Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1832|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tìm phần mềm encode phim: Chèn subtitle, chú giải

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chào các bạn,

Mình và nhóm của mình đang có chương trình xem và dịch các video khoa học để giúp các bạn trong trường tiếp cận tốt hơn với nguồn video khoa học (về lượng tử) của nước ngoài. Mình đang muốn tìm phần mềm giúp hỗ trợ encode video để thêm subtitle và các chú dẫn với những đoạn khó hiểu. Rất mong các bạn suggest mình một phần mềm hữu ích (nếu free thì tốt vì mình không có $ để mua license đâu :D)

Cảm ơn các bạn rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-5-2013 15:58:29 | Chỉ xem của tác giả
http://kites.vn/thread/-tutorial ... ub--329237-1-2.html

Bạn có thể vào thớt trên để tìm hiểu, chủ thớt đã hướng dẫn một cách đầy đủ và chi tiết nhất rồi đó bạn. Muốn chèn sub vs chú giải thì bạn phải dùng pm aeguisub để làm 1 làm và file sub của bạn sẽ có đuôi là .ass chứ encode là một phần riêng biệt và là khâu cuối cùng để hoàn tất video chứ encode không có chức năng chú giải bạn nhé nó chỉ có chức năng ghép file sub (đã hoàn chỉnh công đoạn timing và ts) vào thôi^^Bạn cứ đọc kỹ cái link mình đưa là sẽ hiểu^^
Ngoài phần mềm encode VirtualDubMod được đề cập đến trong bài viết trên, bạn cũng có thể dùng megui để encode phần mềm này cũng dễ dùng và hoàn toàn miễn phí bạn nhé. Chúc bạn thành công.
Link app megui bạn có thể tham khảo: http://sourceforge.net/projects/megui/ (để biết cách sữ dụng bạn có thể ra gg search sẽ ra rất nhiều hướng dẫn đầy đủ và cụ thể cho bạn)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 20-5-2013 00:40:33 | Chỉ xem của tác giả
Nghe giang hồ đồn đại là dùng MeGui gì đó, còn add sub cứng thì dùng mấy phần mềm của dân làm karaoke ấy, hình như là aegissub thì phải, lâu rồi ko làm cũng chẳng còn nhớ gì nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách