Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Trụ sở: Kim Soo Hyun FC Subbing Team (KHỞI ĐỘNG DỰ ÁN VIETSUB "THE THIEVES&

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 21-4-2012 16:47:04 | Chỉ xem của tác giả
nhá muộn nhưng có còn hơn không
Có 1 đoạn hơi giống với đoạn cún con ở phần 1 Thật là khổ cho Ngố quá đê

Giám mới bảo là Hwon vì Yeon Woo mà khóc lóc vật vã, xong Hyung Sun nhìn thấy Hwon khóc cũng khóc theo, bị mẹ của Giám xem phim nhìn thấy
Giám gọi điện về hỏi mẹ thấy phim thế nào, ai ngờ bà mẹ nói: Cái thằng chết bầm (chỉ Ngố), cứ bắt con phải quay vào tường quay vào tường đến phát mệt. Hôm nào ta phải tính sổ với nó ))

Âu trời Ngố có anti fan ah {:441:}

Bình luận

mẹ bác giám ơi =))) bác định làm chi anh cháu =)))))  Đăng lúc 21-4-2012 10:24 PM
trời quơi, giờ mới phát hiện ra dzụ nài, phần tử nguy hiểm quá, phải sang diệt gấp =))))))))))))  Đăng lúc 21-4-2012 08:58 PM
Cuộc chiến của những cuốn sổ nợ chăng? =)))))))))))  Đăng lúc 21-4-2012 08:05 PM
Ôi thiệt là =)))))))) Cô Min đâu? Khăn gói lên đường xử mẹ bác Giám ngay! =))))))))) Ôi bác gái, sao lại ném đá thèn con cháu? =)))))))  Đăng lúc 21-4-2012 08:04 PM
=))))))) nường rất là biết cách khơi gợi cảm hứng cho ta nhá =)))))))  Đăng lúc 21-4-2012 05:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 21-4-2012 23:49:47 | Chỉ xem của tác giả
e định xì pam ở nhà lớn cơ {:438:} cơ mờ nghĩ lại nên thôi, cho vào đây có giề e còn update ))))

mệt quá, tập 2 này cứ xem đc 1 lúc lại phải dừng để lên giãi bày chớ mình e chịu ko nổi, sao lại dã man vậy

bác giám đợt này đá hắn hơi nhều nhá ) từ vụ mama bác đòi xử lí thèn nhỏ, đến vụ con cún, giờ bác còn xoáy thêm một câu vào thói ăn uống của hắn nữa chớ )))

trích nguyên văn: Những người đẹp trai thì phải vừa ăn vừa giữ hình tượng, còn chúng ta thì cứ thế mà ăn thôi

)))) bác nói câu này trong tình thế thèn ku đang nín cười muốn tắc thở, mồm thì nhai nhồm nhoàm, xém chút nữa là phun sạch vô màn hình, giữ hình tượng ở chỗ nào hở bác {:430:}

mà hem cần bác nói, hình tượng của hắn đã tự sinh tự diệt về với đất mẹ lâu rầu )) giờ có còn tí hình tượng nào nữa đâu mà phải giữ

cứ trans đc 10s lại phải ngồi trấn tĩnh một lần, biết bh cho xong {:430:}

p/s: Phải nói thế nào nhể, show này càng xem càng đau ruột, cơ mà thôi, từ giờ iem sẽ ko nhá hàng nữa {:438:}  mọi người phải thấu hỉu cảm giác của e khi lần đầu xem show mà ko đc chuẩn bị tinh thần tí nào )))))

e sẽ giao bản trans trong một ngày ko xa {:399:}

Bình luận

=)))) bác đã đạt đến trình độ trong nâng có dìm của HT rầu ss =))) bác khen hắn đẹp chai trong cái tình huống oái oăm ế nó mới đau chớ =))))  Đăng lúc 22-4-2012 12:04 AM
Ôi ko dám tưởng tượng đến khi time cái tập này số phận mềnh sẽ ra sao? =)))))))))  Đăng lúc 21-4-2012 11:58 PM
"Những người đẹp trai thì phải vừa ăn vừa giữ hình tượng, còn chúng ta thì cứ thế mà ăn thôi" --> Ý bác là con ss hơm đệp giai hửm? =))))  Đăng lúc 21-4-2012 11:56 PM
Cái đoạn ăn cái chả que đúng hem em?? ss xem raw mà còn mún tắc thở với hắn cơ mờ =))))). Mèng ơi, tập 2 này nhều tư liệu dìm quá =))))))).  Đăng lúc 21-4-2012 11:56 PM
Khổ thưn em =)) *xoa xoa, vuốt vuốt, đồng cảm* =)) Xong đợt này chắc bẩu thèn con đến nhà xoa lưng đấm bóp cho đội trans chứ nó làm vậy hoài ko ổn =))))))))))  Đăng lúc 21-4-2012 11:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 22-4-2012 01:08:20 | Chỉ xem của tác giả
tiếp bước em Ri, hôm nay sẽ cho cả nhà 1 đêm mất ngủ luôn Em thấy trong danh sách những phần tử ghim gút Ngố thì bác Giám là người có level cao nhất Đúng là người đâu mà đã dìm là chết đuối, lại còn dìm rất nhẹ nhàng tình cảm khiến Ngố k ho he đc j, chết k kịp ngáp

Sau đây là hàng nhá *nhỏ giọt*

Trước đó không lâu tôi với Soo Hyun có đi đảo Cheju quay CF
           ...
           Nhưng mà hôm đó ở trường quay có rất nhiều các bác các cô tuổi trung niên
           Khoảng 30 người
          Soo Hyun lướt qua, họ tuyệt nhiên không có phản ứng gì
          Sau đấy đến lượt tôi đi qua, họ cũng không nhận ra tôi
          Sau đó tôi nghe thấy phía đằng sau: “Woa, là bố của Ji Woong (con bác Giám) đó”
          Họ chỉ nói “Không biết Kim Soo Hyun là ai cả”
           Fans chỉ nói là “Không biết Kim Soo Hyun là ai”

Ôi khổ thân thằng bé, quả này dìm k ngoi lên đc Ý đồ sâu xa của Giám là Ngố quốc bẩu còn k nổi tiếng bằng con lớn nhà Giám Hết k bằng con cún lại k bằng 1 đứa bé, NGố ơi là Ngố ơi {:403:}

@ss Gem: ss xem tn chứ 2 đứa bọn em cứ mấy phút lại online xả với nhau chứ k thì tắc ruột mà chết thâu đêm khuya cười sặc sụa thế này có điên k {:430:}

Bình luận

Ơn trời, mềnh đi ngủ trước khi có quả nhá nài =)))))) Ôi Ngố! Kỳ này cậu ngóc đầu ko nẩu rầu =)) @Ri: hai đứa cứ xử nó đê, ss cho mượn dao =))))  Đăng lúc 22-4-2012 09:37 AM
Người bị nhá còn nhập viện, huống hồ người mắc công đi nhá!!!! Ôi các siu nhơn nhá hàng =))))))))!!!  Đăng lúc 22-4-2012 09:00 AM
cố nhên nàng ưi =)))) sau chuyến này ta với nàng phải đi xử lí tên này thâu =))))) các ss đừng cản bọn iem, chuẩn bị tinh thần phòng VIP cho con zai đê nhá  Đăng lúc 22-4-2012 08:21 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
reaven_691 + 5 =)))))))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 22-4-2012 10:32:13 | Chỉ xem của tác giả
Chủ nhật đẹp giời nhá nốt quả cuối trước khi giao hàng cho nàng Ri {:422:}

Quả này mới là đỉnh cao của dìm nghệ thuật, ghim gút có nghệ thuật, và thủ phạm vẫn là Bác Giám Nghe tưởng chừng rất là vô hại. Vô cùng bái phục bác

Cái này phải gọi là trong nâng có dìm, Hội trưởng nên tham khảo ạ

Cậu ấy còn lấy cả thước kẻ
         Gạch chân từng dòng kịch bản
         Dùng thước đánh dấu từng dòng thoại của mình, sau đó còn phải cắt chúng ra
         Như thế mới có thể ghi chú được
         Hơn nữa trên cái thước kẻ còn có hoa văn rất đẹp
SH:    Là hello kitty. Uhm, đúng rồi
Giám: “Chàng trai” Kim Soo Hyun dùng cái thước đẹp như thế để đánh dấu kịch bản, thực sự rất tỉ mỉ
          Quả nhiên là một diễn viên giỏi

Thâu chắc đến đây thì em không phải comment thêm về level của bác Giám rồi Ngố ta chả biết làm j khác ngoài che mồm cười chữa ngượng Đúng là chả biết bh mới lớn lên đc

Bình luận

bác giám hành hạ cái dạ dày với cái ruột của iem như thế nào nhá =)))) chật vật mãi cuối cùng cũng trans tới phần bác giám xuống xe =))) giải thoát rầu chăng =)))   Đăng lúc 22-4-2012 11:10 AM
=))))) nàng ưi. nàg có để cho ta sống mà mần nốt cái phần sau ko đấy hử =))) sáng giờ là ta ngứa mồm muốn nhá lắm, nhưng thôi, mọi người chờ sub mà xiem  Đăng lúc 22-4-2012 11:09 AM
đừng nói với ta là cái Hello Kitty kia là chum của con dâu từ dạo quay DH chứ ;)) có thế thì nó mới giữ gìn và xài tới bi giờ ;)) còn nếu nó mua thì phải si nghĩ lại...   Đăng lúc 22-4-2012 11:04 AM
Hello Kitty =))))))) Có ai cứu bộ lòng của ta ko? =))))))))))))  Đăng lúc 22-4-2012 10:58 AM
và duyên dáng =))))))).  Đăng lúc 22-4-2012 10:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 22-4-2012 14:38:22 | Chỉ xem của tác giả
poster Taxi edited
HT xem vừa ý chưa nhóe ^^

Bình luận

Chuyển xuống dưới. Nói chung là nghe miêu tả thì na ná cái lần 1 nhể? Chỉ khác màu thâu.  Đăng lúc 22-4-2012 11:14 PM
dùng font khác, hợp với tên của hai người và chữ Taxi hơn. Em cũng thử nghĩ xem, đặt chữ đó ở đấy đã hợp lý chưa. Chữ "Vietsub..." có thể...  Đăng lúc 22-4-2012 11:13 PM
Thêm 1 đoạn màu nền như phần chữ taxi xuống dưới cùng. Chữ KSH-Jung Eun Pyo với cái oto và ngôi sao phía trước kia được rầu. Chữ Perfect Couple theo ss nên...  Đăng lúc 22-4-2012 11:11 PM
h cho bé hình lại 1 chút phải hơm HT :"> HT muốn edit sao cứ nói đi chứ h e đang loạn qá =))  Đăng lúc 22-4-2012 10:46 PM
mất cân đối. Màu nền đẹp. Ý tưởng tốt. ^^.  Đăng lúc 22-4-2012 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 22-4-2012 23:40:04 | Chỉ xem của tác giả
Phân công timing Taxi tập 2 ^^

Tình hình là Kites lag nên ss đã gửi link bản trans cho Min nhỏ, Jay và Múp qua yahoo rầu, Min và Múp đã nhận, còn Jay nhớ confirm nghen cưng ^^ Mai ss vô c.ty là bị cắt đường yahoo đấy, có gì ss xài gmail gửi cho em ^^

Tình hình là phần caption đã time xong cả rầu, chờ có sub là add ^^ Giờ phần nội dung chúng ta chia chác như sau hen:

Min nhỏ: time từ đầu cho đến hết trang 9, tức là đến đây:

Nữ: Chắc là lạnh lắm nhỉ?
Nam: Sao lại nói như vậy?

Múp: time từ trang 10 đến hết trang 17, cụ thể:

time từ:

Giám: Thực sự cậu ấy đã chịu nhiều vất vả. \N Khi quay những cảnh ăn mặc mỏng manh cũng thế

đến:

Hyun: Em chưa từng làm như vậy bao giờ
           Tình hình trở nên nghiêm trọng
           mẹ em rất lo lắng
           mẹ hỏi em “ Soo Hyun à, con có muốn thử đi diễn thuyết không?”
           trước mặt biết bao nhiêu người \N Diễn thuyết?
           Vâng, em không có cách nào để hét to được như thế
Ha ha, không có cách nào để hét to như thế

Jay: time từ trang 18 đến hết, cụ thể:

time từ đây:

Hyun: Cho nên em đã nói với mẹ “Con đã nghĩ rồi, con không làm được đâu”

cho đến hết chương trình ^^

Deadline: 3 ngày. Tức là hạn chót gửi thành phẩm là 24g ngày 25/4 (thứ 3)

Vậy nhé ^^ Các timers nhớ vào confirm nhận hàng, và có thắc mắc gì thì hỏi luôn, trong giờ hành chính thì ss hem onl yahoo được, có gì hỏi trong Kites *mà kites đang chứng ^^!* hoặc hỏi ngoài gmail hen ^^

Địa chỉ: [email protected]
hoặc: [email protected] (mail của nhà mình ^^)

Chiến thâu! {:412:}

PS: Nếu các bé xong sớm thì cứ gửi ss, ss edit dần ^^ Bị 25 dính cái Baeksang, rầu trong tuần tới Ngố nó nhiều event lắm nên ss lo ss mãi đu mà làm loạn cả lên ))))))

Bình luận

há há , con của 2 má mì chuyên đi tìm sữa cho 1 người anh Ngố nhất qả đất =)))))))) :x *bắt chước vênh lại* =)) chúng ta là gia đình văn hóa :">  Đăng lúc 24-4-2012 11:19 PM
ss ơi em gửi bản time cho ss rồi nhé, gửi vào gmail của ss đấy ^^  Đăng lúc 23-4-2012 11:23 PM
ok ^^ Gem mần việc đi k bác sếp la bh ;)  Đăng lúc 23-4-2012 11:15 AM
con rất thích ý tưởng của Gem nhưng vì con k có nguồn ảnh nên con hem làm đc :( Gem cap cho con đi :x  Đăng lúc 23-4-2012 10:55 AM
đu nhiều dễ ngã lắm ạ =))))))  Đăng lúc 23-4-2012 12:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 23-4-2012 09:24:35 | Chỉ xem của tác giả
tiếp đến là thêm 2 cái làm trong cơn bấn loạn =))))))))))))))))
ver 1

ver 2

Bình luận

Em cưng, bẩu Gem cho em cái kho ảnh ở đảo jeju đê. Kho ảnh chất lượng ế!!!  Đăng lúc 23-4-2012 09:41 PM
giữ nguyên vị trí, kích thước và màu sắc. 3. Còn khúc background taxi trống kia, em có thể kiếm một cái hình 2 bác cháu trông tình cảm và đáng iu khác (không phải trong t   Đăng lúc 23-4-2012 12:44 PM
1. Bỏ cái hình hai bác cháu trong Taxi đi, giữ lại tất cả các chi tiết khác. Chỉ dùng toàn bộ một background thôi -background taxi đó. 2. Các chi tiết em dùng trên hình...   Đăng lúc 23-4-2012 12:41 PM
ss thích cái thứ nhất hơn. Tuy nhiên, em si nghĩ xem gợi ý sau của ss có hợp lý chỉnh sửa như sau có hợp lý không nhé - chỉnh sửa cho cái thứ nhất ý. ^^  Đăng lúc 23-4-2012 12:37 PM
Đợi tối về con nhé ^^ Giờ Gem ở c.ty là pó tay ^^  Đăng lúc 23-4-2012 11:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2012 12:51:42 | Chỉ xem của tác giả
MyCoi gửi lúc 23-4-2012 09:24
tiếp đến là thêm 2 cái làm trong cơn bấn loạn =))))))))))))))))
ver 1

Mèng, sao phải khổ chứ. Dùng cái bình luận mà lại mún com dài dòng, cứ đang gõ đầy cảm hứng thì bị ngắt cái phụp. Chiển qua dùng reply cho rầu.
-----------
ss thích cái thứ nhất hơn. Tuy nhiên, em si nghĩ xem gợi ý sau của ss có hợp lý chỉnh sửa như sau có hợp lý không nhé - chỉnh sửa cho cái thứ nhất ý. ^^

1. Bỏ cái hình hai bác cháu trong Taxi đi, giữ lại tất cả các chi tiết khác. Chỉ dùng toàn bộ một background thôi -background taxi đó.

2. Các chi tiết em dùng trên hình giữ nguyên vị trí, kích thước và màu sắc.

3. Còn khúc background taxi trống kia, em có thể kiếm một cái hình 2 bác cháu trông tình cảm và đáng iu khác (không phải trong taxi cũng được), và cho vào góc trái của khu đó (hình trên em đã cho vào góc phải rầu mờ). Lưu ý, hình mới này phải có kích thước bằng hình hai bác cháu ở Jeju trên kia.

4. Sau đó, em thêm chữ "Perfect Couple" - cùng font chữ, màu chữ với Taxi vào phía bên phải của khoảng trông background đó.

5. Ở dưới, góc bên phải chữ Taxi to đùng ý em thêm một chữ Vietsub nữa vào :D.

Thế là ổn. :D

Bình luận

nãy h e mò remind đến mệt, h e tìm thấy r, e cũng dã pm :">  Đăng lúc 23-4-2012 09:51 PM
ý của HT e đã hiểu :x cơ mà h cái nguồn ảnh e nó hem có nh` hình 2 ng`. HT có k cho e 1 ít :">  Đăng lúc 23-4-2012 07:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 24-4-2012 20:27:10 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 23-4-2012 12:51
Mèng, sao phải khổ chứ. Dùng cái bình luận mà lại mún com dài dòng, cứ đang gõ đ ...

HT ưi e trả hàng này
e đã cố gắng làm theo ý HT
nhưng có 1 số chi tiết nó k có giống lắm
HT xem có phải edit thêm gì hem nhóe :">

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
 Tác giả| Đăng lúc 24-4-2012 20:40:40 | Chỉ xem của tác giả
MyCoi gửi lúc 24-4-2012 20:27
HT ưi e trả hàng này
e đã cố gắng làm theo ý HT
nhưng có 1 số chi tiết nó k có gi ...

Gần chuẩn rầu đấy.

Tuy nhiên, phần Background ý, thay vì chia thành 2 phần như hiện nay, em dùng một nền thôi: có thể nền của khúc 1 hoặc là nền của khúc 2 (bản thân ss thích nền của khúc 1 hơn).

2. Hình 2 cái oto chụm đầu vào nhau khúc cuối với chữ Brought to you... trông yêu hơn. Và nếu để cái oto ở dưới rầu thì bỏ cái oto ở chỗ chữ Kim Soo Hyun đi ^^.

3. Nhìn thế này mới thấy rõ là nên dùng cái perfect couple cùng một kiểu chữ với chữ Kim Soo Hyun - Jung Eun Pyo.

4. Thêm cho chữ Vietsub xuống dưới chữ Taxi - góc dưới bên phải nhé.

Em thấy sao?

Bình luận

ok 2 ver đã có thưa HT ;;) chết dở lúc e làm sao mà k nhìn thấy là đứt chân bác Giám =))) sr bác nhiu :D  Đăng lúc 24-4-2012 09:38 PM
e edit r HT ưi :X  Đăng lúc 24-4-2012 09:29 PM
ok để e thay :"> cơ mà cái chân đó hem bôi đc vì anh e đi giày ss ơi =)))))) giày nó hiện đại e k bôi đc =)))  Đăng lúc 24-4-2012 09:26 PM
hay thay chữ brought bằng Vietsub nhóe ss :"> hay e cho cả vào r cho nó bé lại 1 tẹo :x  Đăng lúc 24-4-2012 09:23 PM
vì chân bác giám với anh e nó bị đá nó lập đó lúc cut nó bị mất nên e để vậy luôn. ss có thấy cái trc e phải cho cái trắng trắng là vì thế đấy :))  Đăng lúc 24-4-2012 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách