỷ niệm bạn nhớ nhất thời thơ ấu?

A: Tôi rất nhớ lần tổ chức sinh nhật cho tôi. Thật tình tôi cũng không nhớ chính xác khi đó tôi bao nhiêu tuổi, nhưng cái bánh kem còn to hơn cả tôi nữa và tôi đã rất vui. Từ đó, tôi luôn mong được tổ chức sinh nhật để tôi có thể tự chọn bánh kem cho mình.

Q: Vậy kí ức nào mà bạn muốn quên đi?

A: Tôi không thích những bộ phim kinh dị. Sau khi xem phim xong, thứ duy nhất đọng lại trong bạn chỉ là những nỗi ám ảnh. Và tôi bắt đầu tưởng tượng, bạn biết đấy, tôi khá là nhạy cảm mà. (cười). Tôi muốn quên hết những bộ phim, show diễn kinh dị mà tôi đã từng xem!

Q: Lần cuối cùng bạn quên lời thoại là khi nào?

A:  Tôi không hay quên lời thoại vì chúng tôi có thời gian tập dượt với nhau mà. Nhưng có lẽ tôi hay thêm vào đó 1 hoặc 2 từ gì đấy. Tôi cũng chính là nhân vật nên tôi nghĩ như vậy thì nó sẽ thực hơn.

Bộ phim Remember hiện đang được phát sóng vào tối thứ 4, 5 lúc 22h00 hàng tuần.

Cre: todayonline
Trans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-1-2016 11:05:58 | Chỉ xem của tác giả
Cái hình trong The way home cưng quá
Thèng bé trả lời phỏng vấn chân thật và hay ghê, đọc cái câu "Tôi đã khóc từ khi tôi còn bé rồi! Và đó là một hành trình đầy cảm xúc cho cả tôi và những vai diễn của mình" mà thấy thương ghê, thảo nào mà nó diễn cảm xúc tuyệt vời đến như thế
Thật hạnh phúc khi gặp được người diễn viên như Yoo Seung Ho, tương lai mình sẽ luôn dõi theo hành trình của Ho!
Thank sum đã vất vả dịch một tin chất lượng như thế này!!

Bình luận

ừa, dịch đến đoạn đó cũng thấy bùi ngùi cho em nó =(((  Đăng lúc 26-1-2016 11:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-1-2016 11:13:46 | Chỉ xem của tác giả
Bài trans hay lắm bạn ơi 1
Diễn xuất của em Ho thì khỏi phải bàn cãi rồi, quá đỉnh, em í có khiếu bẩm sinh rồi, yêu các vai diễn của em ấy từ nhỏ nhất là  trong The Way home, phải nói diễn mà như không diễn, coi phim này mà mình khóc mấy lần...nói thiệt là quá hay...
Riêng Remember thì diễn xuất của em ấy không có điểm nào để chê cả,quá nhập vai,quá xuất thần, quá xuất sắc,rất có chiều sâu...
Kể từ ngày xuất ngũ Remember là bộ phim Ho đóng vai chính hay nhất , tuyệt vời nhất , càng lớn Ho vẫn không thay đổi nhiều so với lúc nhỏ chỉ có đều rắn rỏi, manly & quá đẹp trai hơn thôi... Diễn xuất nếu có thang điểm trên 10 mình sẽ chấm cho em í mất thôi (cho 10+ cũng được nhỉ)
Tiếp tục ủng hộ phim vào 20h tối mai cả nhà nhé 1

Bình luận

mấy chế bình luận cái này mà quên cái new ở dưới hay chăng =))  Đăng lúc 26-1-2016 11:30 AM
e nó trả lời hay d^^b @hamy t nghĩ cái sự ngượng ngùng của nỏ còn theo nó dài dài =))))  Đăng lúc 26-1-2016 11:29 AM
cai đoạn phim kinh dị, nó trả lời quá thông minh r :))  Đăng lúc 26-1-2016 11:24 AM
Trai mới lớn thì cái bịnh đó lúc mào cũng có cả @binh ơi,em í mắc cỡ đó mừ  Đăng lúc 26-1-2016 11:23 AM
Chưa,coi đc vài bộ,nhưng thik nhất vẫn là the Way home thôi, nó nhắc mình muốn xin 1 vé đi tuổi thơ quá hà  Đăng lúc 26-1-2016 11:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-1-2016 11:33:56 | Chỉ xem của tác giả
Tôi rất thích những bộ phim kinh dị, sau khi xem xong tôi chỉ muốn chỉ muốn xem ngay và luôn bộ nữa
Cái hình trong The Way Home đúng là cưng vô cùng, diễn xuất bản năng mà rất thuyết phục.
Sum hôm nay chăm đột xuất

Bình luận

=)))))))) do rảnh đột xuất nên chăm đột xuất. LOL. toy cũng mắc cười cái câu phim kinh dị. LOL  Đăng lúc 26-1-2016 11:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-1-2016 12:02:31 | Chỉ xem của tác giả
Trước đây kết nhất nhân vật Harry của Ho trong Miss You
Nay lại tới remember nữa
2 phim có tên khá giống nhau: 1 nỗi nhớ và 1 trí nhớ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-1-2016 12:29:36 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ho trả lời phỏng vấn rất chân thật và giản dị. Trên màn ảnh Ho mang đến cho ng xem những vai diễn tuyệt vời. Ngoài đời là một chàng trai hiền lành và chân thành.  Sau khi xuất ngũ đã trở nên rắn rỏi, mạnh mẽ hơn mà vẫn giữ dc nét đáng yêu. Một diễn viên luôn đặt cảm xúc chân thành nhất vào từng vai diễn thực sự rất tuyệt vời. Luôn dõi theo từng bộ phim của Ho! YSH Fighting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 26-1-2016 14:35:02 | Chỉ xem của tác giả
Yoo Seung Ho sinh ra để trở thành một diễn viên giỏi, mọi nỗ lực của anh đều được ghi nhận.
Cách trả lời khá giản dị, chân thật như chính con người anh,
Hi vọng Jin Woo trong phim sẽ có cái kết đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-1-2016 16:26:48 | Chỉ xem của tác giả
Tôi muốn phim quên phim kinh dị ha ... Vậy mà nỡ đi đóng phim mém kinh dị ha Làm ơn , điều con dân muốn anh quên chính là " sự xấu hổ everywhere' đó
Công nhận bộ phim này u ám thật , nhân vật Jin Woo có lẽ là đáng thương ngang ngửa với Harry rồi . Nhưng Jin woo khác ở chỗ là cậu hoàn toàn có thể tin tưởng vào một tương lai tươi sang Và bên cạnh cậu vẫn còn có những người ủng hộ tin tưởng . Chứ mà đơn độc đến cuối cùng như Harry chắc em nổ tim chết mất
Còn về cảnh khóc ư , có viết bao nhiêu bài cũng không nói hết đc khả năng thần sầu này . Gì mà khóc đàm đìa , nước mũi rơi tong tỏng. Chẳng cần gào thét gì nhiều cũng đủ khiến người xem khóc theo
Many thanks Sum chăm chỉ nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-1-2016 16:43:52 | Chỉ xem của tác giả
Bài phỏng vấn hay nhoa Quả film kinh dị thiệt ko đỡ nổi nhoa!! Quả này iêm giống Ho nha Iêm cũng ko thích mấy bộ kinh dị Bắn giết kiểu gì cũng đc còn thể loại giật gân, kinh dị iêm chào thua
Đóng film bao nhiêu năm rồi nên chiện khóc với anh h là khoai r )) Ko cần ai nói gì thì anh đều sẽ diễn sâu hết mức )
Tks ss Sum chăm chỉ đã dịch bài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 26-1-2016 17:43:22 | Chỉ xem của tác giả
Cách trả lời chân thật và giản dị quá
Hóng 2 tập mới trong remember quá
Thanks bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao