Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: saobang2806
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tiểu thuyết ngôn tình nào khiến bạn có thể đọc được nhiều lần?????????

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 11-3-2013 18:59:35 | Chỉ xem của tác giả
Kể đúng ra là combo "Yêu từ cái nhìn đầu tiên" với "Bên nhau trọn đời" là 2 truyện mà mình có thể đọc đi đọc lại, cứ chán là đem ra đọc rồi cười khanh khách được ngay
Cốt truyện nhẹ nhàng, vừa phải, ko quá bi mà cũng ko quá lố nên đem lại cho người đọc cảm giác cực kỳ thư thái và như muốn được hòa mình vào trong truyện vậy

Truyện của Tân Di Ổ thì đúng là kịch tính, chủ yếu là buồn . Kết ko hẳn là bi nhưng cũng chả phải là có hậu thành ra khiến mình bị day dứt kinh khủng, đôi khi chỉ muốn quên để bớt đi được cái cảm giác đó

Bình luận

t thích tân di ổ  Đăng lúc 14-3-2013 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 14-3-2013 22:37:01 | Chỉ xem của tác giả
1 phiếu cho yêu em từ cái nhìn đầu tiên
đọc truyện này bao nhiêu lần k nhớ nổi
vì cứ khi nào rảnh hay chán lại lôi ra đọc =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 14-3-2013 22:50:35 | Chỉ xem của tác giả
t thích truyện của Cố mạn, "yêu e từ cái nhìn đầu tiên" và Sam Sam,
nhưng k hiểu sao k thích Bên nhau trọn đời,
còn truyện của tân di ổ hầu như cái nào t cũng thích trừ " hóa ra a vẫn ở đây"
ngoài ra, truyện của Diệp tử cũng rất hay,
mấy truyện mà t k nhớ tên t/g như " e là học trò của t thì sao"
"gần như vậy, xa đến thế"
" mãi mãi là bao xa"
"ai là ai của ai"
v.v, nhiều quá k kể xiết, nhưng tóm lại đều hay^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 2-4-2013 07:22:27 | Chỉ xem của tác giả
trong list bạn đưa ra thì mình chỉ thích Anh có thích nước Mỹ không của Tân Di Ổ thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 2-4-2013 12:29:07 | Chỉ xem của tác giả
một phiếu cho 'yêu em từ cái nhìn đầu tiên'
đặc biệt thích truyện này luôn, đây là truyện đầu tiên dẫn dắt mình đến với thể loại võng du.
truyện có ngôn ngữ hài hước, không áp lực.
truyện tình yêu của Vy Vy và Tiêu Nại cũng nhẹ nhàng, hài hước, không giống như những truyện khác luôn theo motip là phải xuất hiện thêm kẻ thứ ba khiến tình yêu gặp trắc trở.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 2-4-2013 14:13:11 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là mình it đọc tiểu thuyết ngôn tình quá, biết mỗi bên nhau trọn đời, có vẻ vì truyện này nổi tiếng quá.
Vote cho BNTĐ vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 2-4-2013 14:19:35 | Chỉ xem của tác giả
Bên nhau trọn đời, tam sinh tam thế và hoa tư dẫn là mình hay đọc lại nhất trong cái list này. Thỉnh thoảng hứng lên lại lôi ra đọc lại. Vẫn luôn thấy hay như ngày nào
Trên list này không có Tam sinh vong xuyên bất tử của Cửu Lộ Phi Hương nhỉ??!! Mình cũng hay đọc lại truyện đấy. Đọc truyện đấy lúc nào cũng có cảm giác như cungg bộ với quyển tam sinh tam thế ý, kể về anh chiến thần với 1 tinh linh là 1 hòn đá bên bờ Vong xuyên. Ai chưa đọc thì đọc truyện đấy đi, Hay phết!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 2-4-2013 15:40:03 | Chỉ xem của tác giả
mikochan gửi lúc 12-9-2012 16:07
trong list mà bạn đề cử mình thích nhất là Anh có thích nước Mỹ ko? ^^
mình thích gi ...

Mình cũng thích anh có thích nước mỹ không, Mới đọc xong hai ngày thứ bảy chủ nhật vừa rồi thôi, công nhận hay thật đó, đọc xong ám ảnh mãi nhân vật Lâm Tĩnh. Mình không thích cách yêu của THC, có người yêu như vậy sẽ khổ hơn là có người yêu như LT ihih.

Nhưng nhìn trong list này thì nói thật mình thích Bên nhau trọn đời nhất, đọc không dưới 10 lần đâu, đọc trên mạng bằng máy tính, buồn buồn lấy điện thoại ra đọc, cũng hok thấy đủ xuống nhà sách ngồi đọc luôn. Truyện hay tuyệt cú mèo, đọc xong cứ thích Hà Dĩ Thâm, Mình luôn mong muốn có một HDT như thế cho riêng mình. Nhưng tác giả tả HDT tuyệt hảo quá, đẹp trai thành đạt và chung tình nữa , Nói chung mình chỉ cần thành đạt và chung tình cũng mãn nguyện lắm rồi, hok dám mơ cao

Bình luận

bạn ơi, vấn dề bạn hỏi, mình nghĩ bạn cứ xem thử tr và tự cảm nhận nha, chứ để nói rõ thì thật khó  Đăng lúc 5-4-2013 08:22 PM
thành đạt và chung tình là tuyệt cú mèo rồi đó bạn hehe dễ gì tìm được ng như thế ^^  Đăng lúc 5-4-2013 09:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 3-4-2013 00:01:29 | Chỉ xem của tác giả
Mình chọn cả 6 cái đầu tiên
Vì quả thực là mình đã đọc đi đọc lại nhiều lần mấy truyện ấy
Ngoài ra còn nhiều truyện khác cũng đáng để xem lại lần 2
Dạo này truyện đang hot nhất bên khu Lit là "Bến xe" do ss greenrosetq dịch
Chỉ có thể dùng 2 từ để nói về chuyện, đó là "chấn động" và "ám ảnh"

Bình luận

chấn động như thế nào và ám ảnh ra sao bạn  Đăng lúc 5-4-2013 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 4-4-2013 11:36:35 | Chỉ xem của tác giả
Nếu phải chọn thì mình chọn Hoa Tư Dẫn, mà dặc biết là phần 3, chuyện về dòng họ Công Nghi
Thành thật mà nói khi tuýp những dòng này, chỉ cần nghĩ đến Công Nghi Phỉ và Công Nghi HUân là mình lại nổi da gà, quá ám ảnh, cũng may là Hoa Tư Dẫn khi được chuyển thành phim không có làm về câu chuyện ở Bối Trung, vì trong trái tim mình thì ko ai có thể diễn được câu chuyện đó.
Yêu Đường Thật nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách