Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3455|Trả lời: 31
Thu gọn cột thông tin

Tình bạn học trò cấp III!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-11-2011 21:55:10 | Xem tất |Chế độ đọc
Các bạn nghĩ sao về tình bạn của học sinh cấp 3 khi mà hầu như cách duy nhất để gặp được bạn bè là đến trường và đến lớp học thêm.
Gặp nhau rồi thì câu chuyện chỉ xoay quanh chuyện học hành. Thật là chán! Các bạn có suy nghĩ giống mình ko? Hãy cùng nêu lên suy nghĩ của mình nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-11-2011 15:44:41 | Xem tất
M thấy học cấp 3 còn thích hơn là học đại học

Học đại học có nhiều cái xa cách lắm vì chúng ta sẽ học theo g, theo ca, nhất là vs trường m thì sang hk3 còn phải tự chọn môn, tự chọn g học, bạn bè chưa chắc đã gặp được nhau.
Bạn cũ mang tiếng học cùng trường nhưng có khi chả gặp được nhau bao giờ.
Hơn nữa đại học có bạn còn phải đi làm thêm để kiếm tiền, rồi thì học sinh từ khắp mọi miền đổ về, sẽ có nhiều khoảng cách hơn

Đối vs bạn thì những cuộc nc ở cấp 3 thật đơn điệu vì chỉ xoay quanh chuyện học hành nhưng vs m thì quãng thời gian học cấp 3 là những tháng ngày đẹp nhất trong cuộc đời mình

Quả thật nói rằng cấp 3 là thời gian đẹp nhất của học sinh

Khi mới thi vào trường, dù đỗ m vẫn hậm hực vì đây k phải là ngôi trường m thích, mà đó là lựa chọn của bố mẹ. Nhưng thời gian trôi qua cũng là lúc m nhận ra ở đây chính là ngôi nhà thứ 2 của m. Ở đó m gặp những ng bạn tốt, cùng nhau dệt nên rất nh kỉ niệm đẹp.

Có giận hờn, có ganh ghét rồi có khi còn nói xấu nhau trong một lúc tức giận nhưng suy cho cùng thì bọn mình vẫn là bạn, và luôn cảm thấy hạnh phúc khi có nhau.

Đang học thì cứ mong làm sao mau mau được cuốn gói khỏi trường vì những luật lệ, và nhất là trường... chả có cái gì hay hay cả.

Rồi thì những g kiểm tra siêu khoai, thầy cô siêu củ chuối nhưng có những lần sát cánh bên nhau trong g kiểm tra...

Rồi những lần ngủ dậy muộn k kịp đạp xe đến trường thì đã có bố anh hùng phóng xe máy chở đến trường trong vòng 3' vs tình trạng đầu tóc rũ rượi như con bệnh

M nhớ những lần được nghỉ tiết lại túm năm tụm ba vs lũ bạn buôn dưa lê về idol, tất tần tật những tin tức hot nhất, ngày nào cũng update đầy đủ.

Nhớ những lần cả lớp đi học muộn buổi sáng nên trong g phải nhắn tin cho anh bán bánh mì ngoài cổng trường tiếp tế, g ra chơi là lao xuống lấy r ăn lén lún trong g

Nhớ những lần tự sướng vs bọn bạn trong những tư thế bệnh nhất trần đời

Nhớ những lần cả lớp pha trò r bao che cho nhau trước mọi tội danh

Hic, riêng m còn nhớ cái lần đi học muộn gặp thằng dáng đẹp học lớp 10. Nó biết m, nó học lớp chọn mà chả biết giả vờ cho m qua cổng gì cả...

Nhưng bạn biết k, chính tại ngôi trường này mà m có duyên gặp được 2 chàng hot khỏi nói. 1 ng g là 1 ng anh thân thiết của m, còn 1 ng nữa thì... Quãng thời gian mang cưa đi quyết chém đổ phải nói là mỗi lần nhắc lại lại phấn khích tột độ nhưng cũng xấu hổ muốn chết quách đi cho rồi

....

M k biết bạn sn bao nhiêu, nhưng có lẽ vẫn đang học cấp 3. Nhưng tin mình đi, khi ra trường bạn sẽ thấy m nuối tiếc thế nào khi đã k trân trọng những tháng ngày học cấp 3 ấy, như m vậy. Nhất là năm lớp 12. Dù bận rộn vs việc học, ganh đua nhau để vào trường đại học nhưng đó là năm học tuyệt vời nhất.

Lạc quan lên nhé. Cấp 3 k chỉ có sách vở k đâu. Lên đại học rồi đi làm mới thực sự gọi là chán

Bình luận

tình bạn vì thế mà cũng có khoảng cách.học Đại học xong ra trường là quên hết bạn bè trừ 1 số người ở cùng hoặc cùng tỉnh với mình thôi  Đăng lúc 15-4-2013 11:26 PM
học xong cấp 3 thỉnh thoảng bạn bè vẫn có thể họp mặt nhau đươc chứ như học Đại học mỗi người ở 1 tỉnh nên bảo họp mặt thì biết họp ở đâu  Đăng lúc 15-4-2013 11:25 PM
Cám ơn bạn nhiều nghe! Mình đã suy nghĩ nhiều về những lời bạn nói!  Đăng lúc 7-11-2011 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-11-2011 20:51:41 | Xem tất
M thấy học cấp 3 còn thích hơn là học đại học

Học đại học có nhiều cái xa cách lắm vì chúng ta sẽ học theo g, theo ca, nhất là vs trường m thì sang hk3 còn phải tự chọn môn, tự chọn g học, bạn bè chưa chắc đã gặp được nhau.
Bạn cũ mang tiếng học cùng trường nhưng có khi chả gặp được nhau bao giờ........

Đúng vậy có đi học đại học mới biết thời cấp 3 là đẹp nhất
Ngay tại thời điểm này nhớ lại lúc chia tay nhau mà khóc nói không nên lời
Thời điểm cấp 3 chúng ta đến với nhau rất vô tư, hồn nhiên, huhu mình nhớ nó qúa
Trường mình còn tổ chức lễ trưởng thành cho học sinh , ngồi xem lại vẫn buồn
Cấp 3 khoảng thời gian học 12 tràn ngập cảm xúc nhất
Ta đang học đại học chỉ có đi học rồi về, học tín chỉ mối người một lịch buồn nẫu ruột
nàng giống ta thế

Bình luận

quay lại học cấp 3 được thì tốt quá  Đăng lúc 20-2-2013 05:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 7-11-2011 21:43:09 | Xem tất
  Nghe mấy bạn nói vậy tại sao ko kể lại lun 1 vài kỉ niệm hay và đáng nhớ nhất của mình đi! Thật sự mình rất mún nghe! {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2011 10:30:00 | Xem tất
Đúng vậy có đi học đại học mới biết thời cấp 3 là đẹp nhất
Ngay tại thời điểm này nhớ lại lúc chia tay nhau mà khóc nói không nên lời
Thời điểm cấp 3 chúng ta đến với nhau rất vô tư, hồn nhiên, huhu mình nhớ nó qúa
Trường mình còn tổ chức lễ trưởng thành cho học sinh , ngồi xem lại vẫn buồn
Cấp 3 khoảng thời gian học 12 tràn ngập cảm xúc nhất
Ta đang học đại học chỉ có đi học rồi về, học tín chỉ mối người một lịch buồn nẫu ruột
nàng giống ta thế

Công nhận
Nàng biết k, ngày đầu tiên đi học đại học, mới có tiết 2 mà ta đã phải gào lên 'bao giờ mới đến cuối tuần, m ghét đi học đại học, ước gì được về cấp 3 học'
Học đại học đúng là chán vô đối, k hiểu những đứa bạn ta thấy cái gì mà chúng nó đi học rõ vui

Cấp 3 có tận 3 năm cùng học bên nhau
Có những đứa ngày xưa k phải bạn thân của m, thậm chí có những đứa ít nói chuyện nhưng đến cuối năm lớp 12 thì tất cả đã gắn bó nhau lắm r
M đã từng thẳng thừng tuyên bố, bế giảng sẽ k khóc, để còn làm chỗ dựa cho những đứa 'yếu đuối' khác, vì m mạnh mẽ
Nhưng đến lúc khối 12 cùng hát bài Mong ước kỉ niệm xưa nắm tay nhau đi vòng quanh trường là lúc ấy k còn cầm được nước mắt nữa, thậm chí còn khóc dai nhất cả lũ

Mỗi lần giở lại những trang nhật kí mình lại nhớ, đúng là chỉ mong thời gian quay trở lại thôi
Ban đầu cứ nghĩ viết nhật kí thật tốn thời gian và vô bổ, nhưng g đây, giở những dòng chữ ấy ra, dường như m đang được sống lại với khoảnh khắc ấy

Vì nó nhắc m rằng, m đã từng phải đặt chuông đồng hồ báo thức 3 lần mỗi sáng vs ba kiểu chuông inh tai khác nhau mới có thể dậy ddc

Vì nó nhắc m về con đường hay đi học và cửa hàng ăn sáng hay rẽ qua

Vì nó nhắc m về những cảm xúc trong lần say nắng mạnh mẽ nhất

Thậm chí cả cái buổi hơn nửa lớp bùng học hồi cuối năm lớp 11 vì quá nóng r bị bắt viết bản tường trình

...

Mỗi lần nhớ lại, chỉ ước, 1 lần thôi cũng được, trở về quãng thời gian ấy...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 9-11-2011 21:48:14 | Xem tất
Các bạn có gặp gỡ bạn bè ở đâu ngoài trên lớp ko? ở trường thật là chán chỉ toàn kỉ luật và thành tích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-11-2011 12:43:55 | Xem tất
Chỉ còn một năm nữa mới lên đại học
Dù chưa trải nghiệm cuộc sống khi học đại học, bạn bè, học hành...nhưng mình nghĩ học cấp 3 vẫn là sướng
Không biết bạn chủ thớt có phải là đang học cấp 3 hay không, nhưng mà theo mình thấy cấp 3 vui đó chứ
Ai bảo học cấp 3 bạn bè gặp nhau chỉ toàn nói chuyện học hành
Chỉ sợ ngay trong giờ học mà miệng vẫn liếng thoắng, và tất nhiên là nói toàn những chuyện trên trời dưới đất
Với học sinh 12, cái bảng đề đại học treo lơ lửng trên đầu nhưng vẫn ham chơi lắm, mấy đứa bạn mình cũng thế, lúc học 10, 11 thì bảo là 12 bận học rồi, phải cố gắng mà tận hưởng, đến khi 12 thì bảo, chỉ còn năm cuối nữa thôi, không chơi bây giờ thì khi nào chơi Pó chiếu Thế mới vui, lên lớp gặp bạn bè có biết bao chuyện để mà nói, học hành chỉ chiếm khoản thời gian tí tẹo thôi.
Học cấp 3 cũng không phải đến trường hay đi học thêm mới gặp được nhau, ngoài thời gian đó vẫn có thời gian đi chơi mà, với con gái thì càng có nhiều lí do để ra ngoài gặp nhau (đi ăn nè, mua sắm nè, có khi gặp nhau chỉ để 8 chuyện thôi mà cũng lê thê hết cả buổi chiều)
Tóm lại, không biết sau này ra sao, nhưng hiện tai bây giờ mãi là khoảng thời gian vui vẻ nhất

Bình luận

hehe vậy nếu là con trai thì bó nệm à?  Đăng lúc 10-11-2011 05:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-11-2012 21:49:21 | Xem tất
Mình hok có tình bạn thời cấp 3
Chỉ đa số là chơi vậy thôi, sau khi tốt nghiệp là tan gánh ngay
Mình chỉ có tình bạn đại học thôi, nhưng sau này đi làm thì cũng ít gặp
Nhắc đến tình bạn thì chán lém
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 22:25:58 | Xem tất
Năm đầu cấp 3 thì cũng làm quen được rất nhiều bạn mới, nhưng hầu như cũng không quá thân

Cấp 3 hầu như ai cũng học hành căng thẳng, thời gian đàn đúm chẳng có mấy

Hơn nữa ra trường chẳng mấy khi được vào cùng một trường, một khoa

Mình vẫn trân trọng những tình cảm hồi còn nhỏ nhất, đơn giản, chân thành và lâu bền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 00:58:45 | Xem tất
Mình đã tưng nghĩ cấp 3 sẽ là những năm tháng đẹp nhất, thế nhưng sự thật lại không như vậy. Hiện tại mình chỉ muốn thoát khỏi nơi này thật nhanh, chính mình đã tách ra khỏi tập thể. Mình cảm thấy chán ghét cái tập thể không đoàn kết, không biết phấn đấu đi lên như thế này. Rất rất ghét. Nhìn lớp A3 cả lớp đoàn kết mà mình cảm thấy thèm :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách