Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: piglet_97
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[MBC 2011] MISS RIPLEY | 미스 리플리

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 17-12-2011 10:04:06 | Chỉ xem của tác giả
The 19th Korean Culture Entertainment Awards - Best Actress For Miss Ripley (2011)

{:291:} {:291:} {:291:} {:291:} {:291:} {:291:} {:291:} {:291:}
Yêu ss Đa quá, đẹp và diễn xuất hay. Tin là cuối năm nay Unni sẽ tỏa sáng tại MBC Awards, thoai Daesang thì của chú Cha là chắc rồi, nhưng Best Actress 99,99% là của Unni. Hi Hi ss Đa ui, anh chị em còn tưởng tượng ss Đa chia đôi giải thưởng với chú Cha giống như năm 2010, ss Kim và ss Han chia nhau Daesang đó.
{:290:} {:290:} {:290:} {:290:} {:290:} {:290:} {:290:} {:290:}
Lần đầu tiên xem bộ này chỉ thích ngắm Chun ca và ss Đa. Có lẽ mình còn trẻ, ko từng trải, mình chưa cảm hết cái hay, cái sâu sắc của câu chuyện chân thực này. Có lẽ do kiểu quay phim cuốn chiếu, những tập cuối diễn tiến vội vã, khiến mình cảm thấy phim mở nút thắt chẳng ra sao, dù cái kết tương đối hợp lý... Nhưng dù có nhiều điểm ko hài lòng, mình vẫn nhớ đến Miss Ripley, nhất là ss Miri, thật kì lạ lần đầu tiên xem phim mà yêu và nhớ đến girl ko nhớ đến boy. Ít ra My Girl, mình vẫn khoái anh Chan nhất, rồi mới đến ss Rin.
Mấy hôm trước, xem lại, lại càng xót xa!

Buồn cho ước vọng của Miri, "hóa trang và thầm nguyện cầu anh dành cho em, dành cho em mà thôi’’! Và từ khoảnh khắc yêu người, Miri "căm ghét vô cùng em trong dĩ vãng’’, để rồi ngụy tạo một hình ảnh lung linh giả tạo. Hạnh phúc, tình yêu, sự che chở - những thứ con người bình thường cũng có nhưng với "người chưa từng được yêu thương, dù chỉ một lần’’ như Miri là một sự xa xỉ. Miri mù quáng chạy theo chúng để rồi rốt cuộc nhận về chỉ là những vết thương lòng, là tình yêu ‘’mong manh như thủy tinh, chỉ một chút tổn thương cũng đủ làm tan vỡ’’. Dẫu sao cái kết không ''thập toàn thập mỹ'' cũng khiến Miri thanh thản. Ở đời, có khi cần thế là đủ.

Còn Yu thì sao, trong phim ko nói, biên kịch ko viết lời, mà sao lần này xem lại, lại có cảm giác sau khi phát hiện "tất cả những gì anh biết về em đều là giả tạo bao bọc bằng lời nói dối và vết thương”,Yu ko thể hoàn toàn tha thứ cho Miri nên vĩnh viễn không quay lại với Miri. Đúng rồi, sự thật cuộc đời là như thế, làm sao Yu, Mondo’s CEO vượt qua được những định kiến xã hội để lấy 1 người vợ từng làm bar girl, từng giả bằng cấp, từng ở tù, "dù trái tim anh đây gào thét vẫn không thể gọi tên em”. Cái cuộc chiến lí trí và trái tim thì thường là lí trí thắng!

Miri khao khát "người em yêu, xin hãy yêu em’’, nhưng đối phương thì sao? “Xin đừng yêu anh", " Đó là tất cả những gì anh có thể làm cho em", "Anh chỉ có thể làm được như vậy thôi”. Không thể trách Yu được, vì Yu làm thế là hợp lẽ, nếu miễn cưỡng đến với nhau lần nữa, sẽ chỉ càng làm cả 2 đau khổ và nhất là Miri. Như gương đã vỡ rồi, dù hàn gắn thì vẫn mãi mãi nhìn thấy vết vỡ... Và khi nhìn thấy “mảnh vỡ của tình yêu”, lòng ai có thể thanh thản? Thế nên “vì với anh, em mới là điều quan trọng nhất trong cuộc đời này” thế nên “mới đẩy em ra xa, làm em rơi lệ, làm em thất vọng’’. Nhưng có một điều an ủi Miri, an ủi mình, người yêu phim, yêu Yuri: tình yêu đó vĩnh viễn "là một khoảng trống chỉ dành cho em, cho em, cho em, cho em mà thôi’’...

Không hiểu sao khi xem lại, lại trách Miri quá tham lam, có khi ngay từ đầu dừng lại ở chú Kim được rồi. Có lẽ chú ko phải là một hoàng tử, chú cũng đơn độc và chú cũng đầy vết thương lòng, chú sẽ dễ dàng tha thứ và đón nhận Miri. Nhưng Miri đã đi quá xa, quay lại thì đã muộn. Chú Kim cũng tổn thương quá nhiều. Muộn mất rồi...

Đúng là mình trước đây cảm khác, bây giờ cảm khác.
                    Niên niên tuế tuế hoa tương tự. Tuế tuế niên niên nhân bất đồng...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 17-12-2011 10:25:43 | Chỉ xem của tác giả
Đệ nhất tối hảo bất tương kiến, như thử tiện khả bất tương luyến.

Đệ nhị tối hảo bất tương tri, như thử tiện khả bất tương tư.

(Tương Tư Thập Giới)

baidu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 17-12-2011 10:42:16 | Chỉ xem của tác giả
Gặp Hay Không Gặp. Ta vẫn ở đó, không buồn không vui
Nhớ Hay Không Nhớ. Tình vẫn ở đó, không đến không đi
Yêu Hay Không Yêu. Yêu thương còn đó, không đầy không vơi...

(Kiến dữ bất kiến)

baidu

Bình luận

mấy câu bình của em hay thế :x  Đăng lúc 18-12-2011 01:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 17-12-2011 10:47:52 | Chỉ xem của tác giả
golden_ochna gửi lúc 17-12-2011 10:04
The 19th Korean Culture Entertainment Awards - Best Actress For Miss Ripley (2011)

Ôi bài viết hay quá Vàng ạ
Làm ss lại nhớ Yuri quá à
Nhanh thật đó, nhớ hồi nào cả nhà mình cùng theo dõi phim
Có thể nhiều người không hài lòng cái này cái nọ nhưng đều rất đồng lòng
Thấy thời gian đó thật vui
Thật là bản thân ss thích bộ phim này nhưng k nghĩ sẽ có được giải gì cả
Nên khi ss Đa đoạt giải BA này thấy thật sự rất vui với vai diễn JMR đầy tranh cãi này {:414:}
P.s: cái quần e đẹp quá, sản phẩm của VK đệ hả, lâu giờ đệ ấy đâu rồi e? {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 17-12-2011 12:31:24 | Chỉ xem của tác giả
l_v_2106 gửi lúc 17-12-2011 10:47
Ôi bài viết hay quá Vàng ạ
Làm ss lại nhớ Yuri quá à
Nhanh thật đó, nhớ hồi nào c ...

Anh em dạo này chắc là bận, mãi lão ấy mới chịu des cho em cái quần, mà lão ấy lười bỏ xừ, có chịu làm cái background lung linh hay modify cái layer đâu, lấy cái layer đen xì xì rồi biện minh là làm thế cho nó ấn tượng
Em nghĩ là phim này bị tranh cãi về kịch bản thôi, chứ diễn xuất của diễn viên đâu có tranh cãi đâu? Hay là do em ko qua các fansites nên ko biết nhỉ? Thế nên em kì vọng là MBC 2011 ss Đa sẽ đoạt giải, nhưng mà em cũng thấy ss Gong diễn cũng hay, nhưng em nghĩ chắc do bị chú Cha át đi nên em ko thấy nổi bật, thấy ss Đa diễn ấn tượng hơn cơ, *hí hí mình thiên vị mà*
Mà dạo này em mê phim tâm lý, tình cảm, tính em cũng sến hi hi nên em khoái Miss Ripley của ss Đa, Chun oppa hơn phim hài kiểu TGL
Giờ em mong ss Đa qua Trung đóng phim kiểu melodrama, cổ trang thì càng hay, có thể pha hài một chút nhưng tựu chung là kịch tính, sâu sắc kiểu như Bộ Bộ Kinh Tâm. Thế mạnh của phim Trung cũng như ss Đa em nghĩ là thể loại này. Mà hợp với em nữa.
Hóng quá ss ui...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 17-12-2011 12:39:06 | Chỉ xem của tác giả
golden_ochna gửi lúc 17-12-2011 12:31
Anh em dạo này chắc là bận, mãi lão ấy mới chịu des cho em cái quần, mà lão ấy lư ...

em cũng xem Bộ bộ kinh tâm à
ss tưởng e thx Hoàn châu hơn chớ
mà công nhận phim Trung giỏi khoản nì :))
ss Gong diễn hay, chắc cug giành giải best actress cũng nên
chứ MBC hay trao 1 giải lắm người mà
ss cug thấy phim nì Đa diễn hay, có mỗi cái kịch bản
mà anh em bặt vô âm tín hơn tháng rồi lận, hjx =((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 17-12-2011 14:18:35 | Chỉ xem của tác giả
golden_ochna gửi lúc 17-12-2011 10:04

Bài viết của nàng hay quá...Thật sự rất sâu sắc...Một bộ phim với tình yêu buồn...
Nàng làm ta nhớ đến Yuri quá...Thật sự rất thích cách yêu của Song Yu Hyun...Miri thật sự đã quá tham vọng để rồi sụp đổ một cách nghiệt ngã như vậy...Nhưng ở đời mà...khi người ta ở dưới đáy xã hội thì sẽ cố gắng leo lên trên tận đỉnh để khiến cho người khác phải ngước nhìn
Cảm ơn nàng 1 lần nữa vì bài viết cảm động {:306:}
Ta cũng tin rằng Đa sẽ dành giải Best Actress cho vai diễn Miri{:308:}

Bình luận

E Vàng thôi e, e ý 95 mà  Đăng lúc 17-12-2011 03:25 PM
:) lời của Vàng hầu hết đều là lời bài hát :) nàng nên cám ơn người đã viết lời bài hát Glass và An empty space 4 :)  Đăng lúc 17-12-2011 02:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 3-1-2012 08:43:23 | Chỉ xem của tác giả
lội mãi cái thớt MR bên kst cũ mới tìm được đống hình nầy
thật mệt nghỉ:))

Bình luận

ínao k thấy hình thế e? nhập tiếng Việt đi Gà!!!  Đăng lúc 3-1-2012 10:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 3-1-2012 08:44:48 | Chỉ xem của tác giả