Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2515|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tìm phim đã từng chiếu trên truyền hình

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mình muốn tìm một bộ phim đã từng chiếu trên truyền hình cách đây vài năm, tuy rất thik phim lúc ấy nhưng giờ lại lâm vào thảm cảnh: Ko nhớ tên phim, ko nhớ nội dung và cũng chẳng thể hình dung ra diễn viên nào

Chỉ duy nhất có 2 điểm mình nhớ, đó là:
- Nữ chính lớn tuổi hơn nam, hình như là giáo viên, cặp đôi chị em
- Nữ chính bị bệnh suy thận, có 1 cảnh đang đi chơi bị ngất xỉu, được nam chính đưa vô viện chạy thận nhân tạo luôn

Bik là đưa ra manh mối kiểu này ko khác gì nhờ các bạn "mò kim đáy bể", nhưng ko cần có link chính xác đâu, chỉ mong bạn nào có cùng ấn tượng với mình sẽ gợi nhớ thêm vài điều, hoặc cùng lắm là bik tên phim hay diễn viên gì đó là được ^^
Với lại bonus thêm, có bạn nào bik phim tình cảm lãng mạn bi kịch, nhân vật bị bệnh chết vào lúc cuối không Pphim càng ít nổi càng tốt, vì mấy phim nổi thì mình cũng bik hết rồi, chỉ có thể chưa coi những phim ko nổi tiếng thôi
Xin cám ơn những người sẽ giúp đỡ mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-3-2012 09:04:03 | Chỉ xem của tác giả
Thiệt tình thì phim Hàn Quốc đến cuối phim mà nhân vật chính bị chết thì nhiều lắm, kể k hết (He he...)
Nhưng nếu phim xưa xửa xừa xưa là Nữ lớn tuổi hơn Nam mà Nữ là giáo viên thì mình chỉ biết mỗi bộ phim "Hoa cúc vàng" thôi ah có anh Song Ji Chang đóng
1 tí gợi nhớ cho bạn!

Bình luận

Hoa Cúc Vàng nữ chính là giáo viên, có anh Son Ji Chang đóng, cặp này hình như là chị em yêu nhau, xem cũng quá lâu rồi,nhưng đấy chính là phim Hàn đầu tiên mình xem   Đăng lúc 16-6-2012 03:26 PM
bạn nhớ phim nào bị bệnh thì cứ kể ra đi bạn, phim nào mà ít nổi tiếng ấy, hí hí hí  Đăng lúc 22-3-2012 09:56 PM
cơ mà vẫn thanks bạn nhiều lắm ^^ Mà có khi nào mình nhớ nhầm chi tiết nữ chính là GV ko ta, chắc chắn là nữ lớn hơn nam, nhưng ko chắc có fai là GV hay ko :))  Đăng lúc 22-3-2012 09:55 PM
phim này đúng là mình ko bik, nhưng có search the lời bạn thì nội dung hình như vẫn ko phải :(( đâu có bệnh tật gì đâu :))  Đăng lúc 22-3-2012 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-3-2012 14:14:16 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nữ chính lớn tuổi hơn nam mà lại làm giáo viên thì mình nghĩ ngay tới "Romance" (về VN là Như khúc tình ca - tên hay rứa) có Kim Ha Neul đóng. Bạn tìm thử hen ^^~

Bình luận

hehehe, cám ơn bạn nhiều, phim này nhà mình có làm sub nè, nhưng mà ko phải bạn ơi, nữ chính bị bệnh mà, chị Sky trong này khỏe re ^^  Đăng lúc 22-3-2012 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-3-2012 21:56:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim Loveholic Kangta đóng với Kim Min Sun (sau này đổi nghệ danh thành Kim Kyu Ri rồi mất tích luôn) hình như cũng có cô giáo yêu học trò nhưng chẳng nhớ có ai bị bệnh cả.

Bình luận

thanks bạn nhiều ^^ phim đó mình coi rùi, đúng là có cô giáo bị bệnh, cũng là tình yêu cô trò nhưng mà vẫn ko phải phim mình tìm ^^  Đăng lúc 28-3-2012 11:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-4-2012 21:27:01 | Chỉ xem của tác giả
Phải Tình yêu hoàn hảo không bạn ^^

Phim này có anh Cha In Pyo và ss Kim Hee Ae đóng í :D

Đã từng chíu trên VTV1 thì phải, bạn search xem sao nhá ^^

Bình luận

hế hề, thanks bạn nhiều, nhưng phim đó mình coi rồi và ko dám coi lại ... vì nó thảm quá ^^  Đăng lúc 21-4-2012 09:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-4-2012 23:41:28 | Chỉ xem của tác giả
Mình ko pít phim bạn mún tìm nhưng bi kịch thỳ có Nữ hoàng tuyết mình thấy cũng hay đó

Không pít bạn coi chưa

Bình luận

yeah, một trong những phim mình thích, coi đi coi lại cả chục lần :))  Đăng lúc 7-6-2012 09:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-4-2012 19:57:17 | Chỉ xem của tác giả
Có phải phim Hello my teacher của Gong Hyo Jin và Gong Yoo ko? Mình chỉ nhớ phim này cũng tình yêu cô giáo hs nhưng ko nhớ là có bị bệnh ko nữa

Bình luận

hình như phim đó là phim hài mà bạn, mình đang tìm phim bi :((  Đăng lúc 7-6-2012 09:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-6-2012 08:25:42 | Chỉ xem của tác giả
Có phải film Thành thật với tình yêu của Bae Yong Joon và Kim Hye Soo ko bạn? Minh thấy mối tình giáo viên - học trò khá giống

Bình luận

yeah, thanks bạn, mỗi tội phim đó anh Bae bị bệnh, mình tìm phim mà cô gái bị bệnh cơ :((  Đăng lúc 7-6-2012 09:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-7-2012 18:28:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim đó la phim Hoa cúc vàng sản xuất năm 1992 mình cũng đang tìm để xem lại mà không tìm dược vì lâu quá rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách