Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tình hình mới nhất của Park Shi Hoo sau vụ scandal bị tình nghi cưỡng dâm

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 19-2-2013 17:27:15 | Chỉ xem của tác giả
Khổ thân anh quá :((
Mọi người đều hiểu anh là người thế nào mà :(( Sao có thể làm chuyện ấy được :((
Giờ lại phải tự mình giải quyết :(( Mong anh bình tĩnh :(( Sự thật sớm muộn cũng sẽ được làm rõ thôi :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 19-2-2013 17:35:45 | Chỉ xem của tác giả
Cưỡng dâm là một tội nặng, luật nước mình nếu tội thành lập thì bóc lịch trên dưới 4 năm, Hàn khắt khe là thế chắc có khi còn phạt nặng hơn. Nhưng nghiêm trọng hơn cả là ở vấn đề đạo đức xã hội, coi như chấm dứt cuộc đời =.=

Cơ bản rất khó tin việc một ngôi sao lớn như anh Park làm chuyện xấu rồi bị nắm đằng chuôi MỘT CÁCH DỄ DÀNG như thế này, nếu diễn biến mọi chuyện phức tạp hơn một chút, vòng vo hơn một chút ... thì có khả năng sẽ khiến người ta nghi ngờ hơn, đằng này mọi thứ lại quá đơn giản ...

Cơ mà ...

Nhìn vào thái độ của netizens thì đây đã ko còn là việc "cưỡng" hay ko "cưỡng" nữa, mà là việc SỰ THẬT ĐÃ CÓ QUAN HỆ =.=

Dù anh thật sự ko cưỡng bức, dù ai cũng bik tỏng cô nàng kia lật mặt tráo trở, thì việc in hằn trong tâm trí mọi người sẽ luôn là: PARK SHI HOO, người có hình ảnh lịch lãm tinh tế lịch sự, là bạch mã hoàng tử, là một quý ông của làng giải trí ... hóa ra lại có thói quen này để thỏa mãn nhu cầu sao????

Hình ảnh sạch sẽ là thứ cực kỳ quan trọng đối với nghệ sỹ, ko có gì sai khi khán giả yêu cầu người nghệ sỹ phải bik giữ gìn hình ảnh của mình, hoặc chí ít là phải bik quản lý làm sao để họ luôn thấy được cái "hình ảnh sạch sẽ" đó ko bị vấy bẩn bởi bất cứ thứ gì.

Đừng bảo nghệ sỹ cũng là con người hay blah blah blah ... họ cũng có quyền! Nhầm, bất cứ công việc nào cũng có quyền lợi và trách nhiệm song song, là nghệ sỹ họ có quyền được tung hô, được yêu thương hơn bất cứ ngành nghề nào, nhưng ngược lại họ phải có trách nhiệm giữ gìn bản thân, cẩn trọng trong hành vi hơn bất cứ ngành nghề nào.

Sự việc đến mức này thì cả hai bên đều có lỗi, cô kia lật mặt tráo trở lỗi rõ rành rành tất nhiên ko phải nạn nhân, nhưng anh Park cũng ko phải là nạn nhân nốt, lỗi của anh là sai ngay từ cách sống dễ dãi phóng túng này, chẳng có gì sai về luật pháp cả nhưng về mặt đạo đức xã hội thì ....

Bình luận

Lại 1 fan cuồng bênh idol =))  Đăng lúc 23-2-2013 12:10 PM
like .mình rất thích cách suy nghĩ của bạn .  Đăng lúc 19-2-2013 09:22 PM
like .mình rất thích cách suy nghĩ của bạn .sau vụ việc này cả hai đều có lỗi  Đăng lúc 19-2-2013 09:21 PM
like  Đăng lúc 19-2-2013 08:19 PM
Công nhận b nói đúng, nhưng dù thế nào cũng ủng hộ a thôi, còn để đứng lên 1 lần nữa phải dựa vào bản lĩnh của a rồi  Đăng lúc 19-2-2013 08:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 19-2-2013 17:35:59 | Chỉ xem của tác giả
tội quá người ơi, bao nhiu năm trời mới dc tên tuổi như hôm nay
đùng một cái scandal rầm trời, báo chí quả là con dao 2 lưỡi =.=
hi vọng mọi chuyện sớm dc phơi bày, giải oan cho Hoo
Trust!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 19-2-2013 17:42:07 | Chỉ xem của tác giả
khổ than anh Park rồi, sbiz thật là tàn nhẫn, con người ko thể sống yên ổn vs nhau sao, chuyện hay ho gì mà cứ bới móc tùm lum.
chúc anh Park đủ cam đảm, dũng khí và kiên định để đi đến con đường sự thật, hwaiting!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 19-2-2013 17:44:23 | Chỉ xem của tác giả
Thương a ShiHoo quá ==!
A ấy ko phải loại người như vậy đâu
Nghe chuyện cũng biết a ấy bị gài :-< hazzzz
Tai bay vạ gió , a ấy độ này đang hot mà ,chuyện này xảy ra ko ít nhiều cũng ảnh hưởng đến a :(
Suy đi tính lại a ấy đẹp zai như thế , có tài như thế , vật chất có thừa ls phải làm ba cái chuyện vô đạo ấy . nhảm nhí quá đi mà.
Tin rằng vụ việc này sẽ nhanh chóng sáng tỏ . Cái cô kia sẽ phải trả giá !
Shi Hoo oppa 5ting ~~~ Mn tin tưởng a !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 19-2-2013 18:05:12 | Chỉ xem của tác giả
Tai bay vạ gió đến anh rồi ;(((
Anh ấy bi gài bởi cty quản lý cũ với gái kia rồi hu hu
Ai nói anh sống dễ dãi phóng túng chứ coi lại nha, nào giờ anh sống khép kín, chỉ vì được giới thiệu mà bị lừa, mà nếu anh có tình cảm thật thì có sao, lớn hết rồi có phải là thánh đâu huhu anh của tui :((((
Cố lên anh ơi, 5ting5ting5ting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 19-2-2013 18:11:01 | Chỉ xem của tác giả
newview gửi lúc 19-2-2013 17:35
Cưỡng dâm là một tội nặng, luật nước mình nếu tội thành lập thì bóc lịch trên dư ...

QHTD là phóng túng sao bạn, đó là nhu cầu là bản năng của con người mà, huống gì anh là đàn ông lại ở độ tuổi trưởng thành, chính vì cái quan niệm khắt khe như thế này mà sao Hàn phải sống dấu diếm, che dấu nhu cầu rất bình thường của con người. Anh có quan hệ với gái mại dâm đâu mà bảo phóng túng ( nhiều nơi trên thế giới gái mại dâm cũng được luật pháp cho là một nghề đấy), chẳng qua anh Park lần này đen đủi bị gài bẫy, chứ không gặp phải người con gái bình thường gặp nhau xxx thì lần đầu tiên, có khi họ yêu nhau, rồi lấy nhau thì ai có quyền chỉ trích. KHS cũng từng phát biểu " tôi và ông xã đã đụng chạm thân thể từ lần gặp đầu tiên đấy thôi" , trích dẫn ra đây không có ý gì ngoài quan điểm QHTD ko có lỗi, là cơm ăn nước uống hằng ngày, chẳng có gì là phóng túng cạ, đừng nâng cao quan điểm.

Bình luận

like :))  Đăng lúc 20-2-2013 08:23 AM
mình thích cách nghĩ của bạn...<3  Đăng lúc 19-2-2013 09:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 19-2-2013 18:12:43 | Chỉ xem của tác giả
Giờ chỉ mong a mạnh mẽ để vượt qua sóng gió thôi
Đừng nghe những lời ng ta nói rồi suy sụp ra
Fans luôn tin tưởng và ủng hộ a
Biết làm gì để giúp a ngoài ngồi đây chờ tin thế này hả trời????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 19-2-2013 18:28:42 | Chỉ xem của tác giả
newview gửi lúc 19-2-2013 17:35
Cưỡng dâm là một tội nặng, luật nước mình nếu tội thành lập thì bóc lịch trên dư ...

mình nghĩ là a Park say quá thôi, ai trong giới cũng biết a này tửu lượng kém.

Nếu có người muốn bẫy a Park thì quá dễ luôn, chuốc vài ly, câu dẫn, thế là xong. Nghe bảo công ty cũ của a Park có ko ít tiếng xấu, khả năng bị chơi ko phải là ko thể xảy ra

Còn nếu sự việc phát triển tự nhiên, 2 ng` có cảm tình với nhau, a Park uống rượu say, ko làm chủ đc mình, xảy ra quan hệ thì cũng chả phải chuyện quá bất ngờ. Đã say thì giết người còn làm được nữa là.

Mình không nghĩ a Park là người có lối sống vô độ, vô tổ chức. Với một người sinh ra trong gia đình gia giáo, quyền quý, lại ở một đất nước như HQ, chắc chắn sẽ đc giáo dục rất kĩ. Bằng chứng là trước h a này chưa có scandal lẫn điều tiếng gì. Đọc các rumour về các nghệ sĩ Hàn, cũng chưa bao h thấy có tên Park Shihoo. Tất nhiên tất cả chỉ là phỏng đoán.

Ở Hàn, nam nghệ sĩ thường đc ưu ái hơn nhiều so với nữ. Cùng một trường hợp, nếu nữ lộ ảnh thân mật với ng` này ng` kia thì bị tẩy chay, ném đá. Còn nam lộ ảnh qua đêm với ai đó thì coi như là bằng chứng của việc trưởng thành :))

Dù sao cho dù có bị kết án hay ko, dù tất cả chỉ là bịa đặt vu khống, 2 bên tự nguyện thì từ giờ phút tin này nổ ra, 2 từ "cưỡng dâm" đã dính chặt tên Park Shihoo rồi. Rất khó có thể lấy lại đc hình ảnh và sự nghiệp. Chỉ tiếc là vị trí hiện nay, a Park vất vả lắm mới trèo lên đc, trải qua hàng loạt phim vô danh mới có đc. Đúng là vận hạn.

Mong là dư luận bên Hàn ko quá đả kích, khắt khe. Dư luận Hàn khắc nghiệt, ép bao nhiêu nghệ sĩ tự tử đã ko phải là chuyện mới nữa rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 19-2-2013 18:33:59 | Chỉ xem của tác giả
Thaoanhbido gửi lúc 19-2-2013 18:11
QHTD là phóng túng sao bạn, đó là nhu cầu là bản năng của con người mà, huống gì  ...

Bạn một là cởi mở quá, hai là ngây thơ quá =.= Mình ko mún tranh cãi sâu về vấn đề này vì đây là quan điểm cá nhân, nhưng mình mún cho bạn bik là xã hội chưa cởi mở như bạn đang tưởng đâu =.= Thứ nhất vì bạn là fan nên sẽ có cái nhìn khoan dung hơn, thứ hai có thể bạn trẻ trung hiện đại nên thấy vấn đề này là bình thường, sinh viên nhiều đứa còn tự hào với phong trào "sống thử" nữa là ... Tuy nhiên cái xã hội mình đang nói đến nó rộng hơn, đông hơn bộ phận này nhiều lắm, ta thường gọi là netizens ấy, họ là những người trung lập ở nhiều độ tuổi, trình độ khác nhau, đặc biệt là bên Hàn, vốn có sự ám ảnh nhất định với nghệ sỹ, thì họ CỰC KỲ KHẮT KHE với vấn đề tình dục ...

Thời này nam nữ bình đẳng, nếu bạn cho rằng nam nghệ sỹ có quyền tự do với nhu cầu này thì nghĩa là ta cũng ko thể đánh giá gì nếu một nữ nghệ sỹ có hành động tương tự???? Lại nhầm, bạn bik IU đang bị netizens Hàn đối xử thế nào không???? Đó chỉ là nghi ngờ chứ chả có có cơ sở nào chứng minh đấy, nhưng giờ thì từ một "Em gái quốc dân", tớ thấy cô pé giống "Em ghẻ quốc dân" hơn =.=

Tới xin hỏi, bạn thật sự thấy ko có vấn đề gì khi bik một người con gái Á Đông lại có cách sống phóng túng dễ dãi sao??? Nếu thấy ko khó chịu thì tớ ko còn gì để nói, bạn quá cởi mở, còn nếu có khó chịu thì trở lại vấn đề nam nữ bình đẳng, vì sao lại chỉ xét nét với phụ nữ trong khi đối với đàn ông thì coi như là chuyện "bình thường vì ảnh đã trưởng thành"?????

Bình luận

like phát nữa :-< nói chug là nghệ sĩ nó khác người bình thường chỗ đó, sống trong cái đất nước phog kiến như HQ thì lại càng khổ >"<  Đăng lúc 19-2-2013 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách