Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Trung tâm hỗ trợ CNews: Cần trợ giúp tìm/ dịch tin về thần tượng của bạn? Click

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 11-12-2013 09:06:42 | Chỉ xem của tác giả
có ai giúp dịch news này hog ? k bit tốt hay xấu nữa ?? thanks mn nhiều lắm http://www.ihktv.com/mark-ye-tang-chi-wai-real-music.html

Bình luận

oh thanks bn  Đăng lúc 25-12-2013 07:18 PM
Tin tức nói về Đặng Trí Vĩ rời khỏi TVB, nhiều người tới mời cộng tác trong đó có cả Diệp Tuyền, người từng cộng tác trong Tử thoa kỳ duyên  Đăng lúc 14-12-2013 08:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 30-12-2013 18:13:59 | Chỉ xem của tác giả
suka gửi lúc 11-12-2013 09:06 AM
có ai giúp dịch news này hog ? k bit tốt hay xấu nữa ?? thanks mn nhiều lắm http://www.ihkt ...
suka 30-12-2013 09:11 AM
link kia bị lỗi mih gửi bn link khác http://tieba.baidu.com/p/2786861361

Tóm tắt nội dung tin:

Bài viết nói về Diệp Tuyền trong bộ phim mới phát sóng Tìm em/anh tới tận chân trời - phim bắt đầu phát sóng từ 25/12 khung giờ vàng trên kênh Quảng Đông. 21/01, Tử thoa kỳ duyên của cô cũng bắt đầu lên sóng kênh Quảng Đông - Châu Giang. Trong phim đầu Diệp Tuyền diễn vai Ninh Hân Nhiên, một bà mẹ đơn thân, còn trong phim sau cô diễn vai một ca cơ nổi danh. Diệp Tuyền và Lâm Phong (diễn chính chung với cô trong Tử thoa kỳ duyên) đã cùng xuất hiện trong một buổi tuyên truyền do đài Quảng Đông tổ chức.
Đồng thời bài viết cũng có nói tới việc cô cùng lúc đảm nhận cả vai trò diễn viên, nhà sản xuất, không chỉ thế còn lo mọi việc phục trang, đạo cụ, ... không gì không lo lắng, vậy nên vô cùng vất vả.

Bình luận

huhu thanks bn nhiều lắm lun :( phiền bn quá :(  Đăng lúc 30-12-2013 06:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 26-1-2014 21:54:17 | Chỉ xem của tác giả
cần sự giúp đỡ của mọi người, giúp mình trans tin này nhé

http://ent.qq.com/a/20140126/008132.htm

tin phía trên hơi dài nhưng chỉ cần tóm tắt sơ bộ những nội dung liên quan đến Thi Thi là ok rùi

Thêm tin này nữa http://www.verycd.com/entries/791747/

Xin hậu tạ: mỗi link 30$ ( của ít lòng nhìu)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 10-2-2014 22:05:47 | Chỉ xem của tác giả
may_troi1993 gửi lúc 26-1-2014 09:54 PM
cần sự giúp đỡ của mọi người, giúp mình trans tin này nhé

http://ent.qq.com/a/20140126 ...

mình mới xem sơ sơ qua tin đầu tiên
thì đại khái Đường Nhân tổ chức tiệc tất niên, nhân kỷ niệm 10 kinh doanh gặt hái nhiều thành công.
Đường Nhân định có dự án phim mới là "Nữ Y Minh Phi truyện" và " Tiên Kiếm Kỳ Hiệp truyện" bản điện ảnh, có thể có " Tần Thời Minh Nguyệt". Chủ yếu là nói về Hồ Ca là nhiều, còn Thi Thi, Tưởng Kính Phu đoạn dưới thì đại khái chia đội chơi trò chơi vậy thôi.

Nếu bạn muốn biết rõ hơn thì khi nào rãnh mình sẽ coi tiếp

Còn tin thứ hai, thì tin xác nhận Thi Thi sẽ tham gia phim <Nữ Y - Minh Phi truyện> (chắc vai chính) và đang chụp ảnh, dự kiến năm 2015 chiếu hay quay xong gì đó. Cái đoạn sau là mô tả sơ lược nội dung phim ấy mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 11-2-2014 13:58:58 | Chỉ xem của tác giả
pinkstar0509 gửi lúc 10-2-2014 10:05 PM
mình mới xem sơ sơ qua tin đầu tiên
thì đại khái Đường Nhân tổ chức tiệc tất ni ...

Nghe nói Thi thi sẽ tham gia phim này nhưng ko bít có tin chính thức chưa.

nếu có thời gian bạn trans giúp mình nội dung phim nhé

dạo này ko có bạn nào trans tin về dự án phim mới của Thi

nên mình đành lặng lẽ tìm tin tiếng Hoa rùi vào đây nhờ giúp đỡ

có gì bạn hỗ trợ giúp mình nhé

Bình luận

chắc mọi người bận ăn tết đó bạn. Mình cũng mới vào lại thành phố nên mới mạng liên tục được, mình rãnh thì sẽ trans ^^  Đăng lúc 11-2-2014 04:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 24-2-2014 22:40:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn nhờ bạn nào đó tìm hiểu hộ mình xem Vu ba gần đây thế nào, rồi thông tin qua xem công ty Châu Dịch Hải Nam có phim gì mới k, mình mê kịch bản phong cách hãng này, nhưng thông tin sau thời Linh kính truyền kỳ trên DAN thì k còn nữa. Nếu được tóm tắt qua các diễn viên và phim do hãng này sản xuất hộ mình.
xèng thì tuỳ bạn dịch yêu cầu ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 28-2-2014 16:41:19 | Chỉ xem của tác giả

Vu Ba - Châu Dịch Hải Nam

lethithuyhoa gửi lúc 24-2-2014 10:40 PM
Mình muốn nhờ bạn nào đó tìm hiểu hộ mình xem Vu ba gần đây thế nào, rồi thông tin ...

Yêu cầu của bạn này hơi bị cao thông tin yêu cầu vừa cập nhật vừa tổng hợp. Mình tranh thủ trả lời vài điểm chính nhé

1, Vu Ba hiện vẫn đóng phim đều đều, cả điện ảnh lẫn truyền hình
Phim điện ảnh thì gần đây có cái Trung liệt Dương gia tướng (cổ trang - diễn chung với Trịnh Y Kiện, Lâm Phong, Châu Du Dân, ... phim này kites có vietsub), Baby Blues (kinh dị - với Lâm Phong, Ngô Thiên Ngữ), Khách sạn ngàn sao (phim hài - với Hoàng Bách Minh, Ngô Quân Như)

Phim truyền hình thì có phim mới Trường ca hành chi Tú lệ giang sơn (cùng Lâm Tâm Như, Viên Hoằng, ...http://kitesvn.com/thread/-2013- ... ban-203744-1-1.html), trước đấy thì có Lạt mụ tiếu ba với Hồ Hạnh Nhi, Mã Thiên Vũ; Khổng tước linh với Thích Tiểu Long

2, Châu Dịch Hải Nam dường như đã đóng cửa or thế nào đó rồi á, search baidu không thấy thông tin gì về công ty này nữa. Lần cuối công ty có hoạt động là vào khoảng năm 2010 với phim Khổng tước linh.
Danh sách các phim của công ty theo thời gian như ở dưới (source http://baike.baidu.com/view/2693535.htm)

2010 Khổng tước linh (chuyển thể tiểu thuyết Cổ Long - bộ Thất chủng vũ khí) - Thích Tiểu Long, Mục Đình Đình, Vu Ba,
2009 Đại nội đê thủ (đê thủ là ngược nghĩa của cao thủ) - Từ Tranh, Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Triệu Lệ Dĩnh, Trần Hi,
2009 Bao tam cô ngoại truyện - Trần Hạo Dân, Lý Ỷ Hồng, Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Trần Chí Bằng, Thích Tiểu Long
2007 Hãy để tình yêu hóa mưa ngọc trai - Vu Ba, Thu Từ Huyễn (Choo Ja Hyun), Ngô Thần Quân, Dương Tuấn Nghị,

2007 Tấn lôi cấp tiên phong - Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Lưu Viên Viên, Hà Trung Hoa
2006 Thần quỷ Bát trận đồ - Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Thái Thiếu Phân, Trần Pháp Dung, Dương Quang
2005 Lý Vệ từ quan - Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Tần Bái, Ôn Triệu Luân, Dương Quang
2005 Nâng chén hỏi trời xanh (or Ngạo tửu giang hồ) Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Lữ Lương Vỹ, Châu Hải Mị, Dương Quang
2004 Huyễn ảnh thần châm - Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Ôn Bích Hà, Lương Tiểu Băng, Dương Quang
2003 Linh kính truyền kỳ - Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Trương Tấn, Thái Thiếu Phân, Trần Pháp Dung, Dương Quang
2003 Thủy nguyệt động thiên - diễn viên như Linh kính truyền kỳ
2003 Tiêu Thập Nhất Lang (chuyển thể tác phẩm Cổ Long) - Ngô Kỳ Long, Mã Nhã Thư, Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Chu Nhân
2002 Thủy tinh chi tuyến - Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Lưu Dĩnh, Ngô Hiểu Mẫn
2002 Thiếu niên vương - Ngô Kỳ Long, Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Dương Quang, Trần Hồng Liệt
2002 Lý Vệ làm quan - Từ Tranh, Trần Hảo, Đường Quốc Cường
2002 Tình yêu vượt thời gian - Trương Đình, Từ Tranh, Lưu Lị Lị, Dương Tuấn Nghị,
2001 Võ lâm ngoại sử (chuyển thể tác phẩm Cổ Long) Hoàng Hải Băng, Vương Diễm, Châu Hoành Gia, Dương Tuấn Nghị
2001 Nữ nhân thang - Vu Ba, Dương Tuấn Nghị, Trương Duyên, Lưu Tiểu Phong, Hoắc Tư Yến, Mã Nhã Thư, Đường Quốc Cường
2000 Thanh hà tuyệt luyến (or Tân nhất tiễn mai) Tưởng Cần Cần, Triệu Văn Trác

PS: Xèng thì tùy bạn, càng nhiều càng ít

Bình luận

mình chuyển xèng rồi, bạn xem nhận được chưa ok m với nha  Đăng lúc 1-3-2014 07:47 PM
ok thank bạn. Xèng thì mình gửi 500 nhá, vì tiền mình cũng k có nhiều.  Đăng lúc 1-3-2014 12:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 15-4-2014 11:46:24 | Chỉ xem của tác giả
Em không nhớ tên phim. Bộ phim truyền hình trung quốc. Phát sóng vào tầm 17h kênh VTV1 những năm 2000-...
đại loại nội dung xoay quanh về 1 đại gia đình Trung Quốc sống cùng trong 1 nhà. Có rất nhiều tình huống hài hước xảy ra khi họ sống cùng nhau.

Bình luận

3 cô con dâu nhà họ Khang? có Lưu Đào đóng. Phải phim này hem?  Đăng lúc 16-4-2014 01:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 11-5-2014 13:01:29 | Chỉ xem của tác giả
Link tin nguồn: http://jd.zynews.com/hotnews/hotnews2/2014/0506/13278.html
Nội dung nhờ giúp đỡ: Dịch
Hậu tạ: 100K$T

^^ Cảm ơn trước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 12-5-2014 00:10:43 | Chỉ xem của tác giả

sặc bó tay với anh hâm

Nooij dung tin kể chuyện Đường Yên - Hoắc Kiến Hoa tham gia buổi giao lưu phỏng vấn của sina nhân sự kiện Kim ngọc lương duyên phát sóng. Nửa chừng Hồ Ca nhảy vào "bày tỏ": "Tôi yêu Đường Đường, cũng yêu cả Hoa ca, hai người rốt cuộc là ai có thể thành toàn tôi đây". Đường Yên cự tuyệt, còn Hoắc Kiến Hoa trả lời ngay: "Anh yêu em" khiến cho cư dân mạng không thể giữ nổi bình tĩnh nữa, náo loạn hết cả lên nào là động phòng nào là bức hôn, nào là "Hồ - Hoắc thật sự là tình yêu chân thành" rồi cảm khái này nọ. Fan đề nghị 3 người tiếp tục hợp tác trong tác phẩm nữa

Hồ Ca - Hoắc Kiến Hoa công bố "tình yêu" xong, Hồ Ca lại còn thêm vào: "Tôi chả biết hồng hồng đỏ đỏ gì hết, chỉ yêu có đậu phụ trắng thôi" khiến cho không ít fan của Ca - Hoằng trái tim tan nát

Bình luận

cảm ơn bạn =)). Buồn cười quá =)). Ai post thành news thì tốt =)). Mình đã trans tiền ^^ "Tôi yêu Đường Đường, cũng yêu Hoa ca", "Anh yêu em"  Đăng lúc 12-5-2014 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách