Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
Thu gọn cột thông tin

Tình hình mới nhất của Park Shi Hoo sau vụ scandal bị tình nghi cưỡng dâm

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 19-2-2013 18:36:01 | Xem tất
Thaoanhbido gửi lúc 19-2-2013 18:11
QHTD là phóng túng sao bạn, đó là nhu cầu là bản năng của con người mà, huống gì  ...

Bạn một là cởi mở quá, hai là ngây thơ quá =.= Mình ko mún tranh cãi sâu về vấn đề này vì đây là quan điểm cá nhân, nhưng mình mún cho bạn bik là xã hội chưa cởi mở như bạn đang tưởng đâu =.= Thứ nhất vì bạn là fan nên sẽ có cái nhìn khoan dung hơn, thứ hai có thể bạn trẻ trung hiện đại nên thấy vấn đề này là bình thường, sinh viên nhiều đứa còn tự hào với phong trào "sống thử" nữa là ... Tuy nhiên cái xã hội mình đang nói đến nó rộng hơn, đông hơn bộ phận này nhiều lắm, ta thường gọi là netizens ấy, họ là những người trung lập ở nhiều độ tuổi, trình độ khác nhau, đặc biệt là bên Hàn, vốn có sự ám ảnh nhất định với nghệ sỹ, thì họ CỰC KỲ KHẮT KHE với vấn đề tình dục ...

Thời này nam nữ bình đẳng, nếu bạn cho rằng nam nghệ sỹ có quyền tự do với nhu cầu này thì nghĩa là ta cũng ko thể đánh giá gì nếu một nữ nghệ sỹ có hành động tương tự???? Lại nhầm, bạn bik IU đang bị netizens Hàn đối xử thế nào không???? Đó chỉ là nghi ngờ chứ chả có có cơ sở nào chứng minh đấy, nhưng giờ thì từ một "Em gái quốc dân", tớ thấy cô pé giống "Em ghẻ quốc dân" hơn =.=

Tới xin hỏi, bạn thật sự thấy ko có vấn đề gì khi bik một người con gái Á Đông lại có cách sống phóng túng dễ dãi sao??? Nếu thấy ko khó chịu thì tớ ko còn gì để nói, bạn quá cởi mở, còn nếu có khó chịu thì trở lại vấn đề nam nữ bình đẳng, vì sao lại chỉ xét nét với phụ nữ trong khi đối với đàn ông thì coi như là chuyện "bình thường vì ảnh đã trưởng thành"?????

Bình luận

hiz, các bạn bình tĩnh nào >"< bạn ấy chỉ nói thẳng quá chứ mình thấy cũng đúng mà, nếu các bạn theo dõi comt của K netizen sẽ bik tình hình IU bên Hàn ra sao :(   Đăng lúc 19-2-2013 08:26 PM
... 1 ngôi sao kg biết giữ mình... Nhưng bạn không nên lôi kéo tất cả nghệ sỹ khác vào mà dèm pha như vậy! Đừng gây war để câu lượt trả lời bạn à!  Đăng lúc 19-2-2013 08:21 PM
Bạn cứ để cảnh sát họ kết luận đi, nếu Si Hoo là kẻ cưỡng bức, tự anh ta cũng sẽ nhận hình phạt thích đáng cho tội ác đó. Còn kg, hãy cứ xem anh ta là...   Đăng lúc 19-2-2013 08:18 PM
tớ phải công nhận cái nhìn của b có ý đúng, nhưng có thể nói cách nhẹ nhàng k đc sao? Dù sao fan hội tớ cũng đg lo lắng, b lại nói nặng nề thế này........  Đăng lúc 19-2-2013 08:15 PM
xin hỏi thần tượng of bạn vs IU có thù oán gì mà bạn ăn ns kiểu đó??? bạn lụm đâu ra 4 chữ đó thế, cho mình cái địa chỉ đc ko?  Đăng lúc 19-2-2013 08:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 19:01:28 | Xem tất
Một bạn người Seoul từng nói với mình giới trẻ ở hàn thực ra khá thoải mái về mặt này, đa số đều như thế "trong thực tế" nhưng chỉ là bọn nó tự hiểu ngầm với nhau^^ mà ít nói thành lời về những vấn đề như này thôi. Bản thân mình hoàn toàn không thấy có gì đáng bị phê phán trong việc nam thành niên tự do (không có ràng buộc) đến với nữ thành niên tự do (không có ràng buộc).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 19:02:18 | Xem tất
nghe tin anh em bùn lắm anh ơiiiiiiiiiiii
anh cố gắng thuê luật sư giỏi giỏi vào nha
hi vọng anh sớm thoát khỏi sự cố này
Fightingggggggg{:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 19:19:55 | Xem tất
newview gửi lúc 19-2-2013 18:36
Bạn một là cởi mở quá, hai là ngây thơ quá =.= Mình ko mún tranh cãi sâu về vấn đ ...

Tớ 1 chồng 2 con roài nên hem bít có còn ngây thơ nữa hem :)), tớ không khuyến khích TD phóng túng, sống thử nhưng ko ngăn cấm con gái tớ Qhtd với bạn trai ( vì có cấm cũng chạ được), tớ sẽ dạy con tớ TD an toàn để tránh mang thai ngoài ý muốn, và đặc biệt là " khi yêu chớ ghi hình lại", ngoài ra dậy làm người quan trọng nhất đó bạn, tớ mong con tớ sau này là cô gái hiện đại dám làm dám chịu, đặc biệt là không tối mắt vì tiền, công danh, lợi lộc mà ám hại người khác, chỗ đó thì ai cũng như nhau nhưng bản lĩnh sống nhân cách sống thì không phải ai cũng giống nhau đâu, được chưa bạn.

Bình luận

À mình chưa có con nhưng đã có ox, 2 vc đã xác định cách dạy con khác với bạn, thế thôi vậy ra là khác wan điểm từ đầu, mình ko tranh cãi nữa nhé ^^  Đăng lúc 19-2-2013 08:13 PM
Cứ bình tĩnh thôi bạn Thảo ^^. cứ từ từ rồi bạn ấy sẽ đến tuổi trưởng thành và cái nhìn khác thui ^^, do bạn ấy hoặc là già quá 7x hay là non quá 0x ^^  Đăng lúc 19-2-2013 07:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 19:39:45 | Xem tất
hai người cùng uống rượu rồi say thì làm sao còn tỉnh táo mà cái cô kia nói cứ như đúng rồi ấy, có lẽ có muốn PR tên tuổi cho mình thì có lý hơn
tin là anh sẽ được minh oan, còn phải được bồi thường về danh tiếng bị ảnh hưởng nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 20:02:31 | Xem tất

newview gửi lúc 19-2-2013 18:36
Bạn một là cởi mở quá, hai là ngây thơ quá =.= Mình ko mún tranh cãi sâu về vấn đ ...

Cái bạn newview này, để ý thấy toàn đi gây war! Comment của bạn toàn kỉu châm dầu vào lửa! Hôm trước thì Suzy, nay là Si Hoo, còn lôi cả IU vào!

Mình không nói Park Si Hoo đúng hay sai vì cũng không phải fan anh ta! Nhưng không thích cái cách bạn chuyên đi comment xúc xiểm ng khác như vậy!

Sao bạn nói IU là con ghẻ quốc dân, IU mà vậy thì sao ng ta còn kiếm cô ấy đóng phim và là chương trình làm gì? Bạn là fan Kim Yuna, thì bạn đừng có để hình cô ấy rồi đi gây chiến khắp nơi để người ta có các cảm bạn à!

Con người ai cũng có lúc lầm lỗi, mà lỡ gặp người như bạn thì thôi...... Trong đời bạn cũng sẽ có lúc mắc phải lỗi lầm, rồi bạn sẽ hiểu cảm giác bị người khác xúm vào chỉ trích cho không còn lối thoát sẽ như thế nào!

Bạn cứ để cảnh sát họ kết luận đi, nếu Si Hoo là kẻ cưỡng bức, tự anh ta cũng sẽ nhận hình phạt thích đáng cho tội ác đó. Còn không, hãy cứ xem anh ta là 1 ng bình thường, 1 ngôi sao không biết giữ mình... Nhưng bạn không nên lôi kéo tất cả nghệ sỹ khác vào mà dèm pha như vậy!

Bình luận

Cuộc sống mà bạn, bao dung với ng, cũng là cách sau này mình có làm gì, ng khác cũng bao dung với mình! Đó là lời góp ý thật của mình đó!  Đăng lúc 19-2-2013 08:14 PM
Mình comment và trả lời lun! Mình chỉ góp ý để bạn có cái nhìn bao dung hơn thôi, vì mình thấy bạn có vẻ ghét tất cả dv Hàn hay sao á!  Đăng lúc 19-2-2013 08:13 PM
nhưng nếu định còm dài nhiều ý thì tốt nhất nên bấm "trả lời" để mình còn bik đường còm lại nhé, đừng cafe như hôm trước, khó trao đổi lắm ^^   Đăng lúc 19-2-2013 08:07 PM
Ô hay, bạn có thể dùng lý lẽ để phản bác lại mình nếu mún, forum là nơi để tranh luận cơ mà, mình ko thik chỉ viết bài "đủ 3 dòng" đúng rule kiếm xèng, chán lắm   Đăng lúc 19-2-2013 08:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 20:03:08 | Xem tất
nttnhan83 gửi lúc 19-2-2013 16:52
Khổ thân quá
Thương lão quá, đơn thương độc mã cũng khó
Trăm sự nhờ các bác lu ...

chán đới quá
giờ lại còn 1 mình nữa chứ
may mà còn có fan ủng hộ
cầu trời a kiếm đc 1 luật sư giỏi để cùng anh lật rõ trắng đen ss ah :(

Bình luận

Chắc kiu luật sư Seo In Byun quá, haiz.  Đăng lúc 19-2-2013 10:21 PM
gì đấy cậu, bình tĩnh chứ, thế mới thấy giới showbis thật là ... mà :(  Đăng lúc 19-2-2013 08:56 PM
chán gì ss ơi.đi đêm cũng có ngày gặp ma thôi mà ss.trắng đen thì đã rõ rồi nếu ko bị tội *cưỡng dâm* thì sao scandan này sự nghiệp của PSh cũng bị ảnh hươn   Đăng lúc 19-2-2013 08:47 PM
chán gì ss ơi.đi đêm cũng có ngày gặp ma thôi mà ss.trắng đen thì đã rõ rồi nếu ko bị tội *cưỡng dâm* thì sao scandan này sự nghiệp của PSh cũng bị ảnh hươn   Đăng lúc 19-2-2013 08:47 PM
chán gì ss ơi.đi đêm cũng có ngày gặp ma thôi mà ss.trắng đen thì đã rõ rồi nếu ko bị tội *cưỡng dâm* thì sao scandan này sự nghiệp của PSh cũng bị ảnh hươn   Đăng lúc 19-2-2013 08:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 20:04:09 | Xem tất
Chuyện cô gái kia lợi dụng PSH để gây scandal thì có thể thấy. Nhưng mà PSH cũng chẳng ra làm sao. Nếu để giải quyết vấn đề sinh lí thì kiếm cô nào đó ăn bánh trả tiền thì chuyện nó đâu ra thế này. Đằng này cứ thích vừa không tốn tiền vừa giải quyết sinh lí thì có ngày hôm nay là chuyện tất yếu. Thấy chẳng có gì phải thương hại hay tội hết. Đi đêm thì cũng phải hiểu có ngày gặp ma thôi.

P/s : tôi chỉ nói theo nhận định của mình, chẳng anti an tiếc ai hết

Bình luận

Kể cả có ăn bánh trả tiền mà dính phải đứa có chung âm mưu với những thế lực giật giây bên ngoài thì cũng tàn đời thôi bạn ạ.  Đăng lúc 20-2-2013 12:07 AM
2 ng có cảm tình với nhau mà, với lại đang say nữa, ng ta quay lưng phản bội thì biết thế nào được  Đăng lúc 19-2-2013 09:48 PM
B ạ, a đã nói là 2 ng có cùng cảm xúc như man vs woman mà. Chứ nói như b thì a giàu thế phẩy tay là có, sao phải vướng vào vc này.  Đăng lúc 19-2-2013 08:21 PM
anh ấy ko có cty quản lí mà bạn, vs lại từ lúc vào nghề đến h chưa gặp phải 1 scandal nào nên cũng bối rối lắm chứ. nữa là ảnh đang buồn mà.  Đăng lúc 19-2-2013 08:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 20:07:23 | Xem tất
muốn biết con bé này mặt mũi thế nào quá..
a quen nhầm người rồi...
thương a quá...
những lúc thế này công ty lại trở mặt luôn...
mạnh mẽ lên a
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-2-2013 20:09:27 | Xem tất
22 tuổi, cùng nhau uống rượu=)) Thế mà gọi là cưỡng hiếp hả????... Chuyện này con nít nhỏ xíu cũng biết là ko biết thể nào.
Mình ko tin, Ko tin.
Anh Park của mình không phải là người như thế!!! chuyện này ắt hẳn ai ai cũng biết.
Rõ ràng cái con nhỏ dv này định lợi dụng anh í để đc nổi tiếng đây mà. Chắc anh í bị con nhỏ này dụ dỗ thui, thêm 1 điều nữa PSH vốn có tửu lượng rất kém, 2 cốc soju ko nổi cơ mà.
Và anh í có nhất thiết phải đi cưỡng hiếp cô này để tiêu tan sự nghiệp hay không? trong khi cỡ anh í thì con gái theo nườm nượp, sẵn sàng mà. PSH lập nghiệp rất trễ, khó khăn mà đến lúc 32t (tức là chỉ 3 năm) mới có đc danh tiếng, vậy thử hỏi có cần phải làm điều sai trái thế không?
P/s: Mình mà biết con nhỏ này là con nào là mình tới nhà nó phá cho quê vs bàn dân thiên hạ luôn, mình sẽ cào nhà, quánh nó bầm mặt luôn ấy chứ... ko những hại người tốt mà còn làm xấu mặt phụ nữ nữa chứ

Bình luận

@dragon88th: nè, bạn biết gì mà ns. tui bên idol của tui chứ có ăn hết từ đường nhà bạn hông mà bạn chỏ cái mỏ vô hả? nếu là bạn bạn dám nói là mình ko bênh ko???   Đăng lúc 23-2-2013 01:06 PM
Thế 22 tuổi là được lừa người ta uống rượu rồi QHTD à gớm toàn các bạn fan cuồng bênh idol chằm chặp thế này bảo sao xã hội ghét các bạn fan cuồng  Đăng lúc 23-2-2013 12:11 PM
cho mình nhập hội =)))  Đăng lúc 20-2-2013 01:15 AM
kamsa nhìu lắm  Đăng lúc 19-2-2013 08:46 PM
ủng hộ nàng vô điêu kiện, ta kéo đàn kéo lũ đến cho nó biết tay :))))  Đăng lúc 19-2-2013 08:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách