Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Yoo Ha Na - 유하나

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-11-2012 22:11:53 | Xem tất
Từ nhỏ tớ đã là một người quá cứng nhắc, tớ quan niệm rằng con gái nên kết hôn ở lứa tuổi 28 hoặc 29. Lúc ấy con người sẽ có đầy đủ cảm xúc chín chắn lẫn sự nghiệp vững chắc. Chị Ha Na quyết định lên xe hoa lúc chị 25 tuổi và đang dần trở nên nổi tiếng hơn, điều này khiến tớ không thể nào chấp nhận được, nhất là khi chị ấy đang là một diễn viên. Hai tuần trôi qua nhưng tớ vẫn không thể nào tin được việc chị ấy trao cuộc đời mình cho một người đàn ông. Có lẽ tớ là một đứa vô duyên nhất trên thế gian này, bởi người không liên quan gì đến mình kết hôn, cớ sao tớ phải giận? Nhưng câu nói “Yêu là muốn chiếm hữu” có lẽ đúng với tớ trong trường hợp này. Tớ cũng không hiểu tại sao chỉ vì một cô diễn viên kết hôn mà tớ lại thành ra như thế. Khi nhìn những bức ảnh chị ấy bước vào lễ đường với gương mặt hạnh phúc ngời ngợi, nụ cười tinh nghịch khiến tớ yêu thích ngày nào giờ đây trở thành một nụ cười dịu dàng đằm thắm của một cô gái đang đứng trước thời khắc quan trọng của cuộc đời, tớ cảm thấy bồi hồi, vừa xúc động lại vừa không muốn. Nếu như kết hôn là một bước ngoặc lớn trong sự nghiệp một người diễn viên thì việc chị Ha Na kết hôn chính là một sự kiện lớn với tớ.

Mất 4 tháng để tớ dần chấp nhận cuộc hôn nhân “quá sớm” của chị Ha Na. Quá trình chấp nhận khiến tớ phải suy nghĩ và tốn khá nhiều nơtron. Đã có lúc tớ từng nghĩ mình quá đáng, và cũng đã có lúc tớ thấy mình không sai gì cả. Những suy nghĩ về chuyện hôn nhân của chị Ha Na khiền tớ như một bà cụ non. Thế nhưng, cuộc sống đâu có điều gì là mãi vững bền, và tớ cũng vậy, mọi chuyện đã dần dần thay đổi. Từng ngày, từng ngày theo dõi những bức ảnh cập nhật trên Blog của chị Ha Na đã khiến tớ bình tĩnh và thoải mái hơn. Chị Ha Na đang hạnh phúc bên chồng. Gương mặt chị ánh lên vẻ hạnh phúc khi ngồi trên sân bóng chày theo dõi chồng mình thi đấu. Còn chồng chị, anh thi đấu hăng say dưới sự cổ vũ của vợ, anh luôn vui vẻ mỗi lần chị Ha Na tự sướng trước máy ảnh (chị có thói quen này). Còn gì là hạnh phúc hơn với một người phụ nữ khi họ tìm được tình yêu chân chính của cuộc đời mình? Tớ đã hiểu ra điều ấy khi đọc một câu chuyện trên wattpad và nhìn bức ảnh tuyên thệ trên lễ đường của chị và chồng. Tại sao tớ lại phải cảm thấy khó chịu khi chị Ha Na – thần tượng của mình được hạnh phúc? Tại sao tớ lại không thể nào biết chấp nhận chuyện chị ấy đã kết hôn? Kết hôn là chuyện vui vẻ nhất với một người phụ nữ kia mà. Dù có là 'quá sớm' nhưng đấy cũng chính là quyết định của chị, nếu tớ thực sự là một người yêu mến chị Ha Na thì tớ nên biết ủng hộ và chúc phúc cho chị. Những suy nghĩ ấy cứ vây lấy tớ liên tục không dứt. Giờ đây, khi đã hoàn toàn ủng hộ cuộc hôn nhân của chị ấy, tớ nhận ra một điều rằng: chồng chị Ha Na là một người tốt, và quan trọng nhất là anh ấy yêu chị. Tớ vui vì điều ấy. Tớ hạnh phúc vì điều ấy. Và đây cũng chính là lúc tớ đã thực hiện được bài học ngay từ đầu: “Tình yêu tồn tại trên thế giới này chính là sự chấp nhận và biết buông tay”. Tớ nghĩ như thế và bật cười vì mình đã ứng dụng khá chuẩn những cảm xúc nhân vật mà chị Ha Na thể hiện

Tớ nhớ đã có lần mình đọc được ở đâu đó câu nói: “Người phụ nữ, khi sự nghiệp đã dừng lại, thật may mắn vì họ vẫn còn có tình yêu ở bên cạnh”. Tớ cảm thấy thích câu nói này bởi vì nó đúng với chị Ha Na đáng yêu của tớ. Giờ đây tuy chị không đóng phim nữa, nhưng thật may mắn vì chị luôn cảm thấy hạnh phúc bên chồng. Chị đã thực sự tìm được tình yêu và trao cả cuộc đời mình cho chồng. Đối với người phụ nữ, không gì quan trọng hơn là sự tin tưởng nhau, chị Ha Na đã tin tưởng chồng và có một quyết định đúng đắng khiến fans vui mừng. Chị hãy mãi mãi sống hạnh phúc chị Ha Na nhé.

Nhưng nghĩ lại thì tớ vẫn không thích vế đầu của câu nói: “khi sự nghiệp đã dừng lại”. Chị Ha Na sẽ không từ bỏ sự nghiệp đâu, bởi vì chị đã từng nói: “Niềm vui của tôi chính là diễn xuất” – Chị sẽ không từ bỏ niềm vui của mình đâu mà đúng không? Dù không nói ra, nhưng tớ vẫn sẽ luôn chờ chị, chờ một ngày chị xuất hiện trên màn ảnh trở lại. Lúc ấy tớ sẽ lại được nhìn thấy nụ cười tinh nghịch của chị.

Có những cuộc tìm kiếm đơn giản chỉ là tìm kiếm, nhưng nhờ đó là con người cảm thấy hạnh phúc hơn với hiện tại của chính mình. Đã có lúc tớ tự hỏi mình rằng, tại sao trong vô vàn nữ diễn viên, tại sao trong vô vàn nụ cười xinh đẹp, tớ lại bắt gặp và yêu nụ cười của chị Ha Na? Hôm nay, khi viết bài này, tớ đã tìm thấy câu trả lời cho chính mình. Đơn giản chỉ là hai chữ "trái tim" mà thôi. Chưa ai biết trước 10 năm hay 20 năm nữa cuộc sống sẽ ra sao, nhưng tớ không bận tâm đến điều đó nữa, đơn giản chỉ vì ngày hôm qua, hôm nay và cả ngày mai tớ đã thích chị Ha Na, thế là đủ.

~~~♥~~~

Đôi mắt em đẫm lệ đã bao lần?
Em mơ về hồ điệp cùng đôi cánh
Khẽ dừng chân trên chiếc lá xa cành
Dù có ngàn năm sau chăng nữa
Bằng kỉ niệm tất cả một đời
Vì sự xuất hiện của anh, em sẽ đợi!

nhieultcool. kst.vn

Bình luận

Cảm ơn bạn, tớ là nhieultcool đây ^^  Đăng lúc 25-4-2013 04:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-11-2012 22:13:34 | Xem tất
Hạ Chi Tinh sắt đá sao lại thế này !!!! * đau lòng quá*

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-11-2012 00:10:40 | Xem tất
Trông chị ấy xinh đấy nhưng chị ấy không nổi lắm so vs những người cùng tuổi mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-10-2013 09:10:33 | Xem tất

cre spcnet
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-10-2013 10:24:21 | Xem tất

Baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-10-2013 10:26:14 | Xem tất

Baidu