Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 633|Trả lời: 0
Thu gọn cột thông tin

Viết cho người con trai em sẽ yêu nhất.

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-7-2012 21:42:11 | Xem tất |Chế độ đọc
Đôi khi em tự hỏi: Ai sẽ là anh?

Anh, trước giờ có khi nào ta gặp nhau chưa anh nhỉ? Dù chỉ là lướt qua thôi ấy!

Anh sẽ là ai trong số những người em đã, đang hay là sẽ quen biết?

Em buồn cười thật anh nhỉ?

Nhưng dù anh là ai đi chăng nữa, nếu ông trời đã sắp đặt cho chúng ta là 1 nửa của nhau, thì em tin chắc rằng, tình cảm mà em dành cho anh sẽ là nhiều nhất. Em luôn muốn dành tất cả tình cảm của mình cho anh, chỉ mình anh thôi.

Em sẽ sẵn sàng chia sẻ cùng anh mọi niềm vui, nỗi buồn. Em sẽ đến bên anh, quan tâm anh thât nhẹ nhàng, theo cách của em. Nhưng em tin rằng nó đủ làm anh thấy ám áp mỗi khi kề bên! Em sẽ nghĩ và nhớ về anh mỗi ngày, sẽ yêu anh mỗi ngày, sẽ thương anh mỗi ngày. Anh biết sao không, em sẽ nhớ anh cả trong mơ, cả lúc em cười, cả khi em hát. Sẽ vui lắm mỗi khi nghĩ về anh. Anh cũng thế phải không anh – người con trai em sẽ yêu nhất!

Em tin rằng mình sẽ yêu nhau thật nhiều, sẽ thương nhau thật nhiều, sẽ tin nhau thật nhiều.

Em tin rằng người con trai em sẽ yêu nhất cũng sẽ yêu em nhất! Anh sẽ làm được điều đó, đúng không anh?

Em mong rằng mỗi lúc nghĩ về em, anh sẽ thấy thật hạnh phúc. Và lẽ dĩ nhiên, em cũng vậy anh à!

Em mong rằng cả những khi 2 đứa không ở cạnh nhau đi nữa thì trong anh lúc nào cũng có em và trong em lúc nào cũng có anh.

Em không đòi hỏi anh lúc nào cũng quan tâm em, chiều chuộng em đâu! Chỉ cần thật lòng anh nghĩ đến em, thương em là em vui lắm rồi! Chỉ cần thỉnh thoảng nhắn tin hỏi thăm em, xem em thế nào, nhưng thật lòng nhé. Tin nhắn đó sẽ làm em vui lắm anh à!

Em không đòi hỏi anh phải ở cạnh em suốt, vì em biết anh còn có công việc của mình.

Em không đòi hỏi anh phải bở dỡ trận bóng đá hay bữa tiệc với bạn bè để chở em đi ăn kem hay đại loại là thế! Vì em biết ngoài em ra, anh còn có gia đình, có bạn bè …

Nhưng, những lúc ở cạnh em, phải ở cạnh em thật sự!

Những lời nói, sự quan tâm hay tình cảm dành cho em, phải thật sự chân thành!

Với em, bất kể điều gì, cho dù là nhỏ nhất, đơn giản nhất, nhưng nếu xuất phát từ tình cảm thực sự của anh, nếu là chân thành, em sẽ vui vẻ và hạnh phúc biết bao khi đón nhận chúng! Cho dù là điều gì, cho dù nhỏ bé đến đâu, nếu đó là tình cảm của anh, em sẽ trân trọng và giữ mãi! Em ghét sự giả dối lắm! Và lẽ hiển nhiên, những gì em dành cho anh đều chân thật cả, đều là tấm lòng, là tình yêu của em, anh à!
Em đòi hỏi nhiều quá phải không anh? Chỉ vì anh là người em yêu nhất thôi!

Anh à, em sẽ cố gắng làm anh cảm thấy vui và hạnh phúc với tình yêu của chúng mình. Em sẽ giành trọn con tim này cho anh, cho tình yêu của chúng ta. Nghe có vẻ hoa mỹ quá anh nhỉ? Nhưng điều đó là có thật, là thật anh à! Em chẳng phải là người dễ dàng yêu, dễ dàng cho đi thứ tình cảm thiêng liêng nhất của mình đâu. Khó yêu nên khi yêu em sẽ yêu chân thành. Khó yêu nên khi yêu, em sẽ yêu hết lòng! Sẽ có anh mà thôi! Em hứa đấy!

Em nghĩ đến những lúc em hay anh có chuyện buồn, ta ngồi bên nhau, nắm lấy đôi bàn tay thân thương kia, mọi nỗi buồn sẽ tan biến hết, anh nhỉ!

Em nghĩ đến những lúc ta nhớ nhau, sẽ vui lắm mỗi khi nhận được dòng tin nhắn, sẽ hạnh phúc lắm mỗi khi nghe giọng của nhau qua điện thoại, sẽ là những đêm không ngủ, sẽ là những nỗi nhớ miên man, …
Và rồi khi yêu nhau, ta bắt đầu tham lam rồi anh nhỉ!

Sẽ muốn thời gian ngừng lại khi hai đứa bên nhau!

Sẽ muốn thời gian qua mau khi đôi tim xa cách!

Sẽ muốn đoạn đường thật dài để được đi bên nhau thêm chút nữa!

Giờ thì có lẽ cũng còn sớm để nói đến điều đó anh nhỉ! Mọi người vẫn nói: “Nói trước bước không qua” mà! Nhưng em tin rằng với tình yêu mà anh và em dành cho nhau, ta sẽ vượt qua tất cả, anh nhỉ!

Chỉ mong bên nhau những lúc buồn

Chỉ cần chia nhau hết nỗi vui …
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách