Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: eunjo112
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tổng hợp các show Moon tham gia

[Lấy địa chỉ]
31#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 11:30:32 | Chỉ xem của tác giả
Bản trans toàn bộ chương trình Radio

PART 1

[MGY: Moon Geun Young; HEH: Hong Eun Hee]

Nghe trực tiếp Mp3 : http://chirb.it/qznIhB

HEH: Hôm nay là một ngày đặc biệt… Tại sao lại đặc biệt? Bởi vì không lâu nữa MGY sẽ ở đây.

HEH: Như tôi đã nói trước đó, chúng ta có thể xem radio ngày hôm nay. Hiếm khi chúng ta làm điều đó, vì vậy đối với các thính giả những người đang lắng nghe và tự hỏi cần phải làm gì để xem, tôi sẽ nói cho các bạn biết.

HEH: Ngay lúc này, chúng ta sẽ có góc Khách mời của Music Town vào ngày thứ 5 với tiêu mục “Muốn biết”. Rất nhiều người đã biết khách mời của chúng tôi là ai và nóng lòng đặt câu hỏi cho cô ấy khi chương trình bắt đầu… Cô ấy là diễn viên MGY. Tất cả các bạn đều biết MGY không phải là người mà các bạn có thể dễ dàng gặp trên radio, có đúng không? Hãy gửi những câu hỏi mà bạn muốn nhận được câu trả lời hoặc những điều bạn muốn nói với cô ấy bằng tin nhắn văn bản hoặc bằng cách sử dụng miniplayer.

HEH: Mọi người tiếp tục yêu cầu khi MGY vào. Haha

HEH: Có rất nhiều người nói, hãy ngừng nhạc và để MGY vào. Chúng ta sẽ nghe bài hát này và MGY đã ngồi xuống.

HEH: Vì có rất nhiều người muốn bay tới với Moon Geun Young, và vì hôm nay là ngày trăng tròn, tôi đã chuẩn bị bài hát này ‘Fly to the Moon’ của Jo Sung Mo.

HEH: Một cô gái trong độ tuổi học sinh không diễn vai Bạch Tuyết mà là vai chú lùn thứ tư. Cô gái đó đã trưởng thành tới Cinderella’s sister. Chúng ta ở đây với MGY trong chương trình  Music Town với tiêu mục “Muốn Biết”. Sau khi trao lại danh hiệu ‘Em gái quốc dân’ cho IU, hiện nay cô ấy đứng đây hoàn toàn trưởng thành và là một nữ diễn viên với sự hiện diện mạnh mẽ. MGY đang ở đây với chúng ta.

MGY: Xin chào. Tôi là MGY.

HEH: Xin chào! GY , bây giờ giọng của em đang được phát thanh.

MGY: Ồ, thật sao?

HEH: Họ đang nói rằng các đài phát thanh có thể xem được gần như sắp nổ tung. Từ khi MGY đến tham dự chương trình, mọi thứ đã trở nên điên cuồng.

MGY: Cảm ơn.

HEH: Vâng, em có thể vẫy tay một lần nữa. Quá ngắn.

MGY: Hi~ Xin chào.

HEH:  Nháy mắt một lần. Em ngượng à?

MGY: Vâng.

HEH: Nếu em nháy mắt với đôi mắt to của mình, tất cả mọi người sẽ thích nó. Ahahaha, rất dễ thương. Đầu tiên, HJH ssi nói… "GY, bạn có căng thẳng không? Tôi cảm thấy như trái tim mình sắp vỡ tung!"

MGY: Vâng, tôi cũng rất căng thẳng.

HEH: Sao em lại căng thẳng vậy?

MGY: Em không biết. Trước đó… ngay khi đến đây, em đã căng thẳng và lo lắng…

HEH: Đây không phải là giọng bình thường của GY, có phải không? Đó là bởi vì em đang rất căng thẳng. Có đúng là em căng thẳng không?

MGY: Vâng. Vâng. Em rất căng thẳng. Em không nghĩ rằng em sẽ căng thẳng thế này.

HEH: Chị nghe nói đây là lần đầu tiên xuất hiện trên đài phát thanh của em. Em chưa bao giờ xuất hiện trên sóng phát thanh trước đây.

MGY: Em luôn nói rằng em muốn được xuất hiện trên đài phát thanh.

HEH: Ý em là như một DJ hay một khách mời?

MGY: Ồ, em muốn trở thành DJ một lần nhưng em không nghĩ rằng em có thể làm tốt nó vào lần đầu tiên.

HEH: Vậy em có muốn luyện tập?

MGY: Luyện tập. Luyện tập

HEH: Chị hy vọng hôm nay em có thể hoàn toàn tận hưởng khả năng thực hành tại đây.

MGY: Vâng, được ạ.

HEH: MGY là một dongseng (anh chị em trẻ hơn) mà tôi biết với tư cách cá nhân và tôi đã đề nghị cô ấy tới để ủng hộ chương trình. MGY, em đang bắt đầu chương trình học ở trường đúng không?

MGY: Vâng

HEH: Vì vậy trước đó, trong kỳ nghỉ của mình, cô ấy đã hứa rằng cô ấy sẽ tham gia chương trình.

HEH: Em không biết rằng chị cảm thấy biết ơn thế nào đâu.

MGY: Em thực cảm ơn chị đã đề nghị em đầu tiên và nói rằng chị muốn em đến tham gia chương trình.
HEH: Ồ, thật vậy sao?

MGY: Vì không có ai đề nghị em trước đó cả!

HEH: Thật ư?

HEH: Khi lần đầu tiên chị trở thành một DJ, chị đã nói rằng vì chị biết MGY nên chị muốn cô ấy xuất hiện trong chương trình. Chị đã gây ra một tiếng ồn lớn và chị đã suy nghĩ chị nên… khi nào chị nên mời em tham gia chương trình… cuối cùng thì em cũng đã ở đây.

MGY: Vâng. Em đã ở đây.

HEH: Vì có em trong chương trình, ngày hôm nay rất nhiều người đã để lại câu hỏi. Nếu chúng ta nhìn lại năm 2010, em thực sự đã làm việc mà không nghỉ ngơi?

MGY: Vâng, em đã bận rộn suốt cả năm.

HEH: Em đã tham gia những drama nào?

MGY: Em bắt đầu với Cinderella’s Sister, sau đó em diễn trong vở kịch Closer, và cuối năm em tham gia bộ phim Marry Me, Mary.

HEH: Thời tiết đã rất lạnh trong suốt mùa đông?

MGY: Vâng, thực sự rất lạnh.

HEH: Có quá lạnh khi em đang quay phim không?

MGY: Em thực sự không thích bị lạnh, vì vậy em đã nói rằng em sẽ không quay phim vào mùa đông lần nữa.

HEH: Hãy làm một lần nữa!

MGY: Nhưng bằng cách nào đó em lại kết thúc bằng việc đó một lần nữa.

HEH: Em thích mùa đông hay mùa hè hơn?

MGY: Em nghĩ rằng mùa đông tuyệt hơn.

HEH: Em có quan tâm đến việc ra mồ hôi?

MGY: Em thường không ra mồ hôi nhiều vì vậy không khó khi quay phim vào mùa hè, nhưng em thấy quen thuộc và tâm trạng thoải mái hơn vào mùa đông… thậm chí cả khi trời lạnh.

HEH: Chị cũng vậy. Chị cũng nghĩ rằng mùa hè dễ chịu hơn.

MGY: Mùa hè ư? Em nghĩ là mùa đông mà.

HEH: Ô, thế ư. Xin lỗi, chị hiểu. Chúng ta đang trong chương trình phát thanh có thể xem được. Thật sự, chúng tôi đã không thực hiện nó trong một thời gian dài và hàng ngày… thường các chương trình khác được thực hiện một lần một tuần. Vì chúng tôi không thực hiện nó một thời gian, nên có chút áp lực.

Nguồn : Sompi Moons
Vtrans : Vitmup@KST

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 11:33:27 | Chỉ xem của tác giả
PART 2

Nghe trực tiếp MP3 : http://chirb.it/MMqsN9

HEH: Sau khi nghe một bài hát, chúng ta sẽ hỏi MGY câu hỏi của các bạn, từng người một. Chúng ta đã hỏi MGY, "Những bài hát nào mà bạn muốn nghe?" Em đã mang đến rất nhiều bài hát phải không?

HEH: Chúng ta sẽ nghe chúng ngay bây giờ. Và bởi vì có MGY ở đây, chúng ta sẽ nghe bài “The sound of the wind”.

HEH: Có ổn không?

MGY: Ah, em thậm chí không nghĩ rằng chúng ta sẽ nghe bài hát của em.

HEH: Chị đã hỏi là liệu chúng ta có thể nghe nó trực tiếp không? Haha.

MGY: Haha. Chúng ta không thể.

HEH: Không sao, chúng ta sẽ bật nó lên. “The sound of the wind” của MGY.

Phát bài : The Sound of the Wind bởi Moon Geun Young  

HEH: Vâng, đó là bài hát của MGY. Chúng ta đã nghe bài hát “The sound of the wind”.

HEH: GY này, em đã có cơ hội để nghe bài này rất nhiều? Nó như thế nào?

MGY: Uh… khi em nghe bài này lần đầu tiên, khi mà em nhận bài hát…

HEH: Uh.

MGY: Em đã rất thích nó vì vậy em nghĩ rằng em muốn nghe nó nhiều lần…

MGY: Nhưng sau khi ghi âm xong và bài hát được phát hành… chỉ vì nhút nhát, em đã không thể nghe bài hát của chính mình. Vì vậy, em đã không nghe nó quá nhiều.

HEH: Chúng tôi đã phát bài này rất nhiều lần trên Music Town. Và tất cả mọi người đều nói rằng nó rất tuyệt. Chị cũng tham gia trong cùng một album đúng không?

HEH: Love Tree Project (album quyên góp). Chị luôn luôn… luôn luôn nghe nó ở trong xe của mình. Nhưng MGY, sao em lại ngượng?

MGY: Vâng, em ngượng.

HEH: Ah, chị hiểu.

MGY: Em biết. Sẽ thật tuyệt nếu chúng ta luyện tập thêm và trình diễn trực tiếp trên sân khấu trong tương lai.

HEH:  Dường như em không thể nhìn vào mắt chị.

MGY: Hehe.

Nguồn : Soompi Moons
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 11:39:39 | Chỉ xem của tác giả
PART 3

Nghe trực tiếp MP3 : http://chirb.it/c23Npy

HEH: Tốt rồi, chúng ta đã dùng tất cả các câu hỏi dành cho MGY với hình thức là tin nhắn văn bản và miniplayer. Số lượng tin nhắn là 48000 và mỗi tin nhắn sẽ được tính 50 won. Các ứng dụng mini và smart phone đều miễn phí.

HEH: Đây là góc “Profile Update”. Em đã từng nghe nó chưa ?

MGY: Đây là lần đầu tiên em nghe nó.

HEH: Uh, chị hiểu.

HEH: GY ah.

HEH: Uh, đã khá lâu kể từ khi em debut vào năm 1992? 12 năm?

HEH: Đó là một khoảng thời gian dài đúng không?

MGY: Em nghĩ vậy.

HEH: Và dường như hồ sơ cá nhân cũng đã được thực hiện một thời gian dài trước đây.

HEH:  Thời gian trôi qua rất nhanh kể từ lúc đó, chúng tôi sẽ thấy thay đổi như thế nào. Và điều mà em muốn thay đổi hoặc điều mà em muốn thêm vào, chúng tôi sẽ thu xếp cho em.

HEH: Và hãy cùng xem ngay bây giờ. Đầu tiên, em debut vào năm 1999.

HEH: Trong bộ phim “On the road”

MGY: Vâng. Đây là một bộ phim tài liệu. Nó là một dự án mà em đã thử giọng và quay phim khi em thực sự không biết gì. Đó là khi em đang học lớp 6 tiểu học.

HEH: Huh! Oa.

MGY: Lúc đó em 13 tuổi (12 tuổi ngoài Korea)

HEH: Uh, em có thể biết những gì lúc còn nhỏ như vậy. Em bắt đầu diễn như thế nào?

MGY: Vâng, giống như chị nói khi bắt đầu chương trình. Em đã tham gia một vở kịch ở trường và em đã vào vai chú lùn thứ tư trong số 7 chú lùn.

MGY: Thầy giáo của em muốn khuyến khích vì vậy thầy đã nói rằng tụi em diễn rất tốt và nếu đến Seoul, tụi em còn làm tốt hơn những đứa trẻ ở đó.

HEH: Khi đó em đang ở Gwang Ju?

MGY: Vâng. Vì vậy em đã ngây thơ tin vào những gì thầy nói. Em đã nói với mẹ là thầy giáo nói nếu em thực sự diễn thì em sẽ làm rất tốt.

HEH: Và em đã rất thành công.

MGY: Vì vậy em đã xin mẹ và nói rằng em thực sự muốn diễn xuất. Và sau khi xin xỏ rất nhiều, em đã được phép tham dự một học viện.

HEH: Ah, vì vậy em đã tham dự vào một học viện về diễn xuất?

MGY: Vâng. Tại Gwang Ju, may mắn là ở đó có học viện.

MGY: Và vì vậy, em đã may mắn và có cơ hội để thử giọng cho bộ phim này và đã được xuất hiện trong bộ phim.

HEH: Khi em học tập ở học viện, em có biết rằng mình là một thần đồng?

MGY: Vâng, thực sự, em nhận ra rằng nó rất khác với những gì mà em đã nghĩ.

HEH: Như thế nào?

MGY: Em đã nghĩ rằng nếu em có thể diễn đúng ngay lập tức, em có thể trở nên rất giỏi. Nhưng khi em tham dự học viện, em rất nhút nhát để làm gì đó trước mặt mọi người và ở đó có rất nhiều người giỏi hơn em. Từ đó em không còn nghĩ đến việc đến Seoul để diễn xuất, em đã thất vọng ở độ tuổi như vậy.

HEH: Chị biết. Và em bắt đầu dự án “On the way” là bước nhảy để bắt đầu sự nghiệp của em khi em đang học lớp 6 bậc tiểu học.

HEH: Đó là một vấn đề lớn khi em xuất hiện trên các tin tức thời gian đó.

MGY: Có lẽ là thời gian đó.

HEH: Ah, làm thế nào mà em xuất hiện trên các bản tin?

MGY: Vâng, đó là một phim tài liệu về hòa bình… hòa bình thế giới. Em phải đọc một bài thơ về hòa bình và vị trí để quay phim thực sự là tại khu phi quân sự (DMZ).

HEH: Ồ, chị biết.

MGY: Vì đó là bộ phim đầu tiên được quay tại DMZ và nó đã trở thành một vấn đề và đó chính lý do em xuất hiện trên các bản tin.

HEH: Uhm, nhưng thậm chí ngay cả khi em còn rất trẻ lúc đó và bây giờ, trông em vẫn chính xác như không thay đổi gì.

MGY: Hehehe

HEH: Làm thế nào để đôi mắt to của em lấp lánh và lớn như vậy?

MGY: Nó không còn giống như cũ. Haha.

HEH: Haha. Aw, đừng khiêm tốn.

HEH: Tính cách của em là rất trầm lặng. Tôi cũng thường trầm lặng một chút.

MGY: Hehehe

HEH: Nhưng thời gian qua đi, và môi trường thay đổi, tôi nghĩ là nó cũng thay đổi.

HEH: Còn em thì thế nào hả GY?

MGY: Em vốn là một cô gái rất vui vẻ.

HEH: Uh

MGY: Nhưng trong thời gian khi em làm cuộc phỏng vấn, em đã rất trầm lặng.

HEH: Đó là khi em còn là vị thành niên?

MGY: Đó là khi em bắt đầu với công việc này, vì mọi thứ rất lạ lẫm và em thì hay bối rối, nên em nghĩ đó là lý do tại sao em trở đã rất trầm lặng thời gian đó.

HEH: Bây giờ thì sao? Tính cách hiện nay của em thế nào?

MGY: Hiện tại em sống động và thẳng thắn hơn. Em nghĩ rằng đó là sự thay đổi.

HEH: Em cũng rất đam mê.

HEH: MGY ssi, em đang trưởng thành so với tuổi và đừng giữ lại những điều cần nói.

MGY: Vâng. Hehe.

HEH: Em dường như rất phong cách. Chị nói có đúng không?

HEH: Rất phong cách.

HEH: Sở thích của em là khiêu vũ, đọc sách và nghe nhạc. Em khiêu vũ rất tốt đúng không?

MGY: Um… cũng được ạ...

HEH: Thật không?

MGY: Ồ… em không nghĩ rằng em khiêu vũ cực kỳ tốt… nhưng em cũng không nghĩ rằng em không thể khiêu vũ.

HEH: Em đã khiêu vũ một vài lần đúng không?

MGY: Um.. vâng.

HEH: Trong quá khứ, đó là bộ phim Innocent Steps (Dancer's Princess)?

MGY: Vâng, khi đó em đã khiêu vũ.

HEH: Trong thời gian đó, chị nghe nói rằng móng chân của em thậm chí đã bị rụng…

HEH: Bởi vì em đã phải học trong một khoảng thời gian ngắn?

HEH: Em đã có cơ hội học khiêu vũ sau đó, chị nghĩ rằng thật tuyệt khi được làm nó như là sở thích của em.

MGY: Vâng, trước kia em chỉ làm theo các ca sĩ trên truyền hình và phát hiện ra nó thật vui. Nhưng như em học khiêu vũ trong Innocent Steps và phát hiện nó thật thú vị, em bắt đầu nghĩ đến việc học khiêu vũ cho bản thân.

MGY: Đối với diễn xuất, cần sử dụng cơ thể, ánh mắt, lời nói và một số thứ khác để thể hiện bản thân. Em nghĩ rằng khiêu vũ thực sự sử dụng cơ thể để biểu hiện cảm xúc.

HEH: Đúng vậy.

MGY: Bởi vì em muốn tìm hiểu nhiều hơn, em đã tham gia một lớp học nhảy jazz và thậm chí học cả ba lê. Nhưng ngoài việc học tập, em nghĩ rằng nó cũng giúp giảm bớt căng thẳng.  

HEH: Ah.

MGY: Chừng nào em còn có thể thưởng thức nó.

HEH: Uh, em nói đúng. Em làm thế nào để giảm bớt căng thẳng?

MGY: Em giảm bớt căng thẳng bằng cách hoạt động như luyện tập thể dục.

HEH: Bằng cách sử dụng cơ thể của mình?

MGY: Vâng, em giảm căng thẳng bằng cách để cơ thể hoạt động hoặc hít thở chút không khí trong lành.

HEH: Em có vẻ như đã tăng cân?

MGY: Em tăng khá nhiều!

HEH: Em cũng giảm căng thẳng bằng cách ăn uống?

MGY: Ah, em nghĩ, em cũng làm việc đó nữa. Khi em căng thẳng, em có rất muốn ăn.

HEH: Em có ăn nhiều cơm không? Hay thịt? Đồ ăn vặt? Hoặc đồ ăn nhẹ vào ban đêm?

MGY: Bình thường, em ăn rất nhiều cơm và khi gặp căng thẳng em ăn rất nhiều đồ ăn vặt.

HEH: Chị nghĩ em trông tuyệt hơn nhiều khi mũm mĩm một chút.

MGY: Ah, thật chứ? Hehe.

HEH: Thậm chí, khi gặp em vài ngày trước đây, chị đã nói với em…

HEH: Hãy duy trì trọng lượng này.      

HEH: Từ lúc mà em giảm cân khá nhiều, chị đã có chút lo lắng.

HEH: Chị cảm thấy như vậy. Có ổn không?

MGY: Ổn ạ.

HEH: Nếu em thấy em đang bị giảm cân, hãy ăn ramyun (mì cốc) ban đêm và đi ngủ.

MGY: Vâng!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 11:42:01 | Chỉ xem của tác giả
Part 4 :

Nghe trực tiếp MP3 : http://chirb.it/Gntb1d

HEH: Tốt rồi, bây giờ hãy tìm kiếm mẫu chàng trai lý tưởng của em… thay đổi một chút nhé.

HEH: Vào tháng 7/2008, em nói rằng em thích một người luôn thấu hiểu và là người em có thể nương tựa được.

HEH: Và tháng 10/2010, em lại thích một anh chàng dữ dội và tồi tệ. Có chuyện gì xảy ra vậy? Tại sao lại có sự thay đổi?

[Điều này được đề cập đến trong chương trình Happy Together khi MGY chọn Park Myung Soo (PMS). PMS đùa với MGY và nói rằng anh ấy là một kẻ xấu và MGY vẫn chọn anh. MGY nói trong một cuộc phỏng vấn gần đây của Marry Me, Mary rằng lý do mà cô ấy thích PMS là bởi vì anh ấy đối xử với cô rất tốt :D]

MGY: Em nghĩ mẫu chàng trai lý tưởng của em vẫn không thay đổi.

HEH: Như thế nào?

MGY: Em luôn muốn một anh chàng hiểu em và là người em có thể nương tựa.

HEH: Chị biết.

MGY: Và cũng là người thông minh. Vâng. Điều đó luôn luôn như vậy.

HEH: Em có thể nói đó là mẫu hình lý tưởng của tất cả mọi người. Có điều gì đó mà em luôn luôn nhìn vào MGY ssi?

MGY: Điều mà em luôn nhìn vào? Em luôn nhìn vào đôi mắt một người.

HEH: Em thích đôi mắt như thế nào?

MGY: Đôi mắt trong sáng.

HEH: Hahaha.

MGY: Em không biết làm thế nào để thực sự giải thích nó… chỉ là khi nhìn vào đôi mắt của ai đó em có cảm giác…

HEH: Um..

MGY: Em nghĩ rằng có thể nói đó là loại người nào thông qua đôi mắt của họ.

HEH: Khả năng phán đoán của em khá chính xác?

MGY: Một chút.

HEH: Một chút? Đôi mắt của chị thì sao?

MGY: Vâng. Mắt của chị ư?

MGY: Mắt của chị cũng thực sự… trong sáng.

HEH: Hahaha. Aigoo, chị nên cúi đầu.

MGY: Ah, không, thực sự là vậy mà.

HEH: Aw, cảm ơn.

HEH: Chị cũng nghĩ rằng một anh chàng với trái tim rộng lớn và luôn thấu hiểu là nhất.

MGY: Vâng, em cũng nghĩ vậy.

HEH: Một người đàn ông có thể chấp nhận bất cứ điều gì chị làm. Chị hy vọng em có thể tìm được người đó.

MGY: Vâng, cảm ơn chị.

HEH: Chị hy vọng em sẽ… Em không còn ở tuổi trẻ con nữa đúng không?

MGY: Vâng, bây giờ.

HEH: Chị đã nói với MGY: “GY ah, em đã ở độ tuổi 20 (19 bên ngoài HQ) chưa?” Và cô ấy nói “Ồ, chị ơi! Hehe”

MGY: Em rất ngạc nhiên khi nghe 1 điều. Rằng em đang ở một nửa của 50 tuổi. Một nửa của 50 tuổi.

HEH: Một nửa của 50 tuổi? Điều đó có nghĩa gì?

MGY: 25 là một nửa của 50 không phải sao?

HEH: Vậy bây giờ em đã một nửa của 50 tuổi?

MGY: Vâng. Mọi người nói với em rằng em đã một nửa 50.

HEH: MGY, em già hơn so với chị nghĩ.

MGY: Vâng, em trở nên khá già rồi.

HEH: Như chúng ta hy vọng rằng em có thể tìm thấy chàng trai lý tưởng của mình, còn bây giờ chúng ta sẽ kết thúc phần Profile Update.

HEH: Ah, khi chị nghĩ về MGY ssi, chị lại nghĩ đến hình ảnh em mặc đồng phục học sinh… trong phim “Trái tim mùa thu”?... với đôi mắt to và nước mắt đang rơi xuống. Và chị nhớ mình đã nói: “Ôi, làm thế nào cô bé ấy có thể làm điều đó?” và rất ngạc nhiên.

HEH: Thậm chí bây giờ khi chị xem bộ phim đó, chị vẫn nghĩ rằng em nổi bật nhất trong phim.
MGY: Cảm ơn chị.

HEH: Thực sự có rất nhiều người vẫn nhớ em từ thời điểm đó đúng không?

MGY: Vâng. Khi em cũng xem nó, nó luôn luôn mới mẻ và bất ngờ.

HEH: Em phải nghĩ rằng em đã làm rất tốt ngay cả bây giờ khi em xem nó, đúng không?

MGY: Chỉ bây giờ… em nghĩ là em đã làm tốt. Vào thời điểm đó, em không thể xem bộ phim này bởi vì em quá xấu hổ.

MGY: Nhưng khi thời gian qua đi và em đã xem bộ phim, em nghĩ rằng diễn xuất của mình lúc đó là trong sáng và chân thật nhất vì em đã không biết gì vào lúc đó.

HEH: Chị nghĩ rằng chị hiểu điều em muốn nói. Nhưng trước tiên, chúng ta phải lắng nghe một cái gì đó… Quảng cáo.

HEH: Đây là chương trình Music Town Thursday của Hong Eun Hee và chúng ta đang ở đây với MGY.

HEH: Bởi vì chúng ta đang làm chương trình phát thanh có thể xem được, rất nhiều oppa (anh trai) nói rằng họ rất ngưỡng mộ. Ah, nếu họ tiếp tục theo dõi, họ thậm chí sẽ ngưỡng mộ nhiều hơn.

HEH: tin nhắn từ số 1058 : “Eun Jo ya… Eun Jo ya…”

MGY: Hehehe.

HEH: Đó là tên một nhân vật của em đúng không? Chị nhớ cô ấy rất nhiều.

MGY: Vâng, em cũng đặc biệt gắn bó và thích nhân vật Eun Jo. Em vẫn nghĩ về cô ấy vào thời điểm này.

HEH: Từ những nhân vật mà em đã diễn, đều có những nhân vật mà em cảm thấy đặc biệt gắn bó, đúng không ?

HEH: Thời điểm đó là Eun Jo?

MGY: Vâng, đặc biệt là Eun Jo. Em đã phân tích và đấu tranh rất nhiều với nhân vật này. Và nhiều như vậy bởi vì đó là dự án mà em tâm huyết ngay từ đầu, khi nó kết thúc đã có rất nhiều nỗi buồn và khao khát.

HEH: Vâng Eun Jo. Có rất nhiều người sẽ nhớ đến Eun Jo.

HEH: Đã đến lúc kết thúc phần 2 của chương trình. Aigo, chúng ta không nói chuyện được nhiều. chúng ta hãy nói nhiều hơn trong phần 3.

MGY: Đúng rồi.

HEH: Giống như ở cuối phần 2, đích thân Moon sẽ lựa chọn các bài hát. Em hãy giới thiệu them vài bái hát đi.

MGY: Vâng. Đó là bái hát “To Be Forgotten” do Kim Kwang Suk trình bày.

HEH: Lý do gì mà em chọn nó vậy ?

MGY: bởi vì…. Mới gần đây, người bạn thân của em đã phải suy nghĩ rất nhiều về một việc khó khăn và cần sức mạnh. Em rất thích ca sỹ này và người bạn của em cũng vậy.  Nên em muốn tiếp them sức mạnh cho bạn ấy.

HEH: Bạn của em sẽ nghe thấy chứ ?

MGY: Em hy vọng thế.

HEH: Ah, được rồi. Chúng ta sẽ lắng nghe ca khúc “To Be Forgotten” do Kim Kwang Suk trình bày. Sau đó chúng ta sẽ trở lại ngay để bắt đầu phần 3 với Moon Geun Young.  

Phát ca khúc “To Be Forgotten” do Kim Kwang Suk trình bày.

Vtrans : Eunjo112@KST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 11:48:18 | Chỉ xem của tác giả
PART 5

Nghe trực tiếp Mp3 : http://chirb.it/08GkcP

HEH: Chúng ta trở lại với phần 3 của chương trình HEH’s Music Town với tiêu mục “Muốn biết” về MGY được phát sóng trực tiếp trên radio.

HEH: Được rồi, chúng tôi sẽ canh chừng em đó.. Hahaha.

HEH: Chị muốn biết nhiều hơn nữa. Em có rất nhiều bạn đồng nghiệp nam đúng ko?

HEH: Đó là những ai?

MGY: Um..

HEH: Chúng ta có thể bắt đầu với những người đóng phim với em ngay gần đây. Như vậy sẽ không khó trong việc nhớ.

MGY: Jang Geun Suk, Kim Jae Woo, Chun Jung Myung, Ock Taec Yeon, Park Shin Yang tiền bối, Kim Joo Hyuk tiền bối, anh Geun Hyung..

HEH: Em đóng chung với anh Park Gun Hyung trong một bộ phim điện ảnh đúng không ?

HEH: Chúng ta sẽ nói chuyện điện thoại với 1 trong số họ ngay lúc này.

MGY: Ah, thật sao ?

HEH: Người đó có thể là ai nhỉ ? Xin chào !

Ok Teac Yeon (OTY) : Xin chào

MGY: Xin chào

OTY: Xin chào

HEH: Bạn có thể giời thiệu bản than được không ?

OTY: Vâng, tôi là Teac Yeon của nhóm 2PM.

HEH: Oh~ Xin chào ~

HEH: Hehehe

OTY: Noona Xin chào ~

MGY: Xin chào ~

HEH: Xin chào Taec Yeon.

OTY: Vâng, xin chào chị.

HEH: Tôi là Hong Eun Hee. Rất vui khi được nói chuyện với cậu.

OTY: Vâng.

HEH: Đầu tiên như chúng tôi đã nói với cậu lúc trước. MGY đang ở đây với chúng tôi.

HEH: Oh Taec Yeon đã được chương trình Radio chọn là người đàn ông của MGY.

OTY: Hahaha.Em đã được chương trình Radio chọn là người đàn ông của MGY sao ?

MGY: Haha.

HEH: Đúng thế, em cảm thấy không tốt sao ?

OTY: Ah~!! Em rất hạnh phúc ~

HEH: Hahaha. Hạnh phúc.

HEH: Lúc này, em đang làm gì vậy ?

OTY: Em đang diễn trong một bộ phim truyền hình.

HEH: Bộ phim Dream High đúng không?

HEH: Chị biết phim đó.

HEH: Em có thường xuyên liên lạc với MGY không ?

OTY: Mặc dù tụi em không gặp mặt, nhưng tụi em vẫn liên lạc và chị ấy cũng gọi cho em nữa.

HEH: MGY gọi điện cho em ư ?

MGY: Ah.. người bạn này của em đã quên gọi em vào dịp lễ và cả những ngày đặc biệt nữa.

HEH: Không phải là tin nhắn theo nhóm đúng không ?

OTY: Không phải.

HEH: Em gọi cô ấy bằng tên à ?

OTY: Tất nhiên rồi.

HEH: Ah. Vậy bây giờ 2 em có thể nói chuyện với nhau rồi.

MGY: Ah.. hehe.

OTY: Uhm, cảm thấy 1 chút không thoải mái khi nói chuyện trên radio.

MGY: Tôi biết.

HEH: Có kỳ lắm không?

MGY: Ah, vì em không biết gì cả..  

HEH: Tại sao em không biết?

MGY:  Vì em không biết sẽ nói chuyện với ai trên radio. Và cũng không đoán ra được người em sẽ nói chuyện.

HEH: Ah.. Đúng là MGY không hề biết việc này.

MGY:Vâng.

OTY: Ah..

HEH: Bởi vì cả 2 được liên lạc 1 cách bất ngờ.

MGY: Vâng, đó là lý do.

OTY: Ah, thật vậy sao?

MGY: Tôi cũng rất bất ngờ.

MGY: Aiyoo~ Thật tốt khi nghe điều đó từ cậu. Hehe.

OTY: Hehehe.

HEH: Moon à, em đang ngượng đấy.

MGY: Vâng. Aiyoo.

HEH: Được rồi. TY, đây là một câu hỏi riêng tư, em nghĩ gì về Moon ? Hehehe.

OTY: Noona à? Chị ấy rất tuyệt vời.

HEH: Tuyệt vời về những gì ?

OTY: Mọi thứ về chị ấy đều tuyệt vời hết.

HEH: Cậu có thể nói với chúng tôi không.

OTY: Không hẳn.

MGY: Hehehe.

OTY: Ngay cả khi chúng tôi đang đóng phim, chị ấy luôn luôn chăm sóc tôi.

HEH: Uhm.

OTY: Thế nên tôi rất cám ơn chị ấy.

HEH: Ah, ra vậy.

HEH: Nghe nói trong suốt thời gian đóng phim “Cinderella's Sister”, chị nghe nói Moon đã phạt Taec Yeon uống rượu vì đến trễ.

OTY: Ah vâng. Hehe.

HEH: Chuyện gì đã xảy ra?

OTY: Ah, vì lúc đó em phải tập vũ đạo với nhóm 2PM..

OTY: Em đến trễ trong buổi đầu gặp mặt...

MGY: Thường xuyên tới trễ.

OTY: Và rất nhiều người đã…..

HEH: Cô ấy nói em thường xuyên tới trễ. Hehe.

OTY: Và rất nhiều người đã có mặt và họ đang uống rất nhiều rượu.

OTY: Em tới trễ, vì em là người trẻ nhất, và đây cũng là lần đầu tiên gặp mặt.

OTY: Khi noona nhìn thấy em, cô ấy hỏi em có phải nhỏ tuổi hơn cô ấy không và đưa ly rượu cho em.

HEH: Oh thật là káắt khe quá.

MGY: Cậu ấy hòa nhập và bắt kịp tốc độ uống với chúng tôi.

HEH: Em nói đúng. Nếu em tới trễ..

MGY: Uhm.

HEH: Em bắt buộc bị phạt uống lại ngay từ đâu.

HEH: OTY, em không buồn vì việc đó à?

OTY: Ah, tất nhiên là không.

OTY: Noona là một người dễ hòa đồng. Em thật sự rất biết ơn chị ấy.

OTY: Em nghĩ là chị ấy cũng là người rất khó hiểu..

HEH: Chị hiểu rồi.

OTY: Chị ấy có kinh nghiệm trong diễn xuất lâu hơn em.  Chị ấy cũng là “Em gái quốc dân”. Vì chị ấy như thế nên…  

HEH: Hehe. Cô ấy đã trao danh hiệu đó cho IU rồi .

OTY: Ah thật vậy sao?

HEH: Oh em không coi lễ trao danh hiệu đó sao?

OTY: Oh, em chưa xem.

HEH: OTY, cậu ấy đang phải đóng phim, thật tệ nếu chúng ta nói chuyện với cậu ấy lâu. Trước khi gác máy, Cậu có muốn nói gì với GY hay không ? Cậu có thể nói những điều bình thường thôi, bởi vì đây là chương trình trực tiếp có thể làm cậu ngại.  

OTY: Noona I love you!

MGY: Euhehe.

OTY: Aigoo~

HEH: Hehe. GY, em phải trả lời cậu ấy chứ.

OTY: Đúng thế.

MGY: Được thôi~ Cám ơn. Hehehe.

OTY: Hahaha. Uhwoo, tự nhiên em cảm thấy rất biết ơn.  

HEH: Em thật sự rất giống 1 người em trai… khi em gọi cô ấy là noona.

HEH: Mặc dù vậy, chị vẫn thấy hơi kỳ khi Moon là noona.

MGY: Đó là lý do tại sao khi bắt đầu quay phim, em luôn liên tục hỏi cậu ấy là : “Có phải cậu nhỏ tuổi hơn tôi hay không ?”; “Có phải cậu nhỏ tuổi hơn tôi hay không ?”

OTY: Hehehe.

HEH: Uh,vậy là cả 2 nói chuyện với nhau không cần phải quan trọng tuổi tác à?

HEH: Ah, TY, cám ơn cậu rất nhiều.

HEH: Khin GY hoàn thành buổi thu này, cô ấy sẽ gọi điện cho cậu để cảm ơn.

MGY: Uhm.

OTY: Uhwoo. Vâng. Euhaha.

HEH: Chúc may mắn trọng bộ phim cậu đang đóng.

MGY: Chăm sóc sức khỏe tốt nhé.

OTY: Cám ơn.

HEH: Uh. Lần sau hãy tham gia chương trình “ Music Town” 1 lần nhé.

OTY: Ah, tất nhiên rồi. Khi nào cần hãy gọi cho em.

HEH: Yes, TY, cố gắng nha.

OTY: Vâng, cám ơn chị.

OTY: Tạm biết noona ~

MGY: Tạm biệt~

HEH: Ah.. Giọng nói nhút nhát.

HEH: Tạm biệt noona ~~~

HEH: Em có ngạc nhiên không, GY ?

MGY: DẠ, em rất ngạc nhiên.

HEH: Chúng tôi đã chuẩn bị sự ngạc nhiên đó mà.

MGY: Ah.

HEH: Đúng không?

HEH: Việc đó có sao không?

MGY: Vâng, không sao đâu. Hehe.

HEH: Cậu ấy là một động lực của cuộc sống, phải không?

MGY: Vâng, đó là một động lực rất lớn.

HEH: TY, cám ơn cậu vì đã bắt máy từ chương trình.

Nguồn : Soompi moons

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 11:56:45 | Chỉ xem của tác giả
PART 6

Nghe trực tiếp MP3: http://chirb.it/JOkfzz

HEH: Chúng ta phải nói chuyện với Moon, nhưng chúng ta lại nghe thấy có tiếng gì đó… tiếng quảng cáo..

MGY: À.

HEH: Được rồi, người nghe đã hỏi rất nhiều câu hỏi mà họ muốn biết thêm về Moon. Chúng ta sẽ cố gắng đọc nhanh từng câu hỏi một.

HEH: Đầu tiên, người ở đầu dây 411 than phiền và yêu cầu rằng : “ Chúng ta có thể cắt bớt và những quảng cáo của ngày hôm nay được không vậy ?”

HEH: Không biết vì lý do gì mà quảng cáo của ngày hôm nay dài một cách không bình thường.

HEH: LMH hỏi : "Bạn đã ăn gì mà luôn xinh đẹp thế?"

MGY: Hả ?! Còn có rất nhiều người xinh đẹp hơn tôi. Chị à, chị đã ăn gì mà luôn xinh đẹp thế?"

HEH: Um. Còn có rất nhiều người xinh đẹp hơn chị. Haha.

HEH: LDH cũng hỏi một câu tương tự như vậy nên chúng ta bỏ qua.

HEH: Đây cũng là câu hỏi mà cá nhân tôi cũng rất muốn biết nữa.

MGY: Dạ.

HEH: “Nữ hoàng nước mắt” MGY, có phải bạn cũng khóc rất nhiều đúng không ?

MGY: Vâng, tôi nghĩ tôi khóc rất nhiều.

HEH: Vậy em sẽ khóc vào thời điểm nào?

MGY: Em nghĩ em là người nhạy cảm. em có thể khóc khi nghe 1 ca khúc. Khóc trong lúc coi phim điện ảnh là thường xuyên nhất. Và em cũng khóc khi đang coi phim truyền hình nữa.

HEH: Chị nhớ là chị đã nghe một người đại diện ở cty Namoo Actors nói MGY cũng khóc ngay cả khi thời tiết rất đẹp nữa.

MGY: Khóc vì thời tiết đẹp à?

HEH: Ừ.

HEH: Phó Chủ Tịch đã nói vậy đấy.

MGY: Oh thật sao?

HEH: Chị hỏi ông ấy rằng : “MGY nhạy cảm ra sao ?”. Và ông ấy trả lời : “ Cô bé khóc ngay cả khi thời tiết rất đẹp".

HEH: Haha. Chị nhớ là ông ấy đã nói vậy đó.

MGY: Vâng. Em có rất nhiều nước mắt.

HEH: Có phải cảm xúc của em lên cao và xuống thấp thường xuyên hay không ?

MGY: Một chút thôi ạ. Nó cũng có thể thay đổi vì thời tiết.

HEH: Có phải cảm xúc của em tụt xuống rất nhanh khi em đang buồn ?

MGY: Dạ.. Lúc đó em sẽ tới nói nào đó mà em có thể vui chơi thỏa thích.

HEH: Ah, bởi vậy nên em sẽ không buồn nữa.

MGY: Sẽ không sao nếu như gặp chuyện buồn..

HEH: Um.

MGY: Khi có điều gì đó làm cho mọi người chán nản ... Em nghĩ đó cũng là một nỗi buồn.  

HEH: Em nói đúng.

HEH: Vì vậy, khi gặp nỗi buồn mà bạn hãy thưởng thức những điều thú vị? Đúngvậy. Đừng để tâm trạng của bạn quá sầu não.

HEH: CJC nói rằng : “Tôi đã xem kịch Closer và nó rất ấn tượng”

MGY: Cám ơn.

HEH: Anh ấy hỏi rằng : “tôi muốn hiểu rõ hơn điểm khác nhau giữa kịch và phim truyền hình. Điểm gì trong kịch mà thu hút bạn nhất ?”

MGY: Trong kịch, tôi cảm nhận được cảm giác diễn xuất trực tiếp trước toàn bộ khán giả trong khán đài rất quan trọng.

HEH: Tên sân khấu à?

HEH: Hay là khi em đang tập luyện?

MGY: Trên sân khấu.

HEH: Ah, trên sân khấu khi em đang diễn.

MGY: Vâng. Bởi vì trong mỗi giây, cảm xúc và lời thoại thay đổi nhanh chóng tùy thuộc theo phản ứng của khán giả đang theo dõi.

HEH: Đúng rồi.

MGY: Và phản ứng của khán giả sẽ khác nhau trong mỗi lần biểu diễn. Nó luôn đổi mới và không giống nhau. Lúc đầu thì hơi khó khăn nhưng sau đó tôi nghĩ nó rất thú vị.

MGY: Bạn phải diễn các cảnh giống nhau lặp đi lặp lại. Thú thật thì tôi nghĩ thật không may mắn khi diễn trong một bộ phim truyền hình, khó để phân tích cảm xúc và tính cách của nhân vật.

MGY: Trong một bộ phim, bạn phải diễn hàng tuần, bạn không đủ thời gian để suy nghĩ nhân vật của bạn trong tập phát tuần đó vì bạn bận rộn để chuẩn bị cho tập tiếp theo vào tuần tới

MGY: Bởi thế nên tôi nghĩ thật kém may mắn khi tham gia diễn trong 1 bộ phim. Nhưng trong 1 vở kịch, bạn diễn lặp đi lặp lại các cảnh giống nhau với những cảm xúc giống. You continuously struggle with this and because you're able to struggle, I liked that.

HEH: Uhm. Trong khi diễn kịch, em có mắc lỗi gì không ?

MGY: Rất nhiều ạ. ^ ^

HEH: Mắc những lỗi gì ? Vì chị cũng từng diễn vở kịch Closer.

HEH: Thế nên chị biết được toàn bộ nội dung vở kịch này.

HEH: Nó thế nào ? Có những cảnh phải quyến rũ đàn ông ….

MGY: Đúng thế ạ.

HEH: Đó là 1 vai khó.

MGY: Thật sự mà nói khi diễn những cảnh này, em chỉ cần tin tưởng rằng em chính là cô ấy thôi.

MGY: Em không biết diễn đạt thế nào nữa. Ah, lúc mới bắt đầu, vì em qua lo lắng nên em đã bỏ qua vài đoạn lời thoại.

HEH: Hoàn toàn bỏ qua hết à?

MGY: Bỏ qua hết.

HEH: Ah, em bỏ qua chúng hết ư?

HEH: Haha.

MGY: Vâng. Kiểu giống như thế đấy....

MGY: Do đang trên sân khấu nên em không thể dừng và cứ tiếp tục diễn thôi.

MGY: Và em cảm thấy gần như ngã gục trên sân khấu lúc đó.

HEH: Ah, thật vậy sao?

MGY: Em không nhìn rõ trong bóng tối...

HEH: Oh!

MGY: Khi mọi đèn đều tắt, em không nhìn thấy gì cả. Thế nên có một vài lần, em đã va vào những thứ trên sân khấu.

HEH: Hahaha. Vậy nên lúc tối, sẽ đột ngột có mộ tiếng “Koong” rất lớn....

MGY: Vâng. Koong. haha.

HEH: Em phải đi nhanh trước khi đèn bật lên lại.

HEH: Nếu đèn bật lên lên thì mọi người sẽ thực sự thấy GY đang tông vào một vật gì đó trên sân khấu, đúng không ?

HEH: Ah, đó là việc đã xảy ra.

HEH: Đây là câu hỏi của JJS "Đã có ai tặng bạn sô cô la vào ngày lễ Valentine chưa?"

MGY: Có ! Anh quản lý. Haha.

HEH: Ah. Ngoài anh quản lý ra còn ai khác hay không?

MGY: Chưa. Bà nội của em đã từng hỏi em, em không biết cách nào mà bà phát hiện ra nữa : “Hôm nay là ngày tặng sô cô la, cháu có ai để tặng không ? Nếu cháu không có thì có thể đưa chúng cho bà”. Haha.

HEH: Haha. Thế em có đưa sô cô la cho bà nội không?

MGY: Dạ, có.

HEH: Bà nội là một người rất đặc biệt đối với em đúng không ?

HEH: Rất đặc biệt với GY.

HEH: Chúng ta sẽ dành phần cuối để nói về bà ấy.

MGY: Ah vâng.

HEH: Chúng ta sẽ nói chuyện này sau.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 12:00:26 | Chỉ xem của tác giả
PART 7 :

HEH: Chúng ta sẽ nghe một ca khúc nữa do MGY giới thiệu.

MGY: Ah, vâng. Ca khúc Finally do Kim Dong Ryul trình bày. Giọng ca và cảm xúc diễn đạt của anh ấy làm em rất thích.  Em thích tất cả các ca khúc của anh ấy. Đây cũng là 1 trong những ca khúc em thích nghe.

HEH: Oh, vậy em là fan của Kim Dong Ryul à?

HEH: Chúng ta hãy cùng nhau nghe ca khúc Finally.

Phát ca khúc Finally do Kim Dong Ryul trình bày.

HEH: Đó là ca khúc Finally do Kim Dong Ryul trình bày.

HEH: Được rồi, chúng ta sẽ thử lướt nhanh qua các câu hỏi xem nào.

HEH: JEJ hỏi “Giữa 2 nick name “em gái quốc dân” với “trẻ mãi” thì nick name nào khó chịu hơn?”

MGY: Uh, tôi thích cả 2 nick name đó.

HEH: Ah, chúng không gây khó chịu àh?

MGY: Vâng, không ạ.

HEH: Ah…

MGY: Bây giờ em không còn nghĩ mình là một cô em gái nhỏ nữa. Vì vậy khi nghe thấy các tên gọi đó, em cảm thấy cảm kích nhiều hơn… và biết ơn rằng bây giờ vẫn còn có người gọi em như thế.

HEH: Ah…em biết ơn à .

HEH: haha.

HEH: Còn “Dong - an” - Trẻ mãi thì sao?

MGY: Thật tình, em thấy như vậy cũng tốt.  Có ai đó nói “Bạn trông vẫn y như vậy… như một đứa trẻ” và nói những điều tương tự vậy. Nhưng điều đó có nghĩa là em có thể diễn xuất trong rất nhiều nhân vật trong một khoảng thời gian lâu hơn, đúng không? Và rồi sau đó em cũng sẽ phải trông già đi thôi.

HEH: Em thật là may mắn. Haha. Chị ghen tị với em đấy.

HEH: Đây là câu hỏi của KHJ: “Bạn cảm thấy thế nào khi đi học lại… với những sinh viên năm nhất sinh năm 92?”

MGY: hehehe. Àh. Hahaha.

HEH: Có phải sinh viên năm nhất sinh năm 92 không?!

MGY: Em nghĩ là vậy.

HEH: wow.

HEH: Cô ấy hỏi rằng: “MGY quay lại trường làm một sinh viên sinh năm 87 cảm thấy thế nào?”

MGY: Em gái của em… người em ruột của em sinh năm 1992.

HEH: Ah, thật chứ?

HEH: Cô ấy hẳn phải là một người con được sinh muộn phải không?

MGY: Vâng. Vì vậy em đoán rằng chị sẽ nói rằng giống như em đang đi học chung với em gái của em vậy.

HEH: Vậy chị em là bạn bè rồi. Hehe.

MGY: Hơi buồn một chút (bởi vì MGY không cùng tuổi với bạn cùng lớp của cô ấy)

HEH: Buồn và một chút… Có lẽ em phải mua nhiều đồ ăn nhỉ?

[ Sinh viên lớp trên thường mua đồ ăn cho sinh viên lớp dưới]

MGY: Vâng, có lẽ thế… Nhưng em thích như vậy…Khi được gặp gỡ những người bạn trẻ tuổi.

HEH: Có phải mục đích của em trong năm nay là tốt nghiệp không?

MGY: Không. Em muốn học hành chăm chỉ khi đi học và tham gia vào một dự án nào đó nếu có thể.

MGY: Em muốn hoàn thành nhiều thứ cùng 1 lúc bởi vì năm ngoái tôi đã quá bận rộn rồi.

MGY: Mặc dù vậy, nếu tham gia 1 dự án mới, em cảm thấy phải đảm nhận nó và chìm đắm hoàn toàn vào nó.

MGY: Ah, em cảm thấy bản thân mình còn có rất nhiều thứ mới mẻ mà chưa có dịp cho mọi người thấy.

MGY: Vì vậy, em muốn có một khoảng thời gian dành riêng cho mình.

HEH: Em thật đa năng quá.

MGY: Um… không hẳn thế [Trở nên khiêm tốn]

HEH: ha ha ha

HEH: câu hỏi của BSM: “Tửu lượng của bạn bao nhiêu?”

MGY: Tửu lượng… Vâng, tuỳ vào từng hoàn cảnh khác nhau…

HEH: Bạn uống nhiều nhất là bao nhiêu? Um… Điều này thật không hợp với bạn… cái từ tửu lượng…

MGY: Àh, um… chị biết đó… Em có thể kiểm soát tốc độ rất tốt…

HEH: hehe

MGY: Điều khiển tốt bước chân của mình..

HEH: Em quả là một chuyên gia

MGY: hehe.

HEH: haha

MGY: Nếu em uống như thế … thì em có thể cầm cự tốt đến cuối buổi…

HEH: ừh.

MGY: Và nếu không kiểm soát.. thì có những lúc tôi cảm thấy buồn ngủ từ rất sớm…

MGY: Và về bia thì… Khả năng của tôi gần như là không có giới hạn…

HEH: Vô hạn… Thật là một ý nghĩ kinh hãi…

HEH: Tôi biết… Mặc dù nó thật sự không hợp với em.

MGY: hehe

HEH: Nhưng bởi vì em mới chỉ có một nửa của 50 tuổi thôi..

MGY: vâng.

HEH: Haha

MGY: Em chỉ mới một nửa của 50 tuổi thôi

HEH: Vậy thì cũng ổn thôi.

Nguồn : Soompi moons
Vtrans : Eunjo112 @KST

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 12:06:22 | Chỉ xem của tác giả
PART 8 :

HEH: bạn OJO hỏi: “Gần đây bạn cặp đôi với Won Bin để đại diện cho một nhãn hiệu, bạn cảm thấy thế nào khi gặp lại WB sau 10 năm tham gia cùng trong phim Trái tim Mùa thu?”

HEH: Bạn đã nói chuyện gì với WB?

MGY: Thật lòng, chúng tôi không nói chuyện với nhau nhiều.

HEH: Thật không?

MGY: Àh, bởi vì khi em đóng TTMT…

[ Trở lại năm 2000, trong khoảng thời gian debut của cô ấy, khi MGY mới chỉ là một diễn viên trẻ em]

MGY: Vì vậy, đối với em, anh ấy thật sự là một nghệ sĩ lớn..

MGY: Và thật tình, vì em đã không gặp anh ấy kể từ khi đó… những cảm xúc của em vẫn như thế.

HEH: Oh.

MGY: Vậy… mặc dù mọi người xung quanh nói rằng bây giờ tình thế đã thay đổi rồi..

[Cả 2 đều trở thành những ngôi sao hàng đầu]

HEH: Uh

MGY: Họ nói rằng em cứ cư xử bình thường với anh ấy…nhưng vẫn có một chút khó khăn để cảm thấy thật sự thoải mái với nhau..

MGY: Và em nghĩ anh ấy cũng cảm thấy như vậy..

HEH: hahaha

MGY: Đứa bé mà anh ấy đã gặp…đột nhiên lớn lên với chút gì đó khác biệt… và vì em đã hoàn toàn trưởng thành và lại đến trước mặt anh ấy.

HEH: Uh, lúc đó ắt hẳn là phải có chút khó khăn rồi nhỉ?

MGY: Đúng vậy. Cho nên… Có chút khó khăn.

HEH: Tụi em có ở bên nhau không?

MGY: Không,  tụi em chỉ thỉnh thoảng nói chuyện…Tụi em đã nói chuyện với nhau… nhưng vẫn…

HEH: Lúng túng…

MGY: Không rõ ràng..

HEH: Đó là điều chị biết em đang nói về.

MGY: hehe

HEH: keke.

HEH: 1 câu hỏi từ 9945, “Dạo này bạn có đang thực sự thích điều gì ?”

MGY: Có cái gì mà tôi đang thực sự rất muốn không àh? Bia àh? Hehe.

HEH: Hahaha. Thật không đó?

MGY: Vâng, khi thời tiết bắt đầu trở lạnh..

MGY: Chỉ nhấm nháp thôi

HEH: Chỉ nhấm nháp thôi á? Haha

MGY: Không uống nhiều.. chỉ nhấm nháp thôi… chỉ 1 chút thôi.

HEH: Ah yoo, dễ thương quá

MGY: Chút ít thôi.

MGY: từ 7372 với câu hỏi, “MGY, có cách cư xử đặc biệt khiếm nhã nào mà bạn không thể chịu đựng được không?”

MGY: Uh… Tôi không biết về điều đó nhưng … những thứ liên quan đến những người không có nhân cách…

HEH: Nhân cách..

MGY: những người không có nhân cách..

MGY: Có một chút..

HEH: Nếu em gặp phải một thái độ cư xử như thế, đập vào mắt bạn, em có nói điều gì đó hay làm như thể em không thấy điều đó không?

MGY: Em nghĩ còn tuỳ vào hoàn cảnh.

MGY: Nếu đó là một người mà em có thể nói chuyện và lắng nghe những điều em nói thì em sẽ thẳng thắn với ng ấy..

MGY: Nhưng nếu không..um… làm sao em có thể nói chứ…

HEH: Em không bị những điều như thế quấy rầy chứ?

HEH: Um.. kết thúc ở đây nhé?

MGY: Kết thúc thôi.

HEH: Kết thúc.

HEH: 0910 có câu hỏi như sau: “Tôi đang có dự định sẽ đi ôn thi cho kỳ thi đại học vào năm tới. MGY có thể nói vài lời để động viên tôi không?”

MGY: Vâng. Đừng xao nhãng việc học… và đừng bỏ cuộc khi chưa tới đích… và mặc dù con đường dường như còn xa lắm.. . hãy giữ vững bước chân của bạn… và tôi thật lòng mong bạn sẽ đạt được kết quả tốt. Cố lên!

HEH: Ah, vâng. Cố lên.

HEH: Đây là HYN, “ Em sắp lên lớp 5 là fan của chị GY..”

HEH: hehe. Và em ấy nói: “Em có thích một bạn nhưng em không dám thổ lộ cảm xúc của mình..”

MGY: Aww..

HEH: “… nếu chị thích một người, làm thế nào để chị thổ lộ tình cảm của mình? Em sẽ làm theo chị”.

MGY: Uh… làm thế nào để tôi…àh, đầu tiên, nếu đó là một người mà tôi thích… tôi sẽ không thể hiện ra ngoài đâu.

HEH: Em tỏ ra lạnh lùng với anh ấy à ?  Hay bạn làm như thể em không thích anh ấy…?

MGY: Um… bởi vì em ngượng

HEH: Ah

MGY: Vâng.. Vì vậy em sẽ cố gắng che giấu đi… rằng em thích người ấy.

HEH: Bởi vì bạn sẽ bị phát hiện?

MGY: Đúng vậy, vì vậy người khác sẽ không biết.

HEH: Um… anh ấy cũng không biết luôn.

MGY: Phải vậy không?

HEH: Rồi sau đó bạn sẽ làm gì?

MGY: Nhưng khi thời gian qua đi… người đó cũng thích tôi.

HEH: Ừh, Chúng tôi tò mò muốn biết điều gì xảy ra giữa…

MGY: Em cũng không rõ lắm..Em nghĩ cách giấu không thể hiện tình cảm của mình..

HEH: Chị nghĩ có thể thể hiện chút tính cảm nào đó…

MGY: Em nghĩ vậy.

HEH: Tôi hiểu.

MGY: Vâng.  Cách tốt nhất là thể hiện tình cảm của mình một cách thành thật nhất.

HEH: Cho dù em ấy chỉ mới học lớp 5 thôi àh? Ha ha ha.

MGY: Mặc dù em ấy chỉ mới học lớp 5… thì các em vẫn có thể trở thành những người bạn tốt của nhau.

HEH: Đúng rồi.

MGY: Và các em còn con đường dài phía trước các em.

HEH: Tương lai phải không?

HEH: Vậy em ấy nên nói ra sự thật?

MGY: Um… em nghĩ tốt hơn hết là thổ lộ sự thật.

HEH: HYN này, như thế được không em?

MGY: Nếu không làm vậy, sau này em sẽ hối tiếc đấy.

HEH: Em ấy chỉ mới có lớp 5 thôi. Em ấy sẽ hối tiếc điều gì nhỉ? Haha

MGY: hehe. Mặc dù….

HEH: Em nói đúng rồi. Vì chúng ta cũng không thể xem thường những điều đó.

MGY: Đúng.

HEH: Đây là CKH, “GY, bạn giống Eunjo hơn hay giống Mary hơn?”

MGY: Um… Loại câu hỏi này luôn luôn khó nhất..

MGY: Tôi giống với Eunjo và tôi cũng giống Mary… và tôi nghĩ tôi khác với Eunjo và cũng khác với Mary.

HEH: Ah

HEH: Vậy… Em có nhiều tính cách quá?

MGY: Vâng. Giống ở nhiều khía cạnh.. dĩ nhiên là có nhiều khía cạnh giống với nhân vật Eunjo mà em đã thể hiện.. nhưng từ lúc bắt đầu..

MGY: Chúng tôi có rất nhiều điểm khác biệt, đúng không? Cô ấy  là Eunjo còn em là MGY.

MGY: Bởi vì yếu tố đó… dĩ nhiên có rất nhiều điểm khác biệt giữa chúng tôi.

MGY: Àh, vì vậy… Nói thật, trước khi tham gia vào bộ phim, em có thể nhìn thấy những điểm giống nhau và những điểm khác biệt.

MGY: nhưng khi phim kết thúc, có nhiều thứ mà em không muốn tách rời giữa em và cô ấy.

MGY: Đúng. Vậy nên nếu bạn hỏi tôi rẳng tôi gần gũi với ai hay giống ai, câu trả lời của tôi luôn luôn là tôi không biết rõ.

HEH: Điều đó có nghĩa là có rất nhiều nhân vật sống bên trong tôi.

HEH: Tôi là LTG, “MGY, bạn cùng tuổi với tôi, nhưng làm sao mà cảm thấy giống như chúng ta rất khác biệt? Làm thế nào mà bạn trở nên rất chững chạc như thế?”

MGY: Tôi vẫn chưa chững chạc lắm đâu [ khiêm tốn]

HEH: Nhưng dường như trông em chững chạc đấy.

MGY: Um… mọi người xung quanh nói rằng  đó là vì em làm việc từ rất sớm, từ khi em còn nhỏ. Họ nói rằng có lẽ đó là lý do. Nhưng những gì em cảm nhận được là em vẫn như thế và chưa trưởng thành lắm. Và không giống như một người lớn.

HEH: Chị nghĩ rằng bởi vì tính cách chân thật của em mà mọi người nhìn thấy em như thế.

HEH: Đó là câu hỏi của LTG.

Vtrans : Abu@KST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 12:08:51 | Chỉ xem của tác giả
PART 9

HEH: Chúng ta đang lên sóng chương trình radio với MGY và chúng ta đang nghe một bài hát khác.

HEH: haha. Đột nhiên có 1 dấu V (dấu hiệu hoà bình). Em vừa nói là em ngượng.

MGY: haha. em bắt đầu quen rồi (với việc lên sóng radio)

HEH: Vì chúng ta sắp xong rồi nên em cảm thấy thoải mái hơn, đúng không ?

MGY: Vâng. Ah, gần xong rồi..

HEH: Chúng ta sẽ nghe thêm 1 bài hát nữa

HEH: Và tôi nghĩ chúng ta phải đóng lại thôi.

MGY: Vâng. Uh, đó là bài hát tên là “There Are Times When I Want to Hold You Like Crazy” của nhóm Autumn Vacation. Gần đây, sau khi nghe bài hát này, em rất thích nó. Bởi vì năm ngoái vì quá bận rộn nên khi đến năm mới, em cảm thấy trống rỗng. Em nghĩ bài hát này đã thực sự giúp em lấp được cảm giác trống rỗng ấy.

HEH: Hãy lắng nghe cùng nhau.

Phát bài : “There Are Times When I Want to Hold You Like Crazy” của nhóm Autumn Vacation

HEH: Đây là chương trình “Music Town” của HEH và MGY ở đây với chúng ta. Thông thường, chúng ta kết thúc góc “Khách mời” trong khoảng thời gian này và vị khách của chúng ta sẽ ra về.

HEH:  Nhưng hôm nay là một ngoại lệ… Em có phải đi đâu đó bây giờ không?

MGY: Không, không hề. Em không bận gì cả.

HEH: Ah, em ổn chứ?

HEH: Vậy em có muốn chúng ta cùng kết thúc không?

MGY: Ah. Chắc rồi. Chúng ta có được phép không? Hehe

HEH: Haha. Được rồi, ở lại thêm 1 chút nữa đi trước khi em đi.

HEH: Vâng. KJE nói “Vì GY, chúng ta đã nghe được một hài hát hay”

HEH: Bài hát mà chúng ta vừa mới nghe là bài là “There Are Times When I Want to Hold You Like Crazy”. Một bài hát hay”, cô ấy nói.

HEH: Thật tình, khi chọn những bài hát này để phát trên radio, em cũng cảm thấy có tinh thần trách nhiệm phải không.

HEH: Chọn bài hát cũng khó khăn, đúng không?

MGY: Vâng. Khi chọn bài hát… àh, đầu tiên, có rất nhiều bài hát mà em muốn chia sẻ… có rất nhiều bài hát hay như thế này mà.

HEH: Để giới thiệu..

MGY: Và, cá nhân em cũng muốn nghe những bài hát mà em thích. Và vì vậy, thật tình khi chọn những bài hát này, tôi cảm thấy tệ khi phải loại trừ từng bài một.

HEH: Ah, đúng rồi. Những lựa chọn của MGY. Thật là tốt khi có một tiểu mục như thế này trong chương trình.

MGY: hehehe. Em thích thế!

HEH: Trong suốt kỳ nghỉ hè… khi em rảnh rỗi, chúng ta sẽ cùng làm chương trình radio nữa nhé.

MGY: Vâng, em sẽ làm việc chăm chỉ.

HEH: Uh, GY àh, hãy nhìn vào mắt chị và nói điều đó.

MGY: Vâng, chị!

HEH: Ahahhahaha.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 12:11:33 | Chỉ xem của tác giả
PART 10

HEH: HSS có một câu hỏi cho em, “Tôi nghe nói rằng bạn đi nghỉ mát với bà của bạn ở Nhật. Thường thì những người trẻ đi du lịch với bạn bè hay với người yêu”. Cô ấy muốn biết tại sao bạn lại đi nghỉ mát với bà của bạn? Và bạn thích điều gì nhất khi đi như vậy?

MGY: Àh, tôi được bà tôi chăm sóc từ khi tôi còn nhỏ.

HEH: Ừh.

MGY: Bây giờ tôi vẫn còn sống với bà. Bố mẹ tôi sống ở Gwang Ju. Vì thế nên mối quan hệ giữa tôi với bà tôi có chút đặc biệt.

MGY: Bà không giống như một người bạn, và có những lúc bà giống một người mẹ còn hơn cả mẹ tôi nữa và vì vậy…

MGY: Tôi nghĩ tôi đi nghỉ mát với bà ngay trước khi tôi tham gia vào Cinderella’s Sister.

MGY: Trong suốt thời gian đó, Tôi đột nhiên có suy nghĩ này. Ah, bà của tôi đã dành cả nửa cuộc đời bà cho tôi, và khi tôi càng lớn hơn, tôi không thể chăm sóc bà của tôi được nữa.

HEH: Bởi vì em quá bận rộn.

MGY: Tôi sống cuộc sống của riêng mình và không thể chăm sóc bà. Và có nhiều lúc, tôi bắt đầu cảm thấy thật sự có lỗi.

MGY: Vì vậy tôi nhận ra rằng tôi nên đi nghỉ mát với bà. Mặc dù tôi không thể đền đáp những gì mà bà đã làm cho tôi, nên dù đó chỉ là điều nhỏ nhặt thôi, tôi cũng nên cố gắng cùng trải qua những giờ phút hạnh phúc với bà. Tôi nghĩ rằng nó có lẽ rất có ý nghĩa với bà tôi. Và đó là lý do tại sao chúng tôi lại đi du lịch với nhau.

HEH: Đối với MGY, bà của em đặc biệt hơn tất cả những người khác.

HEH: Chị cũng đã được gặp bà vài lần và thấy rằng bà luôn luôn ở bên cạnh em khi em đóng phim.

HEH: Bà vẫn khoẻ chứ?

MGY: Vâng. Bà vẫn khoẻ.

HEH: Bà có đang nghe chương trình này không?

MGY: Có lẽ Bà không nghe đâu.

HEH: Thật là tốt nếu em gởi một lời nhắn đến bà.

MGY: Lần tới em sẽ nói với bà nghe radio.

HEH: Hãy gởi lời nhắn đi và cách chúng ta gọi bà ơi…

MGY: Aigoo [ muốn khóc]

HEH: Em ngượng àh?

MGY: Uh, bởi vì em nghĩ rằng em sắp khóc mất.

HEH: Uh, vì GY đang khóc, đột nhiên tim tôi cũng nhảy lên nhảy xuống.

MGY: Aigoo… Bà ơi, cháu yêu bà. Cháu muốn là một người cháu tốt của bà. Cháu luôn cảm thấy có lỗi vì cháu không

[ MGY đang khóc và trở nên rất rụt rè. Trong chương trình Yahimmanman, bà của cô ấy nói rằng bà rất tự hào về MGY và cô ấy là một người cháu rất tốt]

HEH: Chúng ta nên làm gì đây? Aww… Tình cảm của em đang được lan truyền đi

MGY: Và cháu mong rằng bà sẽ luôn ở bên cháu lâu thật lâu.

HEH: Chị cũng muốn vậy.

HEH: Ah yoo. Chị không muốn làm em khóc đâu.

MGY: Em biết.

HEH: Chị nghĩ, phát bài hát lúc này là tốt nhất. Đó là bài hát của Lucid Fall đúng không? “A Grandmother's Heart is Wide like the Ocean”. Đây là một sự lựa chọn của MGY.

Phát bài : “A Grandmother's Heart is Wide like the Ocean” trình bày bởi Lucid Fall.

HEH: Ngay cả khi đang nghe nhạc, chúng ta vẫn tiếp tục nói về bà của GY.

HEH: Vì MGY đến với chương trình hôm nay, nên tất cả các đạo diễn từ các chương trình khác (ví dụ như giám đốc Jung Oh của chương trình “Bài hát hy vọng”và chương trình “Closed friends”) thậm chí tổng giám đốc của chúng tôi cũng đến đây để gặp bạn, và trợ lý giám đốc cũng đến nữa.

HEH: Chúng ta có thể thấy được sức mạnh của MGY. Những DJ từ chương trình “Radio trong mơ” còn đem sô-cô-la đến để ăn nữa.

MGY: Ah, vậy àh?

HEH: Đúng vậy. Bạn gặp mọi người rồi, đúng không? Họ đã đem chúng đến đây. Chị tự hỏi họ đến vì ai? Haha

HEH: Chúng ta đã trải qua gần 1 tiếng với MGY.

HEH: Đầu tiên, 1341 nói “ Tôi ước gì bà của GY và bà của tôi sống lâu thiệt là lâu”

HEH: 1411 nói “Mặc dù tôi cùng tuổi với chị Eun Hee và còn độc thân, tôi ước gì tôi có thể nhanh chóng có được một người cháu như GY” haha.

MGY: haha

HEH: và cô ấy nói rằng “Tôi sẽ cõng nó trên lưng và nuôi nó lớn”

MGY: Ah, không dễ đâu nhé [Khiêm tốn]

HEH: Và JES nói “Cám ơn rất nhiều vì đã mời một người xinh đẹp đến với chương trình này.”

HEH: Vì có quá nhiều người rất thích em, em có cảm thấy mãn nguyện không.

MGY: Có chứ ạ!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách