Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3362|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

YG thông báo sự tan rã của nhóm nhạc Su: Pearls và việc Lee Hi sẽ giữ vai trò ng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Su:Pearls tan rã và YG vẫn giữ lại Lee Hi

Ngày 18 tháng 2, đại diện YG thông báo sự tan rã của nhóm nhạc nữ bao gồm các thành viên từ chương trình "K-Pop Star" của đài SBS. Khi chương trình còn phát sóng, Su:Pearls đã thể hiện giọng ca nổi bật và tạo nên một nhóm nhạc ấn tượng và gây nhiều chú ý.
Các thành viên ban đầu của Su:Pearls bao gồm có Park Ji Min, Lee Michelle, Lee Seung Joo và Lee Jung Mi. Nhưng YG đã có một thay đổi cho Su:Pearls kể từ lúc Ji Min chuyển sang công ty JYP. YG đã tuyển dụng các thành viên cùng một lúc và thông báo về việc tạo nên Su:Pearls.
Nhưng đến ngày hôm nay, thì dường như tất cả các thành viên đã quyết định sẽ đi những con đường khác. Sự tan rã của Su:Pearls cũng như là hợp đồng giữa ba thành viên (ngoại trừ Lee Hi) sẽ bị thu hồi lại.
Đại diện YG thông báo rằng “Lee Michelle, Lee Jung Mi và Lee Seung Joo muốn kết thúc hợp đồng mà không kèm điều kiện nào khác. Thật không may rằng qua các cuộc kiểm tra từng thành viên, họ quyết định tách riêng để có thể phát triển hết tài năng cá nhân.
Ngoài ra thì vào tháng tới Lee Hi người đã ra mắt vào tháng 11 năm ngoái sẽ phát hành album đầu tay của mình theo kế hoạch.

Source: 1234hayi, kalavin, seoulbeats.
Vtrans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 18-2-2013 22:25:38 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là tởm mà. {:441:}
Cũng tội 3 đứa còn lại, chắc cái vụ sắp xếp này cũng lâu rồi, để dành đến giờ này chắc để tiện thể PR hộ cho Yi album mới sắp ra.
Riêng Yi album sắp tới mà flop là không khéo cũng rút hợp đồng cũng nên {:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-2-2013 22:50:41 | Chỉ xem của tác giả
Hơi shock một chút :-ss

Nói thật h Supearl mà debut chắc khó mà sống sót được trong cái showbiz hàn nhan nhản girlgroup này :-ss. Trước kia có lần rộ lên tin Lee Michelle mâu thuẫn với YG.

Cá nhân thấy tiếc Lee Jung Mi, mà thực tình dạo này là h ông Yang hơi ôm đồm đấy =)

Bình luận

AH~~~ Ra v~ Tiếc SuPearls  Đăng lúc 20-2-2013 10:14 PM
thì có đợt mình đọc tin bạn Michelle không có mặt ở YG, mấy bác nhà báo cho rằng mâu thuẫn, xong YG bảo là nhà bạn ấy việc nên ko có mặt ở công ty nhiều  Đăng lúc 19-2-2013 11:13 PM
Tin Lee Michelle mâu thuẫn YG là sao vậy bạn? ~  Đăng lúc 19-2-2013 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-2-2013 02:09:24 | Chỉ xem của tác giả
Thấy tội Supearl lắm, họ còn trẻ, chưa có nhiều mối quan hệ, phải khó khăn lắm mới vào YG, cuối cùng lại bị cho giải thể :(, ko biết thực hư thế nào nhưng mà YG làm như vầy thì ko biết thành viên nhóm này sẽ đi về đâu, rồi lại phải bắt đầu lại từ đầu rồi:(.
Mà YG ôm đồm nhiều quá, 2NE1 thì chưa có tin chính thức cb, nhóm nhạc nữ mới cũng chưa, và anh chàng trong high kick 3 củng chưa nốt :( .. hayjzaaa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-2-2013 11:41:43 | Chỉ xem của tác giả
thứ 1: cá nhân mình thấy Lee Hi chẳng thể thay thế được Park Ji Min =.="
ko phải là tài năng ko bằng
mà là phong cách khác nhau =.=
nghĩ sao để Lee Hi thay thế cho vị trí của Park Ji Min =.=
pó tay luôn =.=
thứ 2: yêu cầu của người nghe nhạc ngày càng cao, sở thích của người nghe nhạc cũng thay đổi xoành xoạch
cứ nhìn mấy BXH là biết
các bài hát lên lên xuống xuống như đi tàu lượn ấy
ai có fan đông thì còn treo lên lại đc
fan ít một chút là rớt đài luôn =.=
không phải chỉ kpop mà bên us-uk cũng thế
chẳng có bài nào trụ lâu cả
vậy nên bố Yang cũng phải khó tính hơn là đúng rồi
nếu chỉ đứng trên vị trí người yêu âm nhạc thì có thể thương tiếc tài năng cho nhau đc
nhưng nếu đứng trên vị trí CEO và phải trả lương cho cả trăm người
thì một tí thương tiếc cũng đủ cho cả đám nhịn đói
vậy nên giải tán nhóm Supearl khi không có khả năng hợp tác là chuyện bình thường thôi
thứ 3: bố Yang ôm nhiều việc quá =.=
hy vọng chất lượng sẽ không giảm =.=
nếu giảm là mình không chấp nhận đâu =.=
mình thích YG ent nhất, là vì chất lượng của mỗi thứ họ làm ra
nếu bây giờ, chỉ vì bố ôm nhiều mà chất lượng giảm sút
thì chắc mình đạp ông Yang này luôn quá =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 19-2-2013 13:03:43 | Chỉ xem của tác giả
Ngay từ đầu mình đã thấy Lee Hi ko hợp với các thành viên của Supearls rồi nhưng khi nghe tin nhóm tan rã mình cảm thấy rất shock {:426:} Có thể khi phát hành single 1,2,3,4 YG không dự đoán đc sẽ thành công như vậy và họ nói rằng Lee Hi là thành viên của Supearls chỉ là một phương án an toàn để nếu Lee Hi ko thành công thì em ấy vẫn có thể lui về làm thành viên của nhóm. Đáng thương lúc này chỉ là 3 thành viên còn lại mà thôi. Từ khi kết thúc Kpop star 1 đến bh đã gần 1 năm rồi vậy mà giờ mỗi người 1 con đường, thực sự rất đán tiếc cho Supearls vì mình mong ngóng từng ngày nhóm sẽ debut, để chứng kiến một Lee Jung Mi, Lee Michelle và Lee Seung Joo trưởng thành hơn. Biết đâu nếu Supearls debut sẽ thổi một làn gió mới vào Kpop thì sao? Nhưng dù sao cũng đành chấp nhận, chẳng ai muốn mạo hiểm cả, YG cũng đang cần lo cho girl group sắp debut nên cũng chẳng thể dồn sức cho các bạn được nữa. Chỉ hy vọng 3 thành viên còn lại sẽ thành công trên con đường mà mình đã chọn. {:412:}

P/S: mà chắc kpop star 2 năm nay YG sẽ ko casting ai quá {:402:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-2-2013 13:23:00 | Chỉ xem của tác giả
ở trên kia có nói là HỌ MUỐN KẾT THÚC HỢP ĐỒG VÀ PHÁT TRIỂN TÀI NĂNG CÁ NHÂN
các bạn cứ nói kái kiểu cứ như yg bắt nó kết thúc hợp đồng vì hayi đag nổi ý
yg khôg thiểu cách PR đâu mà phải nhờ vào cái này để PR cho hayi nhé
nói năng thật là khó chịu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 19-2-2013 14:20:02 | Chỉ xem của tác giả
nói thật mình thấy phí nhất là việc để 1 giọng ca tuyệt vời như Park Jimin phải kết hợp với e j j bên 15& của JYP ấy, Jimin là phải solo còn k solo thì về với Su:Pearls, nghĩ sao đến top 3 kpop star e Ah yoen còn solo đc mà Jimin k thể? Jimin mà hát đơn thì các ca sĩ đang hát đơn bi h có khi tự thấy hổ thẹn mà dẹp tiệm =)) (cái này nói quá chút :P, nhg chính trong cuộc thi ở ss1 bgk cũng từng nhận xét tương tự vậy?)... chẳng wa là giọng e ấy có sáng tác nào phù hợp k thôi, e rằng những sáng tác của Hàn k đủ trình :))... nói thế này cũng giống như nếu Lee Hi mà qua JYP hay SM thì các sáng tác sẽ trở nên lệch pha với giọng e ấy liền ^^...

Còn chuyện Lee Hi có hợp hát nhóm hay k thì mình thấy k thành vấn đề ... các wan trọng là tiềm năng của Lee Hi ở nhóm tốt hơn hay solo tốt hơn đối với cương vị 1 nhà sản xuất thôi... và Su:Pearls có thể thổi luồn gió mới cho nền âm nhạc Hàn thật đấy nhưng tính cạnh tranh lại k cao... khó lắm thay... T-T nhạc Hàn thì hát kiểu j chả có nhảy đệm, chả nhẽ 4 em hát style diva lại có nhảy background đằng sau, thấy kì kì :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-2-2013 01:18:00 | Chỉ xem của tác giả
Haiz k biết vụ này thế nào nhưng cũng thật tiếc cho 3 mẩu còn lại của supearl
Cá nhân mình cũng thấy lee hi hát đơn là hợp lý hơn cả, tự nhiên yg lúc đầu muốn cho lee hi thay thế ji min đã k hợp lý rồi
Đặc biệt phải nói là bên jyp làm ăn quá chán, beak ah yeon có tiềm năng bên nhạc dance thì k đầu tư, tự nhiên cho ra hát nhạc ballad, phí tài năng, mà hát nhạc ballad thì quá khó để nổi, hay lại định cho em ấy làm sao xẹt như em Joo hồi trước cũng nên
Tiếc cho ji min nữa, chả j sao tự nhiên cho vô một nhóm với e kia, hai người hát mà chênh lệch j đâu, nói chung la ji min đã có sự lựa chọn sai lầm, haiz
P/s: cũng hy vọng là mình phỏng đoán sai để e ji min có thể toả sáng lại

Bình luận

Mình cũng thích giọng ca trong trẻo của ah yeon, mình thấy ah yeon phù hợp là một mẩu của girl group hơn la solo  Đăng lúc 23-2-2013 11:01 PM
Cũng k nhất thiết phải nhảy đẹp mà bạn, như lee hi ấy, hồi trc còn bị bgk chê k nhảy đc bây h cũng nhảy cả đấy  Đăng lúc 23-2-2013 11:00 PM
Ah yeon nhảy ko tốt lắm đâu bạn. Ah yeon có chất giọng đẹp, ấn tượng hơn bạn Joo nhiều nên chắc ko flop được đâu. :)  Đăng lúc 22-2-2013 05:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách