Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 857|Trả lời: 0
Thu gọn cột thông tin

viết cho một sớm mai bình yên...

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-2-2012 22:08:06 | Xem tất |Chế độ đọc
Em đã thoát khỏi vùng lầy tối tăm.Em đang hăm hở tìm ánh sáng. Ánh sáng của lòng tin...

Ngày hôm qua em vừa bị tước mất lòng tin vào một con người. Nhưng điều đó không còn quan trọng nữa .Vì nó không ám ảnh em. Mà nó giúp em rướn về đằng trước với sự khỏe khoắn em vốn có. Phải la hét cho một mẩu vụn đã nát tã trong tay em hay nên hân hoan chào đón cánh cửa tương lai đang mở ra? Em chọn cách reo vui.

Hôm nay em đã cười nhiều hơn bất cứ ai. Và cười bằng niềm vui thực sự. Em cười bằng ánh sáng của niềm tin vào những gì sắp tới. Tương lai đang mở rộng tay chào

Tiếc nuối ngày hôm qua có không?

Có chứ!

Em tiếc vì đã không thương yêu bằng trọn vẹn trái tim mình. Em tiếc vì đã quá vội vàng để rồi đi vào ngõ cụt. Em tiếc đã có 1 lần cố tình đâm vào 1 chiếc xe khi đi qua đường. Em tiếc vì đã không thể hiểu nổi 1 con người để thương yêu họ....

Em rất tiếc.

Nhưng không sao. Hôm nay là 1 ngày mới. Em sẽ cố gắng sống hết mình.Em sẽ cố gắng mở lòng mình để yêu thương. Em sẽ cố gắng đưa tay mình rộng ra để ôm tất cả những người mà em thương mến và nhiều hơn nữa những người mà em sẽ thương yêu....

Em viết cho 1 ngày để tự nói với mình rằng
" Mình đang sống từng ngày...Và phải sống có ý nghĩa vì ngày mai không đợi "

"Giữa bao điều đã nói để rồi lại quên đi, có 1 điều chưa bao giờ nói nhưng lại làm ta trăn trở suốt đời"

Ký ức hãy là viên ngọc trong suốt để em gắn vào chiếc vương miện thời gian để biết những chặng đường mình đã đi qua có ý nghĩa biết bao nhiêu....

Cảm ơn cuộc sống vì luôn mở rộng vòng tay ....

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách