Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 9283|Trả lời: 51
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Top các ngôi sao Hàn Quốc nổi tiếng nhất Nhật Bản

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Cuộc điều tra "Ngôi sao Hàn Quốc / Nhật Bản nào nổi tiếng nhất với người dân Nhật Bản / Hàn Quốc?" được thực hiện song song ở 2 nước bởi hai hãng thông tấn lớn là Yomiuri Shimbun của Nhật Bản và Korea Times của Hàn Quốc.

Kết quả theo tờ Yomiuri Shimbun, ngôi sao Hàn Quốc quen thuộc nhất với người Nhật Bản không ai khác hơn chính là VĐV trượt băng số 1 thế giới Kim Yuna, cô là sự lựa chọn của 42% người được phỏng vấn.

Kim Yuna được xem là một trong những "nỗi ám ảnh" lớn nhất của nền thể thao Nhật Bản, khi mà nước này vốn là một cường quốc về Trượt băng Nghệ thuật, sở hữu hàng loạt VĐV trượt băng đẳng cấp thế giới.

Thứ tự trong BXH như sau:

1/ Kim Yuna - 42%
2/ Nhóm Kara - 29%
3/ Bae Yong Jun - 15%
4/ Choi Ji Woo - 14%
5/ Nhóm TVXQ - 12%
5/ Nhóm SNSD - 12%

====
Source: Chosun
V-Trans: [email protected]

====
Hơi sốc với cái news này, bik là ẻm nổi tiếng cơ mà cứ nghĩ ở đâu ko cần bik, miễn là ko phải ở Nhật, ai dè =))) Cơ mà cũng đúng, chắc nổi theo kiểu "kẻ thù quốc dân" ấy mờ =))))))

Điệu cười phớ lớ đến cái bảng nó cũng ghét ==> đập cho bõ =))))))))))

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Nuyn + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-4-2013 18:58:30 | Chỉ xem của tác giả
lại sofa cái tin có Na này:x :x...
tình yêu của mình đứng nhất nữa chứ :x :x...yêu quá cơ ấy :x ..:x
thank b đã dịch tin :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-4-2013 19:03:10 | Chỉ xem của tác giả
Kim Yu Na cứ như là 1 hiện tượng của thế kỷ v.....!!!^^
Nhưng mà sao k có ng` ấy trong này....hic, TVXQ vẫn là huyền thoại!!!
chúc mừng tất cả!!!

Bình luận

kara hơn cả TVXQ á???? JYJ nữa???đâu hết rồi???  Đăng lúc 8-4-2013 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-4-2013 19:07:22 | Chỉ xem của tác giả
   Kim Yuna tài năng,xinh đẹp. Ở Hàn Quốc thì nàng quá nổi tiếng nhưng mình không nghĩ cô ấy lại được yêu thích như thế ở Nhật Bản, lúc đầu nghĩ là  Bae Yong Jun.
  Cảm ơn chủ thread đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-4-2013 19:08:55 | Chỉ xem của tác giả
thích cái comment "kẻ thù quốc dân" của chủ thớt. Công nhận mình thích cả Yuna và Mao nên khi xem màn biểu hiện của Mao trong Olympic 2010 ở SP vẫn bị Yuna vượt qua, hơi bị hụt hẫng nè. Cá nhân mình thấy Mao và cả những VĐV trượt băng khác quả là k may mắn khi sinh cùng thời với Yuna
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 8-4-2013 19:09:30 | Chỉ xem của tác giả
ss Yuna vs chú Bae thì khỏi nói rồi

Cơ mà

Đau lòng thôi chứ :v ~

Tưởng già mình cũng có số có má bên đó

cơ mà coi bộ ko phải T_T~

Lúc chìm lúc nổi đúng bài bánh trôi nước của Hồ Xuân Hương luôn =))))

Lại tự kỉ.... ~

Bình luận

:| *mặt đơ hơn cây cơ* =)) thôi, lượng like FB đã nói lên tất cả. Anh chẳng là giề =(( về mua trâu lấy vợ đi cày là vừa già à  Đăng lúc 8-4-2013 08:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 8-4-2013 19:11:44 | Chỉ xem của tác giả
Kim Yu Na khỏi nói rồi
cô ấy là thiên tài mà
thích cô này nek
TVXQ nữa kekkekee
fighting............................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 8-4-2013 19:14:02 | Chỉ xem của tác giả
shock thật đó chứ :)

kg có wa N nhiều nhưng nói chung mình cảm giác dân Nhật ý họ thích hoặc ghét ai là khó mà tahy đổi dc, nôm na là sâu đậm từ trong gốc rễ ý, nên lúc nào mình cũng ý thức phải tạo ấn tượng tốt ban đầu vs họ, kg thì khó sống :)

trc j biết hallyu BYJ từ thời Winter sonata ngự trị trong lòng dân Nhật vững chắc rồi, hàng năm bác Bae cũng thường xuyên tham gia các hoạt động từ thiện bên đây, kinh doanh từa lưa hạt dưa nữa, female group nào thống trị bên H kg biết chứ bên Nhật thì Kara no.1, cứ wa đó hỏi mấy đứa nhỏ thì bít, mình thấy tụi nó mặc đồ Kara roài nhảy nhót mấy lần trên đường r @@

TVXQ cũng dzậy, xin lỗi chứ theo cá nhân mình là cuồng hơn bên Hàn, đặc biệt là mấy người phụ nữ lơn lớn ý, mê kinh khủng khiếp lun, còn hỏi mấy đứa nhỏ thì tụi nó nói mặc dù các group bây j đẹp trai hơn TVXQ :))))) nhảy nhót, vocal cũng ghê gớm nhưng kg tạo dc hiệu ứng mạnh như thời TVXQ roài cái j mà chờ đợi 5 anh tá lả dzừa nói mà chúng gào rú lên làm mình cũng mất hồn theo nó :))) cảm giác như coi Reply 1997 người thật việc thật dzạ đó chời ạ :)))  

bởi dzậy thấy bé Yuna đứng đầu mà choáng luôn, H thì kg nói roài nhưng N mà vượt wa dc mấy cây đại thủ kia thì đúng là sức hút e này càng ngày càng nể :)) mong là đừng có như cái vế chủ thớt nói, mà dám dzậy lắm à :))  

Bình luận

cun_xu ới nhớ fan hâm mộ Kara cũng thích cả AKB48 thì sao nghe nói fan Nhật giàu lắm hâm mộ 3,4 nhóm nhạc mua 3 ,4 album  Đăng lúc 9-4-2013 08:57 PM
trc đây đã có bài báo viết về tầm ảnh hưởng của Kara ở bên này, b có thể tìm đọc lại xem :)  Đăng lúc 9-4-2013 08:10 PM
mình kg đi hết các tp ở N nhưng những nơi mình tới công tác, dc ở chung nhà vs người N thì đều thấy con cái họ rất rất hâm mộ Kara & nếu mình kg nhầm thì   Đăng lúc 9-4-2013 08:10 PM
kg, mình làm cho quỹ đầu tư nên hay đi NN thui chứ kg có ở N :)  Đăng lúc 8-4-2013 10:21 PM
Bạn ở Nhật àh? Sướng thế~  Đăng lúc 8-4-2013 09:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-4-2013 19:14:34 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chị Kim Yuna quả không hổ danh là 1 trong những huyền thoại của thể thao Hàn mà, được cả thế giới biết đến. Nhưng mà cặp đôi Bản tình ca mùa đông cũng không hề kém cạnh nhỉ. Hơn 10 năm rồi mà sự nổi tiếng vẫn không hề thuyên giảm, thật đáng ngưỡng mộ. Cơ mà có 1 ước ao là anh Gi sớm có trong danh sách này;-)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 8-4-2013 19:16:44 | Chỉ xem của tác giả
KIm Yuna đúng là quá nổi tiếng không riêng gì Hàn Quốc mà đã lan rộng ra thế giới
Đúng là tuổi trẻ tài cao
có chú Bae Bae Yong Jun - Choi Ji Woo nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách