Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: meodeniugd
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

tìm hiểu về Design ảnh

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 20-7-2013 03:13:51 | Chỉ xem của tác giả
Nếu bạn là người mới bắt đầu thì đầu tiên nên học cắt ghép trước, sau khi cắt ghép ok rùi thì cứ download stock đẹp trên các trang chuyên về thiết kế rùi ghép dzô, sắp xếp tẩy xoá kiểu gì đấy cho hợp mắt

Còn nếu bạn muốn "hiện thực hoá tưởng tượng" thì lại khác. Thay vì bạn xem trong bộ stock của bạn có những gì, xem trên các web chia sẻ các stock như thế nào rùi nghĩ cách ghép nó lại với nhau, thì bạn cứ gạt phéng tất cả đống stock sang một bên, nghĩ ra mọi thứ mà bạn có thể tưởng tượng, sau khi tưởng tượng hết mức rùi thì xài những công cụ cơ bản như Pen, Brush, Erase, Gradient, ... để tạo ra từng đường nét mà chưa ai làm ra sẵn cho bạn cả :). Tuy nhiên làm như thế này cần một nền tảng chắc đã, nếu ko bạn sẽ thấy rất thiếu công cụ để làm. Còn vấn đề mất thời gian là ko thể tránh khỏi với kiểu design này.

Cho nên theo mình nếu mới bắt đầu thì cứ tách - ghép và sử dụng các đường nét cơ bản, thao tác trên stock để nhìn ra kết quả lấy cảm hứng đã, sau này thành thạo công cụ rùi thì "dấn thân" dần sang design kiểu thứ hai :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 22-7-2013 11:53:49 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng dùng PS CS6
cũng khá là phức tạp và là cả 1 nghệ thuật
cần phải học hỏi nhiều và thực tập nữa
nhưng nếu các bác có lòng đam mê nghe thuật đặc biệt là mí cái chỉnh ảnh thì cũng k khó
chỉ cần bỏ thời gian học là đc hehehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 22-7-2013 14:55:28 | Chỉ xem của tác giả
mình đang xài CS5, do là học phần bắt buộc nên cũng có biết sơ sơ, về cơ bản thì làm theo hướng dẫn cũng ko khó lắm, cái khó là óc thẩm mĩ của mình có giới hạn dù khả năng sáng tạo cũng ko đến nỗi nào, sản phẩm làm ra về bố cục thì tạm chứ màu sắc thì chỉnh mệt nghỉ vẫn chả ra sao => kết quả la vẫn chưa cái nào ra hồn. mò mâm đúc kết kn thôi bạn {:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 5-8-2013 21:45:05 | Chỉ xem của tác giả
Nếu bạn muốn tập tàh design thì việc đầu tiên là bạn cần tải PTS về. Rồi bắt đầu tìm hiểu cơ bản về từng công dụg của các công cụ trong PTS trước. Sau đó thì hãy bắt đầu học những bước chỉnh sửa ảnh cơ bản nhất. Tiếp theo thì mới tới việc học thiết kế. Hiện nay thì trên mạng có rất nhiều bài hướng dẫn về thiết kế hay chỉnh sửa ảnh bằng PTS. Nên bạn có thể xem thêm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 31-10-2013 14:16:05 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng bắt đầu mày mò nhưng khó thật khó từ bước cắt ghép ảnh luôn cơ chứ chưa nói đến màu sắc, bố cục . Hì hụi mấy ngày mà chưa hiểu cắt cho mẹt người vào khung hình elip như thế nào đây
Nếu bạn tìm được trang nào diễn giải rõ ràng dễ hiểu từ a đến z thì cho mình cái link nhá.
Thanks.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 31-10-2013 20:47:40 | Chỉ xem của tác giả
ko có phần mềm ảnh nào tốt hơn Photoshop được nhé ^^
mình khuyên dùng bản cài đặt chứ đừng down Portable
máy cấu hình trung bình là dùng tốt rồi
với lại PS crack cũng rất dễ tới ko ngờ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 1-11-2013 23:26:04 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng đang mày mò cả tuần nay  rồi
công nhận là khó thật ấy
với cả thích mò mẫm mà đầu óc sáng tạo lại có hạn nên cứ dở dở ương ương
chắc phải bắt đầu theo tuần tự thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 30-4-2015 14:56:42 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy nếu bạn chưa biết gì về designe thì bạn nên tập làm quen từ photoshop online thôi bạn ạ
Bạn cũng nên tham gia mấy lớp học des trên zing á, nhiều nham nham luôn
Với lại muốn des đẹp thì cần có thời gian, tính sáng tạo với kiên nhẫn bạn ạ chứ k phải ai cũng tự nhiên des đẹp đc đâu Bạn nên biết những bước cơ bản trước như viết chữ, chèn texture, làm bìa, bla bla
Nếu bạn đã quen rồi thì chuyển sang photoshop cs3, cs5 hoặc cs6 nhé.
Với lại bạn cx nên down style với font về để sản phẩm của bạn đc đẹp hơn nhe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 23-7-2015 23:13:35 | Chỉ xem của tác giả
runner_17 gửi lúc 30-4-2015 02:56 PM
Mình thấy nếu bạn chưa biết gì về designe thì bạn nên tập làm quen từ photoshop online ...

Cho mình xin link tải pts bản crack rồi với ạ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 25-7-2015 19:32:26 | Chỉ xem của tác giả
Lúc tối cũng có ngồi mò mò, thấy design quả là kì diệu, mà khó lòi con mắt ra
học được cũng phải từ từ bạn ạ :3. Được như KQ thì lâu lắm, xem mấy clip người ta hướng dẫn rồi vừa xem vừa làm cũng lâu phết, nhưng mình thấy học theo cách đó là hiệu quả nhất đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách