Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: O_sun_O
Thu gọn cột thông tin

Tình bạn học trò cấp III!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-4-2013 13:59:17 | Xem tất
min.park gửi lúc 15-4-2013 00:58
Mình đã tưng nghĩ cấp 3 sẽ là những năm tháng đẹp nhất, thế nhưng sự thật lại kh ...

Em cũng từng trải qua cảm giác giống anh. Nhưng anh à, không chừng sau này có lúc anh nhớ lại lớp, rồi anh sẽ hối hận sao lúc đó mình lại có suy nghĩ như vậy. Lớp đoàn kết thực sự không phải là thứ để người khác có thể thấy được bằng mắt, đoàn kết thực sự là sẽ có đôi lúc giận nhau nhưng quan trọng hơn cả chính là họ có thể làm lành với nhau rất nhanh chóng. Hiện giờ chắc anh cũng đang chuẩn bị thi đại học nên sau khi mỗi đứa một trường thì khó gặp lắm anh ạ. Có thể là anh cho là em nhiều chuyện nhưng em cũng đã từng có lớp, có bạn bè coi nhau như anh em và cũng đã từng hối hận rồi anh ạ. Chào anh và chúc anh thành công trong cuộc sống
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 21:52:30 | Xem tất
thanhtl113 gửi lúc 15-4-2013 13:59
Em cũng từng trải qua cảm giác giống anh. Nhưng anh à, không chừng sau này có lúc anh ...

Cảm ơn em nhé ^^ nhưng chị là con gái nha :D
Đôi lúc mọi thứ được thể hiện ngay ra trước mắt mình em ạ, có cố gắng chị cũng không thể tiếp nhận được những con người không cùng quan điếm sống với mình. Khi em muốn chú tâm vào việc học, nhưng tập thể lớp mang danh cá biệt còn hơn cả lớp cá biệt của trường em sẽ thấy tồi tệ khi mọi cố gắng của mình không thể vượt lên được. Đây là trong trường hợp của chị thôi. Còn theo chị nghĩ cấp 3 vẫn là những năm tháng đẹp nhất đối với rất nhiều ngườii. Hi vọng rằng em cũng sẽ có nhiều kỷ niệm đẹp trong quãng thời gian ấy và tiến xa hơn là cánh cổng đại học nhé :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 22:18:44 | Xem tất
min.park gửi lúc 15-4-2013 21:52
Cảm ơn em nhé ^^ nhưng chị là con gái nha
Đôi lúc mọi thứ được thể hiện ngay r ...

Chòi oi, hum nay lộn kèo 3 lần rùi nha, tưởng Kites đa phần là anh mà ai ngờ đâu toàn chị.{:176:}
Sao nghe anh...ý lộn chị nói có vẻ bi quan thế nhỉ. Em thì em nghĩ là từng thành viên trong lớp cá biệt nó khác hẳn so với nguyên 1 lớp cá biệt đấy chị ạ. Cá biệt nó có cái hay của cá biệt, cá biệt là nó khác người, mà khác người thì chắc nó chẳng phải là người đâu(đùa tí thui). Tất nhiên việc học bây giờ là quan trong nhất vì chị chuẩn bị bước vào mốc quan trong của cuộc đời người. Tuy nhiên một lúc nào đó, chị thử dành 1 chút xíu thời gian (Xíu thui nhá) thử vứt bỏ cái gọi là bất đồng quan điểm kia đi và hoà mình vào lớp cá biệt của chị í, biết đâu chị sẽ thấy thoải mái hơn. Cho dù là không được thì cũng có thể thở phào nhẹ nhõm:"dù sao cũng đã làm hết sức rùi". Hãy sống lạc quan lên chị nhé. Chúc chị thi tốt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 22:22:25 | Xem tất
thanhtl113 gửi lúc 15-4-2013 22:18
Chòi oi, hum nay lộn kèo 3 lần rùi nha, tưởng Kites đa phần là anh mà ai ngờ đ ...

Em lạc quan thật đấy. Đa phần là con trai đều thoáng tính thế, con gái để bụng kinh lắm em ạ. Ngày trước chị cũng hòa đồng đấy chứ, tích cực đi văn nghệ, lễ tân đủ thứ, cũng hòa đồng yêu lớp lắm, nhưng giờ thì lại khác. Chả hiểu do tính chị tự dưng thích khép kín hay làm sao. Mà không gọi nhầm chị sang anh nữa nhé :)) trên này chị toàn gặp con gái, em là người con trai đầu tiên ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 12:49:09 | Xem tất
Lớp em cũng có một đứa giống chị hòa đồng, tích cực đi văn nghệ, lễ tân đủ thứ, cũng hòa đồng yêu lớp lắm mà giờ nó khác rùi, tính nó thích khép kín hay sao í. Nghe đâu là "tại có bạn trai nên nó mới thế". Không lẽ chị cũng zậy ta..
Hì hì, thực ra thì hùi trước em cũng nhát lém chẳng được như bây giờ đâu. Có lẽ lên cấp 3 rùi, "độp trai" rùi nên cũng tự tin hơn, sống là chính mình hơn. Kaka, kể ra thì chị cũng may lắm mới gặp được người như em đấy, Perfect từ đầu đến chân.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 18:50:39 | Xem tất
Cấp III không phải là khoảng thời gian mình thấy vui vẻ, vì lớp mình học mọi người chỉ sống vì điểm số là chủ yếu. Thời cấp III cuộc sống của mình chỉ có điểm, bài học, trường học...Cho đến năm 11, mình có được 1 người bạn thân hiếm hoi nhưng sau đó vì hiểu lầm mà không còn nói chuyện với nhau...
Dù là cấp III, dù là ĐH, muốn có 1 tình bạn đẹp không phải chuyện dễ nhưng cần nhất là phải biết dẹp bỏ cái tôi của mình đúng lúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2013 14:54:54 | Xem tất
Mình lại thấy là học cấp 3 là vui nhất, ước mong 1 lần được quay lại
Dù học đại học thì tất nhiên là thoải mái hơn vì không có ai quản
Nhưng xa nhà, ùi cái gì cũng lạ nên không thích bằng
Giờ mới thấy là chơi với bạn từ hồi cấp 3 là thích nhất
Thoải mái, dể chịu, tự nhiên nữa chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2013 21:50:38 | Xem tất
Cấp 3 là lúc mình siêng học nhất, chỉ học và học, phấn đấu vào đại học, ít thời gian đi chơi với bạn bè.
Bây giờ đi làm cuộc sống bon chen, đôi khi tiếc cái khoản thời gian học trò vô tư và tinh nghịch ấy.
Nếu có ước muốn trong cuộc đời này, hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2013 21:41:45 | Xem tất
Mình thấy học cấp 3 đúng thật là vui.  Dù có ấp lực phải đõ đại học nhưng cấp 3 vẫn là cái thời vô tư với nhiều kỷ niệm vui vẻ nhất. Giờ mà được quay lại thời cấp 3 thì tốt quá.
Tiếc là thời gian không thể quay trỏ lại. Giờ chỉ còn biết hoài niệm mà thôi !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2013 23:03:36 | Xem tất
với mình thì rất đúng vì mình là người ngại giao tiếp mà
mình chỉ gặp gỡ bạn bè ở trường và tại lớp học thêm, nói chuyện có vài câu nên cũng không có nhiều bạn thân
lên cao đẳng thì học xa nhà phải ở trọ có nhiều bạn hơn đấy nhưng tình bạn không được bền lâu, rất khách sáo, học xong ra trường cái là hết
thỉnh thoảng nghĩ lại thời sinh viên ở trọ mà thấy tiếc vì rất nhiều điều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách