Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: newview
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Top các ngôi sao Hàn Quốc nổi tiếng nhất Nhật Bản

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 8-4-2013 21:26:16 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 8-4-2013 21:09
Chỉ là mình có xem tường thuật trực tiếp hôm thi đấu đó, người bình luận dùng t ...

Một đài truyền hình nào đó của Nhật (Fuji TV thì phải, ko chắc lắm) đã từng xém bị kiện vì hành động bám theo sang tận Mỹ để theo dõi Yuna. Cũng là đài của Nhật đã từng vướng scandal quay lén máy chấm điểm của giám khảo tại Olympic khi đang chấm bài thi của Yuna, họ sau đó dùng những hình ảnh quay lén này đi phát tán khắp nơi và nhận xét rằng phía Hàn Quốc bỏ tiền ra mua điểm cho Yuna ... Mới đây cũng là trong show thể thao nào đó của Nhật, chị gái của Mao Asada với vai trò là host của show đã cùng với nhiều MC khác có lời lẽ không hay, có ý mỉa mai số điểm Yuna nhận được ko minh bạch (dàn host của show này sau đó bị phạt cảnh cáo)... Cộng với thái độ của truyền thông thường xuyên chỉ tập trung chiếu vào những phần phạm lỗi của Yuna để bắt bẻ ... blah blah blah ...

Mình đồng ý là có thể dân Nhật nói chung rất tôn trọng tài năng thật sự, nhưng truyền thông mà, họ thik mấy sự việc phát ngôn gây sốc, giật gân, thik kiếm chuyện để giật tít bán báo hút view, nước nào thì cũng như nhau cả thôi, Nhật hay Hàn đều vậy cả

Edit: Ấy chết nhầm, xin lỗi Fuji, vừa xem lại, là Nippon TV
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 8-4-2013 21:37:18 | Chỉ xem của tác giả
Yuna thì nổi tiếng rồi. mình nhớ từ năm ngoái hay mí năm trước trong một số cuộc bình chọn khác cũng nhắc tới Yuna. Bạn này tài năng mà cũng xinh đẹp.

Lúc đọc cái tiêu đề , đầu mình chỉ nghĩ tới DBSK thôi á :)) cơ mà không ngờ DB lại đứng sau Kara, mình cứ nghĩa DB phải nổi tiếng hơn Kara ở Nhật chứ, mặc dù Kara mí năm vừa rồi cũng khá nổi ở Nhật. vừa rồi JYJ trở lại sân khấu Nhật hoành tráng như vậy cơ mà, Kara cũng chưa có khả năng đứng trên Tokyo Dome như vậy.

Chú bae và chị Choi thì nổi tiếng từ hồi Chuyện tình mùa đông rồi. không cần bàn cãi.

thanks

Bình luận

KARA có solo concert tại Tokyo Dome rồi bạn à :3  Đăng lúc 8-4-2013 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 8-4-2013 21:45:11 | Chỉ xem của tác giả
newview gửi lúc 8-4-2013 21:26
Một đài truyền hình nào đó của Nhật (Fuji TV thì phải, ko chắc lắm) đã từng xém  ...

Về mảng truyền hình, như bạn nói đấy, ai làm không đúng thì phải xin lỗi ngay nếu còn muốn có chỗ đứng. Không biết gì về mấy cái tin bạn nói nên không đưa ra bình luận gì cả.
Về truyền thông là báo chí thì vô cùng lắm. Chuyện giật tít bán báo hay câu view thì thôi khỏi bàn luận nữa, cái này bạn đúng.
Nhưng dân Nhật được giáo dục tử tế từ bé để có được cách cư xử đẹp và đủ văn hóa để phân biệt các loại thông tin, và nghe bằng hai tai.
Dù gì bạn cũng công nhận dân Nhật văn mình, lịch sự rồi, chứ không phải họ có lối suy nghĩ "kẻ thù quốc dân", nên mình cũng không cần nói thêm nữa.
Xin chào.

Bình luận

Cảm ơn hai bạn đã góp ý kiến.  Đăng lúc 8-4-2013 10:39 PM
Mình cũng nghĩ mấy vụ này ko cần nói nhiều bạn ạ.  Đăng lúc 8-4-2013 10:34 PM
Người Nhật từ trước tới nay ai chẳng nể phục,chăm chỉ, giỏi giang, có tính nhân văn cao và rất yêu nước. hihi. Nhìn ng Nhật là biết con người của công vieec   Đăng lúc 8-4-2013 10:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 8-4-2013 21:52:04 | Chỉ xem của tác giả
anne_hien gửi lúc 8-4-2013 21:37
Yuna thì nổi tiếng rồi. mình nhớ từ năm ngoái hay mí năm trước trong một số cuộc bì ...

à ý tớ là Kara không có lực lượng fan hùng hậu như vậy, dù tớ ko theo dõi Kara, cũng biết nhóm nổi tiếng ở Nhật hơn nhiều nhóm nhạc nữ hàn nhưng dù họ đã xuất hiện ở Tokyo Dome nhưng mà tớ nghĩ cũng không đông như DB. Nếu có nói gì mà bạn không thích thì tớ xin lỗi nhé.^^

Bình luận

Khảo sát nào cũng có tính tương đối mà, chỉ hi vọng k vì mấy cái này fan 2 bên lại tranh cãi thôi :))  Đăng lúc 8-4-2013 09:56 PM
Còn DBSK họ là sunbae hd tại Nhật 10 năm rồi. Có lẽ khảo sát này ở thời điểm hiện tại KARA phủ sóng rộng quá nên xu hướng fan đang để ý họ nhiều thôi  Đăng lúc 8-4-2013 09:54 PM
Ko có đâu, tại mình tưởng bạn k bik chuyện KARA đã vào TD nên cmt thôi :">  Đăng lúc 8-4-2013 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 8-4-2013 22:28:05 | Chỉ xem của tác giả
Í chời, em Na nổi nhất ở xứ hoa đào sao

ứ chịu, DB của ta cơ :)))

Mà công nhận pim BTCMĐ hút ghê thật, BYJ vs CJW đúng là đại diện kdrama Hàn ở Nhật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 8-4-2013 22:32:37 | Chỉ xem của tác giả
mình nghĩ là phải có tên Sukkie chí ít thì cũng thứ 3 chứ nhỉ
cái bảng xếp hạng khó hiểu quá à
khó hiểu thật chứ đùa à :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 8-4-2013 22:40:47 | Chỉ xem của tác giả
Oh,oh tin sốt dẻo quá {:180:},về lĩnh vực thể thao thì ss YuNa đúng là nữ hoàng trượt băng số 1-ở Nhật cũng như ở HQ, chắc ss rất đc yêu quý ở Nhật-chúc mừng ss nhá {:145:}

3/ Bae Yong Jun - 15%

4/ Choi Ji Woo - 14%

hế hế hế, không ngoài dự đoán Bae oppa và ss Choi vẫn luôn luôn đc chào đón nồng nhiệt ở Nhật {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 8-4-2013 22:50:47 | Chỉ xem của tác giả
Kim Yuna nổi thật đấy :D là vận động viên thể thao nhưng có số fan hâm mộ ngang ngửa các thần tượng trong làn sóng hallyu :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 8-4-2013 23:14:38 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 8-4-2013 21:09
Chỉ là mình có xem tường thuật trực tiếp hôm thi đấu đó, người bình luận dùng t ...

Chỉ là mình có xem tường thuật trực tiếp hôm thi đấu đó, người bình luận dùng từ rất đẹp để nói về thần tượng của bạn, mình chẳng thấy có từ nào là "dìm" hay hạ thấp cả. Ngay hôm sau mình cũng xem một vài chương trình ti vi đưa tin, họ cũng chỉ dùng từ đẹp để nói thôi, tuyệt ko chê lời nào. Đấy mấy kênh tivi phát rộng rãi cho quần chúng Nhật xem là như thế đấy. Mình mắt thấy tai nghe nên nói lại.
Còn mình ko đọc báo, không biết báo chí viết thế nào, đương nhiên ko có thời gian quan tâm mấy báo mạng lá cải, ở nước nào chả có. Và mình cũng không nói đến những bình luận trên các trang mạng, toàn mấy người rảnh thời gian và ghét Hàn vào bình luận, mà số đó mình chả gặp ngoài đời bao giờ cả, nên phán bằng cái đấy quá phiến diện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 8-4-2013 23:16:17 | Chỉ xem của tác giả
uộc điều tra "Ngôi sao Hàn Quốc / Nhật Bản nào nổi tiếng nhất với người dân Nhật Bản / Hàn Quốc?" được thực hiện song song ở 2 nước bởi hai hãng thông tấn lớn là Yomiuri Shimbun của Nhật Bản và Korea Times của Hàn Quốc.

Kết quả theo tờ Yomiuri Shimbun, ngôi sao Hàn Quốc quen thuộc nhất với người Nhật Bản không ai khác hơn chính là VĐV trượt băng số 1 thế giới Kim Yuna, cô là sự lựa chọn của 42% người được phỏng vấn.

Kim Yuna được xem là một trong những "nỗi ám ảnh" lớn nhất của nền thể thao Nhật Bản, khi mà nước này vốn là một cường quốc về Trượt băng Nghệ thuật, sở hữu hàng loạt VĐV trượt băng đẳng cấp thế giới.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách