Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2262|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

win 8, có bạn nào đã xài chưa????

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
tình hình là mình ở vùng xâu xa xôi nên muốn hỏi các về điểm mạnh và yếu của win 8 là gì??? mình đang muốn cài em nó mà ở mình không có bán, hic, có ai giúp mình với không??? {:285:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-8-2012 15:45:06 | Chỉ xem của tác giả
windows 8 hiện đang là bản RTM bạn ak, mình đang xài bản Pro 9200 nhưng vẫn chưa kích hoạt được, bạn hay chờ đến ngày 15/08 hay cài vì lúc đó M$ cho tải về và key kích hoạt lun.

thế mạnh thì có rất nhiều: khởi động nhanh, it tốn pin, giao diện đẹp và có nhiều ứng dung như trên điện thoại,...
còn diểm yếu: là nhiều phần mềm vẫn chưa tương thích cho lắm, nhiều khi đang chạy phần mềm gì đó thi nổi lên thong báo It will stop working rất khó chịu,,.... (ý kiến riêng của mình ^:^).

Theo như thong tin thì ngày 26/10 thì windows 8 sẽ được bán, giá vào khoảng 400k vnd hay gì đó (mua key online  ^^)

Bình luận

quay lại dùng win 7 đợi bản chính thức xem qua giao diện của bản Release Preview thất cũng đc đấy  Đăng lúc 8-8-2012 09:25 PM
Vậy là win 8 bản quyền chính thức sắp ra rùi hả bạn mềnh cũng sài bản Preview của win 8 trước đây rùi nhưng thấy chưa tương thích với nhiều phần mền nên  Đăng lúc 8-8-2012 09:24 PM
chuẩn, ^^  Đăng lúc 8-8-2012 07:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-8-2012 08:48:44 | Chỉ xem của tác giả
Xài rồi....

Nói chung là giao diện khá lạ, nhưng lâu lâu sẽ quen

Vè mặt pin hay gì gì đó thỳ mình không quan tâm lắm (vì xài Desktop mà) còn về mặt phím tắt để thao tác tính năng thỳ có vẻ ưu việt hơn

W8 sử dụng IE10 nên tốc độ lướt net ko thua gì GC hay FF, đây cũng là điều đáng nói ^^!

Nếu bạn muốn trải nghiệm thỳ bạn nên tìm phần mềm skinpack nào đó về dùng thử giao diện cũng tốt, chờ ngày M cho phép nâng cấp từ w7 lên w8
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-6-2014 04:03:50 | Chỉ xem của tác giả
1 vote cho win8. chạy mượt hơn hẳn win 7. Và mình cũng thích cái giao diện của nó luôn. Giờ còn đang dùng win8.1 cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-7-2014 00:28:57 | Chỉ xem của tác giả
Bạn cài win chỉ cần load 1 bản ghost hoặc 1 file iso cài đặt, sau đó tìm trên GG cách cài, ghost từ USB vào là được.
Lâu lắm rồi, mình không còn dùng đĩa để lưu trữ dữ liệu, cũng như cài win nữa.
Hoàn toàn dễ dàng, ko phức tạp đâu bạn ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-7-2014 09:50:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình k phải dân chuyên ngành nên chỉ phát biểu theo kiểu dân thường xài thôi
1 là giao diện đẹp, giống như đt Lumia í.  Chạy cũng khá mượt vân vân và mây mây chỉ là mình chưa tìm đc cái gì mới
2 là ẻm rất hay update, lâu lâu bảo restart for update. Hầu như rất hay thấy update với lại fix lỗi. Qua 8.1 cũng đỡ.
Tóm lại là đáng để thử
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-7-2014 16:00:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình dùng Vaio có cài sẵn Windows 8 Single Language có bản quyền.
Nói chung dùng mượt, nhanh. Tuy nhiên có mấy cái ứng dụng metro thì hầu như mình chẳng bao giờ động đến
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-8-2014 23:53:29 | Chỉ xem của tác giả
bạn lên win 8 nếu phần cứng cho phép nha..chạy nhanh hơn win 7.nói chung là mượt mà lắm lun.nhưng đừng lên 8.1 vì còn khá nhiều lỗi chưa khắc phục đc...khá kén phần mềm và driver cho một số dòng máy chưa có bản nâng cấp driver từ hãng...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 11-9-2014 15:56:49 | Chỉ xem của tác giả
Trên tech net của microsoft có mà, bạn xem driver máy có hỗ trợ win 8.1 ko thì dùng hẳn win 8.1 ý >"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 14-9-2014 20:22:41 | Chỉ xem của tác giả
ok lam nhaz... Minh xai thik... nhanh hơn win7 ulti nh lam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách