Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: eclipse_090795
Thu gọn cột thông tin

Torrent không download được

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-7-2013 01:56:03 | Xem tất
mình cũng bị tương tự vậy nè, đang coi dở xong một thời gian quên mất vô lại down ep tiếp theo thì được giữa chừng tầm 70% là đứng im luôn, trước đó down ấm ầm à. Liệu có phải do hết seed không hay lỗi gì khác vậy chưa bác nào trả lời thì phải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-7-2013 02:45:54 | Xem tất
Lỗi này chính xác thì ko phải là do hết seed nhé

Lỗi này báo ko thể kết nối được với nguồn cấp dữ liệu, có nhiều trường hợp là do chưa mở port modem nên NAT Session ko thể dc thông qua, cũng có thể do nhà mạng chặn liên kết đến tracker đó, mà cũng có thể do chính các trình chống virus trên máy của bạn chặn lại

Ngoài ra còn một lỗi nữa từng được biết gây ra trường hợp này đó là bugs của uTorrent, bugs này đã đc sửa trong các bản cập nhật tiếp theo đó

Bạn đang xài uTorrent bản bao nhiêu? Mình khuyên bạn nên lên trang chủ của uTorrent bản mới nhất về thử xem có đc ko, nếu ko thì ấn vào nút chấm than ở góc phải phía dưới cửa số uTorrent, chạy run test để config lại mạng, nếu vẫn ko được thì thử vô hiệu hoá tất cả phần mềm diệt virus và tường lửa (kể cả windows defender) xem sao, nếu vẫn còn ko đc nữa thì thử check xem modem bạn đã mở port chưa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-7-2013 14:09:56 | Xem tất
Tháng trước mình vẫn download bằng utorrent bình thường, tự nhiên gần đây khi load phim cứ thấy báo "connecting to peers" mãi, vài ngày cũng không down được. Mình tin học không giỏi lắm, rất mong các bạn giúp đỡ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-7-2013 14:02:48 | Xem tất
Trời ! Mình cũng bị trường hợp tương tự như vậy: Cứ báo connecting to peers hòai. Cách đây 1 tháng mình down vô tư mà, chạy cũng nhanh lắm! Chán qúa , nhiều phim mới chỉ có link torent thôi.
Bạn nào biết chỉ giáo dùm mình với!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-7-2013 17:01:08 | Xem tất
banhdavung gửi lúc 25-7-2013 14:02
Trời ! Mình cũng bị trường hợp tương tự như vậy: Cứ báo connecting to peers hòai. Cá ...

Cái này thì do nhiều nguyên nhân lắm những nguyên nhân phổ biến mà ban không down được là:
Không có người seeding link cho bạn.
-- Có seeding nhưng không có ai bắt peer cho bạn.
bạn click chuột vao tab peer xem xem có ai bắt peer cho bạn không nhá, seeding thì chỉ cần 1,2 người seed thôi cũng được quan trọng vẫn là peer nếu càng nhiều người bắt peer thì tốc độ down của bạn càng nhanh.
Lưu ý môt điều là nếu như bạn đang kéo torrent đến 70% rồi mà tự dựng thấy tốc độ giảm dần về 0kb/s thì có thể là rơi vào 1 trong hai trường hơp:
files mà bạn tải vẫn chưa được úp xong nên cái peer kéo trước bạn chỉ kéo được đến thế và bạn cũng vậy chỉ kéo được đến thế là phải dừng lại để đời files úp xong rồi mới có thể kéo tiếp được.
files die, đối với những file đã đươc úp lên qua lâu vì không có ai seeding cho bạn nữa vì vậy số lượng những người bắt peer cho bạn cũng chỉ có được ngần ấy % dữ liệu mà bạn đã down được về từ họ.
Đối với những trường hợp trên thì mình khuyên bạn nên tìm môt link khác ngoài torrent ra để down cho nó đảm bảo nhá.
Hy vọng bài này sẽ giải đáp được phần nào thắc mắc của các bạn về lỗi không down được bằng torrent
Have fun :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2013 02:17:16 | Xem tất
cometrue gửi lúc 25-7-2013 17:01
Cái này thì do nhiều nguyên nhân lắm những nguyên nhân phổ biến mà ban không down đ ...

Mình hơi thắc mắc phần seeds với peers:

Ví dụ Seed là 8 (75) và Peers à 7 (96) thì những con số 8, 75, 96 có ý nghĩa gì nhỉ?

Hai số 8 và 7 chắc là số người seed và Peer? Còn cái trong ngoặc là gì vợi?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2013 02:55:31 | Xem tất
Moj982 gửi lúc 26-7-2013 02:17
Mình hơi thắc mắc phần seeds với peers:

Ví dụ Seed là 8 (75) và Peers à 7 (96) thì nh ...

Hai thông số trên có nghĩa là
Seed 8(75): có nghĩa là bạn đang kết nối 8 trong 75 người đang seed. Số lượng còn lại là các tracker trong nhóm người đang seed cho bạn.
peer: 7 (96): thì cũng tương tự nhá bạn.
Have fun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-10-2013 19:43:06 | Xem tất
Mọi người ơi sao mình down file torren về xong mở ra down thì báo thế này"Unable to load "Scent.of.a.Woman.Ep11.KSTK&amp": The system cannot find the file specified. "
là bị gì vậy? Ai biết chỉ với hic.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-10-2013 10:00:03 | Xem tất
be_rong_con gửi lúc 17-10-2013 19:43
Mọi người ơi sao mình down file torren về xong mở ra down thì báo thế này"Un ...

bạn thử dùng trình duyệt khác save lại file torrent đó (nhớ Save nha, đừng Open luôn tại trình duyệt) rồi mở lại
nếu ko được nữa thì bạn mở uT lên > option > preferences > general > tick vào cái dòng associate with .torrent files hay check lại lỗi ở phần log của uT xem sao :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-10-2013 07:53:03 | Xem tất
eddy_pham gửi lúc 23-7-2013 14:09
Tháng trước mình vẫn download bằng utorrent bình thường, tự nhiên gần đây khi load ph ...

tình trạng mình giống y hệt bạn luôn đó, mới bị 2 ngày thôi {:140:}
dạo này nhiều phim hay quá mà torrent của mình cũng không tải được, huhu...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách