Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: shipper91
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tổng hợp evidences của SoGong - We ship them because of reasons :D

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2013 21:10:24 | Chỉ xem của tác giả
Master's Sun making ep8 - phân cảnh "suýt nữa là cô rơi xuống rồi đó"

E hèm, NG rồi ạ, đề nghị hai người buông nhau ra đê =))

= = = = = =

Master's Sun making ep8 - phân cảnh "giấc mộng đêm hè"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2013 21:13:42 | Chỉ xem của tác giả
Phỏng vấn Ji Sub và Hyo Jin về bộ phim Master's Sun, do Hanbam One Night Entertainment thực hiện ngày 28/8/2013.

Vtrans: [email protected] (từ Engsub của Sina Translation)
Editor, encoder và uploader: [email protected]

Bùng nổ sau khi xem xong {:184:}

1_Có chỉnh chỗ ngồi mà chạm mắt nhau một cái rồi cùng cười là sao?
2_Chú Sub vui thế nào mà cười hết cỡ, ngả cả ra sau thế kia là sao?
3_Ss Hyo Jin cứ cười bẽn lẽn xấu hổ là sao?
4_Tay chú Sub cứ vắt sang bên đùi ss Hyo Jin là sao? Nếu mà ss không ôm cái gối thì
5_Cái câu "có skinship thì tôi mừng rồi" là sao?
6_Khen tay chân mặt mũi nhau đẹp rồi quay ra cười hí hí là sao?
7_Nghỉ giải lao không ngồi đọc kịch bản mà rủ nhau chơi trò phỏng vấn là sao? Lại còn sờ soạng thế kia?
8_Phá ra cười mà cứ toàn quay mặt vào nhau để cười rồi nghiêng ngả thế kia là sao?
9_Chú Sub nói đến kiss scene mà hào hứng thế kia là sao?
10_Đóng phim với nhau mà bị người ta kêu skinship không ngừng kể cả khi giải lao là sao?
11_Đến bác đạo diễn già rồi còn phải ý kiến là sao?
12_Không dưng đòi back-hug là sao? (à cái này em hiểu tại em cũng thích)
13_Tự nhận chemistry của chúng tôi là nguyên nhân phim hay là sao?
14_Diễn viên hạng A mà cảnh thân mật xíu xiu cũng cười hớn hở rồi NG mãi không xong là sao?
15_Cái màn huých vai "Ầyy" như đã yêu nhau 1000 năm của ss Hyo Jin là sao?
Cuối cùng thì hai 2 anh chị muốn shippers chúng tôi phải làm saooo? LÀM SAO ĐÂY

Ps: tuy hơi xấu hổ vì sự điên loạn bồng bột này nhưng đến giờ khi xem lại thì máu mình vẫn như là đua xe trong động mạch vậy, điên đảo kinh khủng

Bonus: họ lại làm gì nhau đây hả trời

cre: FB

Bình luận

đào mộ dc cái này thật sự làm em quá sung sướng TT.TT  Đăng lúc 13-11-2013 10:27 PM
quá dễ thương, quá cute, 2 người thành couple cho rồi đi để mình bớt mệt tim, mà sao cái hình bonus có 1 sự bấn loạn ko hề nhẹ  Đăng lúc 9-10-2013 04:48 PM
cái clip này bên trang vimeo hình như có á bạn ^^. cực thích , cực nhắng nhít ><  Đăng lúc 2-10-2013 10:07 PM
ôi tại sao cua ban de thuong wa ^^  Đăng lúc 11-9-2013 08:16 AM
không có link youtube hay sao ấy bạn ạ, vì youtube nó chặn bản quyền hết luôn :<  Đăng lúc 10-9-2013 10:09 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
porcupine_minoz + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2013 21:43:50 | Chỉ xem của tác giả
Tạm chia tay bộ sưu tập BTS, chúng ta cùng đến với "SoGong interview skinship collection", tạm dịch:

"Bộ sưu tập skinship phỏng vấn của SoGong" {:165:}

Nếu các bạn nghĩ 2 diễn viên hạng A của chúng ta sẽ thôi sờ mó nhau chỉ vì đang lên sóng truyền hình quốc gia thì các bạn sai bét rồi. DEAD WRONG {:184:}. Phỏng vấn thì phỏng vấn, đừng tưởng là truyền hình quốc gia thì bọn anh sợ. Với bọn anh, skinship và sự điên đảo của các shippers mới là nhất . Hãy nhìn cho kĩ đây!

cre: tumblr

Bình luận

bấn nhất là lúc để tay lên đùi của chị. Lúc đầu xem cái clip phỏng vấn là đã bấn loạn rồi :)) thử k có cái gối xem. Ôi trời chú ơi chú à :x  Đăng lúc 2-10-2013 10:09 PM
Trời ơi, các người không cho tôi sống bình yên 1 ngày là sao. Tự dưng lập cái threat này làm tôi cười như ma làm cả ngày là sao?????  Đăng lúc 10-9-2013 10:02 PM
Kìa cái tay hư, may àm có cái gối anh nhá! :v  Đăng lúc 10-9-2013 09:42 PM
mình thì vẫn lượn qua lượn lại hai nơi vèo vèo, ngày mấy bận liền. nhìn thấy 2 người là cười k khép miệng đc =)) cả các bạn iu quý nữa. hihi  Đăng lúc 10-9-2013 04:55 PM
@feel: vẫn sang KD chứ ss ơi, phim MS quá hay mà <3 đâu phải vì SoGong mà ta mới sang đó đâu, ủng hộ phim hết mình <3  Đăng lúc 10-9-2013 10:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2013 22:33:14 | Chỉ xem của tác giả
Master's Sun making ep9 - phân cảnh "Để yên cho cô ấy ngủ, biến đi!"

cre: to uploader

Bình luận

2 ng này...BTS nào cũng cười như đc mùa í thì làm fan chịu sao nổi huhu >""""""<  Đăng lúc 10-9-2013 11:32 AM
Kìa cái tay cái tay, bắt lấy cái tay! :v  Đăng lúc 9-9-2013 11:28 PM
đặt mông hóng từ bên này =)) nhầm nhầm * bay bay* sang bên kí chứ =)) hóng-ingggg :)) Ps: ss nghỉ ngơi tí đi đã nhé ^^  Đăng lúc 9-9-2013 11:01 PM
bên soompi có bạn trans vid này em ơi =)) lát ss bê sang dream land cho xem  Đăng lúc 9-9-2013 10:54 PM
tối nay om vid này ss ơi => hope to dream beautiful =))))) Ps: phục thù ngày hôm qua =))  Đăng lúc 9-9-2013 10:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2013 15:42:08 | Chỉ xem của tác giả
Bình luận đoạn clip Master's Sun making ep 9 - phân cảnh "Để yên cho cô ấy ngủ, biến đi!"

Trong 6 phút ấy, bạn thấy những gì?

Có quá nhiều thứ để nói về BTS của ep 9 này, cho mình hỏi các anh chị, các bạn, các em đã replay nó bao nhiêu lần?
Bao nhiêu cũng chấp, hãy cùng mình xem lại thêm 3 lần nữa.

Lần một: xem thật thoải mái không suy nghĩ, tất cả chúng ta đều dễ dàng thấy skinship bay tá lả khắp cả video

Đầu tiên là không khí trường quay quá vui vẻ, cảnh thân mật như vậy mà chả thấy hai con người kia có tí ngượng ngùng nào, cười nói cứ phải gọi là. Chắc chắn chúng ta cũng không ai bỏ lỡ cảnh họ ôm nhau cười hớn hở ở 1:22 đúng không? Hội thoại ở đoạn này cũng vô cùng *ngàn chấm*, mình lược dịch lại từ phần dịch thô của một bạn bên sp:

HJ:  Em quàng tay như này được không? (tất cả phá ra cười)
PD: Cô cậu đang biến phim lãng mạn của tôi thành phim hài đấy!
JS:  Nhưng tí nữa mình xem lại sẽ thấy buồn cười lắm.
HJ:  Đúng đấy anh.

Ấy thế mà họ vẫn chưa tha cho chúng ta, màn luyện tập ở quãng 2:03 đến 2:18 của ss Hyo Jin và đặc biệt là đoạn tay ss ma xui quỷ khiến thế nào lại đụng trúng phần-áo-sơ-mi-không-che-tới của chú Sub ở cuối video nữa, cũng là hai nguyên nhân khiến chúng ta đứng ngồi không yên. Họ thì cười nói không dừng, chúng ta ở ngoài ôm tim điên đảo vì cả skinship lẫn chummines đều đã quá tải.

Hết lần 1, các shippers nghỉ ngơi, uống viên sắt bổ sung máu , ôm nhau hú hét cho đã.

Lần 2: lần này, hãy chỉ tập trung quan sát ss Hyo Jin.

Ai cũng biết ss Hyo Jin là một trong số ít những nữ diễn viên có chemistry tuyệt vời với gần như tất cả các bạn diễn nam. Nếu xem lại BTS của ss trong Sangdoo, Biscuit teacher, Thank you, Pasta và The greatest love thì mọi người sẽ thấy ngay. Nên nhiều bạn có nói rằng chemistry của ss với chú Sub như này thì là chuyện thường thôi, cũng không phải là không có lý. Nhưng mình ( *giơ tay* fan của ss Hyo Jin xin điểm danh, hầu như đã luyện hết các phim và NG của ss ), xin khẳng định là chưa từng thấy ss thoải mái với bạn diễn nào như chú Sub.

Có bạn lại nói việc này chỉ đơn giản là do 2 nguyên nhân sau:
(1) các phim kia số lượng skinship chạy Master's Sun dài
(2) các bạn diễn kia đều đã có vợ/ người yêu.

Uhm,... cũng hợp lý. Thế nhưng:
(1) có skinship và có chemistry là 2 việc khác nhau hoàn toàn, rất nhiều phim cảnh nóng ê hề nhưng diễn viên chỉ làm việc đúng nghĩa, chả có tí xẹt điện nào.
(2) kể cả hồi đóng cùng Bi Rain hay Gong Yoo (hai anh này lúc đóng với ss vẫn single) thì cũng chưa từng thấy ss Hyo Jin thoải mái với ai như chú Sub. Chính ss đã thừa nhận là đồng ý đóng Sangdoo vì Bi Rain, còn Gong Yoo với ss sau này là bạn bè và giờ vẫn rất thân. Nhưng mình nói thật là chemistry với 2 anh này chạy sau Master's Sun xa tít tắp.

Vậy rốt cuộc thì ss cảm thấy thoải mái với chú Sub tới cỡ nào, hay là ss biết chú Sub cũng cảm thấy thoải mái với ss đến mức nào mà lại sờ mó tung xoè chả có tí e ngại nào như thế? Đến nỗi khi chú Sub hỏi: "Em có vẻ hưởng thụ quá nhỉ?" thì cô ấy vẫn rất hồn nhiên: "Em hưởng thụ thật mà anh" . Ss Hyo Jin, cho em hỏi câu chân tình là ss coi chú Sub là gì? Hay chú cũng giống QC, là đá lát sàn nên dù ss có động chạm thế nào cũng không xi-nhê?

Giờ quan trọng hơn, mình lảm nhảm về ss Hyo Jin dài thế để làm gì? Tạm thời bỏ qua việc ss thoải mái với chú Sub như vậy là vì có, hay không có ý gì với chú. Mình chỉ biết rằng ss như vậy thì ta có thể khẳng định một điều: chú Sub chưa có secret GF. Quả thực như em kawaii đã phân tích, nếu có thì bí mật cỡ nào thì Dispatch cũng mò ra thôi. Hơn nữa cùng làm việc với nhau lâu như vậy, có thể staff thì không biết, nhưng nếu chú có GF thật thì người ở cùng chú gần như 24/24 là ss Hyo Jin kiểu gì cũng biết, không chắc chắn thì cũng phải ít nhiều cảm nhận được. Họ thân nhau thế, nếu chuyện GF là thật thì có khi chú đã kể cho ss Jin rồi cũng nên (giống như IHYV, Lee Jong Suk biết Lee Bo Young sẽ kết hôn trước tất cả báo đài ấy). Và nếu ss biết như vậy, thì mình xin bảo đảm là dù có thoải mái, và dễ tính, và thoáng, và thân nhau đến cỡ nào, ss Hyo Jin cũng sẽ không bao giờ đối với chú Sub như trong BTS đâu. Showbiz Hàn rất khắc nghiệt, dư luận cũng rất đáng sợ, diễn viên họ biết rất rõ mình nên làm gì/ không nên làm gì, đăc biệt là với chuyện tình cảm tế nhị dễ đồn thổi như thế này.

Thế nên, kết thúc lần xem thứ 2, các anh chị em shippers yêu quý, ít nhất hãy cho mình quyền tin là chú Sub chưa có GF nhé! Giải lao phát nữa.

Lần 3: lần cuối cùng, tất nhiên là phải tập trung vào chú Sub rồi.

Đầu tiên, hãy quan sát tay trái của chú. Trong BTS lần này, tay trái của chú chính xác là eye-candy của mình thật khó rời mắt. Anh chị em có thấy gì chăng? Hình như có người đang vô cùng bối rối không biết nên đặt tay ở đâu, thành ra trông cái tay rất khổ sở. Đặt tay trên ghế thì chả có gì thú vị, đặt tay lên ng ss Hyo Jin thì thế nào cũng có cái news "bàn tay kém lịch thiệp của SJS" tới tấp bay ra. Mình mới đầu cứ nghĩ chắc là do mình ship khiếp quá nên tưởng tượng điên đảo hết rồi, hôm qua lượn sp mới thấy có mấy bạn đồng quan điểm, mừng ghê gớm . Mọi người để ý xem, tay chú Sub quả thực thú vị vô cùng, cũng đáng nghi vô cùng.

Điều đáng nghi thứ hai, chính là việc chú có vẻ hơi bị nhạy cảm (hơn so với bình thường) khi ss Hyo Jin lấn tới có cái ghế mà cứ đứng lên ngồi xuống, nhảy ra nhảy vào mãi. Xin hỏi chân thành là chú trở nên biết xấu hổ như vậy từ bao giờ, trong khi 8 tập kia 2 vị skinship luôn luôn mà nào có thấy chú đẩy cô ấy ra đâu? Điểm đáng nghi thứ ba, bình thường thì mỗi lần NG, họ đều quay ra nhìn nhau cười hiha, nào là "có phải em cười đâu, tại anh chứ oppa" các kiểu {:180:}, thế mà hôm nay, hình như họ chỉ chạm mắt nhau có đâu 2 lần. Còn lại thì chả nhìn nhau, hay đúng hơn là chú Sub ko nhìn ss Hyo Jin và ss Jin thì nhắm mắt suốt rồi. Có lẽ nào 2 diễn viên mặt dày, đến lên phỏng vấn của truyền hình quốc gia vẫn còn ngồi sờ mó nhau được, mà hôm nay lại ngượng sao . Không biết các bạn thế nào chứ giác quan thứ 6 của mình mách bảo chú Sub có một sự lạ không hề nhẹ. SS Hyo Jin nghĩ chú là đá lát sàn, sờ mó kiểu gì cũng không sao ư? Không có chuyện đó đâu! {:429:}

Để kết thúc lần xem cuối cùng này, hãy nói về thái độ của chú Sub với ss Hyo Jin trong tất cả các BTS nói chung và BTS này nói riêng. Cái này một bạn bên sp nói mình mới để ý cơ, ngẫm lại thì đúng vô cùng.
Ss Hyo Jin nổi tiếng là nữ hoàng NG, các bạn nào đã xem TGL thì chắc cũng biết. Hôm đi Press Conference, phóng viên mới hỏi khi quay ai là người NG nhiều nhất? Mọi người nhìn nhau một hồi xong đồng loạt chỉ thẳng vào ss Jin: "Đây, chính cô này đây" . Quả thực, ss dễ cười kinh khủng và gần như đóng phim nào cũng thế - luôn thống lĩnh NG mua vui cho toàn thể nhân viên.

Trong khi các bạn diễn khác thì luôn "Yahhhhhhh" , rồi "Wae??????" hay "Wae ku rae" tung toé mỗi khi ss NG {:184:}, buồn cười cũng có, mà vừa tức vừa buồn cười cũng có, nhất là chú Cha ấy . Thế nhưng chú Sub thì thế nào? Chưa thấy chú đáp lại ss kiểu đó bao giờ, luôn luôn cười hùa theo để làm ss ko bị ngại (chú ơi, chú không hề biết là Hyo Jin cô ta chả ngại đâu, mặt siêu dày ấy {:184:}). Hãy nhớ lại lần ss NG điên loạn "Sajangnim, tôi sẽ đi bắt con chó", sau khi chú cười theo ss một hồi (thực ra là nhìn thấy cô ta cười, chú này cũng không kiềm chế được) đã quyết định "thôi anh sẽ quay lưng lại với camera" (để cười cho đỡ ngại). Thế cơ mà!

Xin kết lại bằng hai lần chú nhìn ss Hyo Jin trìu mến vô cùng ở quãng 0:47 và 2:05, và việc ss Hyo Jin đã vô thức nhiễm động tác "co-chò" của chú ở 2:18. Yêu quá đúng không? {:161:}

Tóm lại là sau tin đồn chú Sub có secret GF, em rút ra là phải KEEP CALM & KEEP THE FAITH thì mới HAPPY SHIPPING được cả nhà ạ. Con đường shippers gian lao lắm thay!

Bình luận

Cái vụ mà hỏi nhau hưởng thụ việc skinship ở đâu vậy bạn ?  Đăng lúc 15-10-2013 08:08 PM
wow, thanks e rất nhiều, sis đọc được một bài rất mãn nhãn <3  Đăng lúc 18-9-2013 01:16 PM
có đoạn A để hẳn bàn tay chạm vào tay chị đóa, chắc lúc đó A nghĩ để trên ghế không ổn, tránh cũng không xong nên thôi ta cứ để theo ý ta muốn vậy =)))))  Đăng lúc 15-9-2013 07:08 PM
ss, hn em ms vào đọc bài này của ss..thật sự em bị ss thuyết phục rồi...ôi e cũng soi cái tay đấy đấy của anh Sub đó ss ơi =))))  Đăng lúc 15-9-2013 07:05 PM
rảnh rỗi vào đọc lại bài này chị ơi,hiện tại là đang lên cơn ship 1 mình =)))))  Đăng lúc 14-9-2013 01:20 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hanami95 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2013 15:52:53 | Chỉ xem của tác giả
Master's Sun making ep9 - phân cảnh "Hãy nhìn cho kỹ đây và biến đi!" _aka_ FIRST KISS SCENE

cre: SBS/ uploader

Bình luận

hóng bài phân tích của ss :XX ôi em phục ss thật đó :XX  Đăng lúc 15-9-2013 07:19 PM
vào đây mới nhớ, chị ơi còn 1 bài phân tích đó nhé, ko chạy đc đâu =)) e chờ chị cho hết tuần này thi xong đấy =))  Đăng lúc 14-9-2013 01:21 PM
shipper: nàng nhanh có bài nha!!!  Đăng lúc 13-9-2013 03:48 PM
@ss feel: em sẽ viết một bài phân tích cái bts này ss ạ, chemistry nghi ngút khói thế kia mà =))  Đăng lúc 13-9-2013 12:01 PM
phải nói là a Sub mặc áo sơ mi siêu đẹp trai và manly luôn  Đăng lúc 13-9-2013 10:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 19-9-2013 18:03:52 | Chỉ xem của tác giả
Tiểu luận: So-Gong dưới góc nhìn của chủ nghĩa gán ghép, trường hợp BTS kiss scene (phần 1)

Đầu tiên phải nói rằng SBS thật quá yêu chiều chúng ta. Dù rằng điều họ nhắm đến có lẽ vẫn là câu view và nâng rating, không thể phủ nhận SBS đang đối xử với MS/ SoGong fans rất tử tế bằng việc đều đặn tung 1-2 BTS mỗi tuần, và phải nói là chọn các phân cảnh vô cùng hợp ý chúng ta, gãi rất đúng chỗ ngứa, xoa rất đúng chỗ đau.

Mình đã thực sự bất ngờ khi thấy BTS kiss scene được công bố, rất nhanh sau khi BTS phân cảnh "thích lắm phải không" xuất hiện trên mạng, và cả 2 đều từ ep 9. Sau khi xem xong clip thì mình càng khẳng định rằng chuyện GF bí mật của chú Sub có thể quên đi được rồi. Chưa nói đến việc Sub Jin trong BTS lần này phải gọi là chemistry nghi ngút (lát nữa chúng ta sẽ phân tích tự sướng với nhau sau), riêng việc SBS chọn tung hậu trường cảnh hôn cũng đã nói lên rất nhiều.

Chuyện chemistry của So-Gong được yêu thích rộng rãi và trở thành đề tài bàn tán trên mạng chắc chắn không lọt ra ngoài tai của SBS và công ty quản lý của cả hai đương sự. Nếu GF là thật, quản lý của chú Sub sẽ không bao giờ để nhà đài vì rating mà gián tiếp tiếp tay cho "làn sóng shipping" như thế này. Giả sử nếu sau này công khai mọi chuyện, GF của chú Sub ra mắt, dư luận sẽ rất bất lợi cho cả 3. Và nếu cảm thấy có gì không ổn thì bên quản lý của ss Hyo Jin cũng phải nhắc nhở ss rồi. Showbiz Hàn có thể trở thành một ngành công nghiệp hái ra tiền chính là nhờ sự chuyên nghiệp này. Nhưng không, chả bên nào phản ứng gì, hai người họ vẫn xẹt điện với nhau suốt ngày ở phim trường, còn BTS cứ đều đặn ra lò 2 chiếc mỗi tuần với độ hot không có giảm chỉ có tăng. Trong một mức độ nào đấy, mình cảm thấy SBS cũng giống như một shipper trá hình vậy =)) và ý nghĩ này làm mình thật chỉ muốn chạy ra ôm bác SBS một phát.

Quay trở lại với đối tượng chính của ngày hôm nay- cái hậu trường cảnh hôn. Lần đầu mình xem thì tay ấn nút play còn run hơn tay khi tra kết quả thi đại học nữa. Thật háo hức vô cùng và cũng không rõ là đến nay thì đã xem đi xem lại bao nhiều lần. Quyết không phụ tấm lòng của nhà đài, chúng ta nhất định phải soi cho không sót một chi tiết bé xíu nào mới được. Shippers' radar is up!

Thống kê bước đầu thì trong 5 phút của BTS, 2 đương sự nhà mình đã ghé rất sát nhau 2 lần (lúc rehearsal), vờ chạm môi 2 lần (do lợi dụng kĩ xảo góc quay), và kiss thật với cường độ đa dạng (mạnh có nhẹ có) 6 lần. Giờ ngồi đếm lại số lượng skinships trong vỏn vẹn 5 phút mới thấy hết hồn chim én quá. Thật muốn biết trong suốt 2 tiếng quay phim Sub Jin còn làm những gì :)).

À, trước khi zoom kĩ vào từng đoạn, mình muốn nói đến không khí trường quay một tí thôi. Cảnh hôn có thể nói là một trong những phân cảnh khó nhất với bất cứ diễn viên nào, bởi đây luôn là cao trào của mạch phim, khán giả cũng rất mong chờ cảnh này. Chỉ vỏn vẹn độ chục giây nhưng phải truyền tải được hết ý nghĩa của nụ hôn đối với mối quan hệ của 2 nhân vật, vì thế từng ánh mắt và cử chỉ của diễn viên đều phải thật chuẩn mới được. Các bạn đọc news thì biết rồi, PD Jin Hyuk dụng công dàn dựng ánh sáng góc quay cũng là vì lẽ ấy. Trong phân cảnh này, người chủ động là Quân Chủ, người truyền tải cảm xúc cũng là Quân Chủ. So với Mặt Trời chỉ việc đứng đó rồi ngả vào vai, thì người phải làm việc nhiều nhất chính là chú Sub rồi. Thấy rõ là chú đang khá áp lực "phải làm cho chuẩn, phải làm cho chuẩn". Thân nhau mấy thì thân, không thể NG mãi được. Cảnh quan trọng là vầy, phải thể hiện bản lĩnh đàn ông, à diễn viên, mới được. Đấy là chưa kể việc chú Sub có khi còn lo không biết sau cảnh hôn, quan hệ của chú với ss Hyo Jin có thay đổi gì không. Ừ thì đúng cả 2 đều là diễn viên chuyên nghiệp, những cảnh thế này đáng ra phải không xi-nhê gì. Nhưng nếu chú Sub thực sự đã từng nghĩ đến ss Hyo Jin không đơn thuần chỉ là bạn diễn, mình bảo đảm chú sẽ bị lưu tâm vụ này. Thế nên là không khí trường quay mới rất là kì lạ như sau.

Kì lạ ở điểm là ta không chỉ nhìn ra được sự lo lắng của diễn viên và sự tập trung của các staff - vốn là 2 điều rất bình thường ở mỗi kiss scene, mà còn không khó để nhận ra "shyness is in the air". Đậm đặc luôn ^^. Cả chú Sub lẫn ss Jin rõ ràng là đều ngượng, dù ít hay nhiều. Phải nói là mình mừng lắm lắm, vô cùng mừng ấy. Vì nếu đến quay cảnh hôn mà họ còn cười nói như không thì chắc một đứa hardcore shipper như mình cũng phải xem xét lại mất. Trước đây, có bạn bên soompi nói nếu thực sự có tình cảm với ai thì lẽ ra không thể vô tư nói chuyện đùa giỡn trước mặt người đó như thế đâu, nên So-Gong chỉ là bạn bè tốt thôi. Mình thì nghĩ chuyện biểu hiện tình cảm là mỗi người mỗi khác, người ngoài cuộc có lẽ khó mà đứng đó đem kinh nghiệm bản thân ra mà phán xét cho được. Chuyện Sub Jin thoải mái vô tư với nhau như vậy rốt cuộc là vô ý hay hữu tình, mình sẽ nói ở bài phân tích BTS cảnh nhà hàng, vì đến phân cảnh đó thì phải gọi là bùng nổ kinh khủng và quá trời những hành động mờ ám hơn BTS kiss scene. Trở lại với bạn bên soompi, nếu theo đúng như lời bạn nói, thì đây, giờ họ đã ngượng với nhau đến đỏ cả mặt rồi, còn chẳng nhìn vào mắt nhau nổi. Thực ra nếu bạn xem BTS ngay trước đó, cảnh "để yên cho cô ấy ngủ" thì thấy ngay, có người đã "quét được tín hiệu lạ" và ngượng ngay từ lúc ấy rồi cơ. Bạn ở sp nói rất đúng, So-Gong chắc chắn là bạn bè tốt, nhưng không thể chỉ là bạn bè tốt được =)) there must be something else. Nếu thực sự sau này hai người thành đôi, tình yêu đi lên từ tình bạn bao giờ cũng rất bền chặt, mình rất yên tâm ^^

(còn tiếp)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 20-9-2013 19:11:54 | Chỉ xem của tác giả
Tiểu luận: So-Gong dưới góc nhìn của chủ nghĩa gán ghép, trường hợp BTS kiss scene (phần 2)

Lải nhải về không khí trường quay một hồi rất dài rồi, giờ bắt tay vào soi từng đoạn nào , mình sẽ chỉ highlight mấy cảnh thôi vì chắc cả nhà đã xem đến mòn màn hình rồi ^^, đầu tiên là lúc rehearsal nhé (đoạn từ 0:49 đến 1:49)

Mở đầu là cảnh chú Sub bước vào lúc ss Hyo Jin đang ngồi ở ghế sofa, cả hai đang nghe bác PD hướng dẫn. Cảnh này thường bị bỏ qua nhưng mọi người nhìn kĩ lại xem, có phải chú Sub nhìn ss HJ rồi cười rõ là tươi kia không Mới đầu mình nghĩ "ô được kiss vui quá hay sao mà chưa gì đã cười với nhau rồi?" {:180:}, nhưng xem lại thì ss HJ đâu có cười với chú đâu. Chú Sub, nhìn thấy chị nhà cháu mặc váy ngồi đó, chú nghĩ cái gì mà cười một mình vậy? {:184:} còn giả vờ cúi xuống xem kịch bản *bắt tại trận*.

Đến đoạn diễn tập, chú Sub lo lắng thấy rõ, nhìn tập trung thế kia cơ. Ss Hyo Jin biết là không nên làm gián đoạn mạch cảm xúc của chú, nên cũng không cười đùa nhiều. Cơ mà trông ss vô tư thoải mái, mặt mũi hớn hở quá trời. Kết quả là chú Sub dù có đang tập trung thế nào thì lúc ss ngả đầu ra sau cười thì cũng không kiềm chế nổi, phá ra cười theo (Hyo Jin cô cứ chờ đấy, mấy hôm nữa deep kiss xem cô còn hớn hở đc nữa không {:180:}). Thật ra, quãng 1:36 khi hai người đang tập thì ss HJ ngước lên nhìn chú Sub bằng ánh mắt gian tà và nụ cười nửa miệng ấy , chú Sub tuy trông mặt hình sự vậy nhưng nếu nhìn kĩ thì nét mặt vẫn như đang cười nhé {:180:} xong buông ss HJ ra rồi mím môi kiềm chế, nghiêm túc trở lại ngay, còn tránh không nhìn ss HJ, quay luôn ra chỗ khác {:184:} gớm làm gì mà xấu hổ với nhau đến mức vậy

Đoạn rehearsal này còn có mấy chỗ nữa rất là yêu:

1_ nụ cười ngượng của ss Hyo Jin lúc chú Sub ôm đầu ss ghé sát lần đầu tiên.

2_ vẫn là ss Hyo Jin , lúc ss hơi nhướn mày rồi so vai lại, nét mặt vừa hớn hở + giật mình + xấu hổ khi chú Sub từ xa xông đến lần thứ hai, chính là đồng phục cũ của chúng ta đấy

3_ lúc tập cảnh MT ngả vào vai QC, ss Hyo Jin ngả vào người chú, rồi cười bảo sao anh lại đứng như cái cây thế này ss đang định đẩy chú ra để đứng thẳng dậy thì bị chú kéo lại vào người nhé *điên đảo*, hình như là ở quãng 1:23 thì phải, sau đó họ ôm nhau {:161:}

4_ biểu cảm của ss Hyo Jin lúc đập đập vai chú Sub để chỉ cho chú cái gì ấy, Gong Vely có khác {:161:} . Chú Sub thoáng giật mình rồi nhìn theo, cười rõ là tươi nhưng rốt cuộc vẫn không dám nhìn ss HJ xấu hổ cứ như trẻ con tiểu học bị các bạn gán ghép với nhau, yêu thế không biết.

Kết thúc diễn tập, toàn bộ shippers đã hú hét điên loạn lên rồi . Giờ đến quay thật nhé.

Kiss scene take 1_ đây là cảnh mình thích nhất BTS, lý do là vì nó chính là cái kiss "thật" nhất, phản ứng của cả 2 cũng chết cười nhất.

Là như này, đây là cảnh quay đầu tiên, dù trước đó cả hai có luyện tập rồi nhưng ko hề có chạm môi, thế nên nói gì thì nói, trải nghiệm đầu tiên bao giờ cũng nhiều thứ để nói nhất. Chắc là do quá nóng lòng + tính toán thế năng và động năng không kĩ, nên chú Sub lao đến như vũ bão, ôm lấy ss Hyo Jin rồi hôn, vừa nhanh vừa mạnh, đến nỗi ss Hyo Jin cũng bị bất ngờ. Bất ngờ là vì kiss thế này có vẻ không giống như kịch bản đã ghi, cũng không hề giống với hình dung của ss HJ. Mặt Trời (lúc ấy đang là bà cô quả hạch) đúng ra là phải sững sờ không phản ứng, nhưng ss Hyo Jin lại giật mình đến nỗi từ đằng sau chúng ta vẫn có thể thấy rõ ràng là ss đang mở to mắt, nhíu mày ngạc nhiên và vai cũng vô thức co lại. Sau hình như mới nhớ ra nên ss Hyo Jin nhắm mắt rất nhanh. Mình xin bảo đảm trong take 1 này, người nhận nụ hôn lúc ấy không phải là bà cô quả hạch, cũng không phải Tae Yang, mà chính là Gong Hyo Jin . Thế nên sau đó, lúc đạo diễn vừa hô cut, ss Hyo Jin liền ngay lập tức bật cười.

Âyzz, từ đầu đến cuối cảnh quay rất thuận lợi, sao tự dưng lại cười? {:184:} {:184:} {:184:}

Thật ra cá nhân mình nghi ngờ rằng lý do "bất ngờ" chỉ là một phần. Nói ra cái này có thể hoàn toàn là do mình ship hai anh chị quá mà tưởng tượng ra, nhưng lần nào xem lại clip, ngay sau khi PD hô Cut và 2 người tách nhau ra, bao giờ mình cũng nghe thấy một âm thanh hết sức mờ ám . Nếu muốn xác minh, mọi người hãy tua đến quãng 2:01 rồi nghe kĩ lại. Nếu âm thanh mờ ám đó đúng như điều đầu óc đen tối của mình đang nghĩ  {:180:} thì có lẽ đây mới đúng là lý do khiến ss Hyo Jin không kiềm chế được mà bật cười, rồi cũng vì xấu hổ quá mà gục ngay vào vai chú Sub. Và nếu quả đúng như thế thì cái kịch bản trong sáng của chị em người ta đã bị hai người này làm cho thành cái gì rồi . Tuy nhiên, nói đi cũng phải nói lại, chuyện nữ hoàng NG Gong Hyo Jin có thể chỉ vì bị bất ngờ mà phá ra cười thì cũng không có gì đáng ngạc nhiên {:184:}. Âm thanh kia có thực mờ ám hay không, là do chúng ta tự xem tự quyết định vậy ^^.

À lúc sau, ss Hyo Jin còn đưa tay lên bám lấy chú Sub là vì bị mất thăng bằng do lúc nãy chú kéo mạnh quá, thế nên là cả hai mới loạng choạng lùi về sau một bước. Buồn cười nhất chính là phản ứng của chú Sub, đầu vừa thu về chưa được quãng một gang tay, chú chắc còn chưa kịp nghĩ xem có nên tiếc vì bị hô Cut hay không thì đã thấy ss Hyo Jin bật cười rồi gục vào vai mình, làm chú kiểu bị đơ mất một giây, tay vẫn còn đang ôm con nhà người ta mà mặt đã cười theo như một phản xạ có điều kiện . Xong rồi vẫn nguyên cái mặt hớn hở ấy, chú ngơ ngác quay ra ngoài hỏi "tại sao cô ấy lại cười?" =)). Hỏi ss Hyo Jin nhưng lại quay ra PD-nim =)).
Mình thề là chú làm ra vẻ ngây thơ thế thôi, chứ nhìn mặt chú là thấy ngay, từ lúc tách nhau ra chú đã biết thừa tại sao mà ss Hyo Jin lại xấu hổ như vậy. Thế nên là lúc ss Hyo Jin đã thôi không gục vào vai chú nữa, chú vẫn không dám nhìn thẳng vào ss mà hỏi, cứ liếc liếc cười cười ngượng ngượng đáng yêu chết đi được.
Ss Hyo Jin lúc này mặt đã đỏ tưng bừng hoa lá hết cả, tay còn vô thức đưa lên môi như thể kiss mạnh quá dư âm giờ vẫn chưa dứt, xong mới chỉ vào chú bảo "chẳng phải anh ấy cũng cười còn gì?", đoạn còn quay ra nhìn PD với biểu cảm "tại anh ta, em vô tội" =)). Chú Sub thì đúng kiểu biết thân biết phận, cười trừ xong quay ngay ra chỗ khác không dám nhìn Hyo Jin tiếp nữa =))), còn giả vờ giở tay đẹp ra xem . Cả nhà xem kĩ lại đi ạ, mình thề là buồn cười mà đáng yêu kinh khủng. Ôi tôi tăng huyết áp với 2 cái con người này quá đi mất =)).

Hết take 1, xin phép cho người kể chuyện đi hít thở sâu 15 phút đã

Ps: mình xin lỗi nhưng SBS hơi bị chém gió đấy =)), cái gì mà cảnh quay hoàn thành mà không có NG nào, cái gì mà hai diễn viên chuyên nghiệp không hề thấy ngại ngùng với nhau thế =))

(còn tiếp)

Bình luận

ng đẹp êi, lặn đi đâu rồi, hết fim rồi mà chưa thấy về phân tích moment là sao :((((  Đăng lúc 8-10-2013 12:41 AM
ss ơi...có BTS mới rồi kìaaaaa 2 cái lận đó *điên loạn* ra hàng mới luôn đi ạ :)))))))))))))  Đăng lúc 24-9-2013 06:19 PM
hehe đợt này mình công vụ đang khẩn và dồn dập nên tư tình với SoGong đành phải chờ ít hôm nữa vậy :">  Đăng lúc 23-9-2013 12:23 PM
tiếp, tiếp, tiếp đeiiiiiiiiiiii giải lao lâu lắm rồi a :)) đợi mòn mỏi rùi :))  Đăng lúc 21-9-2013 10:13 PM
còn tiếp, tiếp đâu c ơi =)))))))) nhanh nhanh ko tới khi có BTS kiss part2 lại ko kịp phân tích =))))  Đăng lúc 21-9-2013 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 8-10-2013 18:17:11 | Chỉ xem của tác giả
Tiểu luận: So-Gong dưới góc nhìn của chủ nghĩa gán ghép, trường hợp BTS kiss scene (phần cuối)

đặt gạch :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 8-10-2013 18:39:41 | Chỉ xem của tác giả
Master's Sun making ep10 - phân cảnh "Bé cưng đi cùng oppa nhé" {:180:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách