Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
Thu gọn cột thông tin

Tình hình mới nhất của Park Shi Hoo sau vụ scandal bị tình nghi cưỡng dâm

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 19-2-2013 20:12:59 Từ di động | Xem tất
Mong cảnh sát mau điều tra ra sự thật trả lại sự công bằng.với cái tình trạng này thì loạn lên mất thôi!nhờ vào cảnh sát cả.            Giờ này anh Hoo có lẽ là người đau lòng nhất.sự nghiệp của mình lại gặp sóng gió như vậy.mong anh ấy sẽ mau lấy lại tinh thần và đấu tranh đến cùng.luôn ủng hộ anh í!                                     Thanks chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 19-2-2013 20:13:28 | Xem tất
Đọc tin tức từ hôm qua tới giờ, chắc mọi người cũng có thể đoán ra hai vấn đề cơ bản: PSH đã phát sinh quan hệ với cô A (nhiều netizens gọi là "Tình một đêm" và hai bên tình nguyện chứ không phải chuyện QJ ở đây.

Vậy thì tại sao cô A lại đi kiện PSH? Theo tớ, có thể là những nguyên nhân sau:

1. Công ty quản lý cũ bày trò. Ai cũng biết PSH là con át chủ bài của công ty đó. Sau khi kết thúc hợp đồng, họ tìm mọi cách thuyết phục anh ở lại nhưng không thành công. Vì vậy, họ giở thủ đoạn "ăn không được thì đạp đổ". (đây hoàn toàn là ý kiến chủ quan, đừng ném đá tớ {:152:})

2. Cô A giở trò. Cô A làm vậy có thể nhằm mục đích:

- Gây sự chú ý:  Sự chú ý ở đây không hẳn là nổi tiếng vì netizens có biết cô là ai đâu? Nhưng trong nội bộ làng giải trí chắc biết cô. Sau vụ này, có khi cô gây được sự chú ý với nhà sản xuất hay công ty quản lý nào đó cũng không biết chừng.

- Tranh thủ kiếm một khoản: 22 tuổi vẫn còn là thực tập sinh, chưa biết bao giờ mới có cơ hội lộ diện. Thôi thì nhân dịp này kiếm một khoản tiền lớn rồi rút lui. Nên biết những vụ kiện QJ không phải một sớm một chiều kết thúc, có khi điều tra đi điều tra lại chán chê. Càng kéo dài thời gian, sẽ càng bất lợi cho PSH. Nhiều khả năng anh sẽ làm như Lee Byung Hun, chịu mất một số tiền lớn để mua sự im lặng. (Cách đây vài năm, LBH cũng bị bạn gái cũ kiện um xùm. Cuối cùng cô này rút đơn kiện và lặng lẽ quay về Canada).

Tóm lại, vụ kiện có nhiều khả năng dàn xếp êm xuôi trong thời gian tới. Nhưng danh tiếng và sự nghiệp của PSH chắc chắn sẽ bị ảnh hưởng nghiêm trọng. Tất nhiên không đến nỗi phải bỏ nghề, nhưng anh cần thời gian bao lâu để comeback và lấy lại ánh hào quang của hiện tại còn là một ẩn sổ.

Tất nhiên, tình một đêm và quan hệ nam nữ là hiện tượng bình thường trong xã hội hiện đại. Nhưng người HQ cực kỳ hà khắc với giới nghệ sỹ của họ.

Kwon Sang woo là ngôi sao sáng chói một thời. Sau khi dính vào vụ nói dối và uống rượu lái xe, anh chật vật mãi cũng không thể lấy lại vị thế như xưa.

Nhắc mới nhớ, ss Kim Ji Soo dính vụ scandal đâm xe bỏ chạy, sau ba năm vẫn chưa comeback.

PS: Đây có vẻ là ý kiến một chiều, đứng về phía PSH nhưng xin lỗi cô A, tôi cũng không tin có vụ QJ.

Bình luận

Mà thật ra thiên thần cũng có lúc sa ngã  Đăng lúc 23-2-2013 12:13 PM
Sao không có 3 PSH nổi thú tình cưỡng hiếp thật cái gì cũng có trái chiều của nó , các bạn dùng con mắt mình nhìn những con người chứ đứng nhìn họ như thiên thần   Đăng lúc 23-2-2013 12:12 PM
Em mới biết tin này, vụ việc này đáng tiếc quá chị ơi, PSH rơi vào chuyện này dù có được trắng án cũng bị hoen ố hình ảnh rồi. Hic  Đăng lúc 21-2-2013 06:01 PM
Đúng là đến giờ này, chuyện sự nghiệp sau này có lẽ là điều PSH lo lắng nhất. Em đợi news tiếp của ss.  Đăng lúc 19-2-2013 10:26 PM
Xet nghiem may cho do la biet co cuong hay k ah, coi CSI thay vay do :D  Đăng lúc 19-2-2013 09:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 20:15:35 | Xem tất
newview gửi lúc 19-2-2013 18:36
Bạn một là cởi mở quá, hai là ngây thơ quá =.= Mình ko mún tranh cãi sâu về vấn đ ...

thêm nữa nhá, bộ bạn nghĩ con gái Á Đông ai cũng khép nép, hiền lành và KO CÓ cách sống phóng túng hay sao. Tg 7 tỉ người thì 7 tỉ tính cách, lối sống đó bạn à. Con người ko phải ai cũng như ai đâu. Xét nét phụ nữ(cô này) thì đã qua tuổi trưởng thành rồi đó

Bình luận

em gái quốc dân bi giờ quay lại với Moon rùi nàng ơi, tớ đọc báo thấy rõ ràng mà, IU chỉ đứng thứ 4 thôi  Đăng lúc 21-2-2013 03:28 PM
Dù NZ rất có ảnh hưởng nhưng có lúc họ sai  Đăng lúc 20-2-2013 06:19 AM
và nếu lỡ cái danh hiệu đó có mất thì thiết nghĩ cũng ko sao. IU h đã lớn rồi, cũng đã đến lúc thay đổi hình tượng chứ ko thế nào mà cute đáng yêu hoài đc   Đăng lúc 20-2-2013 06:18 AM
nhưng rõ ràng 1 điều dù tg qua IU có vấp phải 1 scandal ko đáng có, nhưng EGQD vẫn chưa mất... chưa hề nghe ai ns đến chuyện này  Đăng lúc 20-2-2013 06:17 AM
rất có tầm ảnh hưởng trong showbiz, mấy cái danh "quốc dân" của nghệ sỹ cũng là do chính netizens iu thương mà gọi riết thành quen chứ từ đâu mà ra được ^^   Đăng lúc 19-2-2013 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 20:16:28 | Xem tất
Dù thế nào thì em vẫn tin anh, Park Shi Hoo ssi

Dù em nghĩ chuyện hai người đã có quan hệ là thật, nhưng anh không thể nào là người có hành động gọi là "cưỡng dâm" người khác. Chuyện này nói ra vô cùng nực cười.

Shi Hoo ssi là người đang có tất cả mọi thứ: danh tiếng và sự mến mộ của rất nhiều người,, anh sẽ không dại gì mà tự huỷ hoại mọi thứ mình đang có như thế. "Cưỡng dâm" ư ?!?! Hài ! hết sức hài !!!!

22 tuổi, đi uống rượu với một người đàn ông, một mình và còn say xỉn. Diễn viên ấy là ai, sao không ra mặt đi, để dân tình còn biết là ai. Tự mình làm thì tự mình chịu trách nhiệm đi chứ. 22 tuổi. Là 22 tuổi đấy !!!! Không có còn nhỏ nhắn gì đâu mà làm bù lu bù loa lên như thế....  Cô ta thì hay rồi... bây giờ yên phận làm nạn nhân, trút hết cho Shi Hoo... Nếu tìm người  làm bàn đạp để PR tên tuổi cho mình thì cũng phải tìm đúng người chứ.... sao lại tìm ngay một người như Shi Hoo..

Anh phải cố lên, em luôn ủng hộ anh....

PS: Sao mà K-biz năm nay lại nhiều tin chấn động thế này.... mới có 2 tháng đầu năm thôi mà :((((.... tính theo âm lịch thì mới qua 10 ngày của năm mới... sau này không biết còn tin gì động trời hơn tin này nữa không :(((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 20:34:44 | Xem tất
greenrosetq gửi lúc 19-2-2013 14:13
Đọc tin tức từ hôm qua tới giờ, chắc mọi người cũng có thể đoán ra hai vấn đề cơ ...

Lee Byung Hun là sao đẳng cấp lớn, trụ vững bên mảng điện ảnh nên có scandal thì cũng không ảnh hưởng nhiều đến hình ảnh. Park Shi Hoo nổi lên nhờ truyền hình nên hình ảnh trong sạch là yếu tố sống còn trong làng giải trí. Sau vụ này còn lâu Park mới đạt lại vị trí cũ.

Vụ này khó ai mà tin được có chuyện cưỡng gian, ai đời cô gái 22 tuổi, lại là thực tập sinh ở ngưỡng cửa của làng giải trí thì phải thừa hiểu những cạm bẫy đằng sau đó, lại đồng ý đi uống rượu một thân một mình với đàn ông mới quen đến say mèm vào đêm 14/2. Tỉnh dậy kêu toáng lên là bị cưỡng! Cũng là phụ nữ với nhau, lẽ ra phải bảo vệ thông cảm cho nhau nhưng trường hợp này có muốn bênh cô ấy cũng chẳng được. Giả sử cô ấy bị cưỡng thật, chỉ có thể chép miệng trách, thân con gái muốn giữ mình thì liệu đường mà giữ, đừng tạo điều kiện khiến kẻ xấu hại mình. Đời chẳng tin được thằng nào. Còn chuyện cô ta có gài Park hay không thì để cảnh sát điều tra.

Cũng chẳng bênh Park, chỉ thấy hắn dại dột. Tình một đêm làm chi cho sự nghiệp đi tong, trả giá quá đắt.

Bình luận

Có bị cuồng thần tượng không cô gái uống rượu cùng người bạn của cô ấy , PSH cũng có quen nên uống chung , cái gì cũng nói cho đúng sự thật  Đăng lúc 23-2-2013 12:15 PM
Tinh 1 dem that nhg lo luc do a Park wa~ thuc co tinh cam (set danh) voi co gai nay thi sao Ginko :)) ... Ma noi cho cung so a xui thoi chu gioi nay ai ma k the, cha wa la fan k bit or dau  Đăng lúc 19-2-2013 10:02 PM
Thông qua vụ Scandan của PSH lần này ,âu cũng là bài học cho các Nam DV hàn cần phải biết thận trọng và né tránh.còn các bạn nữ thì phải cẩn trọng đừng quá dễ dãi   Đăng lúc 19-2-2013 09:00 PM
sau vụ scandan này,nếu có trách thì trách cả hai.một người thì quá dễ dãi, một người thì quá dại dột tin người,nên cả hai đều mất,mất danh dự ,mất sự nghiêp   Đăng lúc 19-2-2013 08:57 PM
@Thuc, ơ, lại hết đúng lúc có tin hot nữa chứ. Gửi cái bình luận mà cũng phải nhấn đến mấy lần ^^ Mau mua băng thông mới nàng nhé.  Đăng lúc 19-2-2013 08:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 20:46:05 | Xem tất
thế mà bên mương cứ đưa tin như là anh gần nhận rồi không bằng
chắc là kiện cáo gì rồi
anh vừa chuyển công ty nữa chứ
đơn độc một mình xử lí
thương anh quá
mong sao anh không phải người như thê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 21:03:42 | Xem tất
thôi fan đừng lo lắng nữa, có chuyện gì đâu??? càng lo thì chuyện lại càng đi xa hơn , mọi người đều tin tưởng PSH nên ko cần phải lo bởi nếu đã tin vào anh park thì hãy tin cho tuyệt đối , cta mà lo tức là vẫn chưa tin anh ấy hoàn toàn !!! các m.n cố lên và nhất là anh park phải cố lên !!!!tất cả 5ting nào !!!! hãy cười lên , nụ cười là liều thuốc bổ mà!hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 21:12:19 | Xem tất
Hoalong gửi lúc 19-2-2013 20:02
Cái bạn newview này, để ý thấy toàn đi gây war! Comment của bạn toàn kỉu châm dầu  ...

Bạn có vẻ hiểu lầm mình hơi nhiều =.=

Thứ nhất mình ko bảo hiện giờ IU đang bị coi là "Em ghẻ quốc dân", đó chỉ là sự cảm nhận của mình, một cách dùng từ để chỉ rằng netizens Hàn hiện nay đang khắc nghiệt với cô pé thế nào, khắc nghiệt chỉ vì sự nghi ngờ một tấm hình mà thậm chí chả có nổi một bằng chứng xác thực =.= Mình lấy nó ra làm ví dụ cho thấy nam nữ đang rất bình đẳng, ko chỉ phụ nữ phải chịu sự hà khắc này mà nam giới cũng như vậy, có công bằng ko khi chỉ xét nét mỗi phụ nữ còn nam giới thì tỉnh bơ cho rằng "bình thường vì đã trưởng thành" ???

Mình ko hà khắc, ko chửi rủa gì anh Park, ngay từ đầu mình đã nói đây là lỗi từ 2 bên, là lỗi cô nàng kia tráo trở "đc voi đòi tiên" và cũng là lỗi của anh do ko bik giữ mình, ko cẩn trọng trong hành vi

À còn vụ Suzy trước đây thì mình cũng trả lời bạn lun, mình bảo là "đánh giá cao nhất ngoại hình" ko có nghĩa là mình ko công nhận tài năng, chỉ là ngoại hình Suzy rất xinh và thật sự là yếu tố lớn nhất cho sự nổi bật vượt trội của cô pé. Khả năng diễn xuất của Suzy thì đúng là mình chưa đánh giá cao nên mới bảo là đợi xem dự án tiếp theo với LSG thế nào, chứ đâu đã phán xét gì ^^

Mình thần tượng Kim Yuna và rất nhiều người khác nhưng ko có nghĩa là mình tung hô họ mọi lúc mọi nơi, cũng qua cái tuổi teen giành trọn trái tim khối óc cho idol rồi bạn à, hay thì khen còn dở thì chê thẳng thừng ^^ Như mình đã nói, nghệ sỹ là ngành nghề đặc biệt, họ có quyền lợi là nhận được sự yêu thương ngưỡng mộ hơn bất cứ ngành nghề nào khác, và cũng có trách nhiệm song song là phải bik giữ gìn hình ảnh sạch sẽ, thỏa mãn nhu cầu tinh thần và lòng tin của khán giả ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 21:13:55 | Xem tất
Haizz thương anh quá, dù thế nào đi nữa thì scandal lần  này cũng sẽ ảnh hưởng tới anh rất nhiều
Mong sự thật sẽ sớm dc phơi bày, trắng đen rõ ràng và danh dự của anh sẽ được khôi phục
Vẫn tin 1 PSH mình từng biết và yêu thích ko phải là người xấu, mong fan của anh luôn support và bảo vệ anh hết lòng.
Mọi người khi chưa biết sự thật thế nào cũng mong đừng phán xét anh nhiều như vậy... 1 lời nói tưởng chừng như chẳng là gì nhưng hàng trăm hàng ngàn lời nói như thế sẽ tác động mạnh đến tâm lý nghệ sĩ ra sao??? showbiz Hàn đã có biết bao nghệ sĩ phải tìm đến đường cùng vì những lời đà kích nặng nề ko cần biết đúng sai rồi
Oppa bây giờ phải đơn độc 1 mình , nhưng mong oppa luôn mạnh mẽ và bình tĩnh để chứng minh cho mọi người biết rằng mình ko làm gì đáng hổ thẹn cả.
Ai anti thì kệ... Làm fan của 1 idol biết dám làm dám chịu, biết thành thật và tôn trọng fan, biết đứng lên và đương đầu với mọi dèm pha như oppa cũng tuyệt lắm rồi
Nghệ sĩ cũng là con người, thậm chí đôi khi tính cách của họ còn nhạy cảm hơn người bình thường...Đừng vì cho rằng họ là nghệ sĩ thì lúc nào cũng phải sống như 1 vị thánh, nghệ sĩ nào cũng có những góc khuất ko muốn cho ai biết i, ko ít thì nhiều. Quan trọng là họ may mắn hay xui xẻo mà thôi
Dù gì thì gì... luôn ủng hộ oppa hết lòng
Oppa 5ting^^

Bình luận

kites ko có cái nút like mạnh để mình like cho còm của bạn, quá đúng  Đăng lúc 20-2-2013 06:23 AM
Like mạnh! rất chuẩn, thanks nhé.  Đăng lúc 19-2-2013 11:18 PM
Viết chuận quá bạn ơi, thanks  Đăng lúc 19-2-2013 09:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 21:15:39 | Xem tất
thế mà bên mương cứ đưa tin như là anh gần nhận rồi không bằng
chắc là kiện cáo gì rồi
anh vừa chuyển công ty nữa chứ
đơn độc một mình xử lí
thương anh quá
mong sao anh không phải người như thê
Trả lời