Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3524|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ý kiến đóng góp cho Super Junior box

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Các bạn có thể post bài thắc mắc cũng như về rule, về cách sắp xếp các thread của box, khiếu nại khi bị mod xử lý sai, hoặc bất kỳ góp ý nào cho box tại đây.

Spam trong thread này hoặc viết tiếng Việt không dấu (trừ khi có lý do chính đáng) sẽ bị warn nick ngay lập tức.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-9-2011 20:50:53 | Chỉ xem của tác giả
dạo này đầu óc hay căng thẳng nên mình có lât lại những bài viết về super junior mà trước đây mình đã in ra để giữ lại
nội dung của nó đại loại như:
-những mẫu chuyện  ngắn xoay quanh các trai được đề cập đến trong các cuộc trò truyện trên sakira
-những câu chuyện đáng yêu về các thành viên
-những tình cảm tốt đẹp giữa suju và DBSK hay sự giống  nhau giữa 2 cậu út..
-hay các fanaccount từ khắp thế giới..
....v.v...................
các này thì hầu như các ELF dều từng đọc qua hoặc đã từng được đề cập đến trên nhiều diễn đàn
nhưng dù đã đọc đi đọc lại nhiều lần mình vẫn cảm thấy nó rất thú vị và rất đáng yêu
ơ đây tồn tại một suju rất thực rất lôi cuốn và hấp dẫn
tuy nhiên giờ để có thể đọc lại những mẫu chuyện cũ hay cập nhật những cái mới online thì khá mệt mà nguôn tin cũng rất mông lung
vì thế mình tự nghĩ tại sao ta ko lập một thread đề các thành viên có thể đóng góp những câu chuyện mà mình sưu tầm được và chia sẻ cho mọi người
và nó cũng giúp cho các thàng viên mới hay những bạn muốn tìm hiểu về Super Junior có thể cập nhật và hiểu và yêu mến hơn về 13 thiên thần của chúng ta
-
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-10-2011 21:37:05 | Chỉ xem của tác giả
hic kiếm hoài chả ra chỗ house chung của nhà suju đành báo ở đây,

Ngọt ơi đã treo dược banner nên NGọt thử xem box ngọt treo được banner chưa nhé.

Xong có gì hãy del comment của milo đi

Bình luận

ối mẹ ơi chả biết chỗ nào =))  Đăng lúc 4-10-2011 10:13 PM
house chung là cái thread xanh dương nhạt có chữ Shin Dong Hee tung tóe đó :))  Đăng lúc 4-10-2011 10:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-3-2013 01:51:39 | Chỉ xem của tác giả
Mod ơi cho ss hỏi

sao theard nhà của mí chú lại xếp cuối vậy -.-

cho dù post bài cũng ko nhảy lên trên mà nằm nguyên tai chổ =.=

ko biết có phải bi lỗi gì ko nữa =.=

Bình luận

kites đang dọn dẹp lại forum để xóa các bài spam gần đây, chắc đợi vài hôm sẽ bình thường lại thôi c, các box khác cũng gặp tình trạng tương tự  Đăng lúc 13-3-2013 12:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-3-2013 22:44:47 | Chỉ xem của tác giả
sao em thấy
sắp tới sinh nhận eunhyuk oppa rồi
mà vẫn chưa có sự kiện gì liên wan thế ạh
em hóng wa'
nên vào hỏi thử
tại hyuk vs hae là 2 người em thích nhất suju mà

Bình luận

Chị không hiểu ý của em cho lắm. Sự kiện liên quan là gì? Hơn nữa, còn đến 2 tuần mới đến sinh nhật Hyuk mà em.  Đăng lúc 20-3-2013 12:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 20-3-2013 19:46:09 | Chỉ xem của tác giả
em muốn hỏi là
4-4 là sinh nhật hyuk
tuy còn lâu
nhưng em thấy mình nên quảng bá từ bây h
sự kiện liên wan của em ý là tổ chức sự kiện
hay hoạt động gì để chúc mừng ấy ạh

Bình luận

Từ trước đến giờ box không có tiền lệ nào như thế em nhá!  Đăng lúc 20-3-2013 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-4-2013 09:06:27 | Chỉ xem của tác giả
Mình không biết hỏi ở đâu trong cái box này nên hỏi ở đây. Sau khi có câu hỏi xong, Mod có thể xóa bài của tớ nhé.

Bạn nào có thể cho mình biết một số thông tin của tất cả các thành viên của Suju không? Biệt hiệu từng thành viên, mức độ nổi tiếng của từng thành viên. Những vid quảng cáo của các thành viên. Fan của thành viên nào đông nhất. Và tập trung phân bố ở đâu (Hà Nội, Sài Gòn,..) Hiện giờ thì mình đang cần tập trung nhất vào Choi Shi Won. Nên bạn nào nắm được những thông số trên cho mình thông tin gấp nhé.

Có thể PM nếu cần.

Bình luận

tối em PM chị nhé  Đăng lúc 10-4-2013 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 15-6-2013 13:36:00 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình có một số góp ý với mod về box:

- Profile trong thread của từng rai, và profile của cả nhóm mod nên bổ sung dần cho hoàn thiện. Có thể nhiều bạn theo nhóm đã lâu không thấy cần thiết, nhưng với những mem mới biết đến nhóm chắc lại phải vào trang khác để tìm hiểu

- Phần thread được dính lên nhiều quá, dễ gây rối mắt. Những thread đã lâu, từ năm ngoái, hay từ tháng 2 năm nay tớ nghĩ là nên gỡ xuống, có thể bỏ màu hoặc bỏ tô đậm đi cho dễ phận biệt với những thread khác, hoặc như thread mừng 7 năm debut của Kyu, tớ thấy có thể gộp chung vào 1 thread để tổng hợp

- Tớ thấy có mem thắc mắc về event để chúc mừng sinh nhật của các zai. Góp ý này tớ cũng nghĩ mod nên cân nhắc, có thể không phải làm gì hoành tráng, mà chỉ đơn giản là tổ chức game nho nhỏ về rai đó và thông báo trong box để các mem tham gia. Đúng là box chưa có tiền lệ làm vậy, nhưng đều do mình tạo ra tiền lệ hay quy định mà.

Đôi lời góp ý với mod. Chúc box mình ngày càng phát triển!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 16-6-2013 14:01:17 | Chỉ xem của tác giả
Pinokio gửi lúc 15-6-2013 13:36
Mình có một số góp ý với mod về box:

- Profile trong thread của từng rai, và profile c ...

Đối với ý kiến thứ nhất. Hiện tại cả 2 mod đều đang khá bận, vì khoảng thời gian này đang là mùa thi và công việc cũng rất bận rộn, do đó vẫn chưa có thời gian để thực hiện điều đó. Việc tổng hợp và hoàn thành profile cho từng nhà, trước đây cả 2 mod đều có ý định sẽ nhờ mem trong từng nhà tổng hợp và sắp xếp giúp, vì chỉ có mem trong nhà là hiểu rõ và có thể giúp hoàn thiện 1 cách đầy đủ nhất. Vấn đề này có lẽ sẽ được triển khai sau, vì thời gian này đa số các mem đều khá bận rộn

Đối với ý kiến thứ 2. Các thread được đính lên hiện tại, những thread sub gần đây vẫn còn treo banner thì vẫn giữ nguyên cho đến khi có sub mới thay thế. Còn lại các thread như Rule box, Map vietsub, tổng hợp new/info, tổng hợp pic/vid/fancam... được đính lên đầu đều là để các mem có thể dễ dàng cập nhật, nếu gỡ bỏ xuống có lẽ sẽ chẳng ai biết có những thread tổng hợp như thế. Có thể nói những thread này sẽ tốt hơn nếu đính cố định
Các thread đều được chia ra theo từng màu riêng biệt, chỉ nhựng thread được đính mới bôi đậm màu, còn những thread thông thường chỉ bôi màu chứ không bôi đậm
Mình không rõ bạn đang nói đến thread mừng 7 năm debut của Kyu liệu có phải là thread sub hay không? Nếu là những thread sub đó thì gộp lại sẽ rất dễ rối, vì mỗi thread là từng sub riêng biệt và khi đưa vào mapsub sẽ dễ dàng khi tìm kiếm hơn

Đối với ý kiến thứ 3. Mình không rõ mem thắc mắc vấn đề này ở đâu, vì mình chưa từng thấy ai đề xuất hay thắc mắc trực tiếp với mình. Nhưng trước đây box đã từng tổ chức những event như thế rồi (điển hình là nhà Teuk). Những event như thế nếu nhà nào muốn tổ chức đều có thể đề xuất lên mod, nếu thấy ổn và hợp lý thì mod sẽ tạo thread tổ chức event

Rất cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn. Hy vọng có thể nhận thêm nhiều ý kiến đóng góp để giúp hoàn thiện cũng như phát triển box tốt hơn

Thân!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 16-6-2013 14:38:00 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
kittytrang111 gửi lúc 16-6-2013 14:01
Đối với ý kiến thứ nhất. Hiện tại cả 2 mod đều đang khá bận, vì khoảng thời gian ...

Trước tiên là cảm ơn mod đã phản hồi ý kiến của tớ

Tớ cũng có thêm vài trao đổi sau:

- Về những thread được đính: Đồng ý với phản hồi của mod
- Về profile trong nhà các zai: Nếu mod và các mem đều bận, tớ tình nguyện bổ sung phần này, tuy không thể xong ngày 1, ngày 2, nhưng 1 tuần tớ sẽ cố gắng hoàn thiện pro 2-3 zai, xong sẽ gửi mod duyệt và up
- Về game SN zai: là tớ thấy có bạn thắc mắc và mod trả lời ở #5, #6 trong chính thread này nên tớ mới góp ý vậy. Dĩ nhiên là còn phải do chủ động của các mem, nhưng mod phát động thì càng vui mà :D

Bình luận

Nếu bạn có thể tổng hợp giúp box thì tốt quá ^^ Có gì bạn liên lạc với mình qua pm kites, nếu cần mình có thể gửi bạn nick yh hoặc twt của mình!  Đăng lúc 16-6-2013 10:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
kittytrang111 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách