Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: saobang2806
Thu gọn cột thông tin

Tiểu thuyết ngôn tình nào khiến bạn có thể đọc được nhiều lần?????????

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 21-4-2013 11:03:04 | Xem tất
Mình vẫn thích Quan Hệ Nguy Hiểm nhất.Vì những ngày mới đọc NT mình thấy mỗi cuốn đó hay.
Dù sau này có nhiều tt cũng hay ko kém nhưng QHNH rất ấn tượng với mình.Bởi mình ko nghĩ có thể hồi hộp,xúc động đến thế khi đọc NT,mà cụ thể là QHNH.Nên mình cứ down ebook về ,thỉnh thoảng đọc lại cho vui :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2013 11:11:43 | Xem tất
Bộ ba Yêu em từ cái nhìn đầu tiên (Cố Mạn) - Bên nhau trọn đời (Cố Mạn) - Anh có thích nước Mỹ không? (Tân Di Ổ), dù cày đi xới lại không biết bao lần, em vẫn thích.
Thích cách xây dựng nhân vật lý tưởng hóa Cố Mạn, nhân vật nào cũng được đẩy lên hàng cực đỉnh về nhan sắc và trí tuệ, nhất là nhân vật Tiêu Nại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2013 14:37:01 | Xem tất
Có lẽ là Bên nhau trọn đời là đọc đươc lần hai.                                                                                             
Truyện của Cố Mạn nhẹ nhàng và bình yên quá                                                                           
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2013 21:17:20 | Xem tất
Sao poll này thiếu nhiều truyện nổi tiếng thế nhỉ :((
Không có phấn hoa lầu xanh và rất nhiều chuyện khác của tào đình :(
Trong này chỉ có 4,5 truyện mình đọc rồi thôi :((
Yêu e từ cái nhìn đầu tiên có vẻ nhiều người thích mà mình còn chưa đọc hết :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2013 16:43:49 | Xem tất
Mình rất thích Trao Lầm Tình Yêu cho anh (Mãi mãi là bao xa) và Từng có một người yêu tôi như sinh mệnh... Những câu thoại trong đó làm mình ám ảnh...Thực ra mình mới bắt đầu đọc truyện ngôn tình nên cũng không biết nhiều, sẽ cố gắng đọc được hết danh sách đề cử xem sao {:173:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2013 13:05:58 | Xem tất
trong list này thì mình hay đọc lại truyện của Cố Mạn
Bên nhau trọn đời
Anh sẽ yêu em từ cái nhìn đầu tiên (bản do ss Dennis Q dịch)
Sam Sam đến đây ăn nè
với lại Công Tử Liên Thành (bản được edit trên mạng)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2013 13:23:55 | Xem tất
Truyện mình đọc nhiều nhất là Yêu em từ cái nhìn đầu tiên, Bên nhau trọn đời, Tam sinh tam thế, và ĐẠO TÌNH.
2 bộ của Cố Mạn thì không nói tới nữa, quá nổi tiếng rồi, dù đã được viết từ rất lâu nhưng vẫn kiểu như kinh điển ấy, hầu như ai cũng thích và đọc lại nhiều lần.
Với mình, Đạo tình là no.1, và Tề Mặc-Ly Tâm cũng no.1 luôn :)) Sau khi đọc Đạo tình, mình cũng có đọc những tiểu thuyết hắc bang khác, dù những quyển ấy rất hay, nhưng với mình thì không truyện nào qua mặt được Đạo tình cả. Bối cảnh turyện quá hoành tráng, nhân vật quá đẳng cấp, miêu tả hành động của Chu Ngọc cũng rất tuyệt. Mình để truyện trong đt, đọc đến nỗi gần thuộc hết từng chi tiết luôn rồi :)) Trước giờ đọc ngôn tình nhưng mình không mua sách, nhưng Đạo tình là bộ đầu tiên mình muốn được xuất bản và có sách trong tay!!!
Ngôn tình thì mình đọc nhiều rồi, nhưng không đọc SE. Những truyện của Ân Tầm và DLVT mình cũng có đọc, nhưng chỉ đọc 2, 3 lần thôi, chứ không đọc nhiều như những bộ trên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2013 13:25:44 | Xem tất
bình chọn hạn chế quá
có nhiều truyện mình đọc đi đọc lại hoài
nhưng ấn tượng nhất là Bên nhau trọn đời và Bộ bộ kinh tâm
đọc rồi ám ảnh mà cứ ham đọc
Ngoài ra còn một vài truyện nữa mà ở đây không có
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2013 21:23:38 | Xem tất
Toàn truyện mình thích nhưng để đọc lại toàn bộ thì hơi khó. Mình chỉ muốn đọc phần mình thích thôi. Nhưng có lẽ Tam sinh tam thế phù hợp nhất. Vì mình đọc lại nhiều lần rồi, không buồn, không nặng nề, truyện cứ thế đi vào lòng người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2013 09:05:48 | Xem tất
Hôm qua mình vừa đọc xong Không kịp nói Yêu em - Phi Ngã Tư Tồn... :'(.
Truyện thực sự hay, nhưng không biết có dám đọc lại lần thứ hai không nữa. Kết thúc buồn quá . Tĩnh Uyển đi rồi, vậy Mộ Dung Phong có giành được thiên hạ thì cũng đâu còn ý nghĩa gì nữa... Ám ảnh hình ảnh Mộ Dung Phong ôm Tĩnh Uyển trong tay lúc cuối truyện đó... :'(.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách