Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
Thu gọn cột thông tin

[Other] Trung tâm hỗ trợ CNews: Cần trợ giúp tìm/ dịch tin về thần tượng của bạn? Click

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-6-2013 12:58:36 | Xem tất
Có ai hảo tâm giúp mình dịch hoặc tóm tắt nội dung của tin này được k nhỉ? Mình sẽ chân thành hậu tạ, xin cảm ơn trước nhé, làm ơn giúp mình với.
  1. http://yn.xinhuanet.com/ent/2013-06/13/c_132451399.htm
Sao chép mã

Bình luận

Thoải mái đê :P  Đăng lúc 14-6-2013 09:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2013 13:54:47 | Xem tất
cunmap gửi lúc 13-6-2013 12:58
Có ai hảo tâm giúp mình dịch hoặc tóm tắt nội dung của tin này được k nhỉ? Mình sẽ ...

Tin này là tổng hợp các ngôi sao có con riêng mà bỏ rơi không chịu thừa nhận (tin đồn).
Rất nhiều tên tuổi nổi tiếng, bao gồm Vương Tổ Hiền (báo nói VTH có một cô con gái năm nay 17 tuổi bị câm điếc bẩm sinh hiện đang sống ở Đài Bắc, Tổ Hiền từng đến viện phá thai không thành công), Châu Nhuận Phát ( có con riêng với một chuyên viên hóa trang, vợ hiện tại của Châu Nhuận Phát cũng biết việc này), Phạm Băng Băng (em trai cách 19 tuổi của cô chính là con trai của cô), Mạc Thiếu Thông, Thành Long (con riêng với hoa hậu Hong Kong Ngô Ỷ Lợi), ca sỹ Tề Tần (có cậu con trai tên là Phương Vỹ với Phương Vỹ Phương), Triệu Văn Trác, A Đóa

Trong số đó báo nói có Triệu Văn Trác là có thừa nhận, tuy nhiên do tình cảm cha con cả hai đều không có nên coi như không

Bình luận

Cảm ơn bạn rất rất nhiều, mình không biết lấy gì để cảm tạ hehe  Đăng lúc 13-6-2013 08:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-6-2013 15:09:24 | Xem tất
Ai có thể dịch giúp mình được k ? mình xin hậu tạ từ 50 - 100  K$T

爱情吻过不留痕
作词:车 行;作曲:许镜清

2011新版《西游记》之地涌夫人

编配:李 珂;录音:赵亚楠
演唱:叶明珠
你那温柔的目光,让我感受爱的滋润,
在我的心里留下花蕾的唇印,生出缠绵的年轮;
我这燃烧的痴爱,让你感受爱的温存,
和你的命中有个不解的缘份,结下永远的知音。
爱情吻过,吻过不留痕,
你心里的温柔,抚摸我的心,
聚散时留恋千年那一瞬,啊,千年那一瞬,
我愿做个知己,爱你的好女人
nguồn : baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-6-2013 15:39:44 | Xem tất
Ah_xiu gửi lúc 16-6-2013 15:09
Ai có thể dịch giúp mình được k ? mình xin hậu tạ từ 50 - 100  K$T

爱情吻过不留痕

Ôi bài hát thì dịch khó lắm ^^ mình dịch sơ qua thôi, có thể có chỗ không chính xác nếu có thời gian sẽ chỉnh sau

Nụ hôn tình yêu không để lại dấu vết

Lời Xa Hành. Nhạc Hứa Kính Thanh

Tây du ký 2011 - phần Địa Dũng phu nhân

Biên tập Lí Kha, Phối âm: Triệu Á Nam

Ca sỹ: Diệp Minh Châu

Ánh mắt dịu dàng ấy của nàng khiến ta cảm thấy tình yêu càng nồng thắm

Trong tim ta vẫn khắc ghi dấu môi hôn của nụ hoa, tồn tại dai dẳng theo năm tháng

Tình yêu ta cuồng si khiến cho nàng cảm thấy tình yêu ngọt ngào,

cùng với vận mệnh nàng có duyên phận mãi không dứt, vĩnh viễn là tri âm

Nụ hôn tình yêu không để lại dấu vết

Trái tim nàng dịu dàng vỗ về trái tim ta

Lúc bên nhau lưu luyến ngàn năm chỉ là chớp mắt, a, ngàn năm chỉ là chớp mắt

Ta nguyện làm tri kỷ, yêu người con gái tuyệt vời là nàng

Bình luận

thank bạn nhé :), mình đang xem lại phim này, thích mấy cái nhạc phim ghê, mà cõ mỗi bài này không thấy ai vietsub. cũng k có lời dịch luôn  Đăng lúc 16-6-2013 06:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2013 09:19:51 | Xem tất
Link nguồn tin : http://tw.twent.chinayes.com/Content/20130616/kh8ho4bmlocv4.shtml
nội dung nhờ giúp đỡ : nhờ dịch
hậu tạ : 100 K$t
Mình xin cảm ơn trước và hậu tạ 100 K$T

Bình luận

Trùng với tin đăng ở đây - bạn ko cần chuyển $ nhé ^^ http://kites.vn/thread/nhiep-vien-xac-nhan-tham-gia-tu-xuan-dao-cung-truong-chan-nu-chinh-co-the-la-luu-thi-thi--397549-1-1.html  Đăng lúc 17-6-2013 03:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-6-2013 08:47:14 | Xem tất
Có ai làm ơn dịch hộ mình bài này với
Link nguồn tin: http://gb.cri.cn/27224/2013/06/18/1042s4150927.htm
Mình xin cảm ơn và hậu tạ: 50- 100 K$T
Mình hiện đang rất cần thông tin của toàn bộ bài này.

Bình luận

mình đã dịch tin xong rùi ở phía dưới đó bạn  Đăng lúc 21-6-2013 11:52 AM
^^ Thiệt tình mình ngại làm mấy tin tổng hợp thế này lắm. Mà hơi tò mò tí, idol của bạn là ai vậy?  Đăng lúc 19-6-2013 02:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-6-2013 09:37:59 | Xem tất
Link nguồn tin : http://yule.sohu.com/20130620/n379344497.shtml
nội dung nhờ giúp đỡ: nhờ dịch
Mình xin cảm ơn trước vài hậu tạ 100 K$T - 150 K$T (tại tin hơi dài 1 chút)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-6-2013 11:38:58 | Xem tất
cunmap gửi lúc 18-6-2013 08:47
Có ai làm ơn dịch hộ mình bài này với
Link nguồn tin: http://gb.cri.cn/27224/2013/06/18/10 ...

Các Takeshi đầy đủ Thiên Chúa 40 tuổi ẩn trong một thời gian dài, gần đây đã đi đến Paris để quay quảng cáo, hình ảnh mới hiếm, mạng ngay lập tức làm dấy lên cuộc thảo luận nóng. Ra mắt 23 năm, ông đã được trái tim vận động hoàn hảo của tất cả mọi người, nhưng ngày trước khi tiếp xúc với hình ảnh, nhưng nó đã dẫn đến phản ứng phân cực. Người hâm mộ khen ngợi ông với nét duyên dáng nam trưởng thành hơn của mình, nhưng nhiều người sử dụng, nhưng ông "rõ ràng là đang già đi, má lỏng lẻo", ông gọi ông là "ông già", mẩu quảng cáo để bên mặt vào gương, cũng bị cáo buộc cằm đôi, người ta không thể than phiền tuổi một người đàn ông.

Các Takeshi đầy đủ Thiên Chúa 40 tuổi ẩn trong một thời gian dài, gần đây đã đi đến Paris để quay quảng cáo, hình ảnh mới hiếm, mạng ngay lập tức làm dấy lên cuộc thảo luận nóng. Ra mắt 23 năm, ông đã được trái tim vận động hoàn hảo của tất cả mọi người, nhưng ngày trước khi tiếp xúc với hình ảnh, nhưng nó đã dẫn đến phản ứng phân cực. Người hâm mộ khen ngợi ông với nét duyên dáng nam trưởng thành hơn của mình, nhưng nhiều người sử dụng, nhưng ông "rõ ràng là đang già đi, má lỏng lẻo", ông gọi ông là "ông già", mẩu quảng cáo để bên mặt vào gương, cũng bị cáo buộc cằm đôi, người ta không thể than phiền tuổi một người đàn ông.

Bình luận

@@ ôi đây là google dịch thì đúng hơn.  Đăng lúc 21-6-2013 12:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-6-2013 11:46:51 | Xem tất
Ah_xiu gửi lúc 20-6-2013 09:37
Link nguồn tin : http://yule.sohu.com/20130620/n379344497.shtml
nội dung nhờ giúp đỡ: nhờ dị ...

Sohu Entertainment News từ Siqingaowa, Nie Yuan, Bến Ngưu, Li Chun, Ryoko Nakano, Stephen anh hùng với sự tham gia trong chủ đề Guanyin phim truyện đầu tiên của Trung Quốc "từ chối Guanyin" sẽ được tổ chức 26 tháng 7 phát hành trong cả nước. Nie hoan phim quốc tế Thượng Hải năm nay cũng như một khách mời đặc biệt tại lễ khai mạc, Wang Ji quyến rũ trên thảm đỏ với nhau. Nie này mang lại bộ phim mới "từ chối đi Goddess of Mercy" như một đầu mối để Phổ Đà ám chỉ truyền thuyết, một bản sao của thời nhà Đường chạm vào nỗ lực thiết lập Chuandeng. Được biết, bộ phim cũng sẽ có mặt tại lễ hội chiếu đơn vị giao dịch thị trường. Nie cho biết, ông đóng vai chính trong bộ phim là một "phản công" ngai vàng chú, sau vua của ánh sáng Li Yi, Vai trò Aspect đầy đủ.

Bình luận về việc đóng vai chính trong bộ phim "Ánh sáng Wang Li Yi," vai trò này, Nie thừa nhận rằng cô thực sự mất nhiều thời gian cho việc nghiên cứu kinh nghiệm cuộc đời huyền thoại của hoàng đế, đặc điểm cũng đang được một nỗ lực lớn. Hỏi của một phóng viên tại hiện trường với Li Chun Nie cảnh tắm khỏa thân cho dù chụp gây ra một, Nie Yuan, "nhà vua hoàn toàn", ông cảnh phim như một ngọn lửa, hút thuốc cuồn cuộn sao Hỏa rải rác, nhưng như một diễn viên chuyên nghiệp, quyết tâm là làm thế nào để đánh bại các trò chơi, bảo vệ bản thân và đối tác không bị tổn thương. Nie cũng nói rằng ông đã mong muốn, và phần lớn các fan cùng nhau trong các rạp chiếu phim để xem "từ chối Guanyin" và hy vọng trong nhà hát để xem phim khi bạn có thể cảm nhận được tình yêu đằng sau để truyền đạt tinh thần và năng lượng tích cực. Ông cũng làm rõ trong phim ông và Li Chun không phải là một người yêu màn hình, nhưng về cuộc sống và cái chết, nhưng tình yêu của những người đàn ông và phụ nữ ngoài nhưng chuyện khác.

Nói về sự nghiệp diễn xuất của mình, Nie nói: "Tôi hy vọng trong tương lai có thể mở rộng chương trình con đường của họ, vai trò khác nhau mang lại niềm vui cho khán giả, đó là một truyền năng lượng tích cực." Nie hỏi nửa thứ hai của sự kiện cuộc sống sẽ đưa vào chương trình một lần nữa, Nie chơi bóng liên lạc với phóng viên, lần lượt dẫn đến chủ đề của công việc, có vẻ như năm 2013 sẽ là không ngừng Nie Yuan một năm.

Google 翻译(企业版):译者工具包网站翻译器全球商机洞察

关闭即时翻译

Bình luận

bạn sửa lại cho dễ hiểu giúp mình với :( thank bạn  Đăng lúc 21-6-2013 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2013 11:11:39 | Xem tất
Có bạn nào đồng ý giúp mình dịch nội dung của bài này không, chỉ cần tóm tắt những ý chính thôi cũng được
Bài cần dịch: http://www.hunantv.com/c/20130627/1017533017.html
Mình xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.

Bình luận

Có thể dịch cho mình thêm đoạn này được không: 或许大家会把“好吃懒做”、“眼高手低”之类的标签贴到85后的身上,但杨幂这个85后形容自己最大的特   Đăng lúc 28-6-2013 09:22 AM
Cảm ơn bạn rất nhiều nhé  Đăng lúc 27-6-2013 04:20 PM
So sánh nhan sắc, trí tuệ, thu nhập của các sao nữ 8x  Đăng lúc 27-6-2013 02:39 PM
vậy có thể dịch hộ mình tiêu đề này được k 杨幂董洁谢娜袁姗姗 80后女星美貌智慧收入PK?  Đăng lúc 27-6-2013 11:52 AM
Oh, rất tiếc ở office mình bị chặn vào hunantv rồi  Đăng lúc 27-6-2013 11:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách