Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 879|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Vĩnh biệt người! ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Hat-M ... he-Si/IWZAOI0C.html
Đối với tôi, đó là một đại tướng của dân tộc. Tôi gọi đó là người. Thực sự thì tôi mới được biết tin người qua đời cách đây ít phút thôi. Tôi thực sự thấy buồn, một con người ưu tú của dân tộc đã qua đời. Không có nhiều lời để viết hay cũng như lời ca ngời về người. Bởi trong lòng mỗi con người việt nam đó là một vị anh hùng,
Xin dành ít phút mặc niệm trong quãng thời gian này nếu bạn dành niềm tin vào người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-10-2013 22:18:27 | Chỉ xem của tác giả
Trời, mấy ngày nay không xem tin tức gì mà đọc bài này mà giật mình quá đi. Vẫn biết là Đại tướng tuổi đã cao và trong vài năm trở lại đây sức khỏe của ông không được tốt lắm nhưng mà cái thông tin này giật mình quá đi.Chuyện này với mình thật khó có thể tin được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-10-2013 22:32:03 | Chỉ xem của tác giả
Các báo mạng đều đã đăng tin tức. Đại tướng từ trần lúc 18h chiều nay 4/10. Vậy là một con người anh hùng dân tộc đã ra đi. Đại tướng là người gắn bó cả đời với sự nghiệp giải phóng đất nước.
Tuy mình cũng thấy khá bất ngờ với tin này nhưng đây cũng là lẽ thường tình sinh lão bệnh tử. Lịch sử và các thế hệ sau vẫn sẽ mãi nhớ về người và Đại tướng vẫn sẽ sống mãi trong lòng chúng ta.
Vĩnh biệt người, ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP, một trong những vị tướng vĩ đại nhất của dân tộc Việt Nam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-10-2013 08:23:20 | Chỉ xem của tác giả
Đêm hôm qua đọc tin Đại tướng đã mất thấy hụt hẫng quá ạ. Người anh hùng dân tộc, niềm tự hào của đất nước đã ra đi, một tấm gương vĩ đại đã không còn nữa. Thật tiếc thương cho người. Thấy người chống chọi với bệnh tật thật khó khăn, người ra đi âu cũng là sự mở ra của 1 kiếp khác, nhưng vẫn k thể làm nhạt đi nỗi tiếc thương trong lòng mỗi người dân Việt Nam
Vĩnh biệt người, Đại tướng Võ Nguyên Giáp !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 5-10-2013 22:26:22 | Chỉ xem của tác giả
http://vietnamplus.vn/Home/To-ch ... 01310/219223.vnplus
Tin mới nhất từ TTX Việt Nam. Tang lễ cấp Nhà nước, và phân mức tang lễ đặc biệt.
Treo cờ rủ trong 2 ngày và ngưng toàn bộ hoạt động giải trí.
Đài truyền hình và đài tiếng nói việt nam sẽ tường thuật trực tiếp trong ngày.
Với tôi đó là lẽ tất nhiên, tôi sẽ đến viếng người. :)

Bình luận

^^ lần sau coi kỹ rule là đc rồi bạn :) sinh hoạt thường xuyên nha  Đăng lúc 6-10-2013 06:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-10-2013 12:47:32 | Chỉ xem của tác giả
việc bạn lập topic mới mà ko thông qua mod là sai quy định

tuy nhiên theo mình thấy topic này ko có ý spam nên mình quyết định để nó lại cho mn cùng chia sẻ

hy vọng bạn lần sau nếu có lập topic xin vui lòng đọc kỹ rule,

nếu sai rule chẳng những topic bị del mà ngay cả nick của bạn cũng sẽ bị ban. Điều đó vô cùng đáng tiếc .

Bình luận

Cải thông cảm cho bạn đó nhé,cảm xúc quá thôi mà  Đăng lúc 15-10-2013 02:37 PM
hix. Xin lỗi mod vì k xin phép. Cám ơn bạn đã nhắc nhở :)  Đăng lúc 6-10-2013 05:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 13-10-2013 09:17:23 | Chỉ xem của tác giả
bữa nay chính thức đưa thi thể của cụ về quảng bình rôì ngồi coi ti vi mà nước mắt của mình cứ chảy thui

buồn quá đi đất nước đã mất đi 1 Tướng Giáp 1 vị đại tướng kính yêu của dân tộc chính nhờ bác cùng với mọi
cống hiến của nguời đã giúp VN rạng ngời trên TG

mong Bác sẽ an nghỉ ở đây chúng con luôn nhớ mãi về người 1 tướng tài của dân tộc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-10-2013 15:04:04 | Chỉ xem của tác giả
Haizz, về đến QB người đông như kiến, mới có 9h mà tất cả đã dẹp chợ chạy lên sân bay, 10r thì đường lên sân bay tắc nghẽn kinh khủng, nhích từng li từng tí, ở QB chưa bao giờ tắc đường đến vậy
Đoàn xe của Đại tướng đi qua xong phần lớn đều leo lên xe máy chạy theo đoàn luôn
Ai cũng thấy tiếc cho người con hết lòng vì dân tộc nhưng nhìn như vậy lại thấy thương Hồ Chủ tịch hơn, thời ấy người không có được lễ tang như vậy vì là thời loạn lạc. Đây có lẽ là đám tang quy mô nhất VN từ trước tới nay và có lẽ sau này cũng khó có ai có được với ngoài xe lưu động trật tự và gia đình ra còn có hơn 15 xe gồm lục quân, hải quân, không quân và cả đoàn diễu binh nữa
một điều đáng tiếc là sau khi linh cữu Đại tướng đi lại có vụ tai nạn GT khá nghiêm trọng :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 13-10-2013 15:15:14 | Chỉ xem của tác giả
Tối đó khi nghe tin bác mất.
Có cảm giác đau buồn và hụt hẫng chợt trào lên trong lòng con.
Trái tim con đau nhói. Ngồi xem lại những mẫu tin về Bác con đã không thể cầm lòng được nước mắt con tự hỏi 1 người như bác sao lại ra đi sớm thế sao Bác không ở lại với chúng con nhiều hơn.
Nhưng con người mà ai cũng phải mất âu bác ra đi cũng là giải thoát khỏi phải đau đớn về thể xác nữa.
Rất may mắn khi con được vào viếng thăm người 2 lần, 1 lần tại nhà riêng và tại nhà bác nhìn biển người mênh mông sau lưng con mà con thấy ấm áp bao nhiêu. Đồng bào Việt Nam ta sẽ mãi mãi ở bên bác cũng như Bác sẽ mãi mãi che chở cho đồng bào Việt Nam ta. Chúng con xin hứa sẽ cố gắng dựng xây đất nước Việt Nam góp 1 phần nhỏ bé mình vào công cuộc dựng xây đất nước.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 13-10-2013 20:24:44 | Chỉ xem của tác giả
theo dõi tang lễ của đại tướng qua TV mà cũng xúc động quá chừng
hôm nay hàng vạn con dân đất Việt một lòng hướng về đại tướng
người đã giành trọn đời cho sự nghiệp thống nhất và bảo vệ Tổ quốc thân yêu
bác đã về với thế giới của những người hiền rồi ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách